അശ്വിന് വലിയ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനാണ്. മികച്ച കളിക്കാരനാണ് അശ്വിൻ. പഞ്ചാബ് കിങ്സ് ഫീൽഡ് കോച്ച് ക്രെയ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

മുൻ ന്യൂസിലാന്റ് ഓൾ റൗണ്ടർ

ക്രെയ്ഗ് മക്മില്ലൻ

260 അന്തർദേശീയ മത്സരങ്ങൾ കളിച്ചിട്ടുണ്ട്, 8000 റൺസും 77 വിക്കറ്റുകളും. ഫീൽഡിംഗ് കോച്ച് എന്ന നിലയിലാണ് മക്മില്ലൻ ഇപ്പോൾ ഇന്ത്യയിലാണ്

കിംഗ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബ്

ഐപിഎൽ ടീം. മൊഹാലിയിൽ നടന്ന മത്സരത്തിൽ രാജസ്ഥാൻ റോയൽസിന് എതിരില്ലാത്ത മത്സരത്തിൽ പഞ്ചാബ് താരം പങ്കുവെക്കുന്നതിനു മുമ്പ് ടൈംസ് ഫൗണ്ടേഷനുമായി സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം

ഐപിഎൽ 2019

കിംഗ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബിന്റെ നായകനായ ആർ. അശ്വിൻ ക്യാപ്റ്റൻ.

ഐ പി എൽ ഷെഡ്യൂൾ | ഐപിഎൽ പൊൻഷസ് ടേബിൾ

സംഗ്രഹങ്ങൾ …

പഞ്ചാബ് കിംഗ്സ് ടീമിന്റെ ഫീൽഡിങ് സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നിങ്ങൾ സന്തോഷത്തോടെ നില കൊള്ളുന്നുണ്ടോ?

അതെ. ഇത് വളരെ നല്ലതാണു. ഞങ്ങൾ രാത്രിയിലെ ഏറ്റവും മികച്ചത് അല്ല (ആർസിബി), അത് നിരാശജനകമായിരുന്നു. എന്നാൽ ഒരു സാധാരണ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ഞങ്ങൾ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചിട്ടുണ്ട്, 8 മത്സരത്തിൽ ഒന്നോ രണ്ടോ ക്യാച്ചുകൾ ഉണ്ടാകും. അതിനാൽ ഈ മത്സരത്തിൽ വളരെ പ്രധാനമായതിനാൽ പിടിക്കാനുള്ള നിലവാരം വളരെ ഉയർന്നതാണ്, കാരണം സാധാരണയായി മികച്ച ഫീൽഡിംഗ് സൈറ്റുകൾ പട്ടികയുടെ മുകളിലായിരിക്കും. ഞങ്ങൾ ആ പ്രദേശത്ത് ഇനിയും ചെയ്യാൻ ചില ജോലികൾ ഉണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം, പക്ഷേ വലിയൊരളവിൽ ഞാൻ വളരെയധികം സന്തോഷവാനാണ്.

നിങ്ങൾ കളിക്കുന്ന ദിവസങ്ങളിൽ ഫലപ്രദമായ അലൻ റോളർ ആയിരുന്നു. ഫോർമാറ്റിൽ എല്ലാ ഓൾ റൗണ്ടർ കളിക്കാരും ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ടോ?

ട്വന്റി 20 ക്രിക്കറ്റിൽ മാത്രമല്ല, ഏകദിനത്തിലും ടെസ്റ്റിലും മികച്ച പ്രകടനം നടത്താൻ ഓൾ റൗണ്ടർ പ്രധാന പങ്കു വഹിക്കുന്നു. ഐ പി എല്ലിലെ പല ഭാഗങ്ങളും നിങ്ങൾ നോക്കുന്നു, അവർ അവരുടെ ഭാഗത്തു നിന്നുള്ള എല്ലാ റൗണ്ടറുകളിലും വളരെ ആശ്രയിക്കുന്നു. ബാറ്റ് ചെയ്യാനും, കുറച്ച് ഓവറുകൾ ബൗൾ ചെയ്യാനും, പന്തെറിയുന്ന പന്തുകൾ അടിച്ചേൽപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്നവരുമായ ഗാസ്, അത് അവസാനമായി അടിച്ചേൽപ്പിക്കുകയേയുള്ളൂ, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ കളിക്കാരൻ XI ന് അൽപം സമനില നൽകുന്നു. അതിനാൽ, മിക്ക റൗണ്ടറുകളിലും തീർച്ചയായും ഒരു പ്രധാന ഭാഗമാണ്.

ക്രിസ് ഗെയ്ൽ ബാറ്റ് കൊണ്ട് കഴിവുള്ളവനാണെന്നത് നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാം, പക്ഷേ ഫീൽഡിംഗ് സമയത്ത്, ക്രിസ് പ്രിയങ്കയുടെ ഫീൽഡിംഗ് ഫീൽഡിനുണ്ടോ?

ക്രിസ് ഒരു നല്ല ജോലി ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അവൻ തന്റെ കരിയറിന്റെ അവസാനത്തിൽ ഇരിക്കുന്നവനാണെന്ന് ഇദ്ദേഹം അറിയുന്നു. അതുകൊണ്ട് അവൻ തന്റെ പഴയ കാലത്തെപ്പോലെ വേഗത്തിലും അസ്വാഭാവികതയിലും ആയിരുന്നില്ല, അതിനാൽ അവനെ നോക്കണം. അവൻ മനോഹരമായി കളിക്കുന്നെന്നും ബാറ്റിനൊപ്പം നമ്മൾ ഒരു വലിയ ജോലി ചെയ്യുന്നതായും തോന്നുന്നു, എന്നാൽ രാത്രിയിൽ അവൻ ഒരു ദമ്പതികളെ രക്ഷിച്ചു, ഒപ്പം സ്ലിപ്പുകളിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ സുരക്ഷിതമായ ജോഡിയും ഉണ്ട്, അതിനാൽ നമ്മൾ സന്തോഷവതിയേക്കാൾ കൂടുതൽ ക്രിസ് വയലിൽ എന്താണ് ചെയ്യുന്നത്. തീർച്ചയായും, നമ്മൾക്കു വേണ്ടി ഓർഡർ മുകളിലുളള ബാറ്റിൽ ഏറ്റവും മികച്ച ജോലിയാണ് അദ്ദേഹം ചെയ്യുന്നത്.

പഞ്ചാബ് ടീം മൊഹാലിയിലെ അവരുടെ ഹോം ഗ്രൌണ്ട് ഒരു കോട്ടയിലേക്ക് മാറ്റുന്നുവെന്ന് നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഐപിഎൽ പോലുള്ള ഒരു ടൂർണമെന്റിലെ ഒരു കോട്ടയിലേക്ക് ഒരു ഹോം ഗ്രൗണ്ടിലേക്ക് മാറുന്നത് എന്താണ്?

ഓരോ ടീമും വീട്ടിലെ കളിക്കാരനാണ്. കാരണം നിങ്ങൾക്ക് ഗ്രൗണ്ടിന്റെ അളവുകൾ അറിയാം, പിച്ച് എങ്ങനെ കളിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അറിയാം, അതിനാൽ നിങ്ങൾ വീട്ടിലെത്തുമ്പോൾ എതിർപ്പിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഗുണം ഉണ്ട്. ഏറ്റവും വിജയകരമായ ടീമുകൾ സി എസ് കെ എന്നെ നേരിട്ട് മനസിലാക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. വീട്ടിൽ എത്രമാത്രം കനത്ത തോൽവി. ഈ ഐപിഎൽ ഇതുവരെ മൊഹാലിയിൽ നന്നായി കളിച്ചുവെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ഒരു രാത്രിയിൽ ഞങ്ങൾ തീർച്ചയായും നിരാശനായിരുന്നു (ആർസിബി). ഞങ്ങൾ നന്നായി അറിയാവുന്ന ഒരു സ്ഥലമാണ്. കളിക്കാൻ ഇഷ്ടമുള്ള ഒരു അടിത്തറയാണ്, അവസ്ഥ നല്ലതാണ്. ഇത് ഇന്ത്യയിലെ വലിയ മൈതാനങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്, അതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് മറ്റ് കാര്യങ്ങളിൽ ചെയ്യേണ്ട കാര്യങ്ങളേക്കാൾ അൽപം കൂടി നിങ്ങളുടെ കളിയിൽ മാറ്റം വരുത്തേണ്ടതുണ്ട്.

നിങ്ങൾ ഐപിഎൽ 2019 ലെ 4 ശക്തമായ ടീമുകളെ തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഇതുവരെ കണ്ടിട്ടുള്ള ക്രിക്കറ്റാണ് ആ ടീമുകൾ എത്തുന്നത്?

ഞാൻ ഏതെങ്കിലും ടീമുകൾ എടുക്കാൻ പോകുന്നില്ല. ഇത് വളരെ കടുത്ത മത്സരമാണ്. എളുപ്പമുള്ള ഗെയിമുകളില്ല. യഥാർഥത്തിൽ എട്ടെണ്ണം എട്ട് ടീമുകളുമുണ്ട്. ഗംഭീരമായി ആർസിബി പോരാടി. പക്ഷേ, അവർ കളിക്കുമ്പോൾ മറ്റ് രാത്രിക്കാരന്മാർ അവരുടെ ഭാഗത്തു നിന്നുള്ള ചില കളിക്കാരെ കണ്ടു, അങ്ങനെ ഞാൻ ഒരു ടീമിനെയും തിരഞ്ഞെടുക്കില്ല. നിമിഷനേരമായി CSK നിൽക്കുന്നു, അവർ ഒരു കാരണത്തിനായി പട്ടികയുടെ മുകളിലാണ്, പക്ഷെ മത്സരങ്ങൾ ബാക്കി നിൽക്കുന്നവയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.

അശ്വിനും സച്ചിനും പിന്നിൽ ക്യാപ്റ്റനുണ്ടോ?

അവൻ വളരെ നല്ലവനാണ്. അവൻ വളരെ സമഗ്രനാണ്. ഒരു വലിയ ക്രിക്കറ്റ് ബ്രാഞ്ച് അദ്ദേഹത്തിനുണ്ട്. ഇന്ത്യക്ക് വേണ്ടി ധാരാളം ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ധാരാളം ക്രിക്കറ്റ് മത്സരങ്ങളും അദ്ദേഹം കളിച്ചു. അദ്ദേഹം കളിയെ നന്നായി വായിക്കുന്നു, അദ്ദേഹം കളിക്കാരെ മനസ്സിലാക്കുന്നു, വളരെ മത്സരം ആണ്. ഞാൻ ഇത്രനാളും വളരെയധികം കാലം ഒരു വലിയ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനാണെന്ന് ഞാൻ ഊഹിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ നായകനെന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങളുടെ നേതാവായി ഞങ്ങൾക്ക് ഭാഗ്യമുണ്ടായിട്ടുണ്ട്, അവൻ ഒരു വലിയ ജോലി ചെയ്യുകയാണ്.

പഞ്ചാബ് ഐപിഎൽ കിരീടം സ്വന്തമാക്കിയിട്ടില്ല. ചില മത്സരങ്ങളിൽ ടീമിന് ശക്തമായ പ്രകടനമാണ് കാഴ്ചവച്ചത്. ടൂർണമെന്റിലെ ഈ ഘട്ടത്തിൽ പഞ്ചാബ് ആരാധകർക്ക് നിങ്ങളുടെ സന്ദേശമെന്താണ്?

ഞങ്ങളെ സഹായിക്കൂ, ഞങ്ങൾക്ക് പിന്തുണ നൽകുക. ഞങ്ങളെ കളിക്കാൻ ഞങ്ങളെ അനുവദിക്കുക. നമ്മൾ വളരെയധികം കളിക്കാരെ കളിക്കാനിടയായിട്ടുണ്ട്. പഞ്ചാബി ചരിത്രം സൃഷ്ടിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ ശരിയാണ്, നമ്മൾ ഐപിഎൽ ജയിച്ചിട്ടില്ല. പക്ഷെ, ഞങ്ങൾ ആ ടീമിലുള്ള ആഴത്തിൽ, ഞങ്ങൾക്ക് വളരെ പ്രത്യേകമായ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാൻ കഴിവുള്ള കളിക്കാരുണ്ട് എന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു. ഐപിഎൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ട്വൻറി 20 മത്സരങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ ഏറ്റവും മികച്ച ദിവസമായിരിക്കും അത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ, ഈ സീസണായിരിക്കും ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. നിങ്ങൾ ഒരു ചെറുതാണെങ്കിൽ മറ്റൊന്ന് അടിക്കേണ്ടി വരും, അതിനാൽ നമ്മൾ അടുത്ത രണ്ടു ഗെയിമുകളിലേക്ക് വീണ്ടും ബൗൺസ് ചെയ്യണം, എല്ലാവർക്കും അത് കാത്തിരിക്കുന്നു.