യോജിക്കാൻ കൊഴുപ്പ്! അമ്മ-മകൾ ഇരുവരും പുതിയ വർക്ക് out ട്ട് ഫോം കണ്ടെത്തി ഒരു വർഷത്തിൽ 40 കിലോ നഷ്ടപ്പെട്ടു! – ന്യൂസ് നേഷൻ

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുക എന്നത് എളുപ്പമുള്ള പ്രക്രിയയല്ല, ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ അടുത്തുള്ള ആരെങ്കിലും ആ യാത്രയിൽ നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ടാകുന്നത് തീർച്ചയായും കാര്യങ്ങൾ എളുപ്പമാക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും കർശനമായ വ്യായാമ വ്യവസ്ഥയും ഭക്ഷണക്രമവും പിന്തുടരുന്നത് നിങ്ങളുടെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള പ്രക്രിയയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ തുടരാൻ നിങ്ങളെ തരംതാഴ്ത്തുന്നു. നിങ്ങളുടെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള യാത്രയെ മസാലയാക്കാൻ ഡാൻസ് നാടകത്തിന് കഴിയും.

ഒരിക്കൽ യഥാക്രമം 109 ഉം 93 കിലോഗ്രാം ഭാരവുമുള്ള അമ്മ മകളായ ജെയിം ആലിസൺ, കാലിസ്റ്റ ജീൻ ജോൺ എന്നിവർ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ഒരു പുതിയ രൂപമായ ജാസർ‌സൈസ് സ്ഥാപിച്ചു.

41 വയസുള്ള അമ്മയായ ജാമിക്ക് ക്ലാസ്സിന് മുന്നിൽ നിൽക്കാൻ പോലും ലജ്ജ തോന്നിയപ്പോൾ ഒരു വേക്ക് അപ്പ് കോൾ ലഭിച്ചു. ആരോഗ്യവതിയും സന്തുഷ്ടനുമായിരിക്കാൻ മാത്രമല്ല, അനാരോഗ്യകരമായ ലഘുഭക്ഷണത്തിന്റെ ചുവടുപിടിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന മകളുടെ നിമിത്തവും അവൾക്ക് പൗണ്ട് ചൊരിയാനും ഫിറ്റർ നേടാനും ആവശ്യമാണെന്ന് പെട്ടെന്നുതന്നെ അവൾ മനസ്സിലാക്കി.

അതിശയകരമെന്നു പറയട്ടെ, 19 വയസ്സുള്ളപ്പോൾ കാലിക്ക് 93 കിലോഗ്രാം ഭാരം ഉണ്ടായിരുന്നു, ലഘുഭക്ഷണവും അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണശീലവും അവരെ ഈ പരിധിയിലെത്തിക്കാൻ കാരണമായി, അതിനാലാണ് അവർ ഇതിനെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചത്.

വ്യായാമം അവരുടെ ദിനചര്യയുടെ ആരോഗ്യകരമായ ഭാഗമാക്കി മാറ്റിയെങ്കിലും, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ അവർ പാടുപെടുകയും വ്യായാമത്തേക്കാൾ ഭക്ഷണത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം കണക്കിലെടുക്കുകയും ചെയ്തു. ഒരു റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ഇപ്പോൾ തന്റെ ഭക്ഷണക്രമം ഭാഗ നിയന്ത്രണം, അളക്കൽ, ഓരോ കടിയേയും ട്രാക്കുചെയ്യൽ എന്നിവയിലാണെന്ന് ജാമി പറഞ്ഞു. ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ, 19 വയസ്സുള്ള ഒരു മകളുടെ 41 വയസ്സുള്ള അമ്മയ്ക്ക് 40 കിലോഗ്രാം കുറയ്ക്കാൻ കഴിഞ്ഞു, ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം 69 കിലോ നിലനിർത്താൻ.

കാലിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, അവൾ 43 കിലോഗ്രാം ഭാരം ഉപേക്ഷിക്കുകയും അമ്മ അവൾക്കുവേണ്ടി മാതൃക പിന്തുടരുകയും ചെയ്തു. അമ്മയും മകളും ജാസർ‌സൈസിലൂടെ ഇത് സാധ്യമാക്കി, കൂടാതെ വ്യായാമത്തിൽ കാലി വളരെയധികം സ്വാധീനം ചെലുത്തി, ഇപ്പോൾ അവൾ ഒരു ജാസർ‌സൈസ് ഇൻസ്ട്രക്ടറായി.

ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ തന്റെ യാത്ര പങ്കുവെച്ചുകൊണ്ട് കാലി പറഞ്ഞു, “ഞാൻ ഒരിക്കലും ആകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വലുപ്പമാകുമെന്ന് ഞാൻ ഒരിക്കലും കരുതിയിരുന്നില്ല, പക്ഷേ ഒരു ദശലക്ഷം വർഷങ്ങളിൽ ഒരിക്കലും ഈ ഗ്രഹത്തിലെ എന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട വ്യായാമത്തിന് ഒരു ഉപദേഷ്ടാവാകാൻ ദൈവം എന്നെ നയിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതിയിരുന്നില്ല! എല്ലാ ദിവസവും പുതിയ ദിനചര്യകൾ പഠിക്കുന്നതിനും ക്യൂ ചെയ്യേണ്ടതിനുമുള്ള ഒരു പുതിയ പോരാട്ടമാണ്, പക്ഷെ ഞാൻ ഇത് തികച്ചും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു! ”

എന്താണ് ജാസർ‌സൈസ്, ഇത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങളെ എങ്ങനെ സഹായിക്കും?

 
എയ്‌റോബിക് വ്യായാമവും ജാസ് നൃത്തരൂപവും ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരുന്ന വ്യായാമത്തിന്റെ ഒരു രൂപമാണ് ജാസർ‌സൈസ്. സാധാരണ വ്യായാമമുറകളേക്കാൾ ജാസർ‌സൈസ് തീർച്ചയായും രസകരമാണ്, അത് ആളുകൾക്ക് നൃത്തം ചെയ്യാനും സംഗീതത്തിൽ വ്യായാമം ചെയ്യാനും സ്വയം ആസ്വദിക്കാനും കലോറി കത്തിക്കാനും തളരാതെ തളരാതെ പോസ് ചെയ്യാവുന്ന ഒരു പോസ് സമാഹാരം മാത്രമാണ്.