കുടിവെള്ളം വിദ്യാർത്ഥികളെ പാവപ്പെട്ട ഗ്രേഡുകളും, സമ്മർദ്ദവുമാക്കി – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

കനത്ത മദ്യപാനം പോലെയുള്ള ഒരു നെഗറ്റീവ് പെരുമാറ്റത്തിൽ മുഴുകുന്നത് കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികളെ മോശമായ ജീവിത ശൈലിയിൽ, ഉറക്കക്കുറവ്, മാനസിക സമ്മർദ്ദം , കുറഞ്ഞ ഗ്രേഡുകളിലേക്കുള്ള ദൂരം എന്നിങ്ങനെ പോകുന്നു.

അമേരിക്കയിലെ ബിൻഹാംട്ടൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകരുടെ പഠനത്തിന് വിവിധ യുഎസ് കോളേജുകളിൽ നിന്നുള്ള 558 വിദ്യാർത്ഥികൾ അക്കാദമിക പ്രകടനം, പകൽ ഉറക്കം, വസ്തുക്കളുടെ ഉപയോഗം, മാനസിക അസ്വസ്ഥത എന്നിവയെക്കുറിച്ച് ഒരു അജ്ഞാത സർവ്വേ നടത്തി .

“അപകടം, ഉറക്കക്കുറവ്, സാമൂഹിക പെരുമാറ്റം, അക്കാദമിക് മനോഭാവം, സ്വഭാവം എന്നിവയുള്ള കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികളിൽ മാനസിക അസ്വസ്ഥതകൾ തിരിച്ചറിയാൻ ഞങ്ങൾ ശക്തമായ ഡേറ്റാ മൈനിങ് ടെക്നിക് ഉപയോഗിച്ചു” ബിൻഹാംട്ടൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസറായ ലിന ബീഡ്ഡേ പറഞ്ഞു .

“മെറ്റീരിയൽ ഉപയോഗം, പഠന വൈദഗ്ദ്ധ്യം, ജോലി സംബന്ധിച്ചും കുടുംബാംഗങ്ങളുമായുള്ള ഉത്തരവാദിത്വം എന്നിവ പോലുള്ള പോസിറ്റീവ് സ്വഭാവവിശേഷങ്ങൾ മസ്തിഷ്ക രസതന്ത്രത്തിന്റെ പ്രതിപ്രവർത്തനം മൂലം മസ്തിഷ്കത്തിന്റെ മുൻഗണനാ കോർടെക്സിന്റെ മൂഡ്, വൈഡ് സപ്പോർട്ട് എന്നിവയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെന്ന് ബെഗഡാഷ് ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“അവസാനത്തേത് പക്വതയാർജ്ജിക്കുകയും പ്രചോദനം, വൈകാരിക നിയന്ത്രണം, ചിന്തകളുടെ യുക്തിഭദ്രത എന്നിവയെ പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.

“ഭൗതിക രസതന്ത്രത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നത്, മെറ്റീരിയൽ ദുരുപയോഗം, പാവപ്പെട്ട അക്കാദമിക് മനോഭാവം, പ്രകടനം, ഉറക്കത്തിന്റെ ഉറവിടം , കുടുംബത്തിന്റെയും ജോലിയുടെയും അവഗണന എന്നിവയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള മാനസിക അസ്വസ്ഥതയുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയ സൈക്ലിക് പെരുമാറ്റങ്ങൾ ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി.

“ഈ കണ്ടെത്തലുകളുടെ നൊസ്റ്റാലിറ്റി ഈ മാനദണ്ഡങ്ങളുടെ ന്യൂറോ സയൻസിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് മുന്നോട്ടുവെക്കുന്നത്, ഒരു ചക്ര സഞ്ചാരം തുടരുന്നതുവരെ ഒരു പ്രവർത്തനം മറ്റൊന്നിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം എന്ന്,” അവർ പറഞ്ഞു.

കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികളിൽ താഴ്ന്ന മാനസിക അസ്വസ്ഥത ഒരു വസ്തുക്കളുടെ ദുരുപയോഗം, പഠനത്തിലും മികച്ച അക്കാദമിക പ്രയത്നങ്ങൾ, ഉയർന്ന ജിപിഎ (മുകളിൽ 3.0 ൽ), പരിമിതമായ പകൽ ഉറക്കം എന്നിവയുമായും ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

ലളിതമായ മാനസിക അസ്വസ്ഥത ബോർഡർലൈൻ ജോലിയോടുള്ള അവഗണനയും ഗ്രേഡ്-പോയിന്റ് ശരാശരിയിൽ ഒരു മോശം പ്രതികൂല ബന്ധവുമാണ്.

ഗുരുതരമായ മാനസിക അസ്വസ്ഥതകൾ വസ്തുക്കളുടെ ദുരുപയോഗം, തീവ്രമായ പകൽ ഉറക്കം, പാവപ്പെട്ട അക്കാദമിക് മനോഭാവം, കുറഞ്ഞ ജിപിഎ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്.

അസോസിയേഷനുകളുടെ ഈ മാറ്റത്തിൽ, മാനസിക അസ്വസ്ഥതയ്ക്ക് കാരണമായേക്കാവുന്ന ഈ ഘടകങ്ങളാൽ ഉണ്ടാകുന്ന ന്യൂറോനോടോമിക്കൽ, ന്യൂററാച്ചിക്കൽ മാറ്റങ്ങളെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കാം.

മാനേജ്മെൻറ് ജീവിതശൈലി ഘടകങ്ങൾ കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികളിൽ മാനസികാരോഗ്യത്തിന് കാരണമാകുമെന്നതിന്റെ തെളിവാണ്, അക്കാദമിക് പ്രവർത്തനങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന സൈക്ലിക് പരിപാടികളായി തീരുന്നു.

“കോളേജ് വിദ്യാർത്ഥികളിൽ മാനസിക അസ്വസ്ഥതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഈ ഘടകങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാവുന്ന ഘടകങ്ങളാണ്, അതായത് വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരിയായ വിദ്യാഭ്യാസം കോളേജ് കാമ്പസുകളിൽ മാനസിക അസ്വസ്ഥതയുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ ഇടയാക്കും,” ബെഗഡാഷ് പറഞ്ഞു.

“ചെറുപ്പക്കാർക്ക് ഒരു സ്വഭാവം ഒരു താജിനോ ഇഫക്റ്റിന് ഇടയാക്കുമെന്നത് തിരിച്ചറിയാൻ വളരെ പ്രധാനമാണ്,” ബെഗ്ദദോ പറഞ്ഞു.

ഉദാഹരണമായി, മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗം, മദ്യപാനം അല്ലെങ്കിൽ “പഠന” മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗം എന്നിവ മസ്തിഷ്ക രസതന്ത്രത്തെ ബാധിക്കുക മാത്രമല്ല ഭക്ഷണവും ഉറക്കവും ബാധിച്ചേയ്ക്കും, ഇത് മസ്തിഷ്ക പ്രവർത്തനവും മസ്തിഷ്ക കാലവും മാറാൻ ഇടയാക്കുമെന്നും ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.

കുറച്ചുകൂടി മസ്തിഷ്കമണ്ണ് വർദ്ധിപ്പിക്കൽ, വൈകാരിക നിയന്ത്രണവും ബോധപൂർവമായ പ്രവർത്തനങ്ങളും ജിപിഎയും കുറയ്ക്കുകയും, മാനസിക അസ്വസ്ഥതയെ ദീർഘകാലം നീണ്ടുനിൽക്കുകയും ചെയ്യും.

ഗവേഷകർ ഒരു ‘സൂക്ഷ്മമായ ചക്രം’ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. യുവാക്കളിൽ ആരോഗ്യകരമായ ജീവിത രീതി (ഭക്ഷണ, ഉറക്കവും വ്യായാമവും) പിന്തുടരുമ്പോൾ മരുന്നും മദ്യവും ഒഴിവാക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഇത് സാധാരണ മസ്തിഷ്ക കാലഘട്ടത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഉയർന്ന ജിപിഎയിലും പഠനത്തിലും ജോലിയിലും കുടുംബത്തിലും ഉത്തരവാദിത്വബോധവും പ്രതിഫലിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)