ജോലിസ്ഥലത്തെ വെൽനസ് ട്രെഡ്മിൽ 50 ദശലക്ഷം അമേരിക്കക്കാരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ടെസ്റ്റ് ഫലങ്ങൾ തിരിച്ചെത്തിയിരിക്കുകയാണ്

വിർജീനിയയിലെ ഫാൾസ് ചർച്ച് സ്റ്റോറിലെ ബിജെ'യുടെ ഹോൾസെയിൽ ഇൻകോർപ്പറേറ്റഡ് സ്റ്റോറിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കൾ വെള്ളം നിറച്ചുകൊണ്ട് സഞ്ചരിക്കുന്നു.

ആൻഡ്രൂ ഹാർറർ | ബ്ലൂംബെർഗ് | ഗെറ്റി ചിത്രങ്ങ

വിർജീനിയയിലെ ഫാൾസ് ചർച്ച് സ്റ്റോറിലെ ബിജെ’യുടെ ഹോൾസെയിൽ ഇൻകോർപ്പറേറ്റഡ് സ്റ്റോറിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കൾ വെള്ളം നിറച്ചുകൊണ്ട് സഞ്ചരിക്കുന്നു.

ബിരുദ പഠനശാലയിൽ 18 മാസക്കാലയളവിൽ ജീവനക്കാർ ജോലിയിൽ പ്രവേശിച്ചു .

“ആരോഗ്യച്ചെലവുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക് ഒരു ഹ്രസ്വകാല അല്ലെങ്കിൽ പെട്ടെന്നുള്ള സേവിംഗ്സ് പ്രതീക്ഷയോടെ തൊഴിലുടമകൾ ഒരു വെൽനെറ്റ് പ്രോഗ്രാം അവതരിപ്പിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഈ പഠനം അവർക്ക് താൽക്കാലികമായി നൽകണം,” കാഥറിൻ ബിക്കർ പറഞ്ഞു, ചിക്കാഗോ സർവകലാശാലയിലെ ഹാരിസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് പോളിസി.

വെൽനസ് പ്രോഗ്രാം ആരോഗ്യപരമായ പെരുമാറ്റങ്ങളും ബോധവൽക്കരണവും മാറ്റിമറിച്ചുവെങ്കിലും പ്രധാന ഫിസിക്കൽ ഹെൽത്ത് തലത്തിൽ ഗണ്യമായ പുരോഗതി കൈവരിക്കാനായില്ല. “നിങ്ങൾക്ക് നല്ല ബോധം വായിക്കാൻ കഴിയും ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ നൽകേണ്ടതുണ്ട്, ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ നൽകാനുള്ള ശേഷി, ശേഷി, കഴിവുകൾ എന്നിവയുള്ളൂ,” ബക്കർ പറഞ്ഞു. “അത് രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനോ പ്രമേഹത്തിന് മെച്ചപ്പെടാനോ മതിയാകുമോ? അത് ചെയ്യുന്നതിന്റെ തെളിവുകൾ നമുക്കില്ല.”

ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ അളവും ഹൈപ്പർടെൻഷനും ടെസ്റ്റ് ആൻഡ് കൺട്രോൾ ഗ്രൂപ്പുകൾ തമ്മിൽ വ്യത്യാസപ്പെട്ടില്ല.

കഴിഞ്ഞ കാലത്തെ നന്മയിൽ നിന്ന് ഈ വിവരങ്ങൾ വേർതിരിച്ചറിയാൻ പഠനത്തിന്റെ അപര്യാപ്തതയാണ്.

“ഒരു പ്രോഗ്രാമിന്റെ അഭാവത്തിൽ എന്തു സംഭവിക്കുമെന്ന് പറയാൻ കഴിയാത്തതിൽ ഏതാണ്ട് എല്ലാ നേട്ടങ്ങളും നിർദ്ദേശിച്ച പഠനങ്ങൾ,” ബാകർ വിശദീകരിച്ചു. “നന്നായി പങ്കുചേരുന്ന ആളുകൾ പോഷകാഹാരത്തിനും വ്യായാമത്തിനും കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ നൽകുന്ന ആളാണ്, നിങ്ങൾക്ക് നല്ല നിയന്ത്രണ ഗ്രൂപ്പ് ഇല്ലെങ്കിൽ, നല്ല ആരോഗ്യ ഫലങ്ങളുമായി ശക്തമായ ബന്ധമുണ്ടെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നു.”

ഏതാണ്ട് 33,000 ബി.ജെ. തൊഴിലാളികളെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ പഠനം ഏതാണ്ട് 160 ജോലിയാണ് ചെയ്തത്.

അടുത്ത കാലത്ത് നടന്ന ചില പഠനങ്ങൾ

പഠനം കൊണ്ട് വരിക രണ്ടാമത്തെ സമീപകാല ക്രമരഹിതമായ ഒന്നാണ് വെൽനെസ് പരിപാടികള് ചിന്തോദ്ദീപകങ്ങളായ നിഗമനങ്ങൾ മാത്രമാണ് ചെയ്തത് എങ്കിലും, സാമ്പത്തിക ഗവേഷണ പഠനം നടത്തിയ നാഷണൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ജനുവരി പ്രസിദ്ധീകരണം 12,000 ജീവനക്കാരെ ട്രാക്ക് ചെയ്ത ഇല്ലിനോയിസ് ല് Urbana-ചംബൈജ്ന സർവകലാശാലയിലെ നടത്തിയ താഴെ ഒരു കൃതി, യൂണിവേഴ്സിറ്റി ക്യാമ്പസ്.

ഇല്ലിനോസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഫിനാൻസ് ആന്റ് എക്കണോമിക്സ് അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസറായ ജൂലിയൻ റീഫ്, കൂടാതെ നാഷണൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് എകണോമിക് റിസർച്ചിലെ ഒരു ഫാക്കൽട്ടി റിസർച്ച് കെയർ, ഇല്ലിനോസ് പഠനത്തിൽ സഹകരിച്ചുകൊണ്ട്, ഒരു വർഷത്തെ 40 വ്യത്യസ്തമായ നേട്ടങ്ങൾ നോക്കിയാൽ, മെഡിക്കൽ ചെലവിനും അഭാവം, പക്ഷേ കുറച്ച് നല്ല ഫലങ്ങൾ മാത്രം കണ്ടെത്തി – വാർഷിക ആരോഗ്യ പ്രദർശനങ്ങളുള്ള ജീവനക്കാർ, ജീവനക്കാർ അവരുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും അവരുടെ തൊഴിൽദാതാവ് വിലമതിക്കുന്നതായി തോന്നിയ ജീവനക്കാർ. ഈ പരിപാടിയിൽ നന്നായി ചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികളിൽ ഭൂരിഭാഗവും അവരുടെ ആരോഗ്യം ശ്രദ്ധിക്കാൻ വളരെയേറെ പ്രചോദനമുളളവയാണ്.

“ഇത് മനസ്സിലാക്കാൻ ഒരു പ്രധാന വ്യവസായമാണ്, കാരണം ഇത് ശരിക്കും വലുതായി വർധിച്ചുവരികയാണ്, അമേരിക്കയിൽ 50 ദശലക്ഷം തൊഴിലാളികളും 8 ബില്ല്യൻ ഡോളർ വരുമെന്നും” റൈഫ് പറഞ്ഞു.

ജീവനക്കാരുടെ അഭാവത്തിൽ, പ്രകടന അവലോകനങ്ങളും കാലഘട്ടവും, വെൽനെസ് പ്രോഗ്രാമിൽ പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ ഫലമായി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നില്ലെന്ന് ബി ജെ യുടെ പഠനം കണ്ടെത്തി.

ഭാവി പ്രസിദ്ധീകരണത്തിനായി 36 മാസക്കാലത്തെ കാത്തിരിപ്പിനൊപ്പം ബിജെജിയുടെ പഠനം തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. “ഞങ്ങൾ വീണ്ടും നോക്കിയാൽ, ദീർഘകാല പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ വ്യത്യസ്തമാണോയെന്ന് കാണാൻ ഈ കൂട്ടർ പിന്തുടരുകയും തുടരുകയും ചെയ്യും, പക്ഷേ 18 മാസങ്ങൾ ഇത്രയേറെ ഹ്രസ്വമായിരിക്കും,” ബക്കർ പറഞ്ഞു.

റൈഫി തന്റെ സംഘം ഇലിയോൺസ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ പഠനത്തെ തുടർന്നാണിതെന്നു പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, ഇനിയും കൂടുതൽ പഠനങ്ങൾ കണ്ടെത്താൻ തെളിവു കണ്ടെത്താൻ ഒരു പഠനം വേണ്ടിവരുമെന്നും തൊഴിലുടമകൾക്ക് കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് തെളിവുകൾ ലഭിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ജീവനക്കാർക്ക് (10%) ഒരു “മാന്യമായ” വാർഷിക വിറ്റുവരവ് റൈഫിനെ എത്ര തൊഴിലുടമകളാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്, അതിനാൽ ഈ പരിപാടികൾ, നിക്ഷേപം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, കമ്പനികൾക്ക് ഹ്രസ്വകാല വായ്പ നൽകുന്നത് പ്രധാനമാണ്.

പഠനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ബെയ്ക്കറുടെ സഹ-ഗ്രന്ഥം, ഹാർവാർഡ് മെഡിക്കൽ സ്കൂളിലെ ഹെൽത്ത് കെയർ പോളിസി അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ ഡോ. സിറുയി സോംഗ് പറഞ്ഞു, മുൻപത്തെ സാഹിത്യത്തിൽ പഠനത്തിന്റെ സുപ്രധാനഭാഗം പഠനം നടത്തിയത്, നിക്ഷേപത്തെക്കാൾ വളരെ മുൻപുള്ള റിട്ടേൺ.

ഗാൻറും ബിക്കറും ഈ മുൻകാല ഗവേഷണങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു, അവർ ഡാറ്റയിൽ ഉണ്ടെന്ന് അറിയാവുന്ന പരിമിതികൾ കാരണം കൂടുതൽ കഠിനവും, ക്രമരഹിതവുമായ വിചാരണ നടത്താൻ ആഗ്രഹിച്ചിരുന്നു.

“അത് ഒരു തെളിവ് മാത്രമാണ്,” എന്നാൽ മുൻകാല തെളിവുകൾ വിശ്വസിക്കുന്നതിനെതിരെ ജാഗ്രത പുലർത്തുന്നു. “വേഗത്തിലുള്ളോ പെട്ടെന്നുള്ള വരവോ പ്രതീക്ഷിക്കാനാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കരുത്,” സോങ് പറഞ്ഞു.

മെഡിക്കൽ ചെലവുകൾ, ഔഷധച്ചെലവ്, ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ചെലവുകൾ എന്നിവയുടെ പങ്കാളിത്തം ടെസ്റ്റ് ആൻഡ് കൺട്രോൾ ഗ്രൂപ്പുകൾക്ക് ഇടയിലാണ്.

“ഞങ്ങൾ സ്വഭാവത്തിൽ മാറ്റമൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ലെങ്കിൽ, മൂന്നുവർഷത്തിനുശേഷം ആരോഗ്യപരിരക്ഷാ ചെലവുകളിൽ എതെങ്കിലും ചെലവ് നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പുണ്ടായിരുന്നില്ല … ചില പെരുമാറ്റ വ്യത്യാസങ്ങൾ കണ്ടാൽ പ്രതീക്ഷകളോ പ്രതീക്ഷകളോ അല്ല. “ – കാതറിൻ ബിക്കർ, ചിക്കാഗോ സർവകലാശാലയിലെ ഹാരിസ് സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് പോളിസിയിൽ ഡീൻ

JAMA യിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച എഡിറ്റോറിയൽ, ആരോഗ്യനയം, മാനേജ്മെന്റ് എന്നീ യൂണിവേഴ്സിറ്റി യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ മിനെസോണിയ ഡിവിഷന്റെ ജെൻ മറിയ എബ്രഹാം പറയുന്നത്, രാജ്യത്തുടനീളം അഞ്ച് വലിയ തൊഴിലുടമകളിൽ നാലുപേർ ഇപ്പോൾ ഒരു വെൽനസ് പ്രോഗ്രാം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, എന്നാൽ ” യാതൊരു പ്രോഗ്രാം പ്രഭാവവും “അവർ നൽകുന്ന പ്രോഗ്രാമുകൾ വിശകലനം വിലയിരുത്തുന്നതിനായി നന്മയും കമ്പനികളും തൊഴിലുടമകളും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കണം.

ഒരു ബി ജെയുടെ വക്താവ് ഒരു ഇ-മെയിൽ ഇങ്ങനെ എഴുതി: “ഞങ്ങളുടെ ടീം അംഗങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിനും ക്ഷേമത്തിനും ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്.പ്രത്യേക പ്രോഗ്രാമുകളെ അറിയിക്കാൻ ഈ പഠനത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ ഞങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കും.”

കമ്പനി കൂടുതൽ അഭിപ്രായം നൽകാൻ ഔദ്യോഗികമായി വിസമ്മതിച്ചു.

18 മാസക്കാലം ജീവനക്കാരുടെ ആരോഗ്യപരമായ പെരുമാറ്റത്തിൽ മാറ്റമുണ്ടായി എന്നത് ബി ജെജിന്റെ മൂന്നാം കക്ഷി ദാതാവിനുള്ള വെൽനസ് വർക്ക്ഡേഴ്സിന്റെ സ്ഥാപകനും സി.ഇ.ഒയുമായ ഡെബ്ര വിയിൻ പറഞ്ഞു. ബി ജെജിയുടെ ജീവനക്കാരുടെ അടിത്തറ, വിദ്യാഭ്യാസം, വരുമാനം, സാങ്കേതികവിദ്യ, നേറ്റീവ് ഭാഷ സംസാരിക്കുന്ന ജനസംഖ്യയിൽ വ്യത്യാസമുള്ള വൈവിധ്യമാർന്ന തൊഴിൽശക്തിയുണ്ട്.

“ഈ പരിപാടികൾ കൂടുതൽ തൊഴിലുടമ തൊഴിലാളികൾക്കും തൊഴിലാളികൾക്കും എന്തുചെയ്യുന്നു? ഉത്തരം ഒന്നുകിൽ, ആദ്യവർഷം അല്ലെങ്കിൽ അവർക്ക് ആരോഗ്യപരിരക്ഷാ സമ്പാദ്യമായോ അല്ലെങ്കിൽ അസാധാരണമായ വിസമ്മതത്തിലേക്കോ വിവർത്തനം ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല, പറഞ്ഞു.

അവളുടെ ഗവേഷണത്തിന്റെ കൂടുതൽ ക്രിയാത്മകമായ വായനയ്ക്ക് അവൾ അനുവദിച്ചു. “ഈ സ്വഭാവത്തിലെ മാറ്റങ്ങൾ അനിവാര്യമാണ് ആദ്യ ചുവടുകളായിരുന്നു … സ്വഭാവത്തിൽ മാറ്റമൊന്നും വന്നില്ലെങ്കിൽ മൂന്നു വർഷത്തിനു ശേഷം പോലും ആരോഗ്യപരിരക്ഷയ്ക്കുള്ള ചെലവുകൾ ഒന്നും തന്നെ ഞങ്ങൾ കാണില്ല … മാറ്റങ്ങളൊന്നും പ്രതീക്ഷിക്കാതല്ല, അല്ലെങ്കിൽ പ്രതീക്ഷയ്ക്കാതിരിക്കാനാവില്ല. ”

പുരോഗതി ഒരു ജോലിയിൽ തുടരുന്നു

വെൻനെസിനെക്കുറിച്ചുള്ള സംഭാഷണം അടുത്തിടെ നടന്ന പഠനങ്ങൾക്ക് മുമ്പുതന്നെ നിക്ഷേപം തിരിച്ചുനൽകുന്നതിൽ നിന്ന് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു എന്ന കാര്യം വെയിൻ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. “ക്ഷേമത്തിനായുള്ള നിലവിലെ സംഭാഷണം നിക്ഷേപത്തിനായുള്ള സാമ്പത്തിക റിട്ടയിൽ നിന്ന് നാടകീയമായി മാറ്റി, നിക്ഷേപത്തിന്റെ മൂല്യത്തെ കൂടുതൽ മൂല്യമായി മാറ്റി.”

ശുചിത്വം, ആരോഗ്യപരിപാലന മുറികൾ, ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ തൊഴിലാളികൾ, “സംസ്കാരത്തിലും കാഴ്ചപ്പാടിലും നാടകീയമായ മാറ്റങ്ങൾ” കണ്ടെടുത്തു. ആരോഗ്യപരമായ ഓപ്ഷനുകൾ സുഗമമാക്കുന്നതിന് കമ്പനിയിലെ ജീവനക്കാരും മാനേജ്മെന്റും ഒരു പങ്കു വഹിച്ച മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

“ഗവേഷണത്തിലൂടെ നാം അളവറ്റ ആനുകൂല്യങ്ങളും അളവുകളും പരിശോധിക്കുകയാണ്. എന്നാൽ, ബി ജെ യുടെ എല്ലാ ക്ലബ്ബുകളിലെയും കഥകൾ വളരെ നല്ല മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താൻ സാധിച്ച വ്യക്തികളെ കണ്ടെത്തി. ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം, കുറിപ്പടി മരുന്നുകളുടെ ഉപയോഗം, സന്ദർശനങ്ങൾ കുറയ്ക്കുക ഡോക്ടർമാർക്ക് ഈ പരിപാടി മുഴുവൻ കാലക്രമേണ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഡയറ്റിഷ്യൻസ് വ്യക്തിഗതമായി വലിയ മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതായി വന്നു, അത് പഠനത്തിൽ നിന്നും പിടിച്ചെടുക്കാൻ കഴിയില്ല, എന്നാൽ ഞങ്ങൾ പ്രാഗത്ഭ്യൻമാരായാണ്, അത് പ്രോത്സാഹനമാണെന്ന്, “വെയിൻ പറഞ്ഞു. “സാമ്പത്തിക മാറ്റങ്ങളൊന്നുമുണ്ടായിട്ടില്ല എന്ന വസ്തുത എന്നെ വളരെ ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തുന്നില്ല റിക്രൂട്ട്മെന്റോ നിലനിർത്തലോ മറ്റേതെങ്കിലും സാധ്യതയുള്ള ഗുണങ്ങളുണ്ട്.

പൊതു ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ, റോൺ ഗൊഎത്ജെല്, ഐ.ബി.എമ്മിന്റെ വാട്സൺ ആരോഗ്യ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഹോപ്കിൻസ് ബ്ലൂംബർഗ് സ്കൂളിൽ മുതിർന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞൻ ഉൾപ്പെടെ ഈയിടെ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിട്ടുണ്ട് തൊഴിൽ പൊതു ആരോഗ്യ നയം ഒരു വിശാലമായ ഭാഗമാകാൻ വേണമെങ്കിൽ നിക്ഷേപം ന് ആൻഡ് വെൽനെസ് മടക്കം വളരെ ഇടുങ്ങിയ ആണ് യുഎസ് ആരോഗ്യ പരിപാലന ചികിത്സാ സംവിധാനവും ചെലവഴിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങളും കൈകാര്യം ചെയ്യുക.

നന്മയുടെ വിശാലമായ വീക്ഷണം നടത്താൻ സമീപകാലത്തെ ഒരു നീക്കം നടക്കുമ്പോൾ, ആരോഗ്യസംരക്ഷണവും സാമ്പത്തിക ആനുകൂല്യങ്ങളും സൃഷ്ടിക്കുന്ന ആശയം വെച്ച് ക്ഷേമ പരിപാടികളിൽ തൊഴിലുടമ നിക്ഷേപം വലിയ അളവിൽ “നയിക്കുന്നു” എന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

“ശരാശരി ആരോഗ്യമുള്ള ജീവനക്കാർക്ക് കുറഞ്ഞ ചെലവിൽ മെഡിക്കൽ പരിചരണ ചെലവ് ഉണ്ട്, അത് തൊഴിൽദാതാവ് സ്പോൺസേർഡ് ഇൻഷുറൻസ് പ്രീമിയത്തിൽ ബാധകമാണ്,” തുടർന്നുണ്ടായ ഗവേഷണങ്ങൾ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണെന്ന് ജമാഅത്ത് എഡിറ്റോറിയൽ എഴുതി: “അവരുടെ വിശാലമായ പ്രചാരം, തൊഴിലുടമ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ പരിപാടികൾ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് നല്ല മൂല്യങ്ങൾ നൽകാൻ കഴിയുമെന്ന് പ്രകടമാക്കുക – സാമൂഹ്യവ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള രോഗബാധയും സാമൂഹ്യപ്രശ്നങ്ങളും കുറയ്ക്കുന്നതിന് സാമൂഹ്യ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സമീപനങ്ങളും.