ഇന്ന് ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ എസ്‌യുവിയുടെ നാലാം വാർഷികം – അറിയേണ്ട 5 കാര്യങ്ങൾ – GaadiWaadi.com

next generation hyundai creta rendered

രാജ്യത്ത് ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന എസ്‌യുവികളിലൊന്നാണ് ഹ്യൂണ്ടായ് ക്രെറ്റ, കൃത്യമായി 4 വർഷത്തിനുള്ളിൽ ലക്ഷക്കണക്കിന് വിൽപ്പന ക്ലോക്ക് ചെയ്തു

രാജ്യത്ത് വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തുന്ന ഏറ്റവും ജനപ്രിയ എസ്‌യുവികളിൽ ഒന്നാണ് ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ, ചെറിയ എസ്‌യുവി മറ്റെല്ലാ കാറുകളെയും വില ബ്രാക്കറ്റിൽ എളുപ്പത്തിൽ മറികടക്കുന്നു. ചൈന-സ്പെക്ക് ix25 ന്റെ ഒരു ഡെറിവേറ്റീവാണ് ക്രെറ്റ, പക്ഷേ ഇന്ത്യ, ബ്രസീൽ തുടങ്ങിയ വളരുന്ന വിപണികളിലെ ഉപഭോക്താക്കളെ ആകർഷിക്കുന്നതിനായി ഇത് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഇന്ന്, ഈ എസ്‌യുവി ഞങ്ങളുടെ വിപണിയിൽ 4 വർഷം പൂർത്തിയാക്കുന്നു. ഈ വാഹനത്തെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട 5 കാര്യങ്ങൾ ഇതാ –

1. വില

ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റയുടെ നിരന്തരമായ ഉയർന്ന ഡിമാൻഡും, വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഉൽപാദനച്ചെലവും, ഈ എസ്‌യുവി രാജ്യത്ത് വിപണിയിലെത്തിയപ്പോൾ ഉണ്ടായിരുന്നതിനേക്കാൾ വളരെയധികം ചെലവേറിയതായി മാറിയിരിക്കുന്നു.

8.59 ലക്ഷം മുതൽ 13.60 രൂപ വരെ എക്‌സ്‌ഷോറൂം വിലയിലാണ് ക്രെറ്റ ലോഞ്ച് ചെയ്തത്. ഇന്ന്, ഈ എസ്‌യുവി 9.6 മുതൽ 15.68 ലക്ഷം വരെ വിലയിൽ വിൽക്കുന്നു. ഇത് യഥാർത്ഥ വിലയേക്കാൾ ഗണ്യമായ വർദ്ധനവാണ്, പക്ഷേ ഇത് വാങ്ങുന്നവരെ അവരുടെ പണം ഈ എസ്‌യുവിയിൽ ഇടുന്നതിൽ നിന്ന് പിന്തിരിപ്പിച്ചതായി തോന്നുന്നില്ല.

2015 ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ പ്രൈസ്
ജൂലൈ 22, 2015

2. NCAP റേറ്റിംഗ്

2015 ഡിസംബറിൽ ലാറ്റിൻ എൻ‌സി‌എപി ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റയുടെ എൽ‌എച്ച്ഡി പതിപ്പ് അതിന്റെ ക്രാഷ് ടെസ്റ്റിംഗ് ഭരണത്തിന് വിധേയമാക്കി, അവിടെ എസ്‌യുവി 4/5 നക്ഷത്രങ്ങൾ നേടി. പരീക്ഷിച്ച പതിപ്പ് ഇന്ത്യയിൽ നിർമ്മിച്ചതും ഡ്യുവൽ ഫ്രണ്ട് എയർബാഗുകൾ കൊണ്ട് സജ്ജീകരിച്ചതുമാണ്. ഇത് 1,496 കിലോഗ്രാം എന്ന തോതിൽ എത്തി. ക്രേറ്റയുടെ ബോഡി ഷെൽ സമഗ്രതയെ ‘സ്ഥിരത’ എന്ന് റേറ്റുചെയ്തു.

ടെസ്റ്റ് കാറിൽ ഫ്രണ്ട് സീറ്റ് ബെൽറ്റ് പ്രീ-ടെൻഷനർസ് & ലോഡ് ലിമിറ്ററുകൾ, ഡ്യുവൽ ഫ്രണ്ട് എയർബാഗുകൾ, എബിഎസ്, ഡ്രൈവറിനുള്ള സീറ്റ് ബെൽറ്റ് ഓർമ്മപ്പെടുത്തൽ, ഐസോഫിക്സ് ചൈൽഡ് സീറ്റ് മ .ണ്ടുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. മുതിർന്നവർക്കുള്ള സുരക്ഷയ്ക്കായി (4-നക്ഷത്രങ്ങൾ) 17 മാർക്കുകളിൽ 15.57 ഉം കുട്ടികളുടെ ജീവനക്കാരുടെ സുരക്ഷയ്ക്കായി 49 മാർക്കുകളിൽ 29.87 ഉം (3 നക്ഷത്രങ്ങൾ) ക്രെറ്റ നേടി.

2015 ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ ഫ്രണ്ട്

3. ക്രെറ്റ ഫെയ്‌സ്‌ലിഫ്റ്റ് കഴിഞ്ഞ വർഷം സമാരംഭിച്ചു

2018 മെയ് മാസത്തിൽ ഇന്ത്യ-സ്പെക്ക് ഹ്യൂണ്ടായ് ക്രെറ്റയ്ക്ക് മിഡ് സൈക്കിൾ ഫെയ്‌സ്‌ലിഫ്റ്റ് ലഭിച്ചു, ഇത് 9.44 മുതൽ 15.04 ലക്ഷം രൂപ വരെ വിലയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. പുതുക്കിയ ക്രെറ്റയിൽ പുനർനിർമ്മിച്ച ഫ്രണ്ട് എൻഡ് സവിശേഷതയുണ്ട്, അത് വലുതും ധീരവുമായ ഗ്രില്ലിനൊപ്പം വരുന്നു. പുതിയ ഡിസൈൻ അലോയ് വീലുകളുടെ ലഭ്യതയും എക്സ്റ്റീരിയർ കളർ ഓപ്ഷനുകളും പോലുള്ള മറ്റ് ചില സ്റ്റൈലിംഗ് അപ്‌ഡേറ്റുകളും ഉണ്ട്. ഇന്റീരിയറിന് വയർലെസ് ചാർജർ പോലെ ചില അധിക ഉപകരണങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു, ടോപ്പ്-സ്പെക്ക് പതിപ്പിൽ ഇലക്ട്രിക് സൺറൂഫ് വരുന്നു.

4. അഞ്ച് ലക്ഷം യൂണിറ്റുകൾ വിറ്റു

ഇന്ത്യയിൽ 5 ലക്ഷം വിൽപ്പന നാഴികക്കല്ലാണ് ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ നേടിയത്

ഈ വർഷം ആദ്യം ഹ്യുണ്ടായ് മോട്ടോർ ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡ് (എച്ച്എം‌എൽ) ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഇന്ത്യ ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റയിൽ നിർമ്മിച്ച 5 ലക്ഷം യൂണിറ്റ് വിൽപ്പന പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. കമ്പനിയുടെ ശ്രീപെരുമ്പുദൂർ ആസ്ഥാനമായുള്ള ചെന്നൈയിൽ നിർമ്മിച്ച ബ്രസീൽ, റഷ്യ, ചൈന എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിർമ്മിച്ച മോഡലുകൾ ഉൾപ്പെടാത്ത മോഡലുകൾക്ക് മാത്രമാണ് 5 ലക്ഷം രൂപ.

2015 ജൂലൈയിൽ പ്രാദേശിക വിപണിയിൽ കാർ വിപണിയിലെത്തിയ ഉടൻ തന്നെ ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റയുടെ കയറ്റുമതി ആരംഭിച്ചു. 2018 ഫെബ്രുവരി ആയപ്പോഴേക്കും കമ്പനി ഇതിനകം തന്നെ 3,70,000 യൂണിറ്റ് എസ്‌യുവിയുടെ ആഭ്യന്തര വിപണിയിൽ വിറ്റു, 1 ൽ കൂടുതൽ, കയറ്റുമതി വിപണിയിൽ 40,000 യൂണിറ്റ്.

5. ഇതിനകം പുറത്തിറക്കിയ നെക്സ്റ്റ്-ജെൻ മോഡൽ അടുത്ത മാസം ചൈനയിൽ വിപണിയിലെത്തും

2020 ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ ഇന്ത്യ -11

ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ അതിന്റെ ജീവിതചക്രത്തിന്റെ അവസാനത്തോടടുക്കുന്നു, അത് വിറ്റ എല്ലാ വിപണികളിലും ഒരു പുതിയ മോഡലിന് പകരം വയ്ക്കും. എന്നിരുന്നാലും, കഴിഞ്ഞ തവണത്തേതുപോലെ, ചൈനീസ് വിപണിയാണ് പുതിയ എസ്‌യുവിയെ സ്വീകരിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യ പോലുള്ള വിപണികളിൽ ആരംഭിച്ചു.

നെക്സ്റ്റ് ജെൻ ഹ്യുണ്ടായ് ix25 ഇതിനകം പുറത്തിറക്കി, അടുത്ത മാസം ചൈനയിൽ വിപണിയിലെത്തും. ഇന്ത്യയുടെ വിക്ഷേപണം പോലും പൂർത്തിയായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, അടുത്ത വർഷം നടക്കണം. അവസാന സമയത്തെപ്പോലെ, ഇത്തവണയും, ix25 ന്റെ ഇന്ത്യ-സ്പെക്ക് ഡെറിവേറ്റീവ് ഇന്ത്യൻ പ്രേക്ഷകരുടെ അഭിരുചിക്കനുസരിച്ച് മതിയായ മാറ്റങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കും.