ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് – ഇക്കണോമിക് ടൈംസാണ് പണമിടപാടിലെ സന്ദേശം

പൊരിച്ച മദ്യമൂല്യം

വിജയ് മല്യ

ബുധനാഴ്ച വീണ്ടും സോഷ്യൽ മീഡിയയിലേക്ക് എടുത്തു, ഈ സമയം തന്റെ ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കാൻ

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്

സ്ഥാപകൻ

നരേഷ് ഗോയൽ

രാജ്യത്തെ പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകൾക്ക് നൽകുന്ന എല്ലാ പണവും തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ സ്വന്തം ഓഫർ ആവർത്തിക്കുക.

അഴിമതി, കള്ളപ്പണ ഇടപാടുകൾ സംബന്ധിച്ച് ഇന്ത്യയ്ക്ക് കൈമാറുന്നതിനെതിരെ 63 കാരനായ ഇന്ദിര പറഞ്ഞു. സ്വകാര്യ വിമാനക്കമ്പനികൾ ഇന്ത്യൻ സർക്കാരിന്റെ പക്ഷപാതിത്വത്തിനെതിരെ ആരോപണമുന്നയിച്ചിരുന്നു. അവൻറെയാണ്

കിങ്ഫിഷർ എയർലൈൻസ്

ഇപ്പോൾ ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്.

കിംഗ് ഫിഷറിൻറെ പ്രധാന എതിരാളിയായിരുന്നെങ്കിലും ജെറ്റ് എയർ ഇന്ത്യ കബളിപ്പിക്കാനായി 35,000 കോടി രൂപയുടെ പൊതു ഫണ്ടുകൾ ഉപയോഗിച്ചപ്പോൾ പരാജയപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് അപ്രതീക്ഷിതമായ ഒരു സ്വകാര്യ വിമാനക്കമ്പനിയെ കണ്ടതിൽ എനിക്ക് ഖേദമുണ്ട്. ഒരു പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനമെന്ന നിലയിൽ വിവേചനത്തിന് യാതൊരു ന്യായീകരണവുമില്ല, “ട്വിറ്ററിലെ ഏറ്റവും പുതിയ ഇടപെടലിൽ മല്യ എഴുതി.

ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ, ഏറ്റവും ബഹുമതിയായ എയർ ഇന്ത്യയായി മാറുന്ന കിങ്ഫിഷറിൽ ഞാൻ വളരെയധികം നിക്ഷേപം നടത്തി. കിംഗ്ഫിഷർ പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളിൽ നിന്നും വായ്പയെടുക്കുന്നുവെന്നത് ശരിയാണ്. 100 ശതമാനം തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ ഞാൻ വാഗ്ദാനം നൽകിയിട്ടുണ്ട്, പകരം കുറ്റാരോപിതനാക്കപ്പെടുന്നു. എയർലൈൻ കർമ്മ? ”

കിംഗ്ഫിഷർ എയർലൈൻസ് മേധാവിയും കിംഗ്ഫിഷർ എയർലൈൻസ് മേധാവിയും തമ്മിൽ ഒരു സ്വൈപ്പ് കൂടി നടത്തിയിരുന്നു. ഇപ്പോഴിതാ കിംഗ്ഫിഷർ എയർലൈൻസ് ബാങ്കുകൾക്ക് നൽകിവരുന്ന പണം നൽകാനായി എല്ലാ ഓഫറുകളും നൽകാറുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യുകെയിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരുകയായിരുന്നു.

“ഞാൻ അകത്തുകയറുകയാണെങ്കിലും ഒന്നുകൂടി നൽകുവാൻ ഞാൻ സന്നദ്ധനാണ്

ലണ്ടൻ

അല്ലെങ്കിൽ ഇന്ത്യൻ ജയിലിൽ. ബാങ്കുകൾ ആദ്യം പണം നൽകിയത് എന്തുകൊണ്ട്? “അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് സ്ഥാപകൻ ഗോയലിനും ഭാര്യ നീറ്റയ്ക്കുമെതിരെ കൂടുതൽ വ്യക്തിപരമായ നോട്ടത്തിൽ യുബി ഗ്രൂപ്പ് മേധാവി തന്റെ സഹതാപം പ്രകടിപ്പിച്ചു. പണമൊഴുക്കില്ലാത്ത സ്വകാര്യ വിമാനക്കമ്പനികൾ നേരിടുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഒരുപാട് പ്രതിസന്ധികൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. .

“നമ്മൾ കടുത്ത എതിരാളികളാണെങ്കിലും, എന്റെ അനുഭാവികൾ നരേഷെയും നീറ്റ ഗോയലിനെയും പുറത്തേക്ക് പോയിട്ടുണ്ട്, ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഇന്ത്യയെ വളരെയേറെ പ്രശംസിച്ചു, ഫൈൻ എയർലൈന് സുപ്രധാന കണക്റ്റിവിറ്റി, ക്ലാസ് സർവീസാണ് നൽകുന്നത്. എന്തുകൊണ്ട്, “മല്യ ചോദ്യം ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞ ഡിസംബറിലാണ് ലണ്ടനിലെ വെസ്റ്റ്മിൻസ്റ്റർ മജിസ്ട്രേറ്റ് കോടതിയിൽ ഹർജി നൽകിയത്. ബ്രിട്ടനിലെ ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറിയായ സജിദ് ജാവേദ് ഫെബ്രുവരിയിൽ ഒപ്പുവെച്ചതിനെത്തുടർന്നാണ് യുകെയ്ക്ക് ഹൈക്കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചത്.

ആ അഭിസംബോധനയുടെ ആദ്യതലത്തിൽ ഹൈക്കോടതി ഇതിനകം തന്നെ തള്ളിക്കളഞ്ഞു. മല്ലിയയുടെ അപേക്ഷക്ക് അപ്പീൽ നൽകുന്നതിന് അനുമതി നൽകാനുള്ള ഏതെങ്കിലുമൊരു തീരുമാനത്തെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോൾ പരിഗണിക്കപ്പെടും.

ബ്രിട്ടനിലെ കോടതികളിൽ അനിയന്ത്രിതമായ നിയമവ്യവസ്ഥകളാണ് ബിസിനസ്സുകാരൻ. കുടിക്കുന്ന ഭീമൻ ഡിയേജോ, സ്വിസ് ബാങ്ക് യുബിഎസ് കൊണ്ടുവന്ന 40 മില്ല്യൺ ഡോളർ, റീജന്റ് പാർക്കിനെ മറികടക്കാനുള്ള തന്റെ ലഹളയുടെ ലണ്ടൻ സ്വദേശിയാണ്.

അതേസമയം കഴിഞ്ഞ വർഷം മെയ് മാസത്തിൽ യു കെ ഹൈക്കോടതി വിധി പ്രഖ്യാപിച്ച 13 ഇന്ത്യൻ ബാങ്കുകളുടെ കൺസോർഷ്യം സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ) തുടരുകയും ചെയ്തു. അവർക്ക് 1.145 ബില്യൺ ഡോളർ നൽകണം.