ഈ പ്രാഥമിക പുഴു എല്ലാ മൃഗങ്ങളുടെയും പൂർവ്വികനാകാം – ലൈവ് സയൻസ്

<ലേഖനം ഡാറ്റ-ഐഡി = "Yg2qvqrXwxeUGTnEsjKmCZ"> <തലക്കെട്ട്>

<വിഭാഗം>

ഒരു കലാകാരന്റെ ഇക്കറിയ വാരിയൂട്ടിയയും അതിന്റെ 555 ദശലക്ഷം വർഷം പഴക്കമുള്ള മാളവും റെൻഡർ ചെയ്യുന്നു.

ഒരു കലാകാരന്റെ ഇക്കറിയ വാരിയൂട്ടിയയും അതിന്റെ 555 ദശലക്ഷം വർഷം പഴക്കമുള്ള മാളവും റെൻഡർ ചെയ്യുന്നു.

(ചിത്രം: © സൊഹൈൽ വസീഫ് / യു‌സി‌ആർ)

മനുഷ്യർ, ഇത് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് , ഡോനട്ട്സ് പോലെയാണ്. ഓരോ അറ്റത്തും അവർക്ക് ഒരു ഓപ്പണിംഗ് ഉണ്ട്, തുടർച്ചയായി ഒരൊറ്റ ദ്വാരം അവയുടെ മധ്യത്തിലൂടെ ഒഴുകുന്നു. (കുറിപ്പ്: ഈ സിദ്ധാന്തം പിയർ അവലോകനം ചെയ്ത ഒരു ജേണലിൽ ഇനിയും പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടിട്ടില്ല.)

ഇത് നമ്മുടെ ജീവിവർഗങ്ങളുടെ അപരിഷ്‌കൃതമായ ലളിതവൽക്കരണമാണ്, ഉറപ്പാണ്, പക്ഷേ മൃഗങ്ങളുടെ കുടുംബവൃക്ഷത്തിലേക്ക് തിരിഞ്ഞുനോക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ഒരു കണ്ടെത്തും ദഹനനാളത്തെക്കാൾ അല്പം കൂടുതലുള്ള പൂർവ്വിക ജീവി. വിവേകമില്ലാത്ത മാക്രോണി പോലെ പട്ടിണിയും വിശപ്പും ഉള്ള ഈ പുരാതന ഇഴജാതി-ക്രാളർ ആദ്യത്തെ ബിലാറ്റേറിയൻ ആയിരുന്നു – രണ്ട് സമമിതി വശങ്ങളുള്ള ഒരു ജീവി, വ്യത്യസ്തമായ മുൻ‌ഭാഗവും പിൻഭാഗവും, അവയെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന തുടർച്ചയായ കുടലും.

<ഡാറ്റ മാറ്റുക-റെൻഡർ-തരം = "fte" ഡാറ്റ-വിജറ്റ്-തരം = "സീസണൽ">

ഇന്ന് ബിലാറ്റേറിയൻ‌മാർ വ്യാപകമായി പ്രവർത്തിക്കുമ്പോൾ (പ്രാണികൾ, മനുഷ്യർ, മറ്റ് മൃഗങ്ങൾ) ആ പൂർവ്വജീവിയുടെ ഐഡന്റിറ്റി വളരെക്കാലമായി കണ്ടെത്തലിനെ ഒഴിവാക്കി. ഇപ്പോൾ, ഇത് ആദ്യമായി ഫോസിൽ രേഖയിൽ കണ്ടെത്തിയതായി ഗവേഷകർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

നാഷണൽ അക്കാദമിയുടെ നടപടിക്രമങ്ങൾ സയൻസസ് , ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ ഒരു സംഘം ഓസ്ട്രേലിയക്ക് താഴെയായി കണ്ടെത്തിയ ഒരു പുരാതന കടലിനടിയിലെ മാളമുള്ള ഒരു പാറക്കല്ല് വിശകലനം ചെയ്തു. മാളങ്ങൾക്കരികിൽ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്ന നിരവധി ഫോസിൽ ജീവികളെ അവർ കണ്ടെത്തി, ഓരോ ജീവിയും ഒരു ധാന്യത്തിന്റെ വലുപ്പത്തെയും ആകൃതിയെയും കുറിച്ച് ഏകദേശം 555 ദശലക്ഷം വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്.

ബന്ധപ്പെട്ട: 500 ദശലക്ഷം വർഷം പഴക്കമുള്ള ഈ ‘സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്ക്’ മൃഗങ്ങളെ സ്വയം ക്ലോൺ ചെയ്യാൻ സഹായിച്ചിരിക്കാം

<ഫിഗർ ഡാറ്റ-ബാര്ഡോ-ഇമേജ്-ചെക്ക് = "">

കല്ലിലെ ഇകാരിയ ഇംപ്രഷനുകൾ. ഏറ്റവും വലുത് ഒരു ധാന്യത്തിന്റെ വലുപ്പമാണ്.

ഇക്കാരിയ കല്ലിലെ ഇംപ്രഷനുകൾ. ഏറ്റവും വലുത് ഒരു ധാന്യത്തിന്റെ വലുപ്പമാണ്. (ഇമേജ് ക്രെഡിറ്റ്: ഡ്രോസർ ലാബ് / യു‌സി‌ആർ)

മുൻ‌ഭാഗത്തും പുറകിലുമുള്ള വ്യത്യസ്തങ്ങളായ ജീവികളെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ് മാളങ്ങൾ വ്യക്തമായി നിർമ്മിച്ചത് , എന്നാൽ ആ പുരാതന ബറോവറുകളെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിശദമായ ഒരു ചിത്രം ലഭിക്കാൻ ഗവേഷകർ 3 ഡി ലേസർ സ്കാനർ ഉപയോഗിച്ച് ഫോസിലുകൾ വിശകലനം ചെയ്തു. ചെറിയ മൃഗങ്ങൾക്ക് വ്യക്തമായ തലയും വാലും മാത്രമല്ല, ഉഭയകക്ഷി സമമിതി ശരീരവും പുഴുവിന് സമാനമായ മങ്ങിയ പേശികളുമുണ്ടെന്ന് അവർ കണ്ടെത്തി. ഗവേഷകർ ഈ പുഴു പോലുള്ള ജീവിയെ ഇക്കാരിയ വാരിയൂട്ടിയ എന്ന് പേരിട്ടു, ഇതിനെ ഒരു ബിലാറ്റേറിയന്റെ ഏറ്റവും പഴയ ഉദാഹരണമായി വിശേഷിപ്പിച്ചു – എല്ലാ ജീവജാലങ്ങളുടെയും ഏറ്റവും പഴയ പങ്കിട്ട പൂർവ്വികൻ.

“ഇൻഷുറൻസ് ഇക്കാരിയ മറ്റെന്തിനെക്കാളും താഴെയാണ് സംഭവിക്കുന്നത്, “റിവർ‌സൈഡിലെ കാലിഫോർണിയ സർവകലാശാലയിലെ ജിയോളജി പ്രൊഫസറായ സ്റ്റഡി കോ-രചയിതാവ് മേരി ഡ്രോസർ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു . “ഇത്തരത്തിലുള്ള സങ്കീർണ്ണതകളാൽ നമുക്ക് ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും പഴക്കം ചെന്ന ഫോസിലാണിത്.”

ഇകാരിയ വാരിയൂട്ടിയ എഡിയകരൻ കാലഘട്ടത്തിൽ (571 ദശലക്ഷം മുതൽ 539 ദശലക്ഷം വർഷം മുമ്പ് വരെ) ജീവിച്ചിരുന്നു, ആദ്യത്തെ നോൺ അല്ലാത്തപ്പോൾ മൈക്രോസ്കോപ്പിക് മൾട്ടിസെല്ലുലാർ ജീവികൾ ഉയർന്നുവന്നു. അക്കാലത്ത്, ലോകം പ്രധാനമായും അമോഫസ് അണ്ടർ‌സീ ബ്ലോഗുകളായിരുന്നു (ഉദാഹരണത്തിന്, ആകാരം മാറുന്നതും ചുവടെ കൊടുക്കുന്നതും റേഞ്ചോമോർഫുകൾ ). ആധുനിക മൃഗങ്ങളുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലാതെ വംശനാശം സംഭവിച്ച സംഭവത്തിൽ മിക്ക എഡിയാകരൻ മൃഗങ്ങളും ചത്തു. ഇക്കാരിയ വാരിയൂട്ടിയ , ഒരു അപവാദമാണ് – അവയുടെ മാളങ്ങളുടെ ഫോസിലുകൾ കേംബ്രിയൻ കാലഘട്ടത്തിൽ (541 ദശലക്ഷം മുതൽ 485.4 ദശലക്ഷം വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് വരെ) നിലനിൽക്കുന്നു, ഇത് ബിലാറ്റേറിയൻ പിൻഗാമികളെ പരിണമിക്കാൻ ദീർഘകാലം അതിജീവിച്ചുവെന്ന് ഗവേഷകർ എഴുതി.

മറ്റൊരു തരത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, നിങ്ങളെ ഒരു ഡോനട്ട് ആക്കിയതിന് പുരാതന അരി ആകൃതിയിലുള്ള ഈ പുഴുവിന് നന്ദി പറയാൻ കഴിയും.

<ഫിഗർ ഡാറ്റ-ബാര്ഡോ-ഇമേജ്-ചെക്ക് = "">

ഒരു ഇക്കാരിയ വാരിയൂട്ടിയ ഇംപ്രഷന്റെ 3 ഡി ലേസർ സ്കാൻ

ഒരു ഇക്കാരിയ വാരിയൂട്ടിയയുടെ 3D ലേസർ സ്കാൻ < ഇംപ്രഷൻ. (ഇമേജ് ക്രെഡിറ്റ്: ഡ്രോസർ ലാബ് / യു‌സി‌ആർ)

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ലൈവ് സയൻസ് . <

ഓഫർ: ഞങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ മാഗസിൻ ഡീൽ ഉപയോഗിച്ച് കുറഞ്ഞത് 53% ലാഭിക്കുക!

കാര്യങ്ങൾ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് കാണിക്കുന്ന ശ്രദ്ധേയമായ വെട്ടിക്കുറച്ച ചിത്രീകരണങ്ങളും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രചോദനാത്മകമായ കണ്ണടകളുടെ ഫോട്ടോഗ്രാഫിയും ഉപയോഗിച്ച്, ഇത് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു എന്നത് ഒരു മുഖ്യധാരാ പ്രേക്ഷകന് ഇടപഴകുന്നതിന്റെയും വസ്തുതാപരമായ വിനോദത്തിന്റെയും പരകോടി പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു, ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യയും ഗ്രഹത്തിലും അതിനപ്പുറത്തും ഏറ്റവും ആകർഷകമായ പ്രതിഭാസങ്ങളുമായി തുടരാൻ താൽപ്പര്യമുണ്ട്. ഏറ്റവും സങ്കീർണ്ണമായ വിഷയങ്ങൾ‌ പോലും രസകരവും മനസ്സിലാക്കാൻ‌ എളുപ്പവുമാക്കുന്ന ശൈലിയിൽ‌ എഴുതി അവതരിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള വായനക്കാർ ആസ്വദിക്കുന്നു.

ഡീൽ കാണുക