കുട്ടികൾക്ക് കുത്തിവയ്പ് നൽകേണ്ട ബിൽ ജർമ്മൻ സർക്കാർ പാസാക്കി – അമ്മമാർ

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകുന്നത് ഒരു വിഭജന പ്രശ്നമാകുമെങ്കിലും, പൊതു സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് ജർമ്മൻ സർക്കാർ വിശദീകരിക്കുന്നില്ല. അവർക്ക് ഒരു ബില്ലിനെ പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ട് കുട്ടികൾക്ക് അഞ്ചാംപനി കുത്തിവയ്പ് നൽകാത്ത മാതാപിതാക്കൾക്ക് കനത്ത പിഴ നൽകണമെന്ന് ഇത് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

കിന്റർഗാർട്ടനിൽ ചേരുന്നതിന് കുട്ടിയുടെ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നിലയ്ക്ക് തെളിവ് നൽകാൻ മാതാപിതാക്കൾ ബില്ലിൽ ആവശ്യപ്പെടും. അവർക്ക് ഇത് കൊണ്ടുവരാൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ, അവർക്ക് കനത്ത പിഴ നൽകും. സി‌എൻ‌എൻ‌ ആരോഗ്യം അനുസരിച്ച്, ഇവ പിഴ 2,500 ഡോളർ വരെ ഉയർന്നേക്കാം, ഇത് ഏകദേശം 8 2,800 യുഎസ്ഡി.

പ്രത്യക്ഷത്തിൽ, ജർമ്മനിയിൽ അവിശ്വസനീയമാംവിധം മീസിൽസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഈ എണ്ണം വർദ്ധിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു, ഈ ബിൽ സർക്കാരിന്റെ ഇടപെടലിനുള്ള ശ്രമമാണ്. ചുവന്ന ചുണങ്ങുൾപ്പെടെ അസുഖകരമായ ലക്ഷണങ്ങളുണ്ടാക്കുന്ന പകർച്ചവ്യാധിയായ വായുവിലൂടെയുള്ള രോഗമാണ് മീസിൽസ്. ഇത് പൂർണ്ണമായും തടയാൻ കഴിയുന്നതാണ്, വാക്സിനുകൾ വൈറസിൽ നിന്ന് ആളുകളെ സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കും. സാധാരണഗതിയിൽ, എലിപ്പനിയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് കുട്ടിക്കാലത്ത് 2 ഡോസുകൾ നൽകുന്നു. അതിനാൽ, ഒരു കുടുംബം അവരുടെ കുട്ടിക്ക് ഒരു തവണ വാക്സിനേഷൻ നൽകിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽപ്പോലും, അത് പൂർണ്ണമായും ഫലപ്രദമാകുന്നതിന് രണ്ട് ഡോസുകളും നേടേണ്ടതുണ്ട്.

ആന്റി-വാക്സ് വാചാടോപത്തോടുകൂടിയ ഈ ദിവസങ്ങളിൽ, പലരും കുട്ടികൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകാതിരിക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു, ഇത് തങ്ങൾക്കും സമൂഹത്തിൽ അപകടസാധ്യതയുള്ളവർക്കും ആരോഗ്യത്തിന് അപകടമുണ്ടാക്കുന്നു. ചില ആളുകൾക്ക് മെഡിക്കൽ കാരണങ്ങളാൽ വാക്സിനേഷൻ എടുക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല, അവരെ സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് അവർ കന്നുകാലികളുടെ പ്രതിരോധശേഷിയെ ആശ്രയിക്കുന്നു. വാക്സിനുകൾ ഉപേക്ഷിക്കാൻ കൂടുതൽ ആളുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ, സാധാരണ ജനങ്ങളിൽ നാം കാണുന്ന അസുഖങ്ങൾ കൂടുതൽ തടയാൻ കഴിയും.

ഈ ബിൽ പാസാകുകയാണെങ്കിൽ, സ്കൂളിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മാതാപിതാക്കൾ അവരുടെ കുട്ടിക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് നൽകിയതിന്റെ തെളിവായി ഒരു സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കാണിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഈ സർട്ടിഫിക്കറ്റിൽ അവർക്ക് രണ്ട് ഡോസുകളും ലഭിച്ചുവെന്ന് പ്രസ്താവിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കുട്ടികൾക്ക് പരിചയമില്ലെങ്കിൽ, അവരെ സ്കൂളിൽ പോകാൻ അനുവദിക്കില്ല. അവരും ഈ വലിയ പിഴകൾക്ക് വിധേയരാകാം.

വാക്സിനുകൾ ഓട്ടിസത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് ചിലർ ഉദ്ധരിച്ചെങ്കിലും, ഈ അവകാശവാദങ്ങൾ ശാസ്ത്രജ്ഞർ നിരസിച്ചു. നിങ്ങളുടെ കുട്ടികൾക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകുന്നത് സുരക്ഷിതവും ആവശ്യമുള്ളതുമായ കാര്യമാണെന്ന് മെഡിക്കൽ സമൂഹം പൊതുവെ അംഗീകരിക്കുന്നു.