കപ്പ് കയ്യിലുള്ളതോടെ ഇംഗ്ലണ്ട് ലോകത്തെ തിരിച്ചുപിടിക്കാൻ തുടങ്ങി

<മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/109011/with-cup-in-hand-england -Benegin-to-win-back-the world "itemprop =" mainEntityOfPage ">

 ഹൃദയങ്ങൾ വിജയിക്കുന്നുണ്ടോ? ഒരുപക്ഷേ നിഷ്പക്ഷ ആരാധകനായിരിക്കില്ല, പക്ഷേ ഒരു നല്ല വാർത്തയുണ്ട് .

ഹൃദയങ്ങൾ നേടുന്നുണ്ടോ? ഒരുപക്ഷേ നിഷ്പക്ഷ ആരാധകനായിരിക്കില്ല, പക്ഷേ ഒരു നല്ല വാർത്തയുണ്ട്. © ഗെറ്റി

ശരി ഇംഗ്ലണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് ഈ ലോകകപ്പ് നേടാം, മാത്രമല്ല ക്രിക്കറ്റ് ലോകമായ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ പരിഹാസത്തോടെ പരിഹസിക്കുകയുമില്ല.

ഇത് എങ്ങനെയാണെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം. ആ ഫൈനലിൽ നിങ്ങളുടേത് കൂടാതെ എത്രപേർ നിങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ലെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം, മാത്രമല്ല ന്യൂസിലൻഡ് പെട്ടെന്ന് അവരുടെ ക്യാപ്റ്റന്റെ ലോകത്തെ പ്രിയപ്പെട്ട ടീം മര്യാദയായി മാറിയതുകൊണ്ടല്ല.

ഇന്ത്യക്കാർ നിങ്ങളെ തോൽപ്പിച്ചപ്പോൾ പാകിസ്ഥാനികളെ എങ്ങനെ ആശ്വസിപ്പിച്ചുവെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം, ബാക്കിയുള്ളവർ സെമിയിൽ നിങ്ങൾക്ക് എതിരായ എല്ലാ ആളുകളുടെയും ഓസ്‌ട്രേലിയക്കാരെ ശക്തമായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ശ്രീലങ്ക നിങ്ങളെ തോൽപ്പിച്ച് ലോകകപ്പ് നേടിയ നിങ്ങളുടെ പ്രതീക്ഷകളെ വക്കിലെത്തിച്ചപ്പോൾ തീർച്ചയായും നിങ്ങൾക്ക് അമിതമായ വിനോദം അനുഭവപ്പെടും. നിങ്ങൾ ഒരു ലോകകപ്പിൽ പങ്കെടുക്കുമ്പോഴെല്ലാം, പ്രത്യേകിച്ച് ക്രിക്കറ്റിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇത് എല്ലായ്പ്പോഴും എങ്ങനെയായിരുന്നു എന്നത് മാത്രമാണ്. “ഇത് വീട്ടിലേക്ക് വരുന്നു” എന്ന് നിങ്ങൾ ആക്രോശിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ, മറ്റെല്ലായിടത്തും ഭൂരിപക്ഷം പേരും ആവേശത്തോടെ ആഗ്രഹിക്കുകയും പ്രാർത്ഥിക്കുകയും ചെയ്തു, “ഇത് ഇംഗ്ലണ്ടല്ലാതെ മറ്റെവിടെയെങ്കിലും പോകട്ടെ …”.

ഒരു യുഗം തകർക്കുന്ന നാലുവർഷത്തെ ആത്യന്തിക പര്യവസാനത്തെ ലോർഡ്‌സിലെ നാടകീയ രംഗങ്ങൾ പൂർണ്ണഹൃദയത്തോടെ അംഗീകരിക്കാൻ ഒരാഴ്ചയോളം ലോകത്തെടുത്തു. കഴിഞ്ഞ അര-ഡസൻ ദിവസങ്ങളിൽ വേറിട്ടുനിൽക്കുന്നത് നിങ്ങൾ ആദ്യമായി ലോക ചാമ്പ്യന്മാരായി മാറിയത് മാത്രമാണ്.

നിങ്ങളുടെ വിജയത്തെക്കുറിച്ച് വിജയിക്കാത്ത ഓരോ ടീമിന്റെയും മുഖത്ത് ഉല്ലാസമോ സ്വമേധയാ ഉരസുന്നതോ ഇല്ല. ലണ്ടനിലെ തെരുവുകളിൽ ഓപ്പൺ-ടോപ്പ് ബസ് സവാരി നടന്നിട്ടില്ല, അല്ലെങ്കിൽ ബ്രിട്ടീഷ് ദ്വീപുകൾക്ക് പുറത്തുള്ള നിരവധി ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകർ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നില്ലെങ്കിൽ ഭയപ്പെട്ടിരുന്നു. മത്സരത്തിന് ശേഷമുള്ള പത്രസമ്മേളനത്തിനായി ഇയോൺ മോർഗൻ ന്യായമായി കൊണ്ടുവന്ന ട്രോഫി അവസാനമായി പരസ്യമായി കണ്ടത് വെള്ളിയാഴ്ച ഡർഹാമിന്റെ ടി 20 സ്ഫോടന മത്സരത്തിന് മുമ്പ് ഒരു ബെൻ സ്റ്റോക്സും മാർക്ക് വുഡും ചേർന്നാണ്.

എന്തെങ്കിലുമുണ്ടെങ്കിൽ, ഇത് നിങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം അർത്ഥമുണ്ടെന്ന് ഇംഗ്ലണ്ടിന് പുറത്തുള്ള പലരും അറിഞ്ഞിരിക്കില്ല. അതെ, ഒരു ലോകകപ്പ് നേടുന്നത് എല്ലാ കായിക ഇനങ്ങളിലും പരമമായ നേട്ടമാണ്. ഞായറാഴ്ച (ജൂലൈ 14) ലോർഡ്‌സ് മീഡിയ സെന്ററിൽ ഒരു കൂട്ടം മുൻ ഇംഗ്ലീഷ് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾ തകർന്നതാണോ, മാർക്ക് വുഡ് തന്റെ വീട്ടിലേക്കുള്ള ഡ്രൈവിൽ മെഡൽ ധരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ ആ നിമിഷം സ്വയം നഷ്ടപ്പെട്ട നിരവധി മുത്തശ്ശിമാരെക്കുറിച്ചോ എഴുതുന്നു. ജോസ് ബട്‌ലർ ജാമ്യം പൊളിച്ചു, ഇവിടുത്തെ രാജ്യം മുഴുവൻ അത്തരം ആഴത്തിലുള്ള വികാരത്തിൽ പിടിക്കപ്പെടുമെന്ന് പലരും പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നില്ല.

ആ ലോകകപ്പ് കിരീടം നിങ്ങളുടെ തോളിൽ ഒരു ചിപ്പ് പോലെ കാണപ്പെടുന്നില്ല – അരാജകത്വത്തിനും അനിശ്ചിതത്വത്തിനും ഇടയിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന് അത്യാവശ്യമാണ്. അതെ, പഴയകാലത്തെ ചില ഇംഗ്ലീഷ് കളിക്കാരിൽ നിന്ന് യഥാർത്ഥ കണ്ണുനീർ ഉണ്ടായിരുന്നു, അവരുടെ കാലഘട്ടത്തിൽ മറ്റുള്ളവരുടെ പരിഹാസത്തെ നിരന്തരം ക്ഷണിക്കുന്നതിനുള്ള കാരണങ്ങൾ അവരുടെ ടീം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. നിയന്ത്രണ സമയത്തെ അവസാന ഓവറിന്റെ അവസാന കുറച്ച് പന്തുകൾ പോലും ചിലർക്ക് കാണാൻ കഴിഞ്ഞില്ല – വുഡ് ബിബിസിയിലെ തന്റെ മികച്ച കോളത്തിൽ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതുപോലെ, ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിലെ സമകാലീന ഇംഗ്ലീഷുകാർക്കും കഴിയില്ല. അതേ ലേഖനത്തിൽ, അവസാന നിമിഷങ്ങളിൽ സ്റ്റോക്ക്സിന്റെ വിവിധ മാനസികാവസ്ഥകളെക്കുറിച്ചും ഫാസ്റ്റ് ബ ler ളർ വിവരിക്കുന്നു, അതിൽ മാച്ച് ജേതാവായ ഓൾ‌റ round ണ്ടർ സ്വയം തകർന്നു.

***

ബെൻ സ്റ്റോക്കിന്റെ ഏറ്റവും മോശമായതിന് ശേഷമുള്ള പ്രഭാതമായിരുന്നു അത് ഒരു ക്രിക്കറ്റ് മൈതാനത്ത് രാത്രി.

അവിടെ അദ്ദേഹത്തെ ഒരു മൂലയിൽ നിശബ്ദമായി ഇരുത്തി, പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടൽ കോഫി ഷോപ്പുകൾക്ക് സമാനമായ അലങ്കാര സസ്യങ്ങളിൽ ഒന്നിന്റെ ഇലകൾ ചെറുതായി സംരക്ഷിച്ചു. മേശയിലുടനീളം അവന്റെ പങ്കാളിയെ ഇരുന്നു. ഇംഗ്ലീഷ്, വെസ്റ്റ് ഇൻഡ്യൻ കളിക്കാരുടെ ഒരു സ്ട്രിംഗ് മങ്ങിയ പുഞ്ചിരി കൈമാറുകയോ കൈയുടെ നിർബന്ധിത തരംഗം കൈമാറുകയോ ചെയ്തപ്പോഴും ഇരുവരും തമ്മിൽ കൂടുതൽ സംസാരിച്ചില്ല.

അദ്ദേഹത്തോട് എന്താണ് പറയേണ്ടതെന്ന് ആർക്കും കൃത്യമായി അറിയില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു, അവൻ ദു re ഖിതനാകുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ദു deep ഖത്തിലാവുകയോ ചെയ്തതുപോലെ. കൊൽക്കത്തയിലെ ഈഡൻ ഗാർഡനിൽ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ തുടർച്ചയായി നാല് സിക്‌സറുകൾ സ്‌റ്റോക്‌സിനെ തകർത്ത കാർലോസ് ബ്രാത്‌വെയ്റ്റും അക്കൂട്ടത്തിലുണ്ട്. ക്രിക്കറ്റിന്റെ കൂടുതൽ നാടകീയമായ ഗെയിമുകളിലൊന്ന് അവസാനിപ്പിക്കാൻ ഇത് സഹായിച്ചു. ലോക ടി 20.

എന്നാൽ എത്ര ആത്മാർത്ഥമായി അദ്ദേഹത്തോട് സഹതാപം തോന്നി അല്ലെങ്കിൽ അനുഭാവപൂർവ്വം പോലും? ഇംഗ്ലീഷ് കായികരംഗത്തെ മറ്റൊരു അവസരമായിരുന്നോ, അവരുടെ ടീം അവരെ ഇറക്കിവിട്ടത്, എന്നാൽ ഗ്രിഞ്ച് സ്വന്തം ക്രിസ്മസ് മോഷ്ടിക്കുന്നതായി ലോകം മുഴുവൻ കണ്ടു. ലോർഡ്‌സിൽ മാർട്ടിൻ ഗുപ്റ്റിലിനെപ്പോലെ സ്റ്റോക്‌സിന് ചുറ്റും ഒരു കൈ വയ്ക്കണമെന്ന് പ്രതിപക്ഷക്കാരായ ആർക്കും തോന്നിയില്ല. ലണ്ടനിലെ പാർക്കിലെ എതിർപ്പ് കെയ്ൻ വില്യംസന്റെ ബ്ലാക്ക് ക്യാപ്സ് ആയിരുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഇംഗ്ലണ്ട് അതിരുകടന്നില്ലെങ്കിൽ ഏതൊരു കളിക്കാരനും സ്റ്റോക്ക്സിന് തോളിൽ തറച്ചുകൊടുക്കുമെന്ന് നമുക്ക് imagine ഹിക്കാവുന്നതേയുള്ളൂ.

അപ്പോൾ എന്തുകൊണ്ടാണ് നിഷ്പക്ഷ ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകർ ഇംഗ്ലണ്ട് വലിയ ഒന്നും നേടാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്തത്? അയൺ മെയ്ഡനെ ഉദ്ധരിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആശ്ചര്യപ്പെടുന്നു, കാരണം അവർ “കടലിനു കുറുകെ വന്ന വെള്ളക്കാർ” ആയതുകൊണ്ടും ലോകത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ഇപ്പോഴും കൊളോണിയൽ ഹാംഗ് ഓവറിൽ നിന്ന് മിടുക്കരാണ്. അല്ലെങ്കിൽ അനിവാര്യമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ ഭയന്ന് ഒരു പഴയ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നയാൾ സൂര്യനിൽ ഒരു നിമിഷം ജീവിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ എപ്പോഴും ജാഗരൂകരായിരിക്കുമോ എന്നതിന് സമാനമായിരുന്നോ, ഇത് എങ്ങനെയെങ്കിലും നിങ്ങളെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമെന്ന് അർത്ഥമാക്കുമോ? എന്തുതന്നെയായാലും, ഇംഗ്ലണ്ട് മറ്റ് പല രാജ്യങ്ങളിലും കായിക വിനോദങ്ങൾ നടത്തുമ്പോൾ എതിരാളികളാണ്, പ്രത്യേകിച്ചും അവർ വില്യംസന്റെ ഹൃദയം തകർത്തപ്പോൾ, ലണ്ടനിലും ലോകത്തെ മറ്റ് ഇംഗ്ലീഷ് ഇതര ആരാധകരും.

അങ്ങനെയെങ്കിൽ മിക്ക നിഷ്പക്ഷ ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകരും ഇംഗ്ലണ്ട് വലിയ ഒന്നും നേടണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണ്?

അപ്പോൾ എന്തുകൊണ്ടാണ് നിഷ്പക്ഷ ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകർ ഇംഗ്ലണ്ട് വലിയ ഒന്നും നേടാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്തത്? © ഗെറ്റി

എന്നാൽ ഇത് വ്യക്തമാകുമ്പോൾ, ഇംഗ്ലീഷ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർ ബിസിനസ്സിലേക്ക് തിരിച്ചുപോയി, ചിലർ ഇതിനകം തന്നെ ആഭ്യന്തര ടി 20 ടൂർണമെന്റിൽ അവരുടെ ക for ണ്ടികൾക്കായി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ കളിക്കാരെക്കാൾ കൂടുതൽ, ലോകകപ്പ് വിജയം ഈ രാജ്യത്ത് ക്രിക്കറ്റിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഏറ്റവും ഹൃദയസ്പർശിയായ കാര്യമാണ്.

ക്രിക്കറ്റിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു പരാമർശം ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിങ്ങൾക്ക് നിസ്സംഗമായ പ്രതികരണം ലഭിക്കുമെങ്കിലും, പെട്ടെന്ന് എല്ലാവരും ഇതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ലണ്ടനിലെ കാംഡൻ ട Town ണിലെ നിങ്ങളുടെ ടർക്കിഷ് ബാർബർ മുതൽ കോൺ‌വാളിലെ പോർട്ട് ഐസക്കിലെ പരിചാരിക വരെ, 40 വർഷത്തിനിടെ ആദ്യമായി ക്രിക്കറ്റിനെക്കുറിച്ച് മുത്തശ്ശി സംസാരിക്കുന്നത് കേട്ടിട്ടുണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ ടിന്റാഗലിലെ കിംഗ് ആർതർസ് ഹാളിലെ ക്യൂറേറ്റർ വരെ. രാജ്യത്തിന്റെ തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ അറ്റത്തുള്ള ബോസ്‌കാസിലിലെ നാട്ടുകാർ ഫൈനൽ ദിനത്തിൽ ഒരു പ്രാദേശിക പബ്ബിലെ രംഗം ഒരു ഫുട്‌ബോൾ ലോകകപ്പ് മത്സരത്തിന് സമാനമാണെന്ന് വിവരിക്കുന്നു.

ക്രിക്കറ്റ് മുഖത്ത് പുഞ്ചിരി വിടർത്തുന്നു, ഒരുപക്ഷേ 2005 ന് ശേഷം ആദ്യമായിരിക്കാം, അതിനുമുമ്പും ഒരുപക്ഷേ, മാത്രമല്ല ഇത് ഏറ്റുപറയുന്ന കളിക്കാർ മാത്രമല്ല ഫൈനലിന്റെ ഒന്നിലധികം റീപ്ലേകൾ കണ്ടു. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള വികാരത്തിന്റെ അമിതവേഗം ഇതാണ്, അതിലേറെയും ക്രിക്കറ്റ് സർക്കിളുകളിൽ, ഒരു പോഡ്‌കാസ്റ്റിലെ മത്സരം തിരിച്ചുവിളിക്കുമ്പോൾ ഇംഗ്ലണ്ട് എത്ര ഭാഗ്യവാനായിരുന്നുവെന്ന് – തമാശയിൽ പോലും – വളർത്താൻ നിങ്ങൾക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.

ലോകകപ്പ് നേടാൻ ഇംഗ്ലണ്ട് അർഹനാണ് എന്നതാണ് സത്യം. 50 ഓവർ ക്രിക്കറ്റിന്റെ പഴയ അവതാർ 2015 ൽ അഡ്‌ലെയ്ഡിൽ ബംഗ്ലാദേശ് അവസാനിപ്പിച്ചതിനുശേഷം അവർ ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിനെ സജീവമാക്കി. വലിയ ചെറിയ നിമിഷങ്ങൾ അവസാനിക്കാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ നീതി ലഭിച്ചത് മാത്രമാണ് – കർമ്മം ഒരുപക്ഷേ നാല് വർഷം മുമ്പ് നിശ്ചലമായിരുന്ന ഗെയിമിന്റെ ഫോർമാറ്റ് പരിവർത്തനം ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞതിന്. ബർമിംഗ്ഹാമിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയെ തോൽപ്പിച്ച ശേഷം മോർഗൻ പറഞ്ഞു, “അതിനുശേഷം ഞങ്ങൾ അവസാന നാല് വർഷത്തിനുള്ളിൽ എത്തുമെന്ന് നിങ്ങൾ പറഞ്ഞാൽ ഞാൻ നിങ്ങളെ പരിഹസിക്കുമായിരുന്നു.

ഒരാഴ്‌ചയ്‌ക്കുള്ളിൽ‌, ഇംഗ്ലണ്ടിന് പുറത്തുള്ള പലരും ഹോം ടീമിന് നേരെ മത്സരത്തിന്റെ വേലിയേറ്റം തിരിയുമ്പോൾ ചിരിക്കുമായിരുന്നു. പക്ഷേ, പൊടിപടലമാകുകയും അവരുടെ ടീമിന്റെ നേട്ടത്തിന്റെ ആധിക്യം രാജ്യമെമ്പാടും മുങ്ങുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, ഒരുപക്ഷേ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ അനുഭവിക്കുന്നുവെന്ന് പറയുന്നത് ബാക്കിയുള്ളവർക്ക് ന്യായമാണ്.

പോയി നിങ്ങളുടെ മുടി താഴ്ത്തുക. നിങ്ങൾ ഇതുവരെ ഞങ്ങളുടെ ഹൃദയം നേടിയിട്ടില്ലായിരിക്കാം, പക്ഷേ നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും ഇത് ചൂടാക്കിയിരിക്കാം, ഒരുപക്ഷേ അത് ഒരു മങ്ങിയതായി തോന്നാം.

© Cricbuzz