ഗർഭിണികളിലെ പ്രമേഹം പിന്നീട് കുട്ടികളിലെ റിസ്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു – ദി ഹാൻസ് ഇന്ത്യ

ടൊറന്റോ: ഗർഭസ്ഥ ശിശുക്കളുടെ പ്രമേഹ രോഗബാധിതരായ കുട്ടികളും യുവാക്കളും തങ്ങളുടേതായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് സാധ്യതയുള്ളവരാണ്. ഇന്ത്യൻ വംശജരിൽ ഒരാൾ ഉൾപ്പെടെ ഗവേഷകർ പറയുന്നു.

പ്രമേഹം ഗർഭകാലത്തെ പ്രമേഹ രോഗികളുള്ള ഒരു കുട്ടി അല്ലെങ്കിൽ കൌമാരപ്രായത്തിൽ 22 വയസ്സിനു മുമ്പുള്ള പ്രമേഹത്തിന് ഇരട്ടി സാധ്യതയുള്ളതായി പഠനം കണ്ടെത്തി.

ജനന മുതൽ 22 വയസുവരെയുള്ള കുട്ടികളിൽ 12 മുതൽ 22 വയസുവരെയുള്ള കുട്ടികളിൽ 12 വയസ്സിനും 22 വയസിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് ഈ അസോസിയേഷൻ കണ്ടെത്തിയത്. ഈ കണ്ടെത്തൽ കനേഡിയൻ മെഡിക്കൽ അസോസിയേഷൻ ജേർണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“ടൈപ്പ് -1 ഉം ടൈപ്പ് -2 പ്രമേഹവും പ്രമേഹത്തിന് അപകടസാദ്ധ്യതയുള്ള ഘടകങ്ങളാണെങ്കിലും, 22 വയസ്സിനുമുമ്പ് അമ്മയുടെ കുട്ടികളിൽ പ്രമേഹത്തിന് ഗതിമാറ്റം സംഭവിക്കുന്നതായി ഗൾഫ് ഡയബറ്റിസ് മെലിറ്റസ് തെളിയിക്കുന്നു”, ചികിത്സകൻ-ശാസ്ത്രജ്ഞനായ കാബേരി ദാസ്ഗുപ്ത പറഞ്ഞു. കാനഡയിലെ മക്ഗിൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്നും.

“പ്രമേഹരോഗികളിലെ കുട്ടികളിലും കുട്ടികളിലും പ്രമേഹമുള്ള ഈ ബന്ധം ഡോക്ടർമാരിൽ നിന്നും മാതാപിതാക്കൾക്കും കുട്ടികൾക്കും യുവാക്കൾക്കും പ്രമേഹ സാധ്യത ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. പ്രമേഹരോഗബാധിതമായ ഒരു അമ്മയുടെ ഗർഭസ്ഥശിശുക്കൾ പതിവ് മൂത്രം, അസാധാരണ ദാഹം, ശരീരഭാരം കുറയൽ, ക്ഷീണം, “ദാസ്ഗുപ്ത പറഞ്ഞു.

ലോക ആരോഗ്യ സംഘാചരണ പ്രകാരം, പ്രമേഹം ചികിത്സിക്കുകയും അതിന്റെ പരിണതഫലങ്ങൾ ഭക്ഷണ, ശാരീരിക പ്രവർത്തികൾ, മരുന്നുകൾ, സങ്കീർണ്ണതയ്ക്കായി പതിവായി സ്ക്രീനിംഗ്, ചികിത്സ എന്നിവ ഒഴിവാക്കാനും കാലതാമസം ഒഴിവാക്കാനും കഴിയും.

പഠനം നടത്തിയ സർവേയിൽ 73,180 അമ്മമാരുണ്ട്.