വിജയ് – ശങ്കർ – ചിക്ബ്സ്

<മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/107598/the-chronicles-of-vijay-and-
<വിഭാഗം>

<വിഭാഗം> <വിഭാഗം itemprop = "image" ഐറ്റംകാപ് = "" itemtype = "http://schema.org/ImageObject"> < 'ട്രെൻഡിംഗ് നയാഗൻ' എന്ന ചിത്രത്തിലെ ഫൈനലിൽ നിദേഹ ട്രോഫി ഫൈനലിൽ നിന്ന് വിജയ് ശങ്കർ ഒരു യാത്രയാണ്. ഉയരം = "396" itemprop = "contentUrl" src = "http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595x396/i1/c168168/from-the-lows-of-nidahas-troph.jpg" ശീർഷകം = "നിധഹാസ് ട്രോഫിയിൽ നിന്ന് ഫൈനലിൽ നിന്ന് ഒരു ട്രെൻഡിംഗ് നായകൻ എന്ന നിലയിലെത്തിയാൽ, വിജയ് ശങ്കറിന് തികച്ചും ഒരു യാത്രയാണ്." നിധിഹാസ് ട്രോഫിയിൽ നിന്ന് ഫൈനലിൽ നിന്ന് 'ട്രെൻഡിംഗ് നയാഗൻ' എന്ന പദവിയിൽ നിന്ന് വിജയ് ശങ്കറിന്റെ ഒരു യാത്രയാണിത്.

പിതാവ് എച്ച്. ശങ്കറിന്റെ ഫോൺ നിയന്ത്രണം വിട്ട്, തന്റെ മകനെ ‘ട്രെൻഡിംഗ് നായയ്ഗൻ’ എന്നു വിശേഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. വിജയ് ലോക ഫുട്ബോളുമായി രണ്ടാം സ്ഥാനവും ട്വന്റി ട്വൻറിയിൽ ഇന്ത്യക്ക് ഒന്നാം സ്ഥാനവും നൽകി. ഓസ്ട്രേലിയ. മാത്യു ഹെയ്ഡൻ അനിവാര്യമായ ലോകകപ്പ് ചോദ്യത്തിന് ഒരു ചിറകടിയോട് വിജയ് ചെയ്തതുപോലെ, ചെന്നൈയിലെ മദിപക്കാമ്പിലെ ശങ്കാർ കുടുംബത്തിലെ അംഗങ്ങൾ ഹാൾവേയിൽ

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

ഈ സമയത്തെ ബഹുമാനപൂർവ്വമായ ഒരു പാരമ്പര്യം ഇവിടെയുണ്ട്. വെങ്കട പെരുമാൾ സ്ട്രീറ്റിലെ മൂന്ന് നില കെട്ടിടത്തിൽ താമസിക്കുന്ന വിജയ് ടെലിവിഷനിൽ ആയിരിക്കുമ്പോഴാണ്. അമ്മയുടെ അപ്പൂപ്പൻ മുറിയിൽ അച്ഛന്റെ മകൻ അജയ് തന്റെ കിടപ്പുമുറിയിൽ നിൽക്കുമ്പോൾ അമ്മ മാത്രം കാണുന്നത് ഇഷ്ടമാണ്. അജയ് ഭാര്യയുടെ അടുത്തുള്ള മുറിയിലും ശങ്കറിന്റെ വാച്ചിലും ഇടം പിടിക്കുന്നു, അവിടെ വിജേയുടെ നിരവധി ക്രിക്കറ്റ് അവധികൾ ടെലിവിഷനിലാണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. ഇവയെല്ലാം ഈ പിതാവിനുള്ള മകന്റെ ക്രിക്കറ്റ് പര്യടനത്തിലെ ഒരു നാഴികക്കല്ലാണ്.

***

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

തിരുനെൽവേലി നഗരത്തിലെ തേപ്പാക്കുളം തെരുവിലെ താമസക്കാർ ശങ്കറും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യയും വടക്കുഭാഗത്തേയ്ക്ക് ചെന്നൈയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനിടയിൽ വളർന്നത്, സുബ്രഹ്മത്തിന്റെ ദുൽഖർ കുറിപ്പുകൾ വരെ ഉണർന്നിരുന്നു – പരമ്പരാഗത തമിഴ് ബ്രാഹ്മണ കുടുംബത്തിൽ സാധാരണ കളിക്കുന്ന ശബ്ദങ്ങളുടെ ഒരു സമാഹാരം. ചെന്നൈയിലെ ശങ്കറിന്റെ അന്തരിച്ചു, പരമ്പരാഗത അക്കാഡമിക്സ്-വെറും ക്രിക്കറ്റിലെ ചൂതാട്ടമാണ് 2000-ത്തിന്റെ തുടക്കം. ക്രിക്കറ്റിന്റെ ലോകത്തെക്കുറിച്ച് വിജയ് ചോദിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് തന്റെ ഭാര്യയെ ബോധ്യപ്പെടുത്താൻ തന്റെ ആദ്യ പ്രക്ഷോഭങ്ങളെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്ന ശങ്കർ പറയുന്നു, “യെന്തുക്കു ധൻ വിൻജൂട് ഉറുക് ഇറുകൂറുന്നു. ശങ്കർ, തന്നെയുള്ള ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനായിരുന്നു, തന്റെ സ്വപ്നങ്ങളെ, തന്റെ പുത്രന്മാരോടൊപ്പം, സ്വപ്നങ്ങളിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുവാൻ, അജയ് അല്ലെങ്കിൽ വിജയ് ഗെയിം ഇതേ രീതിയിൽ കളിയാണെങ്കിൽ ഒരു വമ്പൻ സ്പിന്നറും. അച്ഛന്റെ അച്ഛനായ അജയ്, തന്റെ ജോലിയുടെ മുന്നോടിയേക്കാവട്ടെ, ഒരു ജോലി അവസരത്തിന് മുൻകൈയെടുക്കണം. അച്ഛൻ ഒരു പക്കാ കളിക്കാരനെന്ന നിലയിൽ അച്ഛനായി മാറുകയായിരുന്നു.

നംഗനല്ലൂരിലെ മോഡൽ സീനിയർ സെക്കൻററി സ്കൂൾ ഈ പരിശ്രമത്തിൽ സഹകരിച്ചു, സ്കൂളിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള അക്കാദമിക് റെക്കോർഡിനെക്കുറിച്ചും, വിജയ്യുടെ മോശം പ്രകടനത്തെക്കുറിച്ചും ആശങ്കപ്പെടുന്നതുവരെ, ഒരു വീടു പണിയുക എന്ന ആശയത്തെ വിജയ് പിതാവ് ഉപേക്ഷിച്ചു, ഒരു ഇൻഡോർ നെറ്റ്സ്കെസ്സ് സംവിധാനം ഉണ്ടാക്കാനുള്ള ഒഴിവുള്ള സ്ഥലം ഉപയോഗിച്ചു. “height =” 396 “itemprop = “contentUrl” src = “http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595×396/i1/c168171/vijays-father-abandoned-the-i.jpg” title = “വിജയ് പിതാവ് രണ്ടാമത്തെ വീടു പണിയുകയും ഇൻഡോർ നെറ്റ്സ്കുകൾ നിർമ്മിക്കാനുള്ള ഒഴിവില്ലായ്മ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്തു. വിജയ്യുടെ പിതാവ് ഒരു രണ്ടാം വീട് നിർമ്മിക്കാനുള്ള ആശയം ഉപേക്ഷിക്കുകയും ഇൻഡോർ നെറ്റ്കൾ നിർമ്മിക്കാനുള്ള ഒഴിവുള്ള സ്ഥലം ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്തു. സൗകര്യം. © Cricbuzz

“പത്താം ക്ലാസ്സിൽ ഞങ്ങൾ സ്കൂളിൽ വിളിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു, പ്രിൻസിപ്പാൾ ചോദിച്ചു” അവൻ ബുക്കുകൾ പോലും തുറന്നു, നിങ്ങൾ എന്തുചെയ്യാൻ പോകുന്നു? അടുത്ത വർഷത്തെ പത്താംക്ലാസ് പരീക്ഷ എഴുതാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ? “അപ്പോൾ ഞാൻ പ്രിൻസിപ്പാളിനോട് പറഞ്ഞു,” അടുത്ത വർഷവും ഇതേ സംഗതി സംഭവിക്കും. “കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു വർഷങ്ങളായി നിങ്ങൾ സ്കൂളിൽ വരുന്നില്ലെന്ന് താങ്കൾ പറയുന്നു അവൻ നന്നായി കളിക്കുന്നതുകൊണ്ടും, അവൻ കാരണം നിങ്ങൾ അവനെ ഒരു ശതമാനം നഷ്ടപ്പെടാതെ സ്കൂളിൽ നഷ്ടപ്പെടില്ല, അവൻ കടന്നുചെല്ലും, വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല, 10th എപ്പോൾ, പ്രിൻസിപ്പൽ സമ്മതിച്ചു, അവൻ എഴുതി പരീക്ഷകൾ, “ശങ്കർ പറയുന്നു.

അമ്മയുടെ നിഴൽവിളിക്ക് ഏറെയും, തന്റെ ഭർത്താവ് വിജയ് കോളേജിലെത്തി. എങ്കിലും, അണ്ടർ 19 മത്സരങ്ങളിൽ 107 മത്സരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കിയ ശങ്കർ തന്റെ മകന് ബിരുദദാന പഠനത്തിനായി ഒപ്പിട്ടു. എന്നാൽ, ജീവിതത്തിന്റെ എല്ലാ തീരുമാനങ്ങളും നിർണായക ഘട്ടത്തിൽ വിജയ് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധതയെക്കുറിച്ച് ഉറപ്പുനൽകുന്നതിൽ നിന്ന് നിരന്തരം ശ്രമിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തെ തടഞ്ഞുനിർത്തിയില്ല.

“തീരുമാനിക്കുക ഞാൻ വീണ്ടും നിങ്ങൾക്ക് അവസരം പാഴാക്കരുത്, നിങ്ങളുടെ സമയം പാഴാക്കരുത്, സമയം പാഴാക്കരുത്, കാരണം വിദ്യാഭ്യാസം ആവശ്യമാണ്, നിങ്ങൾ ഒരു പ്രൊഫഷനായി ക്രിക്കറ്റ് എടുക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ ശരാശരി മാർക്കും നിങ്ങൾ സ്കോർ ചെയ്താൽ, ഞങ്ങൾ കഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല, “ശങ്കർ തന്റെ മകനോട് പറഞ്ഞപ്പോൾ, തന്റെ തമിഴ് സ്വഭാവത്തെ വളരെ പാരമ്പര്യമായി അവതരിപ്പിച്ചു. ഓരോ തവണയും വിജയ് തന്റെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അചഞ്ചലനായി.

ഈ തീരുമാനം വിജയ്ക്ക് ഒരിക്കലും ഉണ്ടാക്കുകയോ ബ്രേക്ക് ചെയ്യുകയോ ചെയ്തില്ല. കുടുംബ ജീവിതത്തിൽ തന്റെ അപ്പം നേടിയ കഴിവുകളെയെല്ലാം മറികടക്കുന്നില്ല. അച്ഛനുവേണ്ടി എല്ലാ വർഷവും മുമ്പുതന്നെ, തന്റെ അഭിലാഷങ്ങളുടെ പുരോഗതിയെ തടഞ്ഞുനിർത്താനും, പരസ്യപ്രചരണങ്ങളുടെ ബിസിനസിലേക്ക് പ്രേരിപ്പിക്കാനും അയാളെ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

ശ്രദ്ധേയമായ കാര്യങ്ങളിൽ വിജയ്ക്ക് കുറച്ചുപേർ മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. ഒരേയൊരു സഹസ്രാബ്ദ തത്വം, എല്ലായ്പ്പോഴും നന്നായി വസ്ത്രധാരണം ചെയ്ത് #OOTD [ദിനാഘോഷം] സംസ്ക്കാരവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാനുള്ള ആഗ്രഹമാണ്. തന്റെ സുഹൃത്തുക്കളുമൊത്ത് സിനിമാ പ്ലാനുകളുമൊത്ത് വീടിനടുത്തുള്ള താത്പര്യമനുസരിച്ചുള്ള താത്പര്യങ്ങൾ റദ്ദാക്കപ്പെട്ടു.

“ചതുർവേദ്, പഞ്ചപ്പേസൻ, ഹരിപ്രസാദ് എന്നിവരുടെ ഏഴ് എട്ട് സുഹൃത്തുക്കൾ ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. ആ പദ്ധതി ഉപേക്ഷിച്ച് വീട്ടിലിരുന്ന് അവർ നഗരത്തിൽ ചുറ്റിപ്പിടിക്കുകയോ സാഹസിക കൂട്ടുകൃഷി നടത്തുകയോ ചെയ്യുന്നില്ല … മോശമായ ശീലങ്ങൾ അവർ എപ്പോഴും ഇവിടെയുണ്ട്, ഏറ്റവും മികച്ചത് അവർ ഒരു പഴച്ചാർ ജ്യൂസ് സ്റ്റോർ വഴി പോകും പുറത്തു പോകാൻ ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാമെങ്കിലും അവർ ചെയ്യുന്നില്ല, “ശങ്കർ പറയുന്നു. ഒരിക്കൽ ക്രിക്കറ്റിന്റെ വോർട്ടെക്സിനെ തളർത്തി, വിജയ് നിരന്തരം, തമിഴ്നാട്ടിലെ ക്രീസിലെത്തിയപ്പോൾ, ഒരു ദിവസം തഞ്ചാവൂരിലെത്തി. മധുരയിൽ അടുത്തത്. ഇക്കാലത്ത് അച്ഛൻ നിരന്തരമായി സാന്നിദ്ധ്യം കാട്ടി, അയാളുടെ ബാറ്റ് വാതിലിന്റെ ബാഗ് ചലിപ്പിച്ചു. യാത്രയിൽ അധിനിവേശം നടക്കാത്ത സമയത്ത്, ശങ്കർ തന്റെ മകന്റെ ക്രിക്കറ്റ് മത്സരങ്ങളെ എല്ലാ തലങ്ങളിലും മണിക്കൂറുകളോളം വായനക്കാരുമായി ഇടപഴകും. ബോംബെയിൽ അണ്ടർ 19 തലത്തിൽ യൂനിവേഴ്സിറ്റി മൽസരങ്ങൾ കളിക്കാനും അദ്ദേഹം ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു.ഒന്ന് കളത്തിൽ അദ്ദേഹം ബാറ്റിംഗ് നടത്തിയിരുന്നു. 80 മണിക്ക് ക്രോസ് മൈതനിൽ വെച്ച് ഞാൻ എട്ട് മണിക്ക് ചെന്നൈയിൽ നിന്ന് ഒരു വിമാനം ഉണ്ടായിരുന്നു, അതിനാൽ ഈ ഗെയിം എനിക്ക് പറയാനുള്ള സമയമാകുമ്പോൾ ഞാൻ എയർപോർട്ടിലേക്ക് കയറാം, അപ്പോൾ ഞങ്ങളുടെ ഫോണിൽ നിന്നും ഒരു ഫോൺ കോൾ കിട്ടി. സേലത്തിലെ ഒരു ക്വാർട്ടർ ഫൈനൽസ് ഗെയിം, വിജയ് കളിക്കാനാഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, മറ്റൊന്നും പുറത്തു പോകാതെയാണ് എന്റെ വിമാനം വൈകിയത്, 8-ആമത്തെ വിമാനത്തിൽ ഞാൻ ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്തു.

“ഞങ്ങൾ ഇരുവരും വിമാനം എടുത്തിരുന്നു. ചെന്നൈയിലെ ഒരു അധിക കിറ്റ് ബാഗ് ഇവിടെയുണ്ട്. ചെന്നൈയിൽ എത്തിയപ്പോഴേക്കും വൈകുന്നേരം 12.30 നും 1 നും ഇടയിലായിരുന്നു. വീട്ടിൽ വന്നപ്പോൾ കാറിനെയും ഷേമിലെയും ഞാൻ അവനെ താഴെയിറക്കിക്കളഞ്ഞു, അത് രാവിലെ 5 മണി. അവിടെ നിന്ന് അദ്ദേഹം നേരിട്ട് സേലത്തെ കളിക്കാനായി കളിച്ചു. ഇത് അന്തർ ജില്ലാ ടൂർണമെന്റായിരുന്നു. എന്തുതന്നെയായാലും, കളിക്കാനിറങ്ങാൻ അവൻ തയ്യാറാകും. ആ സമയത്ത്, ഞാൻ കളിച്ചുവെന്ന് പറയാൻ താനില്ല, ഞാൻ ക്ഷീണിതനാണ്. ക്രിക്കറ്റിന്റെയും ക്രിക്കറ്റിന്റെയും ക്രിക്കറ്റ് മാത്രമായിരുന്നു അക്കാലത്ത് അത് ക്രിക്കറ്റ്, “ശങ്കർ പറയുന്നു.

വിജയ്യുടെ ട്രോഫി ക്യാബിനറ്റിന് മുന്നിൽ മാതാപിതാക്കൾ പങ്കെടുക്കുന്നു. “height =” 396 “itemprop =” contentUrl “src =” http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595×396/i1/c168173/vijays-parents-pose-in-front.jpg “title = വിജയ് മാതാപിതാക്കൾ തൻറെ ട്രോഫി മന്ത്രിസഭയുടെ മുന്നിൽ നിൽക്കുന്നു. “വിജയ് മാതാപിതാക്കളുടെ ട്രോഫി കാബിനറ്റിനു മുന്നിൽ നിൽക്കുന്നു .. © Cricbuzz

കോച്ച് എസ് തന്റെ ചിറകിൽ വിജയ് എത്തിയ ബാലാജിയാണ് ചെന്നൈയിലെ രണ്ടാമത്തെ ഡിവിഷൻ ക്രിക്കറ്റിൽ ഐസിഎഫ് കളത്തിലിറങ്ങിയപ്പോഴെല്ലാം അവരുടെ ഒറ്റ സെഷനുകൾക്ക് ഇനി വീടുകളുണ്ടാകും. വിജയ് 20 ൽ എത്തിച്ചേർന്നപ്പോൾ, ശങ്കറിന്റെ വലതു വശത്ത് വലിച്ചെറിയാൻ പതുക്കെ നെഞ്ചിന്റെ വലതു വശത്തേക്ക് കുതിച്ചുചാടുവാൻ ശങ്കറിനു സാധിച്ചു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ ടെറസസിന്റെ പരിമിതികൾക്കപ്പുറം പുരോഗതിയുണ്ടാക്കി. ഒരു സ്പിന്നറെ ഒരു മീഡിയം പേസർ ആയി മാറ്റുന്ന വിജയ്, പരമ്പരാഗതമായി വലിയ സ്പിന്നർമാരുടെ സ്ഥാനത്ത് പരുക്കേറ്റിരുന്നു. ഒരുപക്ഷേ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പിതാവിന്റെ ശക്തമായ ഇച്ഛാശക്തിയാണ് സ്വിച്ച് സ്വാധീനിച്ചത്: നിങ്ങൾക്ക് ഒരു തലത്തിൽ താഴെ കളിക്കാനാകും, എന്നാൽ തണ്ണി തകകുടുന്നത് [വാട്ടർ ബോയ് ആയിത്തീരരുത്]. 2012 ഡിസംബറിൽ ഫസ്റ്റ്ക്ലാസ്സ് അരങ്ങേറ്റം വന്നപ്പോൾ വിജയ് പുറത്താകാതെ 63 റൺസ് നേടി. രണ്ടു വിക്കറ്റുകൾ വീഴ്ത്തിയപ്പോൾ ആദ്യ ബൗളറായിരുന്നു വില്ല്യം. നാഗ്പൂരിലെ വിദർഭ. അഭിനവ് മുകുന്ദ്, സുബ്രഹ്മണ്യം ബദരിനാഥ്, ലക്ഷ്മിപതി ബാലാജി, ദിനേശ് കാർത്തിക്, ശദബ് ജകതി എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ തമിഴ്നാട്ടിലെ ആദ്യ ഡിവിഷൻ ക്രിക്കറ്റിലെ വിജയ് സിസി ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായിരുന്നു. രഞ്ജി ട്രോഫി ക്യാമ്പിൽ ഫൈനലിൽ തമിഴ്നാടിന്റെ റണ്ണൗട്ടായി സെഞ്ചുറി നേടി. 111, 82, 91, 103 എന്നീ സ്കോറുകളിൽ 577 റൺസടിച്ചതായിരുന്നു ഇത്. . ഫസ്റ്റ് ക്ളാസ് ക്രിക്കറ്റിലെ വിജയ് വിജയ്, ദീർഘകാലത്തേക്ക് വീട്ടിൽ നിന്ന് അകലെയാണ്. ശങ്കർ ഒരുപക്ഷേ ഒരു പടിപടിയായി എടുക്കേണ്ട സമയം അതിശയോക്തിയാവുന്ന ഒരു 20 വയസായ ഒരു വാർഡന്റെ ഭീകരമായ മകനായിരുന്നില്ല എന്ന് ശങ്കർ തീരുമാനിച്ചു.

” ഞാൻ അവിടെയുണ്ടായിരുന്നപ്പോൾ എനിക്ക് അറിയാമായിരുന്നു, ഞാൻ ചെയ്യാത്ത സമയത്ത് ഞാൻ അത് വ്യക്തമാക്കുകയും ചെയ്തു. അയാൾ പറഞ്ഞു: “ഡാഡിക്ക് വിഷമമില്ല, ഞാൻ വളരെ സുഖമാണ്.” അദ്ദേഹം ഉള്ളിൽ എന്താണെന്നറിയാമോ, ഞങ്ങൾക്കറിഞ്ഞുകൂടാ, ശരിയാണോ? അവൻ ആവശ്യപ്പെട്ടാൽ പോലും ഞാൻ അകന്നു പോയിരുന്നു, ചില മത്സരങ്ങൾ ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ ഉപേക്ഷിച്ചു മടങ്ങിവന്നു. ”

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody"> നിങ്ങൾ ഒരു പക്കാ കളിക്കാരനാകണം. ‘ഈ കുട്ടി, ഞങ്ങൾ പിന്നീട് കാണും’ എന്ന് ആരും ചിന്തിക്കില്ല: വിജയ് ഒരിക്കൽ വിജയ് പറഞ്ഞു: “പോസ്റ്റ്-മാച്ച് ചാറ്റുകൾ പോലും കോച്ച് എസ് ബാലാജി അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം കളിയോടുള്ള കളിയുടെ മനോഭാവം. “ഡാഡി മാത്രം വെച്ച് ഒരു പന്ത് ആയിരുന്നു,” വിജയ് പറഞ്ഞു, ഷോട്ട് സെലക്ഷൻ സെലക്ഷൻ ശങ്കറിന്റെ ചോദ്യം ചോദിക്കുന്നെങ്കിൽ. “ഞാൻ സന്തോഷത്തോടെ പുറത്തേക്കിറങ്ങുമോ? ഈ ചോദ്യങ്ങളൊക്കെ സർ ചോദിച്ചു.”

എന്നാൽ വിജയ് ഒരു “നല്ല പയ്യൻ” എന്ന പേരിൽ അറിയപ്പെടുന്നു. അത്രയും കാലം, അവന്റെ അമ്മ ഇപ്പോഴും ഒരു നല്ല രാത്രി ആഘോഷിക്കാൻ ഹാളിൽ ടെലിഫോണിലൂടെ വൈകുന്നേരം വരെ ഉണർന്നിരിക്കുകയാണ്. സൺറൈസേഴ്സ് ഹൈദരാബാദിലെ ഇൻഗ്രക്-സ്ക്വാഡ് പരിശീലന മത്സരം ഉൾപ്പെടെ വിജയികളുടെ പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ പിതാവിൻറെ ചെറു സംഗ്രഹങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു.

വിജയ് ക്രിക്കറ്റിന്റെ പതിവു ശൈലിയിൽ, ശങ്കറിന്റെ ചുമതലകൾ തന്റെ മകനു ചുറ്റും ഒരു ഘടന സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി വികസിച്ചുവരുന്നു. കായിക തമാശ നിറഞ്ഞ ലോകം. നിദേഹാസ് ട്രോഫി ഫൈനൽ ഒരു സംഭവമാണ്. ട്വന്റി 20 ട്രിഗ്രിയിൽ ചെന്നൈയും കൊളംബോയും തമ്മിലുള്ള ശങ്കർ ഷങ്കർ ചാടിപ്പോയി. ഫൈനലിൽ വിജയ് കളത്തിലിറങ്ങി മുസ്തഫീസർ റഹ്മാന്റെ പതിനെട്ട് പത്ത് പോയിൻറുകളിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. ഓവർ. അവസാന ഓവറുകളിൽ ദിനേഷ് കാർത്തിക്കിനെ വിജയത്തിലേക്ക് നയിച്ചു. പക്ഷേ, വിജയിയെ പൂർണമായും ഹൃദയസ്പർശിയായ ആഘോഷങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. അദ്ദേഹം അതിനെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്നതിനുമുൻപ് രാത്രി മൂന്നു ദിവസം കഴിഞ്ഞു, ഭീകരതയെ ആശ്രയിച്ചുള്ളതാണ്.

“ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ നന്നായി രൂപപ്പെടുത്തണം, അത് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക.” പറയുക വിഷമിക്കേണ്ട, വെറും ഒരു ഗെയിം, നിങ്ങൾക്ക് എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും തിരിച്ചുവരാനാകും ആ മൂന്ന് [നാലു] പന്തുകൾക്കുവേണ്ടിയാണ് അദ്ദേഹം കളിയാക്കിയത്, പക്ഷേ, കളിയിലെ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളും അന്തരീക്ഷമർദ്ദം, മേഘങ്ങൾ കടന്നുപോകുന്നതിനെ തിരിച്ചറിയാൻ അജ്ഞാതമായേക്കില്ല.അദ്ദേഹം മൂന്നു ദിവസം അസ്വസ്ഥനായിരുന്നു. സ്ലീപ്സ് പോലും. ” വെങ്കടേഷ് പെരുമാൾ സ്ട്രീറ്റിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ വീട്ടിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതിന് വിജയ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരെ കാണാം.

ഉയരം = “396” itemprop = “contentUrl” src = “http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595×396/i1/c168176/vijays-cricketing-equipments.jpg” title = “വിജയ് ക്രിക്കറ്റ് കോച്ചിംഗ് ഉപകരണങ്ങൾ വെങ്കടേശ് പെരുമാൾ തെരുവിൽ തന്റെ വീട്ടിൽ കാണാം. വീക്കെറ്റേ പെരുമാൾ സ്ട്രീറ്റിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ വീട്ടിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതിന് വിജയ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരെ കാണാം. © Cricbuzz

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

വാക്കുകൾ ഒരേയൊരു ആശയം മാത്രമായിരുന്നില്ല. “തന്റെ ഭാര്യക്ക് എന്തൊക്കെ ആഹാരം ചോദിക്കുന്നു, അപ്പോൾ അവൾ തയ്യാറാകും,” ദോശ സന്ധുവൻ, തായീർ സദാം അവലോ തൻ, നല്ല വതാ കൊഴമ്പ്, uralakazhangu കറ കറി പന്നി കുടു [അവൻ]

ന്യൂടറൽ എന്നാൽ പിന്നീട് നിദേഹാസ്, അവൻ പക്വതയിലാണ് ചെയ്തു. അതിനാലാണ് അവൻ പറയുന്നത്, ‘ഞാൻ നിഷ്പക്ഷത പാലിക്കാൻ പഠിക്കണം. ഞാൻ നന്നായി ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, ഞാൻ മോശമായി പെരുമാറില്ലെങ്കിൽ, ഞാൻ ദുഃഖിതനാകില്ല. ‘ നാഗ്പൂര് ഏകദിനത്തിലെ അവസാന ഓവറിലെ അവസാന മത്സരം കണ്ടെങ്കിലും അദ്ദേഹം ഒരിക്കൽ വിമാനം അടിച്ചുതള്ളി, പക്ഷെ അത്ര പതറിയില്ലായിരുന്നു, “ശങ്കർ പറയുന്നു.

ഈ മകന് ഈ മാനസിക പക്വത എത്രയും പെട്ടെന്ന് നേടിയെടുക്കുമെന്ന് അച്ഛൻ ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ടോ? 24 ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ തന്റെ മകനെ ഇന്ത്യക്ക് വേണ്ടി കളിക്കാൻ ആഗ്രഹമുണ്ടായിരുന്നു. വിജയ് അത് ഇൻഡ്യൻ എ ഓസ്ട്രേലിയൻ ടൂർണമെന്റിന് 2016 ആഗസ്ത് വരെ തിരഞ്ഞെടുത്തു. തുടർച്ചയായ മുട്ടുമടങ്ങ് പുരോഗമിച്ചു. ഹാർഡിക് പാണ്ഡ്യക്ക് വേണ്ടി ഒരു തീരുമാനമെടുക്കുകയും, ഹ്രസ്വകാല, പക്ഷേ കുത്തിവയ്പ്പിലൂടെ പ്രലോഭനപരമായ പരിഹാരം തേടാനുള്ള കഠിനശ്രമം ചെയ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

“100 ശതമാനം നൽകാൻ അദ്ദേഹത്തിന് സാധിക്കില്ലെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ, ടീമിൽ മാനേജ്മെൻറിനു പോലും സന്തോഷം ഉണ്ടായിരുന്നു. ഉടനെ ഞങ്ങൾ ബിസിസിഐയുമായി സംസാരിച്ചു. അന്ധേരിയിലെ ധീരുബായ് അംബാനി ഹോസ്പിറ്റലിലാണ് അയാൾ അയാളെ രക്ഷിച്ചത്. അടുത്ത രാത്രിയിൽ ശസ്ത്രക്രിയ പൂർത്തിയായി. അത് പെട്ടെന്നുള്ള ആയിരുന്നു. അതിനു ശേഷം, ഒരു പുനർവിചിന്തനാകണം …, “ശങ്കർ പറയുന്നു.

” ഇന്ത്യൻ കോച്ച് ക്യാച്ചായിരുന്നു രാഹുൽ ദ്രാവിഡ്. കൊള്ളാം. ദ്രാവിഡ് തന്നെ പറഞ്ഞു, ‘നിങ്ങൾക്ക് ധാരാളം ക്രിക്കറ്റ് കിട്ടും, ഒരു താൽക്കാലിക പരിഹാരത്തിനായി പോകരുത്, ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് പോകണം, അത് നിങ്ങളെ വളരെ ദീർഘമായി നയിക്കും. നിങ്ങൾ ഒരു കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തുകയാണെങ്കിൽ, ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ നിങ്ങൾക്കത് വീണ്ടും ആവശ്യമായി വരും. പരമാവധി നിങ്ങൾക്ക് മൂന്ന് കുത്തിവയ്പ്പുകൾ എടുക്കാം. ഒരു അവസരം എടുക്കരുത്. ‘

“ടീം മാനേജ്മെന്റ്, സെലക്ടർമാർ നിങ്ങളുടെ പേര് ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി എഴുതണം. രണ്ടാമത്തെ ചിന്തകൾ ഇല്ലാതെ, നിങ്ങളുടെ പേര് സ്ക്വാഡ് ഷീറ്റിൽ ഉണ്ടായിരിക്കണം. നിങ്ങൾ ഒരു പക്കാ കളിക്കാരനായിരിക്കണം. ആരും തന്നെ ചിന്തിക്കണം ‘ഈ കുട്ടി, നമുക്ക് പിന്നീട് കാണാം. ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ 15 ാം സ്ഥാനത്ത് വെച്ച് തീരുമാനിക്കും, എന്നിട്ട് തീരുമാനിക്കുക ” ശങ്കർ പറഞ്ഞു.

ഇൻഡ്യൻ ക്രിക്കറ്റിലെ ജീവിതം വേഗത്തിൽ ചലിക്കും, ചിലപ്പോൾ അപ്രതീക്ഷിതമായി നാലു വർഷം മുൻപ്, ഐസിസി വേൾഡ് കപ്പ് 2015 ഷോയിൽ പങ്കെടുത്തുവെന്ന പരാതിയിൽ വിജയ്ശങ്കർ തന്റെ കുപ്പായമണിഞ്ഞപ്പോൾ, ഒരു ഫോട്ടോയിൽ ‘മറ്റൊരു അനുഭവം’ പകർത്തി, ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ, ശങ്കരന്റെ ഫോൺ വീണ്ടും അനായാസമാക്കുന്നു.

Cricbuzz

<വിഭാഗം>