ടോപ്പ് ഗൺ: ടോം ക്രൂയിസിന്റെ ക്ലാസിക് ബോംബർ ജാക്കറ്റിൽ നിന്ന് ഇത് കാണുന്നില്ല – പിങ്ക്വില്ല

“ടോപ്പ് ഗൺ: മാവെറിക്ക്” എന്ന ചിത്രത്തിലെ ടോം ക്രൂസ് പീറ്റ് “മാവെറിക്” മിച്ചലായി മടങ്ങിവരുന്നതിനായി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരാധകർ ഉറ്റുനോക്കുന്നുണ്ടാകാം, ഈ വർഷങ്ങളിലെല്ലാം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജീവിതം എങ്ങനെ മാറിയിരിക്കണമെന്ന് ആശ്ചര്യപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ ഇതിൽ ഒരു മാറ്റം ഉണ്ട് “ടോപ്പ് ഗൺ” പ്രപഞ്ചം അവരെ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കി. ക്രൂയിസിന്റെ ക്ലാസിക് ബോംബർ ജാക്കറ്റ് സമാനമല്ല.

“ടോപ്പ് ഗൺ: മാവെറിക്ക്” എന്ന ചിത്രത്തിലെ ടോം ക്രൂസ് പീറ്റ് “മാവെറിക്” മിച്ചലായി മടങ്ങിവരുന്നതിനായി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരാധകർ ഉറ്റുനോക്കുന്നുണ്ടാകാം, ഈ വർഷങ്ങളിലെല്ലാം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജീവിതം എങ്ങനെ മാറിയിരിക്കണമെന്ന് ആശ്ചര്യപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ ഇതിൽ ഒരു മാറ്റം ഉണ്ട് “ടോപ്പ് ഗൺ” പ്രപഞ്ചം അവരെ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കി. ക്രൂയിസിന്റെ ക്ലാസിക് ബോംബർ ജാക്കറ്റ് സമാനമല്ല.

“ടോപ്പ് ഗൺ: മാവെറിക്” ന്റെ ട്രെയിലർ ഉപേക്ഷിക്കാൻ സാൻ ഡീഗോ കോമിക്-കോണിൽ ക്രൂയിസ് പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന്, ആരാധകർ അതിന്റെ തുടർച്ചയിൽ ക്രൂസ് ധരിച്ച ജാക്കറ്റും 1986 ലെ ആദ്യ സിനിമയിൽ അദ്ദേഹം ധരിച്ചിരുന്ന ജാക്കറ്റും തമ്മിൽ ചെറിയ വ്യത്യാസം കണ്ടെത്തി. ഒരു ബോക്സ് ഓഫീസ് ഹിറ്റ്.

എന്താണ് മാറ്റം? ഇത് മാവെറിക്കിന്റെ ലെതർ ജാക്കറ്റിലെ പാച്ചുകളിലാണ്.

1986 ലെ ചലച്ചിത്രത്തിൽ “ഫാർ ഈസ്റ്റ് ക്രൂസ് 63-4”, “യു‌എസ്‌എസ് ഗാൽ‌വെസ്റ്റൺ” എന്നിവ വായിച്ച മാവെറിക്കിന്റെ ജാക്കറ്റിൽ ദൃശ്യമായ തായ്‌വാനീസ്, ജാപ്പനീസ് പതാകകൾ പുതിയ ജാക്കറ്റിൽ ഇല്ല. ഒരേ വർണ്ണ പാലറ്റിന്റെ വ്യത്യസ്ത പാച്ചുകൾ ഉപയോഗിച്ച് അവ മാറ്റിസ്ഥാപിച്ചു. ഇപ്പോൾ അതിൽ “ഇന്ത്യൻ ഓഷ്യൻ ക്രൂസ് 85-86”, “യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് നേവി” എന്നിവ വായിക്കുന്നു.

“ദി ഗ്ലോബ്”, “ദി മെയിൽ” എന്നിവയുടെ മുതിർന്ന അന്താരാഷ്ട്ര ലേഖകൻ മാർക്ക് മക്കിന്നൻ വ്യത്യാസം ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചപ്പോഴാണ് ഇതെല്ലാം ആരംഭിച്ചത്.

“ഒരു പുതിയ ‘ടോപ്പ് ഗൺ’ സിനിമ വരുന്നു. മാവെറിക്ക് അതേ ലെതർ ജാക്കറ്റ് ധരിക്കുന്നു – ഇത്തവണ അത് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടി ഓഫ് ചൈന അംഗീകരിച്ചതാണ്, അതിനാൽ ജാപ്പനീസ്, തായ്‌വാൻ ഫ്ലാഗ് പാച്ചുകൾ ഇല്ലാതായി,” അദ്ദേഹം ആദ്യം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അദ്ദേഹം മറ്റൊരു പോസ്റ്റുമായി തുടർന്നു: “രഹസ്യം പരിഹരിച്ചു. ‘ടോപ്പ് ഗൺ: മാവെറിക്’ ന്റെ പ്രധാന നിർമ്മാതാക്കളിൽ ഒരാളാണ് ചൈനയുടെ ടെൻസെന്റ് പിക്ചേഴ്സ്.”

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഒരു രാഷ്ട്രീയ ചർച്ചയ്ക്ക് തുടക്കമിട്ടാൽ മതിയായിരുന്നു. ടെൻസെന്റ് പിക്ചേഴ്സ് ഒരു ചൈനീസ് ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാണ കമ്പനിയായതിനാൽ, ജപ്പാനും തായ്‌വാനുമായുള്ള ചൈനയുടെ രാഷ്ട്രീയ ബന്ധം കണക്കിലെടുത്താണ് ഈ മാറ്റം വരുത്തിയതെന്ന് പലരും മക്കിന്നോനുമായി സമ്മതിച്ചു.

“ഇല്ല, ഇത് മുതലാളിത്തം ഉദ്ദേശിച്ച രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ആർക്കാണ് പണം ലഭിച്ചത്, അധികാരം ലഭിച്ചു, ഈ അവസ്ഥയിൽ തന്നെ … ടെൻസെന്റിന് ഇത് ഉണ്ട്,” ഒരു ഉപയോക്താവ് എഴുതി.

മറ്റൊരു ഉപയോക്താവ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി: “ഹോളിവുഡ് ചൈനീസ് വിപണിയെക്കുറിച്ച് എന്തിനാണ് വിഷമിക്കുന്നതെന്ന് അറിയില്ല, അവിടെയുള്ള എല്ലാം ഡിജിറ്റൽ ബൂട്ട്ലെഗ് ആണ്. ഹോളിവുഡ് എന്തായാലും അതിൽ നിന്ന് പണം സമ്പാദിക്കുന്നില്ല.”

“ചൈന ഒരു വലിയ സിനിമാ വിപണിയാണ്. പണം സംസാരിക്കുന്നു,” ഒരു ഉപയോക്താവ് പോസ്റ്റുചെയ്തു, മറ്റൊരാൾ പറഞ്ഞു: “ചൈനയ്ക്ക് ഇപ്പോൾ ഹോളിവുഡ് അൽപ്പം സ്വന്തമാണ്. ക്രെഡിറ്റുകൾ കാണുക.”

മറ്റൊരു ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താവ് എഴുതി: “ഇത് സഹായിക്കാനാവില്ല. ചൈന എല്ലാ ഹോളിവുഡ് സ്റ്റുഡിയോകളും വാങ്ങി. ചൈനീസ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടിയുടെ ഇഷ്ടം ലംഘിക്കുന്ന സിനിമകൾ തടയും.”

ചില ആരാധകർ മാറ്റത്തിൽ യുക്തി കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിച്ചു.

ഒരാൾ എഴുതി: “യഥാർത്ഥ സിനിമയിൽ ഇത് കാണപ്പെടുന്നു, പാച്ച് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിയറ്റ്നാം പര്യടനത്തിൽ നിന്നുള്ളതാണ്, രണ്ടാമത്തെ പാച്ച് അവന്റേതാണ്. രണ്ടാമത്തേത് 85-86 പറയുന്നു, ഒറിജിനൽ പുറത്തുവന്നപ്പോൾ, ഇന്ത്യൻ ഓഷ്യൻ ക്രൂസ് പറയുന്നു, എവിടെ ഒറിജിനലിന്റെ അവസാനം ഡോഗ് ഫൈറ്റുകൾ സംഭവിച്ചു. ”

“ഞാൻ കൂടുതൽ നോക്കുന്നതുവരെ ഇത് എന്നെ ശരിക്കും വിഷമിപ്പിച്ചു. ഞങ്ങൾ നിഗമനങ്ങളിലേക്ക് കുതിക്കുകയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. പാച്ച് ഇപ്പോൾ ‘ഇന്ത്യൻ ഓഷ്യൻ ക്രൂസ് 85-86’ വായിക്കുന്നു, ഇത് സിനിമ എവിടെയാണ് അവസാനിച്ചതെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. എനിക്ക് ഇതിൽ ഒരു പ്രശ്നവുമില്ല. എനിക്ക് പഴയ പാച്ച് അവന്റെ (മാവെറിക്) അച്ഛന്റെതാണെന്ന് കരുതുക, ”മറ്റൊരാൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഒരു ഉപയോക്താവ് എഴുതി: “വ്യത്യസ്ത ടൂറുകളും അതുപോലെ തന്നെ. ടോപ്പ് ഗൺ 1 – ഫാർ ഈസ്റ്റ് ക്രൂസ് 63-4 (മിക്കവാറും അദ്ദേഹത്തിന്റെ അച്ഛന്റെ). ടോപ്പ് ഗൺ 2 – ഇന്ത്യൻ ഓഷ്യൻ ക്രൂസ് 85-86 (ടോപ്പ് ഗൺ 1 പ്ലോട്ടിൽ നിന്ന്).”

ഒരു ഉപയോക്താവ് പറഞ്ഞു: “അവ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് അവ ക്രമരഹിതമാണ്, അവ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന കമാൻഡുകൾ. ഒന്നും ഇല്ലാത്തതിനാൽ അർത്ഥം അന്വേഷിക്കരുത്.”

1986 ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ “ടോപ്പ് ഗൺ” നേവി പൈലറ്റുമാരെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു മാഗസിൻ ലേഖനത്തിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടിട്ടുണ്ട്. ഒരു യുദ്ധവിമാന പൈലറ്റിന്റെ ജീവിതത്തെ പിന്തുടർന്ന ഈ ചിത്രം ആഗോള ആക്ഷൻ താരമായി ക്രൂയിസിന്റെ കരിയർ ആരംഭിച്ചു.

1986 ലെ സിനിമയ്ക്ക് പതിറ്റാണ്ടുകൾക്ക് ശേഷമാണ് ഇതിന്റെ തുടക്കം. ജോസഫ് കോസിൻസ്കി സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന ഈ ചിത്രത്തിൽ ജെന്നിഫർ കോന്നലി, ജോൺ ഹാം, ഗ്ലെൻ പവൽ, ലൂയിസ് പുൾമാൻ എന്നിവരും അഭിനയിക്കുന്നു. 2020 മധ്യത്തിൽ ഇത് റിലീസ് ചെയ്യും.