മായാവതിക്ക് ശേഷം നവജോത് സിദ്ധു മുസ്ലീങ്ങളോട് അവരുടെ വോട്ട് വിഭജിക്കരുതെന്ന് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു

പാക് വിരുദ്ധ പൈലറ്റ് വിട്ടയക്കാൻ പാക് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ തീരുമാനത്തെ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾ സ്വാഗതം ചെയ്തു
നവജോത് സിംഗ് സിദ്ദു. (ഫയൽ)

മുസ്ലീം വോട്ടർമാർക്ക് നേരിട്ട് ഹാജരാകാൻ ബിഎസ്പി നേതാവ് മായാവതി നേരിട്ട് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ഒരു ദിവസം പിന്നിട്ടതിനെത്തുടർന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് നവ്ജോട് സിധു പറഞ്ഞു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ തോൽപ്പിക്കാൻ ന്യൂനപക്ഷ സമുദായ അംഗങ്ങളെ ഒറ്റക്കെട്ടായി വോട്ട് ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ബീഹാറിലെ കത്തിഹാർ ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ ഒരു റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു പഞ്ചാബ്. ബിജെപി ഒരു ഭിന്നിപ്പൂവായ കാമ്പയിൻ നടത്തുന്നുവെന്നും മുസ്ലീം വോട്ടർമാർ തങ്ങളുടെ വോട്ടുകൾ വിഭജിക്കുന്നതിനെതിരെ ജാഗ്രത പുലർത്തുകയും ചെയ്തു.

#വത്ഛ് ബിഹാർ: എൻ സിദ്ധു കതിഹര് ‘മെയിൻ അഅപ്കൊ ഛെതവ്നി ദെനെ സംബന്ധിച്ച് .പ്രശനത്തിന്റെ മുസ്ലിം ഭൈയൊന്, നിങ്ങൾ ബഅംത് രഹെ ഹെ അപ്കൊ, നിങ്ങൾ ഗർഭഗൃഹമാണ് ഉവൈസി ജൈസെ പ്രവേശന ko ല KE, ഏക് NAI പാർട്ടി ഖാദി കർസേവകർ ആദ്മി പ്രവേശന കാ വോട്ട് ബഅംത് KE ജിത്ന ഛഹ്തെ ഹൈന്.അഗര് പറയുന്നു തും മോഡി സുലത് ജെഗ ‘എന്ന ഇകഥെ ചെഞ്ചായം, എക്ജുത് Hoke വോട്ട് ദല ലോഗ് pic.twitter.com/PQlIjm4oW2

– ANI (@ANI) ഏപ്രിൽ 16, 2019

ഈ പ്രദേശത്ത് മുസ്ലീങ്ങൾ ഭൂരിപക്ഷ സമുദായമാണെന്ന് സിദ്ധു അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കോൺഗ്രസ്സിന് വിജയം ഉറപ്പാക്കാൻ സിദ്ധു സമുദായത്തെ ഐക്യത്തോടെയും വോട്ടുമായി നിലനിർത്തി.

ബീഹാറിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ മത്സരിപ്പിക്കാൻ അസ്സാദുദ്ദീൻ ഉവൈസി എഐഎംഐഎം പോലുള്ള പാർട്ടികൾ സ്വീകരിച്ചാണ് മുസ്ലീം വോട്ടുകൾ വിഭജിക്കാൻ ബി.ജെ.പി. ശ്രമിക്കുന്നത് എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മെയിൻ ആപ്കോ ചേതാവിനി ദീൻ അയ ഹാൻ മുസ്ളിം ബായോൺ, ബാൻത് റെഹെ അപ് അങ്കോ, യഹാൻ ഒവൈസി ജെയ്സ് ലോജൻ കോ ലാം, എകൈ നായി പാർട്ടി കാറ്റ് അപ്പ് വോൺ ബേൺ കിറ്റ് ജിൻന ചേഫ്െ ഹെയ്ൻ. മോഡി സുൽത്താൻ ജഗേജയ്ക്ക് വോട്ട് ചെയ്യാനുള്ള അവസരമുണ്ട് , ഇവിടെ ജാതിവ്യവസ്ഥയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ രാഷ്ട്രീയം ഉണ്ട്, അവർ നിങ്ങളുടെ വോട്ടുകൾ ഭിന്നിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു ഒവൈസിയെ തന്റെ പാർട്ടി സ്ഥാനാർഥികളെ വിളിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു മുസ്ലിംകളെ ഒന്നിച്ച് ഒന്നിച്ച് വോട്ട് ചെയ്താൽ മോഡി തോൽവി ഏറ്റുവാങ്ങും, “സിദ്ധു പറഞ്ഞു.

ഏപ്രിൽ 7 ന് ബിഎസ്പി-എസ്പി സഖ്യം ഒരു സംയുക്ത റാലിയിൽ സഹരൻപൂർ, ബറേലി ജില്ലകളിൽ മുസ്ലീം വോട്ടർമാർക്ക് സമാനമായ പ്രചാരണത്തിൽ നിന്ന് മായാവതിയെ വിലക്കിയതിനെതിരെ കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളുടെ പരാമർശം അവസാനിച്ചു.

ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ എട്ട് പടിഞ്ഞാറൻ യു.പി. സീറ്റുകളിൽ തങ്ങളുടെ വോട്ടുകൾ വേർപെടുത്തിക്കൊണ്ട്, അതേ നാണയത്തിന്റെ രണ്ട് ഭാഗങ്ങളായി ബി.ജെ.പിയും കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളും ‘പ്രത്യേകിച്ച് മുസ്ലിംകളെ’ വിശേഷിപ്പിച്ചത് മായാവതിയാണ്.

“ബി.ജെ.പിയെ ഏറ്റെടുക്കാൻ ശക്തമായി പോരാടുന്നില്ല, കോൺഗ്രസ്സിനുവേണ്ടിയുള്ള വോട്ട് ബിജെപിക്ക് മാത്രമേ സഹായകമാകൂ എന്ന് ഞാൻ നിങ്ങളോട്, പ്രത്യേകിച്ച് മുസ്ലീങ്ങളെ അറിയിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ വോട്ടുകൾ വിഭജിക്കരുത്, “മായാവതി പറഞ്ഞു.

2019 ലെ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പിന്തുടരുക ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഷെഡ്യൂൾ പരിശോധിക്കുക, നിങ്ങളുടെ ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിന്റെ വിശദാംശങ്ങളും നരേന്ദ്രമോഡിയും രാഹുൽ ഗാന്ധിയും ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പ്രചാരണം നടത്തുക. ട്വിറ്ററിൽ ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും വിശകലനങ്ങൾക്കും @ Decision2019 പിന്തുടരുക.