ദി ലയൺ കിംഗിനും അലാഡിനും ശേഷം, ഡിസ്നിയുടെ റീമേക്കുകളുടെ മോശം റാങ്കിംഗ്, മോശം മുതൽ മികച്ചത് വരെ – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

സ്ഥിരമായ ബാരിക്കേഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഡിസ്നി സ്വന്തം ബാക്ക്-കാറ്റലോഗ് ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നത് തുടരുമ്പോൾ, ഒരു കാര്യം വ്യക്തമാക്കി. ഈ പുതിയ സിനിമകൾ ഓരോന്നും ഒറിജിനലിനെക്കാൾ താഴ്ന്നതാണ്. ഡിസ്നിയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ഈ ഘട്ടത്തെ ബുളിമിയയുടെ നിശിത കേസായി ഞാൻ കരുതുന്നു; ഒരു ധനികനായ വൃദ്ധൻ സ്വയം ഉപദ്രവിക്കുന്ന ഒരു വലിയ പ്രവൃത്തിയിൽ ഏർപ്പെടുന്നത് കാണുന്നത് പോലെ, എന്നാൽ മൂന്ന് മിഷേലിൻ നക്ഷത്രമിട്ട സ്ഥാപനങ്ങളിൽ മാത്രം.

കാരണം ഈ റീമേക്കുകൾ വിലകുറഞ്ഞതല്ല. ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് 2 ബില്യൺ ഡോളറിലധികം ചിലവാക്കി. എന്നാൽ നിർണായകമായി, അവരെല്ലാം പണം സമ്പാദിച്ചു; ചില സമയങ്ങളിൽ, വലിയ നിഷേധാത്മകത ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, സമീപകാല അലഡിൻ പോലെ. ഏറ്റവും പുതിയത്, ലയൺ കിംഗിന്റെ ഫോട്ടോറിയലിസ്റ്റിക് ആനിമേറ്റഡ് റീമേക്ക്, ഒരുപക്ഷേ ഒരു ബില്യൺ ഡോളറിലധികം വരുമാനം ഉണ്ടാക്കും. വ്യക്തമായ മധ്യസ്ഥത ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വിജയകരമായ മൂവി സ്റ്റുഡിയോയിലെ മികച്ച തലക്കെട്ടുകൾക്ക് അവർ ഇപ്പോഴും ശരിയായ പാതയിലാണെന്ന് സൂചന നൽകും.

എന്നാൽ ഡിസ്നി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ക്രൂരതയെക്കുറിച്ച് നാം ശരിക്കും ആശ്ചര്യപ്പെടേണ്ടതില്ല. നിലവാരമുള്ള സിനിമ ഞങ്ങൾ ശരിക്കും പ്രതീക്ഷിക്കരുത്. പ്രേക്ഷകർക്ക് എന്താണ് വേണ്ടതെന്ന് സ്റ്റുഡിയോയ്ക്ക് കൃത്യമായി അറിയാം, മാത്രമല്ല അവർക്കായി ഉൽപ്പന്നം സൃഷ്ടിക്കാൻ സജ്ജരല്ല. ഒരുപക്ഷേ കമ്പനിയുടെ ധാർമ്മികതയുടെ ഏറ്റവും കൃത്യമായ പ്രാതിനിധ്യം മുൻ സിഇഒ മൈക്കൽ ഐസ്‌നർ വർഷങ്ങൾക്കുമുമ്പ് ഞെട്ടിക്കുന്ന സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തോടെ വെളിപ്പെടുത്തി. “ചരിത്രം സൃഷ്ടിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ബാധ്യതയുമില്ല,” കലയിൽ പറയാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ബാധ്യതയില്ല. ഒരു പ്രസ്താവന നടത്താൻ ഞങ്ങൾക്ക് ബാധ്യതയില്ല. പണം സമ്പാദിക്കുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ ഏക ലക്ഷ്യം. ”

ആ സന്തോഷകരമായ ചിന്ത മനസ്സിൽ വെച്ചുകൊണ്ട്, ഏറ്റവും മോശം മുതൽ മികച്ചത് വരെ ഡിസ്നി റീമേക്കുകളുടെ റാങ്കിംഗ് ഇതാ.

സൗന്ദര്യവും വൈരൂപ്യവും

ഈ മുഴുവൻ എന്റർപ്രൈസസിനെയും കുറിച്ചുള്ള എല്ലാ തെറ്റുകളുടെയും വ്യക്തമായ ഉദാഹരണം. ബിൽ കോണ്ടന്റെ ബ്യൂട്ടി ആൻഡ് ബീസ്റ്റ് റീമേക്ക് ഒറിജിനലിന്റെ ഏറ്റവും പ്രശ്‌നകരമായ വശങ്ങൾ ആഘോഷിക്കുന്നു – സ്റ്റോക്ക്ഹോം സിൻഡ്രോം, അടിമത്തത്തിന്റെ ആത്മാവ് – അസ un കര്യപ്രദവും കാലഹരണപ്പെട്ടതുമായ കാഴ്ചാനുഭവത്തിനായി.

ഇതും വായിക്കുക: ബ്യൂട്ടി ആൻഡ് ബീസ്റ്റ് മൂവി അവലോകനം: എമ്മ വാട്സൺ ഈ പന്തിന്റെ ബെല്ലാണ്

ആലീസ് ഇൻ വണ്ടർ‌ലാൻ‌ഡ്

സംവിധായകൻ ടിം ബർട്ടൺ അവരുടെ റീമേക്കുകൾക്കായി കെവിൻ ഫീജ്-എസ്‌ക് റോൾ ഏറ്റെടുക്കുമെന്ന് ഡിസ്നി തീർച്ചയായും പ്രതീക്ഷിച്ചിരിക്കുമെങ്കിലും, അദ്ദേഹം ഒരു സാക്ക് സ്‌നൈഡറിനെപ്പോലെയായിത്തീർന്നു – എല്ലാ ശൈലിയും എന്നാൽ ചെറിയ പദാർത്ഥവും. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആലീസ് ഇൻ വണ്ടർ‌ലാൻ‌ഡ് അഡാപ്റ്റേഷനാണ് ഈ സിനിമകളുടെ മ്ലേച്ഛമായ അമിതതയുടെ ശുദ്ധമായ വാറ്റിയെടുക്കൽ, ഒറ്റയടിക്ക് സംവിധാനം ചെയ്ത, എന്നാൽ ബർട്ടന്റെ സിഗ്നേച്ചർ ശൈലിയിൽ പൂർണ്ണമായും ഇല്ലാത്ത ഒരു സിനിമ.

ഡംബോ

ഡിസ്നിയുമായുള്ള ബർട്ടന്റെ സമയം സമീപകാലത്ത് അവർ നിർമ്മിച്ച ഏറ്റവും മോശം രണ്ട് സിനിമകൾ ബുക്ക് ചെയ്തു. ആലീസ് ഇൻ വണ്ടർ‌ലാൻഡിന്റെ പോയിന്റ് അദ്ദേഹം നഷ്‌ടപ്പെടുത്തിയെന്നു മാത്രമല്ല – അത് ഒരു വൃത്തികെട്ട ലോർഡ് ഓഫ് റിംഗ്സ് ക്ലോണാക്കി മാറ്റി – എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഡംബോ റീമേക്ക് എളുപ്പത്തിൽ വർഷങ്ങളായി അദ്ദേഹം നിർമ്മിച്ച ഏറ്റവും രസകരവും വൈകാരികവുമായ ഒഴിഞ്ഞ ചിത്രമാണ്.

ഇതും വായിക്കുക: ഡംബോ മൂവി അവലോകനം: ഒരു ആന പറക്കുന്നു, പക്ഷേ ടിം ബർട്ടന്റെ ഉറക്കത്തിൽ ആരും കരയുന്നില്ല, പക്ഷേ ഡിസ്നി ക്ലാസിക്കിന്റെ റീമേക്കാണ്

പുരുഷൻ

രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, ടിം ബർട്ടൺ സിനിമയെക്കുറിച്ച് ഡിസ്നിയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച ഏകദേശ കണക്ക് മികച്ച ചലച്ചിത്രകാരൻ പോലും സംവിധാനം ചെയ്തിട്ടില്ല, മറിച്ച് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആലീസ് ഇൻ വണ്ടർലാൻഡ് പ്രൊഡക്ഷൻ ഡിസൈനർ റോബർട്ട് സ്ട്രോംബർഗ് ആണ്. എന്നാൽ മിക്ക അക്ക accounts ണ്ടുകളിലും, 175 മില്യൺ ഡോളറിന്റെ ബജറ്റ് ആദ്യതവണ സംവിധായകനെ മറികടന്നു. ഭാഗ്യവശാൽ, ആഞ്ചലീന ജോലിയുടെ പൂർണ്ണമായ നക്ഷത്രശക്തി കാര്യങ്ങൾ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാൻ പര്യാപ്തമായിരുന്നു.

ദി ജംഗിൾ ബുക്ക്

വരാനിരിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളുടെ സൂചനയായി, സംവിധായകൻ ജോൺ ഫാവ്രിയോ തന്റെ റീമേക്ക് വിഷ്വൽ അഭിലാഷം റദ്ദാക്കി.

ആലീസ് ത്രൂ ലുക്കിംഗ് ഗ്ലാസ്

അടുത്ത കാലത്തായി ഡിസ്നിയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ബോക്സ് ഓഫീസ് ബോംബുകളിലൊന്ന്, പരാജയം ജോണി ഡെപ്പിന്റെ മാത്രമല്ല, സംവിധായകൻ ജെയിംസ് ബോബിന്റെയും ജീവിതത്തെ സ്വാധീനിച്ചുവെങ്കിലും, ആലീസ് ഇൻ വണ്ടർ‌ലാൻ‌ഡ് തുടർച്ച ബർട്ടന്റെ ഒറിജിനലിനെക്കാൾ മികച്ച പുരോഗതിയാണ്, ഭാരം കുറഞ്ഞ സ്വരത്തിനും സച്ച ബാരൻ കോഹന്റെയും നന്ദി അത്ഭുതകരമായ വില്ലൻ പ്രകടനം.

ഇതും വായിക്കുക: ആലീസ് ത്രൂ ലുക്കിംഗ് ഗ്ലാസ് അവലോകനം: ജോണി ഡെപ്പിന്റെ വളരെയധികം എവിടെ?

സിംഹ രാജൻ

ഹോളിവുഡ് അതിരുകടന്നതിന്റെ മഹത്തായ സ്മാരകം, ജോൺ ഫാവ്രിയോയുടെ ജംഗിൾ ബുക്ക് ഫോളോ-അപ്പ് വിവരണാത്മകമായി പാപ്പരായെങ്കിലും ചലച്ചിത്രനിർമ്മാണത്തിന്റെ ആശ്വാസകരമാണ്; അവതാരത്തിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും വലിയ വിഷ്വൽ ഇഫക്റ്റ്സ്.

ഇതും വായിക്കുക: ലയൺ കിംഗ് മൂവി അവലോകനം: അവതാരത്തിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും വലിയ വിഷ്വൽ ഇഫക്റ്റ്സ്; ഹോളിവുഡ് അധികത്തിന്റെ ഒരു സ്മാരകം

ഓസ് മഹത്തായതും ശക്തവുമാണ്

യഥാർത്ഥത്തിൽ വാർണർ ബ്രോസ് നിർമ്മിച്ചതും എന്നാൽ ഇപ്പോൾ പൊതുസഞ്ചയത്തിലുള്ളതുമായ ദി വിസാർഡ് ഓഫ് ഓസ് വീണ്ടും സന്ദർശിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത് വളരെ ഉയർന്ന ചോദ്യമാണ്. എന്നാൽ 2013 ൽ സംവിധായകൻ സാം റൈമി തന്റെ വിജയകരമായ സ്‌പൈഡർമാൻ ട്രൈലോജിയെ ചൂടാക്കി, ഡിസ്നി ബില്യൺ ഡോളർ ആലീസ് ഇൻ വണ്ടർ‌ലാൻഡിന്റെ മഹത്ത്വത്തിൽ മുഴുകിയിരുന്നു, ജെയിംസ് ഫ്രാങ്കോയെ അടുത്ത വലിയ താരമായി അവതരിപ്പിക്കാൻ ഹോളിവുഡ് ഹോളിവുഡ് ഇപ്പോഴും ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. അതിനുശേഷം റൈമി ഒരു സിനിമ ചെയ്തിട്ടില്ലെങ്കിലും ഫ്രാങ്കോയെ വീണ്ടും ഒരു കൂടാരത്തിൽ നായകനാക്കി ആരും തെറ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ലെങ്കിലും, ഓസ് ദി ഗ്രേറ്റ് ആൻഡ് പവർഫുൾ ഒരു പരിധിവരെ അവഗണിക്കപ്പെടുന്നു.

അലാഡിൻ

ഒരുപക്ഷേ, പൂർണ്ണമായും പ്രതീക്ഷകളുടെ അഭാവത്തിൽ, മറ്റെന്തിനെക്കാളും ഉപരിയായി, സംവിധായകൻ ഗൈ റിച്ചിയുടെ അലാഡിൻ റീമേക്ക് തികച്ചും രസകരമായ അനുഭവമായി മാറി. ഒരിക്കൽ കൂടി, വിൽ സ്മിത്തിന്റെ പിച്ച് തികഞ്ഞ കാസ്റ്റിംഗ് – ഒരുപക്ഷേ അന്തരിച്ച റോബിൻ വില്യംസിന്റെ ഷൂസ് നിറയ്ക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരേയൊരു സിനിമാതാരം – റിച്ചിയുടെ വ്യക്തമായ ദിശ വീണ്ടെടുക്കുന്നതിന് ഒരുപാട് മുന്നോട്ട് പോയി.

ഇതും വായിക്കുക: അലാഡിൻ മൂവി അവലോകനം: ഗൈ റിച്ചിയുടെ ഡിസ്നി സിനിമയിൽ വിൽ സ്മിത്ത് മാജിക്ക് സംഭവിക്കുന്നു

സിൻഡ്രെല്ല

ക്ലാസിക് മെറ്റീരിയലുകൾ വളച്ചൊടിച്ച യുഗത്തിൽ, സംവിധായകൻ കെന്നത്ത് ബ്രാനാഗ് തന്റെ തത്സമയ-ആക്ഷൻ സിൻഡെറല്ല സിനിമയിൽ ഒരു നിരപരാധിത്വം കൊണ്ടുവന്നു. എന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, അദ്ദേഹം അടിച്ച അതിലോലമായ സ്വരമാണ് – വിചിത്രവും ശാക്തീകരണവും – ലില്ലി ജെയിംസിന്റെ പ്രധാന വേഷത്തിൽ, റിച്ചാർഡ് മാഡൻ രാജകുമാരനായി, ചുവന്ന രാജ്ഞി, ഹെലീന ബോൺഹാം കാർട്ടർ ഫെയറി ഗോഡ് മദർ.

ക്രിസ്റ്റഫർ റോബിൻ

ക്രിസ്റ്റഫർ റോബിനെപ്പോലെ മോശവും വിഷാദവും നിറഞ്ഞ ഒരു സിനിമ നിർമ്മിക്കണമെന്ന് ഡിസ്നി ഓഫീസിലെ ഒരു തെറ്റിദ്ധാരണയാണ് തെറ്റ്. സത്യസന്ധമായി, പ്രിയപ്പെട്ട ഇയോറിനെ ആത്മഹത്യാശ്രമത്തിന് നടുവിലായിരിക്കുമ്പോൾ അത് പരിചയപ്പെടുത്തുന്നു. അതിന്റെ ഒന്നര മണിക്കൂർ റൺടൈം മുഴുവനും ഇത് മങ്ങിയ സ്വരം നിലനിർത്തുന്നു. അതിലെ കഥാപാത്രങ്ങളുടെ രൂപകൽപ്പന പോലും – സ്പർശിക്കുന്നതും മിനിമലിസ്റ്റും – വളർന്നുവരുന്നതിന്റെ ഹൃദയവേദനയെ ഉണർത്തുന്നതിനാണ്. എനിക്ക് വേണ്ടത്ര ശുപാർശ ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല.

ഇതും വായിക്കുക: ക്രിസ്റ്റഫർ റോബിൻ അവലോകനം: പുതിയ, ഹൈപ്പർ സി‌ജി‌ഐ വിന്നി ദി പൂഹ് നിങ്ങളുടെ ഹൃദയത്തിൽ തേൻ പകരും

പീറ്റ്സ് ഡ്രാഗൺ

സാധാരണയായി മഹത്വത്തിന്റെ കാര്യത്തിലെന്നപോലെ, ഡിസ്നി റീമേക്കുകളിൽ ഏറ്റവും മികച്ചതും വാണിജ്യപരമായി ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വിജയമാണ്. സംവിധായകൻ ഡേവിഡ് ലോവറിയുടെ പുനർ‌ചിന്തനത്തിന് ഒരു പിക്‍സർ ചിത്രത്തിന്റെ ചൈതന്യം ഉണ്ട്, മാത്രമല്ല വേദനയും. ഈ സിനിമകളിലൊന്ന് വിജയകരമായി നിർമ്മിക്കാനുള്ള ഏക മാർഗം ഭൂതകാലത്തെ അവഗണിക്കുകയല്ല, മറിച്ച് കാലക്രമേണ സ്വീകരിക്കുക, സ്വീകരിക്കുക, ബഹുമാനിക്കുക എന്നിവയാണ്.

ഇതും വായിക്കുക: പീറ്റ്‌സിന്റെ ഡ്രാഗൺ അവലോകനം: ഒരു ദശകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഡിസ്നി സിനിമകളിൽ ഒന്ന്. അത് നഷ്‌ടപ്പെടുത്തരുത്

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് tshtshowbiz പിന്തുടരുക
രചയിതാവ് @ രോഹൻ നഹർ ട്വീറ്റ് ചെയ്യുന്നു

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ജൂലൈ 20, 2019 08:17 IST