ആപ്പിളിന് 5 ജി മോഡം ബിസിനസുമായി ക്വാൽകോം – ഇന്റൽ എക്സിറ്റ്സ് വിറ്റു – മംഗളം

ആപ്പിളും ക്വാൽകോംസും തമ്മിൽ വർഷങ്ങൾ നീണ്ട നിയമവിരുദ്ധമായൊരു സെറ്റിൽമെന്റിനു ശേഷം, ഇന്റൽ അത് 5 ജി മോഡലുകളുടെ ബിസിനസ്സിൽ തുടർന്നില്ലെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഈ വാർത്തയുടെ സമയം ഒരു യാദൃച്ഛികമല്ല.

പ്രാരംഭ നിയമലംഘനം ആരംഭിച്ചപ്പോൾ, ഒരു ആപ്പി ചിപ്പ് വിതരണക്കാരനായ ആപ്പിൾ ക്വാൽകോം ഉപേക്ഷിച്ചു , മാത്രമല്ല കഴിഞ്ഞ തലമുറ ഐഫോണുകൾക്കായി എൽടിഇ മോഡുകളുടെ വിതരണക്കാരനായി ഇന്റലിനെ ആശ്രയിക്കുകയും ചെയ്തു. ഈ വർഷം വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന 5 ജി സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾ, ആപ്പിളിന്റെ 2020 ഐഫോണുകൾ ഇന്റൽ നിർമ്മിച്ച 5 ജി മോഡം മോഡലുകളിൽ ഉൾപ്പെടുമെന്ന് കിംവദന്തി ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ ഇന്റൽ ഇല്ലാത്തതിനാൽ, ആപ്പിൾ വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത 5 ജി സ്പെയ്സിൽ എങ്ങനെ മത്സരിക്കാൻ കഴിയുമെന്നത് കണ്ടുപിടിക്കാൻ ആപ്പിൾ ശ്രമിച്ചു.

നിലവിൽ നിലവിലുള്ള 4 ജി സ്മാർട്ട്ഫോൺ മോഡൽ ഉൽപന്ന ലൈനുകൾക്ക് കസ്റ്റമർമാർക്ക് കർശനമായി തുടരാനാണ് കമ്പനി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. എന്നാൽ, സ്മാർട്ട്ഫോൺ മേഖലയിൽ 5 ജി മോഡൽ ഉൽപ്പാദനം തുടങ്ങുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നില്ല.

അവരുടെ ഏറ്റവും വലിയ എതിരാളികളായി, സാംസങ് അല്ലെങ്കിൽ ഹുവാവേ അവരുടെ സ്വന്തം 5G മോഡം ആപ്പിൾ വിതരണം ചെയ്യും. ആപ്പിൾ ഉടൻ ക്വാൽകോം ഉടമ്പടികളിൽ ഒപ്പുവച്ചു, 2020 കാലഘട്ടത്തിൽ താമസിക്കാൻ ധാരാളം സമയം കഴിഞ്ഞിരുന്നു. ആപ്പിളിന് 5 ജി മോഡലുകൾ വിൽക്കാൻ പോലും മീഡിയടെക്ക് ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, അത് ഇപ്പോൾ നന്നായി അടച്ചു.

പിസി, ഐ.ഒ.ടി ഉപകരണങ്ങളിൽ 4 ജി, 5 ജി മോഡലുകൾ തുടങ്ങിയവയുടെ ആവശ്യകത ഇന്റൽ വിലയിരുത്തും. കൂടാതെ 5 ജി നെറ്റ്വർക്ക് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ച്ചർ ബിസിനസിൽ നിക്ഷേപം തുടരും.

5 ജി, ക്ലൗഡ് സംവിധാനം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് വളരെ ആകാംക്ഷയോടെയാണ്. സ്മാർട്ട്ഫോൺ മോഡം ബിസിനസ്സിൽ ലാഭം, നല്ല വരുമാനം എന്നിവയ്ക്ക് വ്യക്തമായ മാർഗമില്ലെന്നു വ്യക്തം. ഇന്റൽ സിഇഒ ബോബ് സ്വാൻ

ആപ്പിൾ, ക്വാൽകോം, ആപ്പിൾ, ക്വാൽകോം, ആപ്പിൾ, ക്വാൽകോം, ആപ്പിൾ, ക്വാൽകോം, ആപ്പിൾ, ക്വാൽകോം, ആപ്പിൾ, ക്വാൽകോം എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കാണ് ആപ്പിൾ, ക്വാൽകോം, ആറ് വർഷത്തേക്കുള്ള ലൈസൻസിങ് കരാർ. 2016 ഏപ്രിൽ ഒന്നു മുതൽ പ്രാബല്യമുണ്ടാകും. ഇതിനർത്ഥം, ആപ്പിളിന്റെ 2020 ഐഫോണുകളിൽ കുറഞ്ഞത് 5 ജി മോഡലുകളുണ്ടെന്ന് നമുക്ക് പ്രതീക്ഷിക്കാം.

ഉറവിടം | വഴി