കൊറോണ വൈറസ് നഖങ്ങൾക്ക് ശേഷം വന്യമൃഗങ്ങളുടെ വിൽപ്പന ശാശ്വതമായി നിരോധിക്കാനുള്ള കോളുകൾ | സ്കൈമെറ്റ് കാലാവസ്ഥാ സേവനങ്ങൾ – സ്കൈമെറ്റ് കാലാവസ്ഥ

ഫെബ്രുവരി 15, 2020 4:56 PM |

2002 ൽ, SARS പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട സമയത്ത്, വിപണി വൈറസുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചതിനുശേഷം ചൈന തത്സമയ മൃഗങ്ങളുടെ വിൽപ്പന നിർത്തിവച്ചു. ഒരു സമാനമായ പൊട്ടിത്തെറി ഇപ്പോൾ സംഭവിച്ചു രാജ്യത്ത് . കൊറോണ വൈറസ് ഇന്നുവരെ 1400 ൽ അധികം ആളുകൾ മരിച്ചു. സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളുടെ എണ്ണം ഇപ്പോൾ 50,000 ത്തിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നു.

ഉത്ഭവം ഇത്തവണയും സമാനമാണെന്ന് സംശയിക്കുന്നു.

ഒരു ഡസനിലധികം ചൈനീസ് നഗരങ്ങളിൽ 60 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾ പൂട്ടിയിരിക്കുകയാണ്. പൊട്ടിത്തെറി വന്യജീവികളുടെ വിൽപ്പന ശാശ്വതമായി നിരോധിക്കാൻ കോളുകളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. പലരുടെയും അഭിപ്രായത്തിൽ, വന്യജീവി വിപണിക്ക് ഇന്ധനം നൽകുന്നത് മൃഗങ്ങളുടെ വിഭവങ്ങൾ പരിഗണിക്കുന്ന ഒരു കൂട്ടം സമ്പന്നരാണ്.

അതേസമയം, വൈറസുകളെക്കുറിച്ച് വിദഗ്ദ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത് മൃഗങ്ങളുടെ ലോകത്ത് ധാരാളം വൈറസുകൾ മനുഷ്യരിലേക്ക് പടർന്നിട്ടില്ലെന്നും അതിനുള്ള കഴിവുണ്ടെന്നും.

ഇതാദ്യമായല്ല വൈറസ് പടരുന്നത് മൃഗങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നത്. കൂടാതെ, SARS ഉം COVID-19 ന്റെ പൊട്ടിത്തെറിയും കൂടാതെ, ആഫ്രിക്കയിൽ ബുഷ്മീറ്റ് വിൽപ്പന എബോളയ്ക്ക് ഒരു ഉറവിടമാണെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു. 1997 ൽ കോഴികളിൽ നിന്നാണ് പക്ഷിപ്പനി വന്നത്. കന്നുകാലികളെ ബാധിച്ച വൈറസിൽ നിന്നാണ് മീസിൽസ് ഉണ്ടായതെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് ആദ്യമായി മനുഷ്യരെ എങ്ങനെ ബാധിച്ചുവെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ല. മിക്ക തെളിവുകളും സൂചിപ്പിക്കുന്നത് വൈറസ് ഉത്ഭവിച്ചത് വവ്വാലുകളിലാണ്, ഇത് പിന്നീട് മറ്റ് മൃഗങ്ങളെയും ബാധിച്ചു. തെക്ക് കിഴക്കൻ നഗരമായ വുഹാനിലെ ഒരു പ്രാദേശിക മാർക്കറ്റിൽ ഇതേ മാംസം വിറ്റതായിരിക്കണം.

ഒന്നിലധികം ഇനം ഭീമൻ സലാമാണ്ടറുകൾ, കുഞ്ഞു മുതലകൾ, റാക്കൂൺ നായ്ക്കൾ എന്നിവ വിറ്റ ഹുവാനൻ സീഫുഡ് മൊത്തവ്യാപാര മാർക്കറ്റ് ഇപ്പോൾ അടച്ചുപൂട്ടി. വുഹാൻ മാർക്കറ്റിൽ നിന്നുള്ള മൊത്തം 33 സാമ്പിളുകൾ കൊറോണ വൈറസിന് പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ചു.

ഇമേജ് ക്രെഡിറ്റുകൾ – ബിസിനസ് ഇൻസൈഡർ

ഇവിടെ നിന്ന് എടുത്ത ഏത് വിവരവും സ്കൈമെറ്റ് കാലാവസ്ഥയിലേക്ക് ക്രെഡിറ്റ് ചെയ്യണം