ഡയബറ്റിസ് മരുന്ന് വൃക്ക രോഗം പ്രതിരോധിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല – ഏഷ്യൻ പ്രായം

പ്രമേഹം മയക്കുമരുന്ന് തടയുകയും, വൃക്ക രോഗം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും.

വാഷിംഗ്ടൺ : പ്രമേഹരോഗികളിലെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന മരുന്ന് ഇപ്പോൾ പ്രതിവർഷം ലക്ഷക്കണക്കിന് മരണങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്ന വൃക്കരോഗം തടയാൻ സഹായിക്കും. നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾക്ക് ഡയാലിസിസ് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

ഈ പഠനത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം അതിശയകരമാണെന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറയുന്നു, ഈ പ്രശ്നം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് എന്തർഥമാക്കുന്നു, പൊണ്ണത്തടിയുള്ള പകർച്ചവ്യാധികൾ കാരണം ഇത് വളരുകയാണ്.

ഈ പഠനം ജാൻസെൻ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസിന്റെ മരുന്ന് ഇൻവോക്കണ പരീക്ഷിച്ചു. ആസ്ത്രേലിയയിലെ ഒരു മെഡിക്കൽ മീറ്റിംഗിലാണ് ഞായറാഴ്ച ചർച്ച നടന്നതും ന്യൂ ഇംഗ്ലണ്ട് ജേർണൽ ഓഫ് മെഡിസിൻ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചതും.

ലോകമെമ്പാടുമായി 30 ദശലക്ഷം അമേരിക്കക്കാരും 420 ദശലക്ഷം പേർ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രമേഹവുമുണ്ടെന്നാണ്. മിക്ക കേസുകളിലും ടൈപ്പ് 2, അമിതവണ്ണമുള്ള കെട്ടിടമാണ്. ശരീരം ആഹാരം കഴിക്കാനോ അല്ലെങ്കിൽ ശരിയായ രീതിയിൽ ഇൻസുലിൻ ഉപയോഗിക്കാനോ കഴിയുകയില്ല.

കാലാകാലമായി വൃക്കകളെ തകരാറിലാക്കാനും, രോഗം, ആത്യന്തികമായി, പരാജയപ്പെടാനും ഇത് കാരണമാകും. യു.എസിൽ ഓരോ വർഷവും ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് ഡയാലിസിസിനും ആയിരക്കണക്കിന് വൃക്ക മാറ്റങ്ങൾക്കും ആവശ്യമുണ്ട്.

ചില രക്തസമ്മർദ്ദം മരുന്നുകൾ ഈ അപകടസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു, എന്നാൽ അവ ഭാഗികമായി മാത്രം ഫലപ്രദമാണ്. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ നിയന്ത്രണം മാറ്റാൻ സഹായിക്കുന്ന ഇൻവോകാന എന്ന പുതിയ പഠനഫലം പരിശോധിച്ച് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ട്രീറ്റ്മെന്റിൽ ചേർക്കുമ്പോൾ വൃക്കരോഗത്തെ തടയാൻ സഹായിക്കുമോ എന്ന് പരിശോധിച്ചു.

ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റിസ്, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിട്ടുമാറാത്ത വൃക്ക രോഗം എന്നിവയുള്ള 13,000 പേർക്ക് ഇൻകോകാന അല്ലെങ്കിൽ ഡമ്മി ഗുളിക നൽകേണ്ടതാണ്. മയക്കുമരുന്നു സഹായിച്ചെന്ന് തെളിഞ്ഞപ്പോൾ 4,400 ആൾക്കാർ ശരാശരി 2.5 വർഷം ചികിത്സിക്കഴിഞ്ഞതിനെത്തുടർന്ന് സ്വതന്ത്ര നിരീക്ഷകർ നിർദിഷ്ട പഠനം നിർത്തി.

വൃക്കമാറ്റിവയ്ക്കൽ, ഡയാലിസിസ്, ഒരു കിഡ്നി ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ്, വൃക്കയിൽ നിന്ന് മരണം, അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദയ സംബന്ധമായ കാരണങ്ങൾ, അല്ലെങ്കിൽ വൃക്കകൾ പരാജയപ്പെട്ട മറ്റു സൂചനകൾ എന്നിവയിൽ 30 ശതമാനം കുറവുള്ള മരുന്നുകൾക്കാണ്.

2.5 വർഷത്തേക്ക് മരുന്നുകൾ കഴിക്കുന്ന 1,000 പേർക്ക് ഈ പ്രശ്നങ്ങളിൽ 47 എണ്ണം കുറവുള്ളതായി ഗവേഷകർ വിലയിരുത്തുന്നു.

ഗൌരവം, കാൽ, കാൽ നീക്കം തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടെ മയക്കുമരുന്നും പോഷെ ഗ്രൂപ്പുകളിലും ഗൗരവമുള്ള പാർശ്വഫലങ്ങൾക്കുള്ള നിരക്ക് സമാനമായിരുന്നു. ശരീരം ഇൻസുലിൻ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിയാത്തപ്പോൾ, ഒരു വശത്തുണ്ടാകുന്ന പ്രഭാവം, ഇൻകോകനയിലെ പലപ്പോഴും ആയിരുന്നു.

ജോൺസന്റെയും ജോൺസന്റെയും ഭാഗമായ ജാൻസൻസാണ് ഈ പഠനത്തിനായി സ്പോൺസർ ചെയ്തത്. ഈ മരുന്ന് ചെലവാകുന്നത് അമേരിക്കയിൽ ഔട്ട്ഡിക്കപ്പലായ പോക്കറ്റ് ചെലവ് പ്രതിമാസം 500 ഡോളറാണ്.

അവസാനം