പ്രമേഹ ഡയറ്റ്: പ്രമേഹ-സൗഹൃദ പൂരിപ്പിക്കൽ പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിനുള്ള 4 മില്ലറ്റ് പാചകക്കുറിപ്പുകൾ – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഭക്ഷണം

Diabetes Diet: 4 Millet Recipes For A Diabetic-Friendly Filling Breakfast

പ്രമേഹ ഡയറ്റ്: ഈ ജോവർ മെഡ്‌ലിയിൽ ഫൈബർ, പ്രോട്ടീൻ, വിറ്റാമിനുകൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് (പ്രാതിനിധ്യ ചിത്രം)

ഹൈലൈറ്റുകൾ

  • തെറ്റായ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുള്ളവർക്ക് പ്രഭാതഭക്ഷണം ഒരു പ്രധാന ഭക്ഷണമാണ്
  • മില്ലറ്റ് പ്രോട്ടീൻ, ഫൈബർ, വിറ്റാമിനുകൾ, ധാതുക്കൾ എന്നിവയാൽ സമ്പന്നമാണ്
  • ആരോഗ്യകരമായ പ്രഭാതഭക്ഷണ പാചകത്തിൽ ജോവർ, റാഗി, ബജ്ര തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടുത്താം

അന്നത്തെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഭക്ഷണമാണ് പ്രഭാതഭക്ഷണം, പ്രത്യേകിച്ച് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറവുള്ളവർക്ക്. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര കുറവുള്ളവർ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് ആരോഗ്യകരമായ പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ചേക്കാം. ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയോ ഹൈപ്പർ ഗ്ലൈസീമിയയോ ഉള്ളവർക്കും ഇത് ബാധകമാണ്, ആരോഗ്യകരമായതും നിറവേറ്റുന്നതുമായ പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് അനാരോഗ്യകരമായ ലഘുഭക്ഷണത്തെ തടയും. ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, ഫൈബർ, ഉയർന്ന അളവിൽ പ്രോട്ടീൻ എന്നിവ ഉള്ളതിനാൽ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ പ്രമേഹരോഗികളെ സഹായിക്കുന്ന ഭക്ഷണ ധാന്യങ്ങളാണ് മില്ലറ്റ്. ശരീരത്തിലെ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ സുഗമമായ പ്രവർത്തനത്തിന് പ്രധാനമായ അവശ്യ ധാതുക്കളുടെയും വിറ്റാമിനുകളുടെയും ഒരു നിധി മില്ലറ്റിലുണ്ട്.

ഇതും വായിക്കുക:

പ്രമേഹ ഡയറ്റ്: രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന നാല് പ്രഭാതഭക്ഷണ മില്ലറ്റ് പാചകക്കുറിപ്പുകൾ ചുവടെ നൽകിയിരിക്കുന്നു:

1. ബജ്രാ മെത്തി മിസ്സി റൊട്ടി പാചകക്കുറിപ്പ്

ഇന്ത്യൻ അടുക്കളകളിൽ ഫ്ലാറ്റ് ബ്രെഡുകളും ലഘുഭക്ഷണങ്ങളും ഉണ്ടാക്കാൻ ബജ്ര അല്ലെങ്കിൽ മുത്ത് മില്ലറ്റ് ധാരാളം ഉപയോഗിക്കുന്നു. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കൂടുതലുള്ളവർക്കും സങ്കീർണ്ണമായ കാർബണുകളിൽ കയറ്റേണ്ടവർക്കും ഈ ആരോഗ്യകരമായ പ്രഭാതഭക്ഷണം ഒരു ആനന്ദമാണ്. ഈ പാചകത്തിൽ മില്ലറ്റ്, ഗോതമ്പ് മാവ്, മെത്തി ഇല, തൈര്, പനീർ എന്നിവ കൂടാതെ നല്ല കാർബണുകളും മെലിഞ്ഞ പ്രോട്ടീനും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

2. ഫോക്സ്റ്റൈൽ മില്ലറ്റ് കഞ്ഞി പാചകക്കുറിപ്പ്

ഫോക്സ്റ്റൈൽ മില്ലറ്റ് കൊറ എന്നറിയപ്പെടുന്നു, ഇത് പ്രമേഹരോഗികൾ പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിനായി കഴിക്കുന്ന ഒരു സാറ്റിറ്റിംഗ് കഞ്ഞി ഉണ്ടാക്കാൻ ഉപയോഗിക്കാം. ഈ മധുരമുള്ള കഞ്ഞിയിൽ പഞ്ചസാര അടങ്ങിയിട്ടില്ല, പകരം പഴങ്ങൾ – വാഴപ്പഴം, അത്തിപ്പഴം എന്നിവയാൽ മധുരമാക്കും. പാചകക്കുറിപ്പ് അമരന്ത് വിത്തുകൾ, താമര വിത്തുകൾ, കശുവണ്ടി എന്നിവയും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഇതും വായിക്കുക:

3. രാഗി ഗോതമ്പ് ദോസ പാചകക്കുറിപ്പ്

ഇന്ത്യൻ അടുക്കളകളിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരുന്ന ഏറ്റവും അറിയപ്പെടുന്ന പ്രഭാതഭക്ഷണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ദോസ. നേർത്ത ഫ്ലാറ്റ് പുളിപ്പിച്ച അരി ബാറ്റർ ദോശകൾ സാമ്പാർ, ചട്ണി എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് പ്ലെയിൻ കഴിക്കാം. ഈ രാഗി, ഗോതമ്പ് ദോസയിൽ നാരുകളും പ്രോട്ടീനും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, കലോറി താരതമ്യേന കുറവാണ്.

m0vdulk8

പ്രമേഹ ഡയറ്റ്: പൂരിപ്പിക്കൽ, ആരോഗ്യകരമായ പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിനുള്ള രാഗി ദോസ പാചകക്കുറിപ്പ്

4. ജോവർ മെഡ്‌ലി പാചകക്കുറിപ്പ്

നല്ലൊരു പ്രമേഹ സ friendly ഹൃദ ഭക്ഷണ ധാന്യമുണ്ടാക്കുന്ന മറ്റൊരു തരം മില്ലറ്റാണ് സോർജം അല്ലെങ്കിൽ ജോവർ. ഈ ജോവർ പാചകക്കുറിപ്പിൽ പടിപ്പുരക്കതകി, മണി കുരുമുളക്, ബേബി കോൺ തുടങ്ങിയ കുറഞ്ഞ കലോറി പച്ചക്കറികൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, കൂടാതെ കടുക്, കറിവേപ്പില, ഇഞ്ചി, പച്ചമുളക് എന്നിവ അരി തവിട് എണ്ണയിൽ പാകം ചെയ്യുന്നു, ഇത് രക്തം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് വീണ്ടും നല്ലതാണ് പഞ്ചസാരയുടെ അളവ്.

നിങ്ങൾക്ക് എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും മില്ലറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് പരീക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ പ്രഭാതഭക്ഷണ ആശയങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കാം. ഈ പ്രഭാതഭക്ഷണങ്ങളിൽ ഏതാണ് നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടത്? ചുവടെയുള്ള അഭിപ്രായ വിഭാഗത്തിൽ ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക!

.