എച്ച്‌യു‌എൽ, മാരുതി സുസുക്കി, കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്ക്, എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനം ഈ ആഴ്ച വിപണിയിലെത്തിക്കാൻ അനലിസ്റ്റുകൾ പറയുന്നു – ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

എച്ച് യു എൽ, മാരുതി സുസുക്കി, കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്ക്, ബി എസ് ഇ സെൻസെക്സ്, എഫ്പിഐ, റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ്, ഡിഎച്ച്എഫ്എൽ എഫ്‌പി‌ഐകൾ‌ക്ക് നികുതി ഇളവ് നൽകുമെന്ന പ്രതീക്ഷയെ സർക്കാർ പരാജയപ്പെടുത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് ബി‌എസ്‌ഇ സെൻ‌സെക്‍സ് 2019 ലെ ഏറ്റവും വലിയ രണ്ടാമത്തെ ഇടിവ് വെള്ളിയാഴ്ച രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

മുൻ‌നിര കമ്പനികളായ എച്ച്‌യു‌എൽ, മാരുതി സുസുക്കി , കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്ക് എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള ത്രൈമാസ വരുമാനം ഈ ആഴ്ച ഇക്വിറ്റി മാർക്കറ്റുകളിൽ പ്രവണത സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും ഇത് ഡെറിവേറ്റീവ് കാലഹരണത്തിനിടയിൽ ചാഞ്ചാട്ടമുണ്ടാക്കുമെന്നും വിശകലന വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. നികുതി പ്രശ്‌നങ്ങൾ, മോശം വരുമാനം, ഉപഭോഗം മന്ദഗതിയിലായതിനാൽ മൊത്തത്തിലുള്ള വ്യാപാര വികാരം ദുർബലമായി തുടരുന്നു. എഫ്‌പി‌ഐകൾ‌ക്ക് നികുതി ഇളവ് നൽകുമെന്ന പ്രതീക്ഷയെ സർക്കാർ പരാജയപ്പെടുത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് ബി‌എസ്‌ഇ സെൻ‌സെക്‍സ് 2019 ലെ ഏറ്റവും വലിയ രണ്ടാമത്തെ ഇടിവ് വെള്ളിയാഴ്ച രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

തിങ്കളാഴ്ച നേരത്തെയുള്ള വ്യാപാരത്തിൽ റിലയൻസ്, എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്കിന്റെ ഫലങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവർ പ്രതികരിക്കും, ഇത് ദിവസത്തെ മികച്ചതാക്കും. എന്നിരുന്നാലും, ആഭ്യന്തര, ആഗോള തലങ്ങളിൽ നിന്ന് വിപണികൾ തലകറങ്ങുകയാണ്, തുടർന്നുള്ള സെഷനുകളിൽ ഇത് കൂടുതൽ നേട്ടമുണ്ടാക്കാം, ”റിലീഗെയർ ബ്രോക്കിംഗ് ലിമിറ്റഡിന്റെ റിസർച്ച് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് അജിത് മിശ്ര പറഞ്ഞു.

ഇതും വായിക്കുക: ടോപ്പ് -10 കമ്പനികളിൽ ആറെണ്ണത്തിന് 62,147.7 കോടി രൂപ നഷ്ടപ്പെടുന്നു; ആർ‌ഐ‌എല്ലാണ് ഏറ്റവും വലിയ വിജയം നേടിയത്

ഉപഭോക്തൃ അഭിമുഖത്തിലുള്ള റീട്ടെയിൽ, ടെലികോം ബിസിനസുകൾ മൊത്തത്തിലുള്ള മാർജിനിലേക്കുള്ള സംഭാവന വർദ്ധിപ്പിച്ചതിനാൽ റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ജൂൺ പാദത്തിൽ അറ്റാദായം 6.8 ശതമാനം ഉയർന്ന് 10,104 കോടി രൂപയായി.

അതേസമയം, എച്ച്ഡി‌എഫ്‌സി ബാങ്ക് 18.04 ശതമാനം അറ്റാദായത്തിൽ 5,676.06 കോടി രൂപയായി ഉയർന്നു. ഏപ്രിൽ മുതൽ ജൂൺ വരെയുള്ള പാദത്തിൽ കോർ വരുമാനത്തിലെ ആരോഗ്യകരമായ വളർച്ചയുടെയും മോശം വായ്‌പാ അനുപാതത്തെയും നിയന്ത്രിച്ചു.

തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സംഭവങ്ങൾ, ജൂലൈ 30 മുതൽ 31 വരെ നടക്കുന്ന യുഎസ് ഫെഡറൽ പോളിസി മീറ്റിംഗ്, മൺസൂണിന്റെ പുരോഗതി, വിവിധ കമ്പനികളുടെ ഫലങ്ങൾ എന്നിവ കണക്കിലെടുത്ത് വിപണികൾ സമീപകാലത്ത് ചാഞ്ചാട്ടമുണ്ടാക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. മന്ദഗതിയിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഇടത്തരം വിപണിയെ വലിച്ചിഴക്കുമെങ്കിലും, 3 വർഷത്തിൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപ ചക്രവാളമുള്ള ദീർഘകാല നിക്ഷേപകർക്ക് ഇത് അവസരമൊരുക്കുന്നു, ”ആക്സിസ് സെക്യൂരിറ്റീസ് എംഡിയും സിഇഒയുമായ അരുൺ തുക്രാൽ പറഞ്ഞു. ഡിഎച്ച്എഫ്എൽ, കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്ക്, എച്ച് യു എൽ, കാനറ ബാങ്ക്, ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ, സൗത്ത് ഇന്ത്യൻ ബാങ്ക്, ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ്, ബജാജ് ഓട്ടോ, മാരുതി സുസുക്കി ഇന്ത്യ എന്നിവയാണ് ഈ ആഴ്ച വരുമാനം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നത്. സാംകോ സെക്യൂരിറ്റീസ് ആൻഡ് സ്റ്റോക്ക് നോട്ടിന്റെ സ്ഥാപകനും സിഇഒയുമായ ജിമീത് മോദിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, “നല്ല കോർപ്പറേറ്റ് നമ്പറുകൾ നിലവിലെ വഴി സംരക്ഷിക്കുമെന്നാണ് മാർക്കറ്റുകൾ ഇപ്പോൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്, പക്ഷേ ഒടുവിൽ നിരാശയുണ്ടാകും.”

ഗ്രാമീണ മേഖലയിലെ ഉപഭോക്തൃ നല്ല വിൽപ്പന മന്ദഗതിയിലായതിനാൽ സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യം കുറയുന്നു. അതോടെ കാലവർഷം മന്ദഗതിയിലാണ്. വരുമാനം ഇതുവരെ നിശബ്ദമാക്കിയിട്ടുണ്ട്, ഒരു സംഖ്യയിൽ നിന്നും മികച്ച പ്രകടനം ഞങ്ങൾ കണ്ടിട്ടില്ല. ഈ ഇടത്തരം തിരുത്തൽ ഇവിടെ തുടരുമെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു, ”എപ്പിക് റിസർച്ച് സിഇഒ മുസ്തഫ നദീം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ സെൻസെക്സ് 399.22 പോയിന്റ് അഥവാ 1.03 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു. വെള്ളിയാഴ്ച 30 ഓഹരി സൂചിക 560.45 പോയിന്റ് അഥവാ 1.44 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 38,337.01 ൽ അവസാനിച്ചു. എണ്ണവില, രൂപയുടെ ചലനം, വിദേശ നിക്ഷേപകരുടെ നിക്ഷേപ പ്രവണത എന്നിവയും വിപണിയിലെ വ്യാപാരത്തെ സ്വാധീനിക്കുമെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു. “മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ, വിപണിയുടെ വികാരം പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിന് ഫെഡറിന്റെ നയം പ്രധാനമാണ്,” സെന്റർ ബ്രോക്കിംഗ് ലിമിറ്റഡിന്റെ സീനിയർ വിപിയും റിസർച്ച് ഹെഡ് (വെൽത്ത്) ജഗന്നാഥം തുനുഗുന്ത്ല പറഞ്ഞു.

ബി‌എസ്‌ഇ, എൻ‌എസ്‌ഇ എന്നിവയിൽ നിന്ന് തത്സമയ സ്റ്റോക്ക് വിലകളും മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്‌ഫോളിയോ ഏറ്റവും പുതിയ എൻ‌എവിയും നേടുക, ആദായനികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കാക്കുക , മാർക്കറ്റിന്റെ മികച്ച നേട്ടക്കാർ , മികച്ച നഷ്ടക്കാർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ടുകൾ എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ ട്വിറ്ററിൽ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.