ലൈവ് ന്യൂസ് ആൻഡ് അപ്ഡേറ്റ് ഓൺലൈനിൽ

ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പുതിയ അപ്ഡേറ്റുകൾ: ആം ആദ്മി കോൺഗ്രസും തമ്മിലുള്ള സഖ്യത്തിന് മേൽ അനിശ്ചിതത്വം ഇടിവ്, രാഹുൽ ഗാന്ധി, അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ പ്രശ്നത്തിൽ ട്വിറ്ററിൽ സ്പര്രെദ്. ഡൽഹിയിൽ കോൺഗ്രസും ആം ആദ്മി പാർട്ടിയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം അർത്ഥമാക്കുന്നത് ബി.ജെ.പിയുടെ തിരിച്ചടിയായിരിക്കുമെന്ന് കോൺഗ്രസ് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നു ആം ആദ്മിക്ക് ഡൽഹി സീറ്റുകൾ 4 സീറ്റുകൾ നൽകാമെന്നാണ് കെജ്രിവാൾ മറ്റൊരു യു തിരിവിന്റെ വഴി തുറന്നിരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ ക്ലോക്കിലെ കാലാവധി അവസാനിക്കുകയാണ്, “രാഹുൽ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. കെജ്രിവാൾ പറഞ്ഞത്, “ഏത് യു-ടേൺ ആണ്? ഇപ്പോൾ വരെ നീണ്ടുനിന്ന ചർച്ചയാണ് ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ടിക്കറ്റ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, സഖ്യം നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടം അല്ല, ഒരു പ്രദർശനം മാത്രമാണ്, നിങ്ങൾ പ്രസ്താവനകൾ നടത്തുമെന്ന് ഞാൻ ദുഃഖിക്കുന്നു.”

സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അസം ഖാന്റെ പ്രസ്താവന ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി ജയ പ്രദയുടെ ലക്ഷ്യം വച്ച് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമീഷൻ നിരീക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഖാന്റെ പ്രസംഗം നടത്തിയ വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങൾ പോൾ ചെയ്തതായി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയുണ്ടായി.

ഏപ്രിൽ 15 ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കെതിരെ കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ “ചൗക്കിദർ ചോർ ഹായ്” പരാമർശം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ നിരീക്ഷിക്കണമെന്ന് ബിജെപി നേതാവ് രവി ശങ്കർ പ്രസാദ് പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. ബി.ജെ.പിയെ ‘വികലമാക്കുന്ന കാമ്പയിൻ’ എന്ന് ബിജെപി ആരോപിച്ചതായി മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് അഭിഷേക് മനു സിംഗ്വി പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ ഇന്ത്യൻ നാഷനൽ കോൺഫറൻസ് നേതാവ് ഫാറൂഖ് അബ്ദുള്ള വിമർശിച്ചു. “ഞാൻ നരേന്ദ്രമോഡിയെ വെല്ലുവിളിച്ച്, ഇന്ത്യ തകർക്കരുതെന്നും ഇന്ത്യയെ വിഭജിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു എന്നും നിങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിച്ചാൽ ഹിന്ദുസ്താൻ ഉണ്ടാവില്ലായിരുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “നിന്റെ ഗോത്രത്തെ ഉറപ്പിപ്പിൻ; പിശാചിനാൽ പിടിപെട്ടുപോകയില്ല” എന്നു പറഞ്ഞു.

ഉത്തർപ്രദേശിന് ഏഴ് സ്ഥാനാർത്ഥികളെ പ്രഖ്യാപിച്ച ഭാരതീയ ജനതാപാർട്ടി ഗോരഖ്പൂരിലെ സ്ഥാനാർഥിയായി രവി കിഷൻ, സന്ത് കബീർ നഗറിൽ നിന്നുള്ള പ്രവീൺ നിഷാദ് എന്നിവരെ നാമനിർദേശം ചെയ്തു.

ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥും ബിഎസ്പി നേതാവ് മായാവതിയും വർഗീയ പരാമർശം നടത്തിയതിനെതിരെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ശക്തമായി അപലപിച്ചു.

“വിദ്വേഷ പ്രസംഗം” അനുവദിക്കുന്നതിനായുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ വിമർശിച്ചു സുപ്രീം കോടതി വിമർശിച്ചു, “രാഷ്ട്രീയ ധ്രുവീകരണം” ഉപയോഗിച്ച് രാഷ്ട്രീയക്കാർക്കെതിരായി നടപടിയെടുക്കണമെന്ന കർമവകുപ്പാണ് ഇത്.

പ്രചാരണവേളയിൽ ജാതിയും മതവും അടിസ്ഥാനമാക്കി വിദ്വേഷ പ്രസംഗം നടത്തിയതിലൂടെ, നോട്ടീസ് പുറപ്പെടുവിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് കമ്മീഷൻ സമർപ്പിച്ച ഹർജികൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി കോടതിയിൽ പരാതി നൽകിയിരുന്നു.

തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചരണത്തിനിടയിൽ വിദ്വേഷ പ്രസംഗങ്ങളുമായി ഇടപെടാൻ വോട്ടെടുപ്പ് പാനലിലെ അധികാരവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് വിശദമായി പരിശോധിക്കുമെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു.

ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥും ബി.എസ്.പി നേതാവുമായ മായാവതിയെ അവരുടെ ‘വെറുപ്പുള്ള’ പ്രസംഗങ്ങളെ പ്രതിക്കൂട്ടിലാക്കാൻ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തി. ആദിത്യനാഥിനെ 72 മണിക്കൂറും നിരോധിച്ചു. 48 മണിക്കൂറും മായാവതി നിരോധിക്കപ്പെട്ടു.

ബി.ജെ.പി. അധ്യക്ഷൻ അമിത് ഷാ ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി ജയപ്രദയുടെ നിർദ്ദേശപ്രകാരമാണ് സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അസം ഖാനെ പ്രതി ചേർത്തത്. അസം ഖാനെതിരെ നടന്ന സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവും സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവുമായ അമിത് ഷായാണ് സ്ഫോടനത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടത്.

അസംഖാൻ മാത്രമല്ല, സമാജ്വാദി പാർട്ടിയും ബഹുജൻ സമാജ് പാർട്ടിയും കോടിക്കണക്കിന് സ്ത്രീകളോട് ക്ഷമ ചോദിക്കണം.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ ഫത്തേപൂർ സിക്രിയിൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയുമായി നടത്തിയ സംയുക്ത റാലിയിൽ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ രാഹുൽ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി, ലളിത് മോഡി, ലളിത് മോഡി തുടങ്ങിയവരെ കരിതേച്ചു. “നേരത്തെ നരേന്ദ്ര മോഡി ‘അച്ഛേ ദിൻ’ പറഞ്ഞു, ‘ഇപ്പോൾ ചൗക്കിദർ ചോർ ഹായ്’

നരേന്ദ്രമോഡി ന്യൂയോർക്ക് പദ്ധതിയെ വിമർശിക്കുന്നു. മധ്യവർഗത്തെ അത് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നും എന്നാൽ അത് പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു: മധ്യവർഗത്തിൽ നിന്ന് വരുന്നത് വ്യവസായക്കാരുടെ പാക് വിഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ ഫത്തേപൂർ സിക്രിയിൽ നടന്ന ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിയിൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി ബിജെപിയിൽ നടത്തിയ ദേശീയ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചരണത്തിനെതിരെ ആക്രമണം തുടങ്ങി. പാർട്ടിയെ ദേശീയവാദിയാണെങ്കിൽ, നേതാക്കൾ പാകിസ്ഥാൻ അല്ല ഇന്ത്യയെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കേണ്ടത്. അവർ പറഞ്ഞു, “നിങ്ങൾ ദേശീയവാദിയാണെങ്കിൽ, ഇന്ത്യയെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുക.

നിങ്ങൾ ദേശീയവാദിയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ വാതിൽ എതിർത്ത കർഷകർ സംസാരിക്കുക. നിങ്ങൾ ദേശീയവാദിയാണെങ്കിൽ വിദ്വേഷഭാഷണം നിർത്തുക. നിങ്ങൾ ദേശീയവാദിയാണെങ്കിൽ, ഇന്ത്യൻ സൈന്യം അപമാനിക്കാനും അവരെ ബഹുമാനിക്കാനും നിർത്തുക. നിങ്ങൾ ദേശീയവാദിയാണെങ്കിൽ, ഭരണഘടനയെ ആദരിക്കുക. ”
ഉത്തർപ്രദേശിലെ ഫത്തേപൂർ സിക്രിയിൽ പൊതുജന റാലിയിൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി അഭിസംബോധന നടത്തി. കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ സംസ്ഥാനത്തെ തന്റെ പ്രചാരണ പരിപാടിയിൽ ജനങ്ങളുടെ ദൃഷ്ടിയിൽ ബി.ജെ.പി ഗവൺമെൻറിന്റെ ഭരണം “സത്യം” കണ്ടുകഴിഞ്ഞു.

മുൻ ജമ്മു കശ്മീർ മുഖ്യമന്ത്രി മെഹബൂബ മുഫ്തി ന്റെ റാലിക്ക് തിങ്കളാഴ്ച അനന്ത്നാഗ് സംഭവം കല്ലേറ് ഒരു കല്ലിൽ ആക്രമിച്ച, സിഎൻഎൻ-നെവ്സ്൧൮ റിപ്പോർട്ട്. സുരക്ഷാസേന പ്രദേശത്ത് നിന്നും മുഫ്തി ഒഴിഞ്ഞതായും പരിക്കേറ്റതായും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

തിങ്കളാഴ്ച സുപ്രീം കോടതി നിന്ദയും ചാർജ് എടുത്തു ബിജെപി നേതാവ് മീനാക്ഷി ലേഖി കോണ്ഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷ രാഹുൽ ഗാന്ധി കേസ് ഏഴു ദിവസം രാഹുൽ വിശദീകരണം ചോദിച്ചു. രാഹുൽ വിധി പ്രഖ്യാപിച്ചതിനെതിരെ രാഖിക്ക് എതിരായ ഹർജി ലഖി സമർപ്പിച്ചു . സുപ്രീംകോടതി ഉത്തരവനുസരിച്ച്, ” ചൗക്കീദർ ചോർ ഹായ് ” എന്ന് സുപ്രീം കോടതി പറഞ്ഞു.

“രാഹുൽ ഗാന്ധിയാണ് ഞങ്ങൾ ഈ ആരോപണത്തിന് അസംതൃപ്തമായത്, ഞങ്ങൾ അത് പറഞ്ഞില്ല,” സുപ്രീംകോടതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

സുപ്രീംകോടതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ ശക്തമായി എതിർത്തിട്ടുണ്ട്. ചെക്കിന് രാഷ്ട്രീയക്കാരായ ‘വിദ്വേഷ പ്രസംഗം’ നിർവഹിക്കേണ്ട ചുമതല നിർവഹിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥും ബി.എസ്.പി നേതാവുമായ മായാവതി നടത്തിയ പ്രസംഘനങ്ങൾ ശ്രദ്ധയിൽപെട്ട രാഷ്ട്രീയക്കാരെ വിദ്വേഷ പ്രസംഗം നടത്തിയതിൽ ഇസി ക്ക് ഉറങ്ങാൻ കഴിയില്ലെന്ന് സുപ്രീം കോടതി വ്യക്തമാക്കി.

സുപ്രീംകോടതിയിൽ ചൊവ്വാഴ്ചയാണ് ഇസി ഉദ്യോഗസ്ഥരെ വിളിപ്പിച്ചത്. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ വേളയിൽ ജാതിയും മതവും അടിസ്ഥാനമാക്കി വിദ്വേഷ പ്രസംഗങ്ങളുമായി ഇടപെടാൻ കമ്മീഷൻ അധികാരം പരിശോധിക്കാൻ സുപ്രീംകോടതി അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

  ഉത്തർപ്രദേശിലെ ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി റാംപൂർ സ്വദേശി ജയാപ്രവയാണ് സസ്പെൻഡ് ചെയ്തത്. അവൾ പറഞ്ഞു, “അവൻ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കാൻ അനുവദിക്കരുത് ഈ ആൾ വിജയിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ജനാധിപത്യത്തിന് എന്ത് സംഭവിക്കും?

“സമൂഹത്തിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് സ്ഥാനമില്ല, നമ്മൾ എവിടേക്കാണ് പോകുന്നത്, ഞാൻ മരിക്കണമോ, നിങ്ങൾ (ഖാൻ) സംതൃപ്തരാകുമോ? ഞാൻ ഭയന്നു ഞാൻ റാംപുർ വിട്ടുപോകുമോ? ”

ഉത്തർപ്രദേശിലെ രാംപൂരിൽ ബി.ജെ.പി. സ്ഥാനാർഥി ‘ഖകി ആന്തീവയർ’ നടത്തിയ പ്രസ്താവനയ്ക്കെതിരെ ദേശീയ വനിതാ കമ്മീഷൻ (എൻസിഡബ്ല്യു) സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അസംഖാനെ നോട്ടീസയച്ചു.

വുഡ്സ് പാനൽ തനിക്ക് കാരണം കാണിക്കൽ നോട്ടീസ് അയച്ചതായും എൻസി ഡബ്ല്യൂ ചെയർപേഴ്സൺ രേഖാ ശർമ പറഞ്ഞു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കാനുള്ള യുഡിഎഫും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ സമീപിക്കുമെന്ന് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ബിജെപിയുടെ സ്ഥാനാർഥി ജയപ്രദയെതിരെ അസം ഖാൻ ലൈംഗിക പരാമർശം നടത്തിയതിനെ തുടർന്നായിരുന്നു സ്ഫോടനത്തിന്റെ സൂചന. 2009 ൽ താൻ അതേ അഭിപ്രായപ്രകടനം നടത്തിയതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“എനിക്ക് പുതിയതല്ല, 2009 ലെ പാർട്ടിയിൽ നിന്ന് ഞാൻ ഒരു സ്ഥാനാർഥിയാണെന്ന് നിങ്ങൾ ഓർക്കണം, അയാൾ എന്നെ എതിർത്തപ്പോൾ എന്നെ പിന്തുണച്ചില്ല. ഞാൻ ഒരു സ്ത്രീയും എനിക്കും കഴിയും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അയാൾ പറഞ്ഞതെന്തെങ്കിലും ആവർത്തിക്കണം, അയാൾ അയാളോട് ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞതായി ഞാൻ അറിഞ്ഞിരുന്നില്ല. ”

ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ രണ്ടാം ഘട്ട വോട്ടെടുപ്പ് നടക്കുമ്പോൾ രാഷ്ട്രീയനേതാക്കളും രാജ്യമെമ്പാടുമുള്ള പ്രചാരണ റാലികൾ നടത്തുന്നുണ്ട്- രാഹുൽ ഗാന്ധി ഗുജറാത്തി, മഹാരാഷ്ട്ര, ഉത്തർപ്രദേശ്, കേരളം എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് എത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. അമിത് ഷാ മൂന്ന് റാലികളിൽ അഭിസംബോധന ചെയ്യും; അമേഠിലെ പാർട്ടി പ്രവർത്തകരെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് പ്രിയങ്കയെ രാഹുൽ ഗാന്ധി ഫത്തേപൂർ സിക്രിയിൽ സംയുക്തമായി സംഘടിപ്പിക്കും. അസം ഖാൻ ഒരു ‘ഖാക്കി ആന്തീവ’ എന്ന പ്രസ്താവനയുമായി രംഗത്തെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് സോണിയാഗാന്ധിയോടു സംസാരിയ്ക്കുകയായിരുന്നു. തന്റെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രസംഗത്തിൽ ബി.ജെ.പി.യിലെ ബി.ജെ.പിയുടെ സ്ഥാനാർത്ഥി ജയാപ്രദായെ താൻ പരാമർശിച്ചിട്ടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് എഎസ്ഐ വാർത്താ ഏജൻസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

തിരുവനന്തപുരത്ത് രാഹുൽ മൂന്ന് ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന പ്രചാരണ പരിപാടി തിരുവനന്തപുരത്ത് റാലി നടത്തും. ഗുജറാത്ത് ഭാവ് നഗറിലും മഹാരാഷ്ട്രയിലെ നന്ദേഡിലും റാലികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ അമേത്തി മണ്ഡലത്തിൽ പ്രിയങ്ക എത്തും. പാർട്ടി പ്രവർത്തകരുമായി മീറ്റിംഗുകൾ നടത്താനും രാഹുൽ മത്സരിക്കുന്ന മണ്ഡലങ്ങളിലൊന്നായ ടൗണിലെ ഒരു ടൂർ നടത്താനും ഇയാൾ ശ്രമിക്കുന്നു.

പ്രിയങ്കയുടെ പൊതുജനാഭിപ്രായം കോൺഗ്രസിന്റെ വലിയ പ്രതീക്ഷയാണ്. ഉത്തർപ്രദേശിലെ പ്രത്യേകിച്ച് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ കിഴക്കൻ ഭാഗങ്ങളിൽ പാർട്ടിയുടെ ഭാവി വീണ്ടെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.

ഞായറാഴ്ച സിൽചർ അസമിൽ കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർത്ഥി പ്രിയങ്ക പ്രചാരണത്തിനെതിരെ രംഗത്തെത്തി . ബി.ജെ.പിയെ ശക്തിയായി എതിർക്കുകയാണ്, ഭരണഘടന ആദരിക്കപ്പെടുന്നില്ലെന്നും ഇപ്പോഴത്തെ ഭരണകൂടം അതിനെ നശിപ്പിക്കാൻ ഒരു ശ്രമം നടക്കുന്നുവെന്നും അവർ പറഞ്ഞു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി ലോകോത്തര ടൂറിസം സന്ദർശിച്ചിരുന്നുവെന്നും എന്നാൽ വാരണാസിയിലെ തന്റെ സ്വന്തം മണ്ഡലത്തിൽ സമയം ചെലവഴിച്ചിട്ടില്ലെന്നും രാഹുൽ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

അംബേദ്കർജിയുടെ ജൻമ വാർഷികം മഹാപുരുഷ് ഇദ്ദേഹം ഭരണഘടനയിലൂടെ ഈ രാജ്യത്തിന്റെ അടിത്തറ സ്ഥാപിച്ചു.അത് എല്ലാ ഭരണകർത്താക്കളും ബഹുമാനിക്കാനാണ് എല്ലാ നേതാക്കളുടെയും കടമ. “ഇന്ന്, ഭരണഘടന ബഹുമാനിക്കപ്പെടുന്നില്ലെന്നും, അതിനെ നശിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്, ഉത്തർപ്രദേശിന്റെ കിഴക്കൻ ചുമതലയിലെ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറിയായ പ്രിയങ്ക പറഞ്ഞു.

ബി.ജെ.പി മാനിഫെസ്റ്റോയെ അട്ടിമറിച്ചുകൊണ്ട്, അതിൽ വിവിധ സംസ്കാരങ്ങൾക്കും മതങ്ങൾക്കും ഇടമില്ല, ഭരണഘടനയോടുള്ള ആദരവും ഇല്ല. “മറുവശത്ത് കോൺഗ്രസ് മാനിഫെസ്റ്റോയിൽ ‘എൻഎ മൈയ’ സ്കീമുണ്ട്. ഇതിലൂടെ ഒരു പാവപ്പെട്ട കുടുംബത്തിന് പ്രതിവർഷം 72,000 രൂപ ലഭിക്കും. ഓരോ വാക്കും ഭരണഘടനയ്ക്ക് ബഹുമാനമാണ്.

വാരാണസിയിൽ ജനങ്ങൾ പറഞ്ഞതുകൊണ്ട് കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷമായി മോഡി അഞ്ചുമണിക്കൂർ പോലും ചെലവഴിച്ചിട്ടില്ലെന്നും പ്രിയങ്ക പറഞ്ഞു. “അയാൾ അമേരിക്കയിലേക്ക് പോയി അവിടെ കെട്ടിപ്പിടിച്ചു, അവിടെ ചെന്ന് അവിടെ ചെന്ന് അവിടെ തന്നെ കെട്ടിപ്പിടിച്ച് റഷ്യയിലേക്കും ആഫ്രിക്കയിലേക്കും കുടിയേറി, ജപ്പാനിലേക്കു പോയി ഡ്രം വായിച്ച് പാക്കിസ്ഥാനിൽ ബിരിയാണി നടത്തി.

എന്നാൽ, തന്റെ മണ്ഡലത്തിൽ, അവരുടെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ ഒരു കുടുംബത്തിന്റെ വീടിനു പോകാനായില്ല. ബിജെപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാറിനെ പരാജയപ്പെടുത്താൻ ജനങ്ങളോട് അഭ്യർഥിച്ചു. ജനങ്ങളുടെ ശബ്ദത്തെ ശ്രദ്ധിക്കാതിരുന്ന അവർ അവരുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ മനസിലാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നില്ല. അത് ജനങ്ങളുടെ ഭരണം ഊഹക്കച്ചവടമാണ്, അധികാരം മാത്രം ആസ്വദിക്കാൻ മാത്രമാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്.

ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് അമിത് ഷാ തിങ്കളാഴ്ച പ്രചാരണം നടത്തി വരികയാണ്. ഗുജറാത്തിലെ ഗിർ സോംനാഥ്, ബനസ്കന്ത എന്നിവിടങ്ങളിൽ മൂന്ന് റാലികളിൽ പങ്കെടുക്കും. ജമ്മു കാശ്മീരിലും ഉത്തർപ്രദേശിലും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിയിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു മോഡി.

പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്ത, വിശകലനം, കമന്ററി, തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പട്ടിക നിങ്ങളുടെ ഗൈഡ് firstpost.com/elections . ട്വിറ്റിലും Instagram- ലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ വരാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ 543 മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പേജ് പോലെ.

അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത തീയതി: ഏപ്രിൽ 15, 2019 19:17:25 IST

സ്വാഗതം

  • 1. നിങ്ങൾ ഡല്ഹി എന്സിആര് അല്ലെങ്കില് മുംബൈ ചില ഭാഗങ്ങളില് ആണെങ്കില് നിങ്ങള്ക്ക് വീട്ടുമുറ്റത്തെ ഡെലിവറിക്കായി സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഡിജിറ്റൽ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഇല്ലാത്തതാണ്.
  • 2. നിങ്ങൾ ഈ വിതരണ മേഖലയ്ക്ക് പുറത്താണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ ആദ്യസ്റ്റെസ്റ്റ് പ്രിന്റ് ഉള്ളടക്കം ഓൺലൈനായി പരിമിത കാലയളവിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും.
  • 3. അഞ്ചു കഥകൾ വരെ നിങ്ങൾക്ക് മാതൃകയാകാം, തുടർച്ചയായി നിങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന് സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.