മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ആദ്യം അവകാശപ്പെട്ടതിനേക്കാൾ മോശമായതാണ് Outlook.com ഹാക്കുകൾ – SlashGea

ഇത് അപൂർവമാണ് @ msn.com അല്ലെങ്കിൽ @ hotmail.com അല്ലെങ്കിൽ പുതിയ @ outlook.com പോലും ഈ ദിവസങ്ങളിൽ, എന്നാൽ ഈ ദീർഘകാല ഇമെയിൽ അക്കൗണ്ടുകൾ ഉപയോക്താക്കൾ നിലവിലുണ്ട്. അവർ അവരുടെ പ്രായം കാണിച്ചേക്കാം, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ അവർ മറ്റെന്തെങ്കിലും കാണിക്കുന്നതായിരിക്കും. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അടുത്തിടെ അംഗീകരിച്ചതും Outlook.com ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകലും ഒരു സുരക്ഷാ ലംഘനം ഹാക്കർമാർക്ക് ചെറിയ അളവിലുള്ള ഡാറ്റയെ രക്ഷിക്കാൻ അനുവദിച്ചു. നിർഭാഗ്യവശാൽ, മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് എല്ലാം സമ്മതിക്കാനാകില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു, ഈ വിട്ടുവീഴ്ചയുടെ പ്രാപ്യത യഥാർത്ഥത്തിൽ അനുവദിക്കുന്നതിലും വളരെ മോശമായിരിക്കും.

ഒന്ന്, ബാധിക്കപ്പെട്ട Outlook.com അക്കൗണ്ടുകൾ മാത്രമല്ല. പഴയ ഹാൻഡ് മെയിലും, MSN അക്കൌണ്ടുകളും അവരുടെ വിവരങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുമുണ്ട്, ഈ മൂന്ന് പേരുകൾ എങ്ങനെയാണ് പരസ്പരം തമ്മിലുള്ള പരസ്പരം എങ്ങനെയിലാണെന്നത് പരിഗണിച്ച്. എന്നിരുന്നാലും കൂടുതൽ വിഷമിക്കുന്നത്, ഹാക്കർമാർക്ക് ഇ-മെയിൽ ഉള്ളടക്കം വായിക്കാൻ സാധിച്ചു എന്നതുതന്നെയാണ്, സബ്ജക്ട് ലൈനുകൾ മാത്രമല്ല, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ആദ്യം നിഷേധിച്ച ഒന്ന്.

കഴിഞ്ഞ മാർച്ചിൽ വൈസ് മദർബോർഡിലെത്തിച്ചേർന്ന ഒരു സ്രോതസാണ് ഈ വിവരം. ഔട്ട്ലുക്ക് അക്കൌണ്ടുകളിലേക്ക് ഹാക്കർ ചെയ്യാൻ ഉപയോഗിച്ച ഉപകരണത്തിനെതിരെ എന്റർപ്രൈസ് ഉപഭോക്താക്കളെ പരിരക്ഷിച്ചതിനാൽ ഉപഭോക്തൃ അക്കൗണ്ടുകൾ ഏറ്റവുമധികം ബാധിച്ചവയാണ്.

ഉയർന്ന റേറ്റിംഗ് കസ്റ്റമർ സപ്പോർട്ട് ജീവനക്കാരന്റെ വകഭേദമായ ആ ഉപകരണം യഥാർത്ഥത്തിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റിനെ ബാധിച്ച അക്കൌണ്ടുകളെക്കാളും കൂടുതൽ ഉള്ളടക്കത്തിലേക്ക് പ്രവേശനം നേടി. കമ്പനിയുടെ പ്രാരംഭ അവകാശവാദത്തിന് വിരുദ്ധമായി, ഹാക്കർമാർക്ക് ഇമെയിലുകൾക്കുള്ളിലെ ഉള്ളടക്കത്തിൽ പോലും ആക്സസ് ലഭിച്ചതായി മോർബോർർ തെളിവുകൾ കാണിച്ചു. മൈക്രോസോഫ്റ്റിനെ പിന്നീട് ഈ വസ്തുത സ്ഥിരീകരിച്ചു, എന്നാൽ ആകെ ബാധിതരായ അക്കൌണ്ടുകളിലെ 6% മാത്രമേ അവരുടെ ഉള്ളടക്കം വായിച്ചുള്ളൂവെന്ന് വ്യക്തമാക്കി. കൃത്യമായ സംഖ്യകൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നില്ല.

മൂന്നു മാസത്തേക്കാണ് ആക്രമണം നടക്കുന്നത് എന്ന് മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഇമെയിൽ പറയുന്നു, എന്നാൽ ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ ഇത് സംഭവിച്ചതായി സ്രോക്ക് അവകാശപ്പെടുന്നു. ഇക്കാലത്ത്, ബാധകമായ ഉപയോക്താക്കളെ മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് പറയാൻ മറ്റൊന്നും ഇല്ലെന്ന് ഉറപ്പില്ല.