റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് അതിന്റെ പ്രധാന ഗ്യാസ് ഫീൽഡുകൾ കെജി-ഡി 6 ബ്ലോക്കിലെ അവസാന ഘട്ടത്തിൽ – മണികൺട്രോൾ

ബംഗാൾ ഉൾക്കടലിലെ കെജി-ഡി 6 ബ്ലോക്കിലെ പ്രധാന പ്രകൃതിവാതക മേഖലകൾ ജീവിതത്തിന്റെ അവസാനഘട്ടത്തിലാണെന്ന് റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് അറിയിച്ചു. ഉത്പാദനം എക്കാലത്തെയും താഴ്ന്ന നിലയിലേക്ക്. .

2020 മധ്യത്തിൽ ആരംഭിക്കുന്ന കമ്പനി, ബ്ലോക്കിലെ മൂന്ന് സെറ്റ് പുതിയ കണ്ടെത്തലുകൾ ഉൽ‌പാദനത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരും, അത് ഉൽ‌പാദനത്തിൽ കുറവുണ്ടായ വർഷങ്ങളെ മാറ്റിമറിക്കും.

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ഗ്യാസ് ഉൽ‌പാദന മേഖലകളായ ധീരുഭായ് -1, 3 എന്നിവ “അവസാനഘട്ടത്തിലാണ്, താഴ്ന്ന മർദ്ദവും ജലപ്രവാഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വെല്ലുവിളികളും ബാധിക്കുന്നു,” ജൂൺ പാദവാർഷിക വരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ച നിക്ഷേപ അവതരണ പോസ്റ്റിൽ കമ്പനി പറഞ്ഞു.

ഏപ്രിൽ മുതൽ ജൂൺ വരെ പ്രതിദിനം ശരാശരി 1.76 ദശലക്ഷം ക്യുബിക് മീറ്റർ വാതകം ഉത്പാദിപ്പിച്ചതായി കമ്പനി അറിയിച്ചു.

കൃഷ്ണ ഗോദാവരി തടത്തിൽ 19 എണ്ണ, വാതക കണ്ടെത്തലുകൾ ആർ‌ഐ‌എൽ ഇതുവരെ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇവയിൽ, എം‌എ – ബ്ലോക്കിലെ ഏക എണ്ണ കണ്ടെത്തൽ – 2008 സെപ്റ്റംബറിൽ ഉത്പാദനം ആരംഭിച്ചു. ഡി 1, ഡി 3 ഫീൽഡുകൾ 2009 ഏപ്രിലിൽ സ്ട്രീമിലേക്ക് പോയി.

എം‌എ ഫീൽഡ് കഴിഞ്ഞ സെപ്റ്റംബറിൽ ഉത്പാദനം നിർത്തി, ഇപ്പോൾ ഡി 1, ഡി 3 എന്നിവ അവസാന ഘട്ടത്തിലാണ്.

കിണറുകളും വെള്ളവും മണലും അടയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ് 2010 മാർച്ചിൽ കെജി-ഡി 6 69.43 എംഎംസിഎംഡിയിലെത്തി. ഈ പീക്ക് output ട്ട്‌പുട്ടിൽ ഡി 1, ഡി 3 എന്നിവയിൽ നിന്ന് 66.35 എംഎംസിഎംഡിയും കെജി-ഡി 6 ബ്ലോക്കിലെ വാതക കണ്ടെത്തലുകളിൽ ഏറ്റവും വലുതും എംഎ ഫീൽഡിൽ നിന്ന് 3.07 എംഎംസിഎംഡിയും ഉൾപ്പെടുന്നു.

എം‌എ ഫീൽഡിൽ നിന്നുള്ള വാതക ഉൽ‌പാദനം 2012 ജനുവരിയിൽ 6.78 എം‌എം‌സി‌എം‌ഡിയിലെത്തി.

കെ‌ജി-ഡി 6 ബ്ലോക്കിലെ ആർ‌-ക്ലസ്റ്റർ‌, സാറ്റലൈറ്റ് ക്ലസ്റ്റർ‌, എം‌ജെ ഫീൽ‌ഡുകൾ‌ ഇപ്പോൾ‌ മൂന്ന്‌ സെറ്റ് കണ്ടെത്തലുകൾ‌ വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും ഇവ 30-35 എം‌എം‌സി‌എം‌ഡി പീക്ക് .ട്ട്‌പുട്ട് ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുമെന്നും അവതരണത്തിൽ‌ ആർ‌ഐ‌എൽ പറഞ്ഞു.

2020 മധ്യത്തിൽ ആദ്യത്തെ വാതകത്തിനായി ആർ-ക്ലസ്റ്റർ വികസനം നടക്കുന്നുണ്ട്. “സാറ്റലൈറ്റ് ക്ലസ്റ്റർ ഓൺ ട്രാക്ക് ഫോർ ഫസ്റ്റ് ഗ്യാസ് ഫോർ മിഡ് -2021 (കൂടാതെ) എംജെ ഡെവലപ്മെന്റ് ഓൺ ട്രാക്ക് ഓൺ ട്രാക്ക് ഫോർ പ്രൊഡക്ഷൻ ഫോർ മിഡ് -2022.”

ആർ-ക്ലസ്റ്ററിലെ ആറ് കിണറുകളും പൂർത്തിയായിക്കഴിഞ്ഞു. ഇപ്പോൾ രണ്ടാം ഘട്ട ഓഫ്‌ഷോർ ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഈ സാമ്പത്തിക വർഷം മൂന്നാം ക്വാർട്ടറിൽ ആസൂത്രണം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, സാറ്റലൈറ്റ് ഫീൽഡുകൾക്കും എംജെ ഫീൽഡിനുമായി എല്ലാ കരാറുകളും നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

60 ശതമാനം പലിശയുള്ള ബ്ലോക്കിന്റെ ഓപ്പറേറ്ററാണ് ആർ‌ഐ‌എൽ, ബിപിക്ക് 30 ശതമാനം ഓഹരിയുണ്ട്. കാനഡയിലെ നിക്കോ റിസോഴ്‌സസിന് ബാക്കി 10 ശതമാനം ഉണ്ടെങ്കിലും അത് പേയ്‌മെന്റുകളിൽ വീഴ്ച വരുത്തി, ആർ‌ഐ‌എലിനും ബി‌പിക്കും പലിശ നൽകാനുള്ള പ്രക്രിയയ്ക്ക് തുടക്കമിട്ടു.

“ആർ‌ഐ‌എലിനും ബി‌പിക്കും നിക്കോയുടെ പി‌ഐ (പങ്കാളിത്ത പലിശ) നൽകുന്നത് പുരോഗമിക്കുകയാണ്,” കമ്പനി അവതരണത്തിൽ പറഞ്ഞു.

നിലവിൽ ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുന്ന ഡി 1, ഡി 3 ഫീൽ‌ഡുകൾ‌ക്ക് താഴെയായി 2,000 മീറ്ററോളം താഴെയാണ് എം‌ജെ ഗ്യാസ് കണ്ടെത്തൽ, കുറഞ്ഞത് 0.988 ട്രില്യൺ ക്യുബിക് അടി (ടി‌സി‌എഫ്) അനിശ്ചിത വിഭവങ്ങൾ കൈവശം വയ്ക്കുമെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

എം‌ജെ -1 കൂടാതെ, ഡി -2, 6, 19, 22 എന്നീ നാല് ഡീപ്സീ സാറ്റലൈറ്റ് ഗ്യാസ് കണ്ടെത്തലുകളും ഡി 29, ഡി 30 കണ്ടെത്തലുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് വികസിപ്പിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ട്. മൂന്നാമത്തെ സെറ്റ് ഡി -34 അല്ലെങ്കിൽ ആർ-സീരീസ് കണ്ടെത്തലാണ്.

ഉൽ‌പാദനം ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള സമയപരിധി പാലിക്കാത്തതിന് മറ്റ് കണ്ടെത്തലുകൾ സർക്കാർ കീഴടങ്ങുകയോ എടുത്തുകളയുകയോ ചെയ്തു.

നിരാകരണം: നെറ്റ്‌വർക്ക് 18 മീഡിയയും ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ലിമിറ്റഡും നിയന്ത്രിക്കുന്ന സ്വതന്ത്ര മീഡിയ ട്രസ്റ്റിന്റെ ഏക ഗുണഭോക്താവാണ് റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ്.