ഇംഗ്ലണ്ട് ടീമിന് ജഫ്റ ആർച്ചറി വിടുകയാണെന്ന് 17 Apr 19 – ഇന്റർനാഷണൽ ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിൽ

2019 ലെ ഐ സി സി മെൻസി ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പിന് ഇംഗ്ലണ്ട് ടൂർണമെന്റിൽ നിന്ന് ജൊഫ്ര ആർച്ചറിനായി പുറപ്പെടുന്നില്ല. ഈ വർഷം വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ കളിക്കുന്ന അതേ കൂട്ടം കളിക്കാർക്കൊപ്പമാണ് ഇംഗ്ലണ്ട് കളിക്കാനിറങ്ങുന്നത്.

എന്നാൽ അയർലൻഡിലെ ലോകകപ്പിലെ ആവേശം മൂലം വാതിൽ അടച്ചിട്ടില്ല. അയർലൻഡും പാക്കിസ്ഥാനുമായുള്ള ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ അഫ്രീദിക്കാണ് ധോണിക്ക് അർഹത നേടിയത്. എന്നാൽ തന്റെ പ്രകടനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് അഫ്രീദിയെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത്. 30 മെയ് മുതലുള്ള ആദ്യ ലോകകപ്പ് മത്സരം.

ഇയോൺ മോർഗന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രാഥമിക ടീമുകൾക്കായുള്ള പേസ് ഓപ്ഷനുകൾ ലയാം പ്ലങ്കറ്റ്, മാർക്ക് വുഡ്, ക്രിസ് വോക്കസ്, ഡേവിഡ് വില്ലി, ടോം കുർറാൻ, ബെൻ സ്റ്റോക്സ് എന്നിവരാണ്.

വെല്ലിംഗ്ടൺ ടീമിലെ അംഗമായിരുന്നെങ്കിലും വെസ്റ്റിൻഡീസിനെതിരായ ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ പങ്കെടുത്തിരുന്നില്ല. എന്നാൽ, സെലക്ടർമാർ വിശ്വാസത്തിൽ നിലകൊള്ളും. ജോ ഡെൻലി, കഴിവുള്ള ബാറ്റ്സ്മാൻ, അഡ്ലെയ്ഡ് റഷീദിനു വേണ്ടി ബാക്ക് അപ് അപ്പ് ലെഗ് സ്പിന്നർ ആകും.

ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ബാറ്റിംഗ് അവരുടെ കരുത്തുറ്റതായിരുന്നു. സെലക്ടർമാർ പരീക്ഷിച്ചതും പരിശോധിച്ചതുമായ ലൈനപ്പാണ്. ജോണി ബെയർസ്റ്റോ, ജേസൺ റോയ്, അലക്സ് ഹെയ്ൽസ്, ജോ റൂട്ട്, ഇയോൻ മോർഗൻ, ബെൻ സ്റ്റോക്സ്, ജോസ് ബട്ലർ എന്നിവരാണ് സെറ്റിൽഡ്. റഷീദ്, മോയിൻ അലി എന്നിവരും പ്രധാന സ്പിന്നർമാരായിരിക്കും. ഡെന്നി, റൂട്ടിന്റെ പാർട്ട് ടൈം സ്പിൻ എന്നിവയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

ഏപ്രിൽ 17 ബുധനാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ച ടീമിനെ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ സെലക്ടർമാർ വിശദീകരിച്ചു. പാകിസ്താനെതിരെ നടന്ന അഞ്ച് ഏകദിന പരമ്പരയിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് അന്തിമ 15 അന്തിമ ലോകകപ്പ് ടീമുകൾക്ക് അന്തിമ രൂപം നൽകും. അത് 19 മെയ് വരെ അവസാനിക്കും. ഐസിസിയുടെ റെക്കോർഡിന് അനുസരിച്ച് ഏപ്രിൽ 23 ന് മുമ്പ് ഐ സി സി പുരുഷന്മാരുടെ ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പിനുള്ള ഒരു പ്രാഥമിക ടീമിൽ നാമനിർദേശം ചെയ്യണം. എന്നിരുന്നാലും, റോയൽ ലണ്ടൻ ഏകദിന ടീമുകളിൽ പേരുള്ള 17 കളിക്കാരെ പാക്കിസ്ഥാനെതിരെയായിരിക്കും അവസാനിക്കുക. ആ സീരീസിന്റെ അവസാനത്തിൽ അന്തിമ അന്തിമ തീരുമാനമെടുക്കുമെന്ന് എഡ് സ്മിത്ത് ദേശീയ സെലക്ടർ പറഞ്ഞു.

വീഡിയോ

കഴിഞ്ഞ രണ്ടു വർഷമായി ‘സി.ഡബ്ല്യു.സി 2019 ൽ ഞങ്ങൾ പണിയെടുക്കുന്നു’ – ഇയോൺ മോർഗൻ

അയർലണ്ടിനെതിരായ ഏക ഏകദിന ഏകദിന ടൂർണമെന്റായ ആർച്ചർ, ക്രിസ് ജോർദാൻ എന്നിവയും പാകിസ്താനെതിരായ ഏക ട്വന്റി -20 മത്സരങ്ങളും ലോകകപ്പിന് മുന്നോടിയായി നടക്കുന്ന ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ. അയർലൻഡ് ഏകദിനത്തിലും പാകിസ്ഥാൻ ട്വന്റി 20 യിലുമുള്ള 14 അംഗ സമിതിയിലും സാം ബില്ലിങ്സും ജെയിംസ് വിൻസും ഉൾപ്പെടുന്നു. അതേസമയം, പാകിസ്താൻ ഏകദിനത്തിനുള്ള ടീമിനെ വിപുലീകരിച്ച 17 അംഗങ്ങൾ കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

അയർലൻഡിനെതിരെ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ അരങ്ങേറ്റം അരങ്ങേറും. ആഭ്യന്തര മത്സരങ്ങളിലും ഫ്രാഞ്ചൈസിയിലും ജഫ്റ ആർച്ചറിൻറെ പ്രകടനം ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. വളരെ കഴിവുകളുള്ള ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനാണ് അദ്ദേഹം. “സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ സെപ്തംബറിനു ശേഷമുള്ള ആദ്യ ഏകദിന മത്സരം കളിക്കാൻ ജോർദൻ കഴിഞ്ഞതായി സെലക്ടർമാർ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും വർഷങ്ങളായി ട്വന്റി 20 ടീമുകളിൽ സ്ഥിരമായി തുടരുന്ന ക്രിസ്ത്യാനിയായിരുന്നു ക്രിസ് ജോർദാൻ. ഏകദിന ടീമിലേക്കുള്ള തിരിച്ചു വരവ് പൂർണമായും അർഹിക്കുന്നു.

ക്രിസ് ജോർദാൻ പാകിസ്താനും അയർലൻഡുമായുള്ള ഏകദിന സ്ക്വാഡിലേക്ക് തിരിച്ചുവരുന്നു

ക്രിസ് ജോർദാൻ പാകിസ്താനും അയർലൻഡുമായുള്ള ഏകദിന സ്ക്വാഡിലേക്ക് തിരിച്ചുവരുന്നു

സാം ബില്ലിങ്ങും ജോ വിൻസും അയർലൻഡിനെതിരെയും ട്വൻറി -20 യിൽ പാകിസ്താനെതിരേയും പുറത്താകും. അലി, ബെയർസ്റ്റോ, ബട്ലർ, സ്റ്റോക്സ്, വോക്സസ് എന്നിവർ രണ്ടു മത്സരങ്ങളിലും വിശ്രമത്തിലാണ്.

എംആർഎഫ് ടയേഴ്സ് ഐസിസി ഏകദിന റാങ്കിംഗിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന് ഒന്നാം സ്ഥാനവും , ഹോം ഗ്രൗണ്ടിൽ ട്രോഫി ഉയർത്താൻ ഇഷ്ടമുള്ള ടീമുകളാണ്. അവർ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കക്കെതിരായ അവരുടെ ക്യാമ്പയിൻ തുടങ്ങുന്നു.

ലോകകപ്പ് ടീം: ഇയോൻ മോർഗൻ, മോയിൻ അലി, ജോണി ബെയർസ്റ്റോ, ജോസ് ബട്ലർ, ടോം കുർഗ്രൻ, ജോ ഡെൻലി, അലക്സ് ഹെയ്ൽസ്, ലിയാം പ്ലങ്കറ്റ്, ആദിൽ റഷീദ്, ജോ റൂട്ട്, ജെയ്സൺ റോയ്, ബെൻ സ്റ്റോക്സ്, ഡേവിഡ് വില്ലി, ക്രിസ് വോക്സ്, മാർക്ക് വുഡ്

പാകിസ്താൻ ഏകദിന ടീമിൽ ഇയോൻ മോർഗൻ, മോയിൻ അലി, ജോഫ്ര ആർച്ചർ, ജോണി ബെയർസ്റ്റോ, ജോസ് ബട്ലർ, ടോം കുരൻ, ജോ ഡെൻലി, ക്രിസ് ജോർദാൻ, അലക്സ് ഹെയ്ൽസ്, ലിയാം പ്ലങ്കറ്റ്, ആദിൽ റഷീദ്, ജോ റൂട്ട്, ജേസൺ റോയ്, ബെൻ സ്റ്റോക്സ്, ഡേവിഡ് വില്ലി, ക്രിസ് വോക്സ്, മാർക്ക് വുഡ്,

അയർ മോർഗൻ (സി), ജോഫ്ര ആർച്ചർ, സാംബിലിംഗ്സ്, ടോം കുർഗ്രൻ, ജോ ഡെൻലി, ക്രിസ് ജോർദാൻ, അലക്സ് ഹെയ്ൽസ്, ലിയാം പ്ലങ്കറ്റ്, ആദിൽ റഷീദ്, ജോ റൂട്ട്, ജേസൺ റോയ്, ജയിംസ് വിൻസ്, ഡേവിഡ് വില്ലി, മാർക്ക് വുഡ്