ബംഗാളിലെ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ്സിന് വേണ്ടി പ്രചാരണം നടത്തിയ ബംഗ്ലാദേശി നടൻ ഫെർദോസ് അഹമ്മദിന്റെ ബിസിനസ് വിസ റദ്ദാക്കിയ ആഭ്യന്തരമന്ത്രാലയം ആഭ്യന്തരമന്ത്രാലയം റദ്ദാക്കി. ഏപ്രിൽ 18 ന് നടന്ന വോട്ടെടുപ്പിൽ രണ്ടാം ഘട്ട വോട്ടെടുപ്പ് നടക്കും . അവൻ കരിമ്പട്ടികയിൽ പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഏപ്രിൽ 14 ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ശുപാർശ അംഗീകരിച്ചുകൊണ്ട് രാഷ്ട്രപതി രാമനാഥ് കോവിൽഡ് തമിഴ്നാട്ടിലെ വെല്ലൂർ പാർലമെൻററി മണ്ഡലത്തിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. വെല്ലൂർ ജില്ലയിലെ ഒരു വെയർഹൗസിൽ നിന്ന് 11 കോടി രൂപ പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

പുൽവാമ ആക്രമണം നടന്നപ്പോൾ, ‘ഞാൻ ഈ വിഷയത്തെ രാഷ്ട്രീയവത്കരിക്കില്ല’ എന്ന് കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, അത് പ്രധാനമന്ത്രിയെ എങ്ങനെ ധരിപ്പിക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ചല്ല. നമ്മുടെ സ്വന്തം ജന്മംകൊണ്ട് രാഷ്ട്രീയക്കാരായതുകൊണ്ട്, പട്ടാളവും വായുസേനയും എന്തെങ്കിലും ചെയ്താൽ, അത് അവരുടെ കടമയാണ്, അവർ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് നൽകുന്ന വായ്പ നൽകുന്നത് ലജ്ജാകരമാണ്, കാരണം അവർ തങ്ങളുടെ രക്തം ചൊരിയുന്ന ജനങ്ങളാണ്. ക്രെഡിറ്റ്, വേറെ ആരുമില്ല. ”

തൃശൂരിൽ ഒരു റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് ബി.ജെ.പി. അധ്യക്ഷൻ അമിത് ഷാ പറഞ്ഞു. പിണറായി വിജയന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ 525 കലാപങ്ങൾ സംഘർഷം നടത്തുകയും അക്രമങ്ങൾ നടക്കുകയും ചെയ്തു. ശബരിമല തീർഥാടകർക്ക് കേരളത്തിൽ സർക്കാർ അക്രമം അഴിച്ചുവിട്ടിരുന്നു. ഭക്തരുടെമേൽ കലാപങ്ങളിലൂടെ അയയ്ക്കേണ്ടത് എന്താണെന്നാണു മുഖ്യമന്ത്രി ചോദിച്ചത്.

കോൺഗ്രസ് നേതാവ് നൗജോത് സിംഗ് സിദ്ദുവിന്റെ കതിർ ജില്ലയിലെ മജിസ്ട്രേറ്റിന്റെ റിപ്പോർട്ടിന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. മുസ്ലീങ്ങളോട് അവരുടെ വോട്ടുകൾ വിഭജിക്കരുതെന്ന് അദ്ദേഹം അഭ്യർഥിച്ചു.

ആലപ്പുഴയിൽ റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു രാഹുൽ ഗാന്ധി. ബി.ജെ.പിയും ആർഎസ്എസും ഇന്ത്യയെ ഒരു ആശയം ഭരിക്കണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും തങ്ങളെ അംഗീകരിക്കുന്നില്ലെന്നും അവർ പറഞ്ഞു. കോൺഗ്രസിനെയും അതിന്റെ ആശയങ്ങളെയും ഉന്മൂലനം ചെയ്യണമെന്നാണ് കോൺഗ്രസ്സിന്റെ ഭീകരവിരുദ്ധ ഭാരതത്തിന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തിൽ നിന്ന് പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് പ്രഖ്യാപിക്കാൻ കഴിയുക.ഏതൊരാളെയും ഇല്ലാതാക്കുവാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, ബി.ജെ.പിയും ആർഎസ്എസും ഞങ്ങൾ വിയോജിക്കുന്നു. അവരോടൊപ്പം പോരാടുക, പക്ഷേ നമ്മൾ ബി.ജെ.പിയും ആർഎസ്എസും കൊല്ലില്ല, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ലഖ്നൗവിൽ നിന്നുള്ള എസ്പി ബിഎസ്എൽ-ആർ.എൽ.ഡി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി ശത്രുഘ്നൻ സിൻഹയുടെ ഭാര്യ പൂനം സിൻഹയെ സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് രവിദാസ് മെഹ്റോത്ര പറഞ്ഞു. ഏപ്രിൽ 18 ന് നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കും. ബിജെപിയെ പരാജയപ്പെടുത്തുവാനുള്ള നിങ്ങളുടെ സ്ഥാനാർഥിയെ നിയോഗിക്കുന്ന കോൺഗ്രസ്സിനോട് ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ലഖ്നൗ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് രാജ്നാഥ് സിങ്ങിനെതിരെ പൂനം പാണ്ഡെയെ ചൊടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ചൊവ്വാഴ്ച സമാജ്വാദി പാർട്ടിയിൽ ചേരുകയും ചെയ്തു. കോൺഗ്രസ്, എസ്പി, ബിഎസ്പി എന്നിവരുടെ പിന്തുണയുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ വേണ്ട നിർണായക മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നും ഇതുവരെ ആരും രംഗത്തെത്തിയിട്ടില്ല എന്നത് വസ്തുതയാണ്.

കർണാടകയിൽ ബി.ജെ.പിയുടെ അമിത് ഷാ റാലികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. തുംകുറുലെ സിദ്ധഗംഗ മഠത്തിലെ പ്രാർഥനയ്ക്ക് ശേഷം “പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയമായിരുന്നു” എന്ന് ഷാ പറഞ്ഞു.

ബീഹാർ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സുശീൽ കുമാർ മോഡിയെ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കെതിരെ അപകീർത്തിക്കേസ് ഫയൽ ചെയ്യും. മോഡിയെ എല്ലാ കവർസ്റ്റുകളും മോഡി തങ്ങളുടെ പേരിനൊപ്പമുണ്ട്.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും തന്റെ രണ്ടാമത്തെ റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് സംസാരിച്ചു. ഛത്തീസ്ഗഢിലെ കോർബയിലാണ് സംഭവം. വേദി നിരസിച്ചതിന് ശേഷം പ്രധാനമന്ത്രി നക്സലുകൾക്കും ഇന്ത്യയെ “വേർതിരിക്കാൻ” ആഗ്രഹിക്കുന്നവരെയും പിന്തുണച്ചുവെന്ന് കോൺഗ്രസ് ആരോപിച്ചു. നക്സൽ വിപ്ലവകാരികളെ അവർ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ചു, നക്സലുകൾ വളച്ചൊടിച്ചതാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുതിർന്ന നേതാക്കൾ മുക്താർ അബ്ബാസ് നഖ്വി ആൻഡ് ജഗത് പ്രകാശ് നദ്ദ എന്നിവരുൾപ്പെട്ട ബിജെപി പ്രതിനിധി ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് പ്രചാരണം നിരോധനം ചൊവ്വാഴ്ച പിന്നീട് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ സമീപിക്കുന്നത്, ന്യൂഡൽഹി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ആറ്റിങ്ങൽ പ്രസംഗത്തിൽ, ബി.ജെ.പിയുടെ കേരള മേധാവി ശ്രീധരൻ പിള്ള പറഞ്ഞു, “വസ്ത്രങ്ങളെ നീക്കം ചെയ്തുകൊണ്ട്” തങ്ങളുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്തുകൊണ്ട് മുസ്ലീങ്ങളെ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുമെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ബാലകോട് എയർ സ്ട്രൈക്കിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടവരുടെ എണ്ണത്തെ പ്രതിപക്ഷം ഉന്നയിച്ച ചോദ്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ബി ജെ പിയുടെ ആറ്റിങ്ങൽ സ്ഥാനാർത്ഥി ശോഭ സുരേന്ദ്രനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

“നമ്മുടെ രാഹുൽ ഗാന്ധി, യെച്ചൂരി, പിണറായി തുടങ്ങിയവർ പറയുന്നു, ഞങ്ങളുടെ പടയാളികൾ അവിടെ പോയി അവരുടെ മരിച്ചവരും അവരുടെ ജാതിയും മതവും നോക്കണം. ഇസ്ലാമമെങ്കിൽ ഏതാനും അടയാളങ്ങൾ ഉണ്ടോ?” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “നിങ്ങൾ അവരുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്താൽ നിങ്ങൾക്കറിയാം, എല്ലാം ഞങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടതാണ്, അവർ പ്രതികരിച്ചത് തന്നെയാണ്.”

കർണാടക മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയും ബി.ജെ.പി. നേതാവുമായ ബി.എസ്. യെദ്യൂരപ്പയുടെ ലഗേജിൽ ശിവമോഗഗയിൽ ഹെലിപ്പാഡിലുണ്ടായിരുന്നു.

ചൊവ്വാഴ്ച ദാവാനെഗറിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അമിത് ഷാ. കാശ്മീർ പ്രശ്നം: പ്രചാരണ പരിപാടികളിൽ ഏറ്റവും വിഷമകരമായ വിഷയങ്ങളിൽ ഒരാളാണ് അമിത് ഷാ. ബി.ജെ.പി കാരികാറസ്തകൾ ഉള്ളിടത്തോളം കാലം കശ്മീർ ഇന്ത്യയുടെ ഭാഗമായി തുടരുമെന്നും രാഹുൽ ഗാന്ധിയും ഒമർ അബ്ദുള്ളയും എന്തൊക്കെയാണെന്നും അദ്വാനി പറഞ്ഞു.

ബിജെപി നേതാക്കളുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിങ് ഇപ്പോൾ ലഖ്നൗ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് കളക്ടറേറ്റിൽ നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കുന്നു. വാജ്പേയിയുടെ സ്വപ്നങ്ങളെല്ലാം നിറവേറ്റാനുള്ള ആഗ്രഹമാണ് രാജ്നാഥ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തത്.

അസം ഖാന്റെ മകൻ അബ്ദുള്ള അസാം ഖാൻ, താൻ ഒരു മുസ്ലീം ആയതിനാൽ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ പ്രചാരണത്തിൽ നിന്നും വിലക്കിയിട്ടുണ്ട്. “യോഗി ആദിത്യനാഥിനെ നിരോധിച്ചതിനാൽ, ഒരു മുസ്ലീം പുരുഷനെയും നിരോധിക്കാൻ അവർ അത് നോക്കി.”

തിങ്കളാഴ്ച നിരോധനം തുടരുന്നതിന് മുമ്പ് നോട്ടീസ് ലഭിക്കാത്ത മനാക് ഗാന്ധി, യോഗി ആദിത്യനാഥ്, മായാവതി എന്നിവരുടെ പേരുകൾ നിരോധിച്ച നാല് പേരിൽ ഒരാളാണ് അസം ഖാൻ. ഒരു മുസ്ലീം സ്ഥാനാർത്ഥിയെതിരായ പക്ഷപാതം നടക്കുന്നുവെന്ന ആരോപണമാണ് ഇയാളുടെ മകനും കുടുംബവും നടന്നത്.

തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് മുകുൾ റോയിയാണ് മമതയുടെ എതിരാളിയായ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ്സിനെതിരെ ആരോപണം ഉന്നയിച്ചത്. വടക്കൻ ദീനാജ്പൂർ ജില്ലയിലെ റയാൻജിൽ നിന്നുള്ള ലോക്സഭാ സ്ഥാനാർഥി കനിയ ലാൽ അഗർവാളിന് വേണ്ടി മമത ബാനർജി രംഗത്ത് വന്നിരുന്നു. ഇക്കാര്യത്തിൽ ബിജെപി കമ്മീഷൻ പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രത്യേക നിയമം ഇല്ലെന്ന് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ സെക്രട്ടറി കെ.എഫ്. വിൽഫ്രെഡ് വാർത്താ ഏജൻസിക്ക് സീനിയർ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിച്ചപ്പോൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സന്ദർശനം (ഫെർദസിന്റെ) ലക്ഷ്യം നോക്കേണ്ടതുണ്ട്.

നവീൻ പട്നായിക് സർക്കാർ വീണ്ടും ന്യൂദൽഹി: പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി ഒഡീഷ ന് നവീൻ പട്നായിക് സർക്കാർ കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്ന് അയച്ച ആ പണം 85 ശതമാനം കീശയിലിടുകയും ചെയ്തു എന്നു അറിയിച്ചു. “പിന്നെ താങ്കൾ എങ്ങനെയാണ് വികസനം സംഭവിക്കുന്നത്,” അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു, ” ഒഡിഷയുടെ ഭൂരിപക്ഷം ജനങ്ങളും സ്വാതന്ത്ര്യാനന്തര ദാരിദ്ര്യത്തിൽ നിന്ന് അടിച്ചമർത്തപ്പെട്ടവരാണ്, കാരണം” കോൺഗ്രസും ബിജെഡിയും സംസ്ഥാനത്ത് അധികാരത്തിലിരിക്കുന്നു. “

കൊല്ലത്തെ ഒരു മെഗാ ഷോപ്പിൽ സംസാരിച്ച രാഹുൽഗാന്ധി, റാഫേൽ കുംഭകോണത്തിൽ തിരിഞ്ഞോട്ടെ, കേസ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനോടുള്ള എതിർപ്പുപോലും. ലഖ്നൗവിൽ രാജ്നാഥ് സിങ്ങിന്റെ റോഡ്ഷോ പ്രവർത്തനം നിർത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്. ആഭ്യന്തരമന്ത്രാലയം തന്റെ നാമനിർദ്ദേശ പത്രികകൾ ഉടനെതന്നെ കളക്ടറേറ്റിൽ നിന്ന് ഫയൽ ചെയ്യും.

തിങ്കളാഴ്ച തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ വിളിപ്പിച്ചതിന് ശേഷം സുപ്രീംകോടതി വിദ്വേഷ പ്രസംഗം തടയുന്ന രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ നിരീക്ഷണം വിലയിരുത്തി. മായാവതി, തന്റെ കാമ്പയിൻ നിരോധനത്തിൽ മത്സരിക്കുന്ന മറ്റൊരു വ്യക്തിയുമായി മറ്റൊരു ദിവസം തിരിച്ചുവരാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അസം ഖാൻ, ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിനെ 72 മണിക്കൂറും, കേന്ദ്രമന്ത്രി മനേക ഗാന്ധിയും ബഹുജൻ സമാജ് പാർട്ടി നേതാവ് മായാവതിയും 48 മണിക്കൂറാണ് പ്രചാരണം നടത്തിയത്. അസ്വാസ്ഥ്യകരമായതോ വർഗീയ നിറത്തിലുള്ളതോ ആയ പ്രഭാഷണങ്ങൾ രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളുടേതല്ലാത്തതിനെതിരെ ശക്തമായ നടപടി എടുക്കാത്തതിനാലാണ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ സുപ്രീം കോടതി വിമർശിച്ചത്.

വലിയതും ചെറുതുമായ പാർട്ടികളുടെ ലോക്പാൽ ബില്ലുകൾക്ക് ചൊവ്വാഴ്ചയാണ് കാബിനറ്റ് ഇലക്ഷൻ ദിനം. എന്നാൽ, തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന് ഇരട്ടത്താപ്പാണ്. രാഷ്ട്രീയനേതാക്കൾ നടത്തുന്ന വിദ്വേഷ പ്രസംഗം വിഷയത്തിൽ സുപ്രീംകോടതിക്ക് കേൾക്കണം. നടപ്പാത

വെല്ലൂർ ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തെ റദ്ദാക്കാൻ ചക്രവാർഷം നിർത്തിവെച്ചോ എന്ന കാര്യത്തിൽ ആശയക്കുഴപ്പം കാരണം തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ കർശനമായി നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇക്കാര്യത്തിൽ ഒരു ഓർഡർ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചെങ്കിലും, തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോർഡ് പ്രസിഡന്റ് രാം നാഥ് കോവിൽവിന് ശുപാർശ ചെയ്തിരുന്നുവെന്നാണ് പല മാധ്യമങ്ങളും പറയുന്നത്. 11.50 കോടി രൂപ മുതൽമുടക്കിയിരുന്ന സ്ഥാനത്ത് ഒരു വെയർഹൌസിൽ ദ്രാവിഡ മുന്നേറ്റ കൺവഘം പാർട്ടിയുടെ സ്ഥാനാർഥി കഡിയർ ആനന്ദുമായി ബന്ധമുള്ളതാണ്.

ഏപ്രിൽ 18 വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള രണ്ടാംഘട്ട പ്രചാരണത്തിന് ചൊവ്വാഴ്ച കോൺഗ്രസ്, ബിജെപി റാലികൾ അരങ്ങേറുകയും ചെയ്യും.

ഏപ്രിൽ 23 ന് ചൊവ്വാഴ്ചയും ബുധനാഴ്ചയും കോൺഗ്രസ്സിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി പ്രചാരണം നടത്തും. ചൊവ്വാഴ്ച രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ ഒരു പരിപാടി കാണും. കൊല്ലം ജില്ലയിലെ പത്തനാപുരം സെന്റ് സ്റ്റീഫൻസ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിന് ശബരിമല ക്ഷേത്രത്തിനടുത്തായി ആലപ്പുഴ, തിരുവനന്തപുരം ജില്ലകളിലെ സ്റ്റേഡിയങ്ങളിലായി പൊതുയോഗങ്ങൾ സംഘടിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കോട്ടയം ജില്ലയിലെ കെ.എം.മാണി എന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവിന്റെ വീടും സന്ദർശിക്കും.

കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷന്റെ ബി.ജെ.പി. നേതാക്കളും കേരളത്തിലായിരിക്കും. തൃശൂർ, എറണാകുളം, കർണാടകത്തിലെ തുമുക്കുരു, ദാവൻഗരെ എന്നിവിടങ്ങളിൽ രണ്ടു റാലികളിൽ അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

ഒഡീഷ, ചത്തീസ്ഗഢ്, സംബാൽപുർ, കോർബ, ഭട്ടാപര, ഭുവനേശ്വർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി റാലികൾ അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

ബി.ജെ.പിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ആഭ്യന്തര മന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് നിരവധി നേതാക്കളുടെ കമ്പനിയുടെ ലക്നൗ നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കുകയാണ്. പാർട്ടി ഓഫീസിൽ നിന്ന് കളക്ടറേറ്റിലേക്ക് റോഡ് ഷോ നടത്താനാണ് സാധ്യത.

ആം ആദ്മി പാർട്ടി നേതാവ് അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിനെ യു-ടേൺ ചെയ്തെന്ന് രാഹുൽ ആരോപിച്ചു. ട്വിറ്ററിലെ എല്ലാ അവകാശങ്ങളും അദ്ദേഹം നിഷേധിച്ചു.

പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്ത, വിശകലനം, കമന്ററി, തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പട്ടിക നിങ്ങളുടെ ഗൈഡ് firstpost.com/elections . ട്വിറ്റിലും Instagram- ലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ വരാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ 543 മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പേജ് പോലെ.

അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത തീയതി: ഏപ്രിൽ 16, 2019 20:24:29 IST

ടാഗുകൾ: ആം ആദ്മി പാർട്ടി

,

ആം ആദ്മി

,

അമിത് ഷാ

,

അമിത് ഷാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചരണം 2019

,

അമിത് ഷാ കർണാടകയിൽ

,

അമിത് ഷാ കേരളത്തിൽ

,

അസം ഖാൻ

,

അസംഖാൻ ക്യാമ്പയിൻ ബാൻ

,

ബിജെപി

,

ബിജെപി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിന്

,

ബി ജെ പിയുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

ഛത്തീസ്ഗഢിലെ ബി.ജെ.പി.

,

ഒഡീഷയിലെ ബിജെപി

,

കോൺഗ്രസ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചരണം

,

2019 ലെ കോൺഗ്രസ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം

,

കേരളത്തിൽ കോൺഗ്രസ്സ്

,

പ്രസംഗം വിദ്വേഷ

,

2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ പരിപാടി

,

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

മനേക ഗാന്ധി

,

മനേക ഗാന്ധി പ്രചാരണം തടയുക

,

മായാവതി

,

മായാവതി ക്യാമ്പയിൻ ബാൻ

,

മായാവതി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

2019 ലെ നരേന്ദ്രമോഡി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ പരിപാടി

,

നരേന്ദ്രമോദി ഭട്പാരയിൽ

,

ഭുവനേശ്വറിൽ നരേന്ദ്ര മോഡി

,

നരേന്ദ്രമോഡി ഛത്തീസ്ഗഢിൽ

,

നരേന്ദ്ര മോഡി കോർബ

,

ഒഡീഷയിലെ നരേന്ദ്ര മോഡി

,

നരേന്ദ്രമോഡി സംബാൽപുരിൽ

,

മോഡി ലൈവ്

,

ഛത്തീസ്ഗഢിൽ നരേന്ദ്രമോഡി റാലി

,

ഒഡീഷയിലെ നരേന്ദ്രമോഡി റാലി

,

രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019 ൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി ആലപ്പുഴയിൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി കേരളത്തിൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി കൊല്ലം

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി കോട്ടനാനിൽ

,

പത്തനംതിട്ടയിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി ലൈവ്

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി റാലിയിൽ കേരളത്തിൽ

,

രാജ്നാഥ് സിംഗ്

,

രാജ്നാഥ് സിംഗ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

രാജ്നാഥ് സിംഗ് ഫയലുകളുടെ നോമിനേഷൻ പേപ്പേഴ്സ്

,

രാജ്നാഥ് സിംഗ് ലക്നൗ

,

രാജ്നാഥ് സിംഗ് ലൈവ്

,

രാജ്നാഥ് സിംഗ് നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിച്ചു

,

യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ കാമ്പയിൻ ബാൻ

,

യോഗി ആദിത്യനാഥ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

സ്വാഗതം

  • 1. നിങ്ങൾ ഡല്ഹി എന്സിആര് അല്ലെങ്കില് മുംബൈ ചില ഭാഗങ്ങളില് ആണെങ്കില് നിങ്ങള്ക്ക് വീട്ടുമുറ്റത്തെ ഡെലിവറിക്കായി സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഡിജിറ്റൽ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഇല്ലാത്തതാണ്.
  • 2. നിങ്ങൾ ഈ വിതരണ മേഖലയ്ക്ക് പുറത്താണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ ആദ്യസ്റ്റെസ്റ്റ് പ്രിന്റ് ഉള്ളടക്കം ഓൺലൈനായി പരിമിത കാലയളവിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും.
  • 3. അഞ്ചു കഥകൾ വരെ നിങ്ങൾക്ക് മാതൃകയാകാം, തുടർച്ചയായി നിങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യാനായി സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.