മുംബൈ: ആശുപത്രികളിൽ ഒപിഡി രോഗികളിൽ 65-70 ശതമാനം വർധനയുണ്ടായി – യാഹൂ ന്യൂസ്

നഗരത്തിലുടനീളമുള്ള ഡോക്ടർമാർ സന്ദർശിക്കുന്ന p ട്ട്‌പേഷ്യന്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് (ഒപിഡി) രോഗികളുടെ എണ്ണത്തിൽ ഗണ്യമായ വർധനയാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. ഇൻഫ്ലുവൻസ, ഡെങ്കി, മലേറിയ, വൈറൽ പനി തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങളിൽ 65-70% വർധനയുണ്ടെന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറയുന്നു.

പനി, ശരീരവേദന, ചുമ, ജലദോഷം, തൊണ്ടവേദന എന്നിവയാൽ ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന രോഗികളുടെ എണ്ണത്തിൽ നാലിരട്ടി വർധനയുണ്ടായതായി നാഗരിക ആശുപത്രികളുടെ ഒപിഡി കണ്ടെത്തി.

കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയായി, ഒപിഡി സന്ദർശിക്കുന്ന രോഗികളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചു. ഒപിഡി സന്ദർശിക്കുന്ന 650 രോഗികളിൽ 250-300 ഓളം പേർക്ക് പനി, തലവേദന, മറ്റ് അസുഖങ്ങൾ എന്നിവയുണ്ടെന്ന് പരാതിപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, ”നാഗരിക ആശുപത്രികളുടെ മെഡിക്കൽ ഡയറക്ടറും നായർ ആശുപത്രി ഡീൻ ഡോ. രമേശ് ഭർമൽ പറഞ്ഞു.

മൂന്നു ദിവസത്തിലേറെയായി നിരന്തരമായ പനി ബാധിച്ച രോഗികളെ അവർ കണ്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ചിലർക്ക് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശനം ആവശ്യമാണെന്നും ഡോ. പനി, വയറിളക്കം, തലവേദന എന്നിവ പരാതിപ്പെടുന്ന രോഗികളുടെ എണ്ണം 30-40% വരെ വർദ്ധിച്ചു. പനി ബാധിച്ച രോഗികളിൽ 40-45% വർധനവുണ്ടാകുന്നു.

അതുപോലെ, സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളിലെ ഒപിഡികൾ സന്ദർശിക്കുന്ന രോഗികളും 30-40% വരെ വർദ്ധിച്ചു, വൈറൽ, ബാക്ടീരിയ അണുബാധ എന്നിവയുടെ പരാതികൾ. അവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും കുട്ടികളും സ്ത്രീകളുമാണ്.

ഇൻഫ്ലുവൻസ, ന്യൂമോണിയയ്ക്കും മറ്റ് ഗുരുതരമായ രോഗങ്ങൾക്കും കാരണമാകുന്ന പന്നിപ്പനി ഇൻഫ്ലുവൻസ തുടങ്ങിയ ഗുരുതരമായ വൈറൽ അണുബാധകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രോഗികളെ ആശുപത്രികളിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

ഇവർ വിവിധ പ്രായത്തിലുള്ളവരാണ്. കൂടാതെ, ഗ്യാസ്ട്രോഎന്റൈറ്റിസിനായി പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെട്ട രോഗികളുമുണ്ട്, ”ഡോക്ടർമാർ പറഞ്ഞു. അതേസമയം, ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ചത് കുട്ടികളാണെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. ശരിയായ പരിചരണം നൽകാൻ ഡോക്ടർമാർ മാതാപിതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

“താപനിലയിലെ പെട്ടെന്നുള്ള മാറ്റം ചില രോഗങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് ശരീരത്തെ ദുർബലമാക്കുന്നു. ചൂടുള്ളതും ഈർപ്പമുള്ളതും നനഞ്ഞതുമായ കാലാവസ്ഥ തമ്മിലുള്ള നിരന്തരമായ ആന്ദോളനം സൂക്ഷ്മജീവികൾക്ക് പ്രത്യുൽപാദനത്തിനും ഗുണനത്തിനും അനുകൂലമാക്കുന്നു.

ആളുകൾ അസംസ്കൃത, വേവിക്കാത്ത, തെരുവ് ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുകയാണെങ്കിൽ ടൈഫോയ്ഡ്, ഗ്യാസ്ട്രോഎന്റൈറ്റിസ് പോലുള്ള ചില സാധാരണ രോഗങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ തടയാൻ കഴിയും. വേവിച്ച വെള്ളവും വീട്ടിൽ വേവിച്ച ഭക്ഷണവും കഴിക്കുന്നത് അനുയോജ്യമാണ്, ”ഒരു ശിശുരോഗവിദഗ്ദ്ധൻ പറഞ്ഞു.

വൈറസ് പനിയുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ ഡെങ്കി, മലേറിയ, പന്നിപ്പനി എന്നിവയ്ക്ക് സമാനമാണ് – കടുത്ത തലവേദന, ഉയർന്ന ഗ്രേഡ് പനി, വയറുവേദന, ശരീരവേദന, ഛർദ്ദി എന്നിവ 48-72 മണിക്കൂറിലധികം രോഗികൾ പരാതിപ്പെടുന്നു. സാധാരണ പനി മരുന്നുകൾ ഈ പനി കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ഫലപ്രദമല്ല.

വൈറസ് രോഗങ്ങളുടെ വർദ്ധനവ് താപനിലയിലെ പെട്ടെന്നുള്ള വർധനവിന് കാരണമാണെന്ന് പകർച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധനായ ഡോ. ഓം ശ്രീവാസ്തവ പറഞ്ഞു.

ഡെങ്കി, മലേറിയ, ലെപ്റ്റോസ്പിറോസിസ്, ചിക്കുൻ‌ഗുനിയ എന്നിവയ്ക്ക് സമാനമായ ലക്ഷണങ്ങളുള്ളതിനാൽ ആളുകൾ ഉടൻ ഡോക്ടറെ കാണേണ്ടതുണ്ട്. ഡോക്ടർ നിർദ്ദേശിച്ച മരുന്ന് കഴിക്കുക, വീട്ടുവൈദ്യങ്ങളൊന്നും ശ്രമിക്കരുത്, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.