അശോക് ഗെഹ്ലോട്ടിന്റെ ജാതി അഭിപ്രായം രാഷ്ട്രപതി കോവിന്ദ് ബി.ജെ.രാജൻ – എൻഡിടിവി വാർത്ത

2017 ജൂലായിൽ രാഷ്ട്രപതിയായി പ്രണബ് മുഖർജിയെ നിയമിച്ചു.

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ജാതിപരമായ പരിഗണനകൾ കാരണം രാം നാഥ് കോവിന്ദ് ഇന്ത്യയുടെ രാഷ്ട്രപതിയായിരിക്കുമെന്ന് മുതിർന്ന നേതാവ് അശോക് ഗെഹ്ലോട്ടിനു ശേഷം കോൺഗ്രസ് ഇന്ന് വലിയൊരു വിവാദം സൃഷ്ടിക്കുന്നു. “ദളിത് വിരുദ്ധ, വിരുദ്ധ വിരുദ്ധത, ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധത” എന്നിവയെപ്പറ്റി ബി.ജെ.പി. പറഞ്ഞു. മാപ്പുപറയുകയും ശക്തമായ നടപടികൾ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ജയ്പൂരിലെ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ, രാജസ്ഥാനിലെ മുഖ്യമന്ത്രിയായ അശോക് ഗെലോട്ട് ഗുജറാത്തിലെ 2017 ലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി ബിജെപിക്ക് സർക്കാറിന്റെ സാധ്യതകളെക്കുറിച്ച് ആശങ്കയുണ്ടെന്നും, വോട്ട് മനസ്സിൽ.

“ഒരു ലേഖനത്തിൽ ഞാൻ വായിച്ച പ്രസിഡണ്ട് രാംനാഥ് കോവിൽ, ഗുജറാത്തിൽ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് അവർ ഭയപ്പെട്ടിരുന്നു … അമിത് ഷാ തന്റെ ആയുധം തിരഞ്ഞെടുത്തു – കൊയിന്ദ് ജിയെ രാഷ്ട്രപതി ഉണ്ടാക്കാൻ അദ്വാനി വർഗീയവാദിയല്ലെന്നും അദ്വാനിക്ക് അർഹതയുണ്ടെന്നും രാജ്യത്തിന് പ്രതീക്ഷയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും ഭരണഘടനാ ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ കോൺഗ്രസിന്റെ വളരെ താഴ്ന്ന ആക്രമണം, “മണിക്കൂറുകൾക്കുള്ളിൽ ഡൽഹിയിൽ നടത്തിയ പത്രസമ്മേളനത്തിൽ ബി.ജെ.പി. പറഞ്ഞു. ദാരിദ്ര്യത്തിൻറെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിന്നും വരുന്ന ഒരു വ്യക്തിയ്ക്കെതിരായി കോൺഗ്രസ്സിനെതിരെ കോൺഗ്രസ് ആണോ ദലിത് സമുദായാംഗം? “പ്രസിഡന്റ് കോവിന്ദ് ഒരു ഉന്നത വ്യക്തിയാണ്, ഇത് അപകീർത്തികരമായ ഒരു പ്രസ്താവനയാണ്, ഞങ്ങൾ മാപ്പുപറയുകയും ശക്തമായ നടപടി സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യും,” ബി.ജെ.പിയുടെ ജി.വി.എൽ. നരസിംഹറാവു പറഞ്ഞു.

ഗെഹ്ലോട്ടിന്റെ വ്യക്തിപരമായ അഭിപ്രായമല്ല, അദ്ദേഹം വായിച്ച ഒരു ലേഖനത്തിൽ നിന്ന് ഉദ്ധരിച്ചുകൊണ്ട് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് എൻഡിടിവിയോട് പറഞ്ഞു. പിന്നീട് ഗെഹ്ലോട്ട് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

പിസിയിലെ എന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ കുറച്ച് മാധ്യമങ്ങളെ തെറ്റായിട്ടാണ് ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നത് എന്ന കാര്യം വളരെ നിർഭാഗ്യകരമാണ്. ഞാൻ രാഷ്ട്രപതിയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ചുമതലയാണുള്ളത്, വ്യക്തിപരമായി ഷാ. ഞാൻ വ്യക്തിപരമായി നേരിട്ട് കണ്ടുമുട്ടിയ രാംനാഥ് ജി അയാളുടെ ലാളിത്യവും താഴ്മയുമതുല്യവും.

– അശോക് ഗെലോട്ട് (@ ashokgehlot51) ഏപ്രിൽ 17, 2019

പ്രണാബ് മുഖർജി രാഷ്ട്രപതിയായി രാംനാഥ് കോവിൽ ആയി നിയമിച്ചു. 1997 ജൂലൈയിൽ ഇന്ത്യയുടെ രാഷ്ട്രപതിയായി സ്ഥാനമേറ്റെടുത്ത കെ.ആർ നാരായണനാണ് രണ്ടാമൻ ദലിത് പ്രസിഡന്റ്.

ബീഹാറിലെ മുൻ ഗവർണ്ണർ, പരിശീലനം നേടിയ വക്കീലും ബി.ജെ.പി.യുടെ ദീർഘകാല അംഗവും രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനത്തേയ്ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടപ്പോൾ പ്രതിപക്ഷനേതാക്കൾ തന്റെ ജാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ തന്നെ എതിർക്കാൻ കഠിനമായി ശ്രമിക്കുമെന്ന് സൂചിപ്പിച്ചു.

ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമതാ ബാനർജി പല പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളെയും അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്നതായി പറഞ്ഞു. “ബിഹാർ ഗവർണർ രാം നാഥ് കോവിൽഡിന് രാഷ്ട്രപതിയായിരിക്കില്ലെന്ന് ഒരു നിമിഷം എനിക്കറിയില്ല … രാജ്യത്ത് മറ്റ് ദലിത് നേതാക്കളും ഉണ്ട്.”

പ്രതിപക്ഷം മറ്റൊരു ദലിത് സ്ഥാനാർഥി, മുൻ ലോക്സഭാ സ്പീക്കർ മീരാകുമാർ എന്നിവരെ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. എന്നാൽ, തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കേന്ദ്രവും സംസ്ഥാനങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്ന വോട്ടർമാരായ ഇലക്ടറൽ കോളെജിന്റെ 66 ശതമാനം വോട്ടുമാണ് കോവിന്ദ് സ്വന്തമാക്കിയത്.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.