അമിതവണ്ണത്തെ ഒരു രോഗമായി നാം തിരിച്ചറിയുന്ന സമയമാണോ? – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

നീ ഇവിടെയാണ് ”

വീട്

»

വീഡിയോ ഗാലറി

Ob അമിതവണ്ണത്തെ ഒരു രോഗമായി നാം തിരിച്ചറിയുന്ന സമയമാണോ?

അമിതവണ്ണത്തെ ഒരു രോഗമായി നാം തിരിച്ചറിയുന്ന സമയമാണോ?

ന്യൂഡൽഹി, ജൂലൈ 21 (ANI): അമിതവണ്ണം ലോകജനസംഖ്യയിൽ ഇത്രയും വലിയൊരു ഭാഗത്തെ ബാധിക്കുന്നതിനാൽ, ഇപ്പോൾ ഇത് ഒരു രോഗമായി അംഗീകരിക്കേണ്ടതുണ്ടോ? അമിത ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന ഒരു രോഗമാണ് അമിതവണ്ണം, അത് ഒരാളുടെ ആരോഗ്യത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു. ഇത് ഗവേഷകരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, രോഗത്തിന്റെ നിഘണ്ടു നിർവചനം പാലിക്കുന്നു.

200 ലധികം ജീനുകൾ ശരീരഭാരത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇവയിൽ ഭൂരിഭാഗവും തലച്ചോറിലോ അഡിപ്പോസ് ടിഷ്യുവിലോ ആണെന്നും ഗവേഷകരുടെ സംഘം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. അമിതവണ്ണത്തിന്റെ സമീപകാല ദ്രുതഗതിയിലുള്ള വർദ്ധനവ് ജനിതകശാസ്ത്രത്താലല്ല, മറിച്ച് മാറ്റം വരുത്തിയ അന്തരീക്ഷത്തിലേക്കാണ് (ഭക്ഷണ ലഭ്യതയും ചെലവും, ഭൗതിക അന്തരീക്ഷവും സാമൂഹിക ഘടകങ്ങളും) എന്നാണ് അവർ വാദിക്കുന്നത്.

എന്നിട്ടും വ്യാപകമായ കാഴ്ചപ്പാട്, അമിതവണ്ണം സ്വയം ബാധിച്ചതാണെന്നും അതിനെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും ചെയ്യേണ്ടത് പൂർണ്ണമായും വ്യക്തിയുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നും, അതേസമയം ആരോഗ്യപരിപാലന വിദഗ്ധർ അമിതവണ്ണത്തിന്റെ സങ്കീർണ്ണതയെക്കുറിച്ചും അമിതവണ്ണമുള്ള രോഗികൾക്ക് എന്താണ് വേണ്ടതെന്നും അറിവില്ലാത്തവരാണെന്ന് തോന്നുന്നു. ഗവേഷകർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അമിതവണ്ണത്തെ ഒരു ക്രോണിയായി അംഗീകരിക്കുന്നു