ഹാഫിസ് സയീദിന്റെ അറസ്റ്റ് “വിൻഡോ ഡ്രസ്സിംഗ്” ആണ്, ഇതിന് മുമ്പ് വ്യത്യാസമില്ല: യുഎസ് – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

“ഹാഫിസ് മുഹമ്മദ് സയീദിനെ നേരത്തെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതിൽ ഒരു മാറ്റവും സംഭവിച്ചിട്ടില്ല,” ഒരു യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു (ഫയൽ ഫോട്ടോ)

വാഷിംഗ്ടൺ:

2001 ലെ പാർലമെന്റ് ആക്രമണത്തിന്റെയും 2008 ലെ മുംബൈ ആക്രമണത്തിന്റെയും സൂത്രധാരനായ തീവ്രവാദിയായ ഹാഫിസ് സയീദിനെ അറസ്റ്റുചെയ്യാനുള്ള പാകിസ്ഥാന്റെ ഉദ്ദേശ്യത്തെക്കുറിച്ച് ട്രംപ് ഭരണകൂടം സംശയം പ്രകടിപ്പിച്ചു. മുൻ അറസ്റ്റുകൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളിലോ തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പായ ലഷ്‌കർ-ഇ- തായ്‌ബ.

പാക്കിസ്ഥാൻ പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാന്റെ അടുത്തയാഴ്ച യുഎസ് സന്ദർശനത്തിന് മുന്നോടിയായി മുതിർന്ന ഭരണാധികാരി ഉദ്യോഗസ്ഥർ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. “വിൻഡോ ഡ്രസ്സിംഗ് മാത്രമല്ല, സുസ്ഥിരവും ദൃ concrete വുമായ നടപടികളാണ് ഞങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നത്.

യുഎൻ നിയുക്ത തീവ്രവാദിയായ ഹാഫിസ് സയീദിനെ ബുധനാഴ്ച അറസ്റ്റ് ചെയ്തു – 2001 ഡിസംബറിന് ശേഷം ഏഴാം തവണയാണ് പാർലമെന്റിനെതിരായ ഭീകരാക്രമണത്തിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ അറസ്റ്റിലായത്.

“ഞാൻ നിങ്ങളെ ഓർമിപ്പിക്കട്ടെ, ഇവിടുത്തെ ചരിത്രത്തെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾക്ക് വ്യക്തമായ കണ്ണുണ്ട്. പാകിസ്ഥാന്റെ സൈനിക രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗത്തിൽ നിന്ന് ഈ ഗ്രൂപ്പുകൾക്ക് ലഭിക്കുന്ന പിന്തുണയെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾക്ക് യാതൊരു വ്യാമോഹവുമില്ല. അതിനാൽ ഞങ്ങൾ ശക്തമായ നടപടികൾക്കായി നോക്കും,” ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പിനെതിരെ പാകിസ്ഥാൻ സ്വീകരിച്ച നടപടികളെക്കുറിച്ചും യുഎസ് അവയിൽ വിശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ എന്നും ചോദിച്ചു.

ഈ തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകളിൽ ചിലരുടെ സ്വത്തുക്കൾ കണ്ടുകെട്ടാമെന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുന്നതുപോലുള്ള ചില പ്രാരംഭ നടപടികൾ പാകിസ്ഥാൻ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഞാൻ മനസ്സിലാക്കി. തീർച്ചയായും, അവർ ഇന്നലെ അറസ്റ്റിലായി. ലഷ്കർ-ഇ-തായ്‌ബയുടെ നേതാവ് ഹാഫിസ് മുഹമ്മദ് സയീദ്. 2008 മുംബൈ ഭീകരാക്രമണം, ”പേര് വെളിപ്പെടുത്താൻ ആവശ്യപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

2001 ൽ പാർലമെന്റിനെതിരായ ആക്രമണത്തിന് ശേഷം ഏഴാമത്തെ തവണയാണ് ഹാഫിസ് സയീദിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. ആക്രമണത്തിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ അദ്ദേഹത്തെ തടഞ്ഞുവയ്ക്കുകയും പിന്നീട് മോചിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

“അതിനാൽ ഇവരെ വിചാരണ ചെയ്യുന്നതിൽ പാകിസ്ഥാൻ നിരന്തരമായ നടപടി കൈക്കൊള്ളുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. “വളരെ വ്യക്തമായി പറഞ്ഞാൽ, ഹാഫിസ് മുഹമ്മദ് സയീദിനെ നേരത്തെ അറസ്റ്റുചെയ്തതിൽ ഒരു മാറ്റവും വരുത്തിയിട്ടില്ല, എൽ‌ഇ‌ടിക്ക് പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. അതിനാൽ ഞങ്ങൾ സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിക്കുകയാണ്,” മുതിർന്ന ഭരണാധികാരി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. പാകിസ്ഥാൻ രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗങ്ങളും തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകളും.

ജെയ്ഷ് ഇ മുഹമ്മദ്, ലഷ്കർ-ഇ-തായ്ബ, ഹഖാനി ശൃംഖല തുടങ്ങിയ പാകിസ്ഥാനിൽ തുടരുന്ന തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകളെക്കുറിച്ച് യുഎസ് ആശങ്കാകുലരാണ്. സൈനിക വിഭാഗത്തിൽ ഈ ഗ്രൂപ്പുകളും പാകിസ്ഥാൻ രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾക്ക് ആശങ്കയുണ്ട്. അത് രഹസ്യമല്ലെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

പാകിസ്താൻ തങ്ങളുടെ മണ്ണ് തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകളും അതിന്റെ നേതൃത്വ നേതൃത്വവും ഉപയോഗിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്ന പ്രധാനമന്ത്രി ഖാന്റെ വാഗ്ദാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതായും ട്രംപ് ഭരണകൂടം ഇക്കാര്യത്തിൽ ഒരു പുതിയ ദിശയ്ക്കായി സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുന്നുണ്ടെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.