യുപിയിൽ വെടിയേറ്റ് മരിച്ച 10 പേരുടെ കുടുംബങ്ങളെ സന്ദർശിക്കാൻ പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി യാത്ര അവസാനിപ്പിച്ചു

കിഴക്കൻ യുപിയുടെ കോൺഗ്രസ് ചുമതലയുള്ള പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയെ റോഡരികിൽ ഇരിക്കുന്നതായി കണ്ടു.

ലഖ്‌നൗ:

ഭൂമി തർക്കത്തെത്തുടർന്ന് ഈയാഴ്ച നടന്ന വെടിവയ്പിൽ 10 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ട സോൺഭദ്രയിലെ ഗ്രാമത്തിലേക്കുള്ള യാത്രാമധ്യേ പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി വാർധയെ ഉത്തർപ്രദേശിൽ വെള്ളിയാഴ്ച തടഞ്ഞു. കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി റോഡിൽ ഇരുന്നു സർക്കാർ കാറിൽ ഗസ്റ്റ് ഹ to സിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതുവരെ പ്രതിഷേധിച്ചു.

കിഴക്കൻ യുപിയുടെ കോൺഗ്രസ് ചുമതലയുള്ള പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയെ സോൺഭദ്രയ്ക്കടുത്തുള്ള മിർസാപൂരിൽ ഒരു റോഡിൽ ഇരിക്കുന്ന ദൃശ്യങ്ങളിൽ കണ്ടു. അവളുടെ സുരക്ഷയും കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകരും. ദുരിതബാധിതരായ കുടുംബങ്ങളെ കാണാനാണ് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്, അവരുടെ അംഗങ്ങളെ നിഷ്കരുണം വെടിവച്ച് കൊന്നു. എന്റെ മകന്റെ പ്രായത്തിലുള്ള ഒരു ആൺകുട്ടിയെ വെടിവച്ച് ആശുപത്രിയിൽ കിടക്കുകയാണ്. എന്നെ നിയമപരമായ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നിർത്തിയതായി പറയുക, ”പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി എൻ‌ഡി‌ടി‌വിയോട് പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ മണ്ഡലമായ വാരണാസിയിൽ ഇന്ന് രാവിലെയാണ് അവർ വന്നിറങ്ങിയത്. സോൺഭദ്ര കൂട്ടക്കൊലയിൽ പരിക്കേറ്റവരെ കാണാൻ ആശുപത്രിയിൽ പോയി .

പിന്നീട് 80 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള സോൺഭദ്രയിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ ജില്ലയിൽ സമ്മേളനങ്ങൾ നിരോധിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ പുറത്തുവന്നിരുന്നു. “ഞാൻ സമാധാനത്തോടെ ഇരിക്കുകയാണ്, ആരെങ്കിലും എനിക്ക് ഓർഡർ കാണിക്കാമോ,” അവളുടെ കോൺ‌വോയ് നിർത്തിയ സ്ഥലത്ത് അവൾ പറഞ്ഞു.

ഒരു സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ വാഹനത്തിൽ അവളെ കൊണ്ടുപോകുമ്പോൾ അവർ പറഞ്ഞു: “അവർ എന്നെ എവിടെയാണ് കൊണ്ടുപോകുന്നതെന്ന് എനിക്കറിയില്ല, ഞങ്ങൾ എവിടെയും പോകാൻ തയ്യാറാണ്.”

“പ്രിയങ്ക-ജി” കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തതായി അവധേഷ് പാണ്ഡെ എന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

തന്നെ കൊണ്ടുപോയ ഗസ്റ്റ് ഹ house സിൽ പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി തൊഴിലാളികളോട് പറഞ്ഞു: “എനിക്ക് സോൺഭദ്രയിലേക്ക് പോകാൻ ആഗ്രഹമുണ്ടായിരുന്നു, അതിനാൽ അവിടെയുള്ള ആളുകൾക്ക് തനിച്ചായി തോന്നരുത്. എന്നെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത് ഇവിടെ എത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ ഞാൻ കണ്ടുമുട്ടുന്നതുവരെ ഞാൻ ഈ സ്ഥലം വിടുകയില്ല. കുടുംബങ്ങൾ. ‘

സഹോദരൻ രാഹുൽ ഗാന്ധി അവളെ തടങ്കലിൽ വച്ചത് അസ്വസ്ഥതയുണ്ടാക്കി. യുപിയിലെ സോൻഭദ്രയിൽ പ്രിയങ്കയെ അനധികൃതമായി അറസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നത് അസ്വസ്ഥത സൃഷ്ടിക്കുന്നു. സ്വന്തം ഭൂമി വിട്ടുനൽകാൻ വിസമ്മതിച്ചതിന്റെ പേരിൽ ക്രൂരമായി വെടിവച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ട 10 ആദിവാസി കർഷകരുടെ കുടുംബങ്ങളെ കണ്ടുമുട്ടുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്നതിനായി അധികാരത്തിന്റെ ഈ ഏകപക്ഷീയമായ പ്രയോഗം യുപിയിൽ ബിജെപി സർക്കാരിൻറെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അരക്ഷിതാവസ്ഥ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. , ”അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

യുപിയിലെ സോൺഭദ്രയിൽ പ്രിയങ്കയെ അനധികൃതമായി അറസ്റ്റ് ചെയ്തത് അസ്വസ്ഥത സൃഷ്ടിക്കുന്നു. സ്വന്തം ഭൂമി വിട്ടുനൽകാൻ വിസമ്മതിച്ചതിന്റെ പേരിൽ 10 ആദിവാസി കർഷകരുടെ കുടുംബങ്ങളെ ക്രൂരമായി വെടിവച്ചുകൊന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്നതിനായി ഈ ഏകപക്ഷീയമായ അധികാരം പ്രയോഗിക്കുന്നത് യുപിയിൽ ബിജെപി സർക്കാരിൻറെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അരക്ഷിതാവസ്ഥ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. pic.twitter.com/D1rty8KJVq

– രാഹുൽ ഗാന്ധി (ah രാഹുൽഗാന്ധി) 2019 ജൂലൈ 19

പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയുടെ ഭർത്താവ് റോബർട്ട് വാദ്ര തടങ്കലിനെ “എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നിയമലംഘനം” എന്നാണ് വിളിച്ചത്.

“സത്യത്തെ വശീകരിക്കുന്ന എല്ലാ ശബ്ദങ്ങളെയും അടിച്ചമർത്താൻ ഈ സർക്കാർ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ? സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഉടൻ തന്നെ അവളെ മോചിപ്പിച്ച് ജനാധിപത്യം ഒരു ജനാധിപത്യമായിരിക്കട്ടെ, സ്വേച്ഛാധിപത്യമല്ല,” അദ്ദേഹം ഒരു ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റിൽ എഴുതി.

തലമുറകളായി കൃഷിചെയ്തിരുന്ന 36 ഏക്കർ ഭൂമി വിട്ടുകൊടുക്കാൻ വിസമ്മതിച്ച ഒരു കൂട്ടം ആദിവാസി കർഷകർക്ക് നേരെ ഗ്രാമത്തലവൻ യജ്ഞ ദത്തും കൂട്ടാളികളും വെടിയുതിർത്തപ്പോൾ പത്ത് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 24 ലധികം പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. 32 ട്രാക്ടർ ട്രോളികളിലായി 200 ഓളം പേരെ യാഗ ദത്ത് കൊണ്ടുവന്നതായി ദൃക്‌സാക്ഷികൾ പറഞ്ഞു. രാജ്യം സമീപകാലത്ത് കണ്ട ഏറ്റവും രസകരമായ സംഭവങ്ങളിലൊന്നിൽ അരമണിക്കൂറിലധികം ആളുകൾ ആദിവാസികൾക്ക് നേരെ വെടിയുതിർത്തു.

കൂട്ടക്കൊലയിൽ 24 പേരെ ഇതുവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. യജ്ഞ ദത്തും സഹോദരനും ഉൾപ്പെടെ 78 പേർക്കെതിരെ കേസെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

സംഭവം നടന്ന ദിവസം പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു: “ബിജെപി ഭരിച്ച സംസ്ഥാനത്ത് കുറ്റവാളികളുടെ ആത്മവിശ്വാസം വളരെ ഉയർന്നതാണ്, പകൽ വെളിച്ചം കുറഞ്ഞ കൊലപാതകങ്ങൾ തുടർച്ചയായി നടക്കുന്നു. 3 സ്ത്രീകൾ ഉൾപ്പെടെ 9 ഗോണ്ട് ഗോത്രവർഗക്കാരെ ഭൂമിയിൽ വച്ച് കൊലപ്പെടുത്തി സോൻ‌ഭദ്രയിലെ ഉമ്പ ഗ്രാമത്തിലെ മാഫിയ ഹൃദയസ്തംഭനമാണ്. ഭരണവും മുഖ്യമന്ത്രിയും എല്ലാം ഉറങ്ങുകയാണ്. ഇങ്ങനെയാണോ സംസ്ഥാനം കുറ്റകൃത്യരഹിതമാകുക? ”

മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് ഇന്ന് കോൺഗ്രസിൽ ഏറ്റുമുട്ടി. മുൻകാലങ്ങളിൽ കോൺഗ്രസ് സർക്കാരുകൾ ലാൻഡ് മാഫിയകൾക്ക് സംരക്ഷണം നൽകിയിരുന്നുവെന്നും സോൺഭദ്ര സംഭവം ഇതിന് ഉദാഹരണമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2022 ലെ സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി യുപിയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിരുന്നതായി സോൺഭദ്ര സന്ദർശിക്കാനുള്ള പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയുടെ തീരുമാനം.

ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം 47 കാരനായ നേതാവിന്റെ യുപി സന്ദർശനമാണിത്. ഗാന്ധി സഹോദരങ്ങളുടെ ഉന്നത പ്രചാരണത്തിനിടയിലും കോൺഗ്രസിന് 80 സീറ്റുകളിൽ ഒരെണ്ണം മാത്രമേ നേടാനാകൂ.

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.