രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കെതിരെ നിർണായക കോടതി ഉത്തരവ്: അരുൺ ജെയ്റ്റ്ലി ജാബിർ രാഹുൽ ഗാന്ധി

രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ രാഷ്ട്രീയ പ്രചാരണത്തിന് സുപ്രീംകോടതി ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചുകൊണ്ട് ധനമന്ത്രി അരുൺ ജെയ്റ്റ്ലി ആരോപിച്ചു. ‘സ്വതന്ത്ര പ്രസംഗത്തിന് അവകാശപ്പെടാനുള്ള അവകാശം’ വ്യാജമാണെന്ന് പറയുന്നതിൽ തെറ്റില്ല.

ഏപ്രില് 10 റഫല് കേസില് വിധി പ്രസ്താവിച്ച ഗാന്ധിയുടെ പ്രസ്താവന തെറ്റാണെന്ന് കോടതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി സുപ്രീംകോടതി ഉത്തരവിട്ടു. അപ്പീല് കോടതിയില് അപ്പീല് പുറപ്പെടുവിച്ചുകൊണ്ട് അദ്ദേഹം 22 ന് മറുപടി നല്കി. രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ രാഷ്ട്രീയത്തിൽ സ്വതന്ത്ര്യപ്രഭാഷണത്തിൽ വലതുപക്ഷത്തിന്റെ അവകാശവും ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് ജെയ്റ്റ്ലി പറഞ്ഞു.

സത്യസന്ധമായ ഒരു കാലത്ത് സത്യം മറികടക്കുമ്പോഴും, അസന്തുലിതാവസ്ഥ ഇല്ലാതാവുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“കോടതിയുടെ ഓർഡറുകൾ തിരുത്തിയെഴുതാൻ ഇന്ത്യൻ ജനാധിപത്യം അവരെ അനുവദിക്കുന്നില്ല (രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കുവേണ്ടി ഒരു രാഷ്ട്രീയ പ്രചരണത്തിനായി ഒരു കോടതി ഉത്തരവ് ഉണ്ടാക്കുകയാണ്). താഴേക്ക് അവൻ താഴേക്കിറങ്ങും, നമ്മൾ ഉയർന്നു നിൽക്കുന്നു, “ജെയ്റ്റ്ലി പറഞ്ഞു.

ബിജെപി എംപി മീനാക്ഷി ലേഖി സമർപ്പിച്ച ഹർജിയിലാണ് സുപ്രീംകോടതിയുടെ ഉത്തരവ്. ഗാന്ധി തന്റെ മുൻഗാമിയാണെന്നും മുൻവിധിയാക്കാൻ ശ്രമിച്ചുവെന്നും ആരോപിച്ചു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡി മോഷ്ടിച്ചു എന്ന് സുപ്രീംകോടതി വ്യക്തമാക്കിയതായി ഏപ്രിൽ 10 ന് കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് അവകാശപ്പെട്ടു. റഫറൽ വിധി പുനപരിശോധിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ട ഹർജിയിൽ സുപ്രീംകോടതി, ഏപ്രിൽ ഒമ്പതിന് ഹരജിക്കെതിരെ സമർപ്പിച്ച ഹർജികൾ തള്ളുകയും, സർക്കാരിന്റെ പ്രാഥമിക എതിർപ്പ് തള്ളുകയും ചെയ്തു.

“ഞാൻ സന്തോഷവാനാണ്. ഹിന്ദുസ്ഥാൻ പ്രധാനമന്ത്രി പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് അനിൽ അംബാനിക്ക് (വ്യക്തിയേ) പണം നൽകിയെന്നു ഞാൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. എസ്സി അത് അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. എസ്സി അന്വേഷണം നടത്തും, “ഗാന്ധി പറഞ്ഞിരുന്നു.

എസ്സിക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞു. ഇത് വളരെ സന്തുഷ്ടമായ ദിവസമാണ്. ജസ്റ്റിസ് എസ്. ജസ്റ്റിസ് വിജയിച്ചു, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഫ്രഞ്ച് എയറോസ്പേസ് കമ്പനിയായ ഡസ്സോൾട്ട് ഏവിയേഷൻ നിർമിച്ച ഇരട്ട-എൻജിൻ മീഡിയ മൾട്ടി റോൾ കോംബാറ്റ് എയർക്രാഫ്റ്റ് (എം.എം.ആർ.സി.എ) ആണ് റഫേൽ ഫൈറ്റർ.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 15, 2019 16:54 IST