ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഡെറ്റ് ഫാസ്റ്റ് ഔട്ട് ചെയ്യാനുള്ള 5 മികച്ച മാർഗങ്ങൾ – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടം, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടക്കെണി, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് പേയ്മെന്റ്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് പലിശ നിരക്ക്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടം ഏകീകരിക്കൽ, ബാലൻസ് ട്രാൻസ്ഫർ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ്, കുടിശ്ശിക അടയ്ക്കൽ, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബാലൻസ് ട്രാൻസ്ഫർ ഇഎംഐകളായി നിലവിലുള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിനെ സാധാരണയായി മാറ്റാൻ കാർഡ് ഇഷ്യുമാർ അനുവദിക്കുന്നു.

പല ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉടമകളും തങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് പരിധി അവരുടെ വാങ്ങൽ ശേഷിയുടെ വിപുലീകരണമായി പരിഗണിക്കുന്നു. ആകർഷകമായ ക്രെഡിറ്റ് പോയിന്റുകൾ, ക്യാഷ്ബാക്ക്, ഡിസ്കൗണ്ട് മുതലായവ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഇടപാടുകൾക്ക് അനേകർ തങ്ങളുടെ മാർഗ്ഗങ്ങളിലൂടെ ചെലവഴിക്കാൻ ധാരാളം പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. അവർ അവരുടെ ബിൽ തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ തുടങ്ങിതുടങ്ങുമ്പോൾ, ഉയർന്ന പലിശ നിരക്ക് (47% pa ൽ കൂടുതലുള്ളത്), അവസാനത്തെ പേയ്മെന്റ് ഫീസ് എന്നിവ മൂലം അവരുടെ ഉയർന്ന ബാലൻസ് അതിവേഗം വളരാനാരംഭിക്കുന്നു.

ദുരിതബാധിതമായ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടത്തിൽ നിന്ന് പിൻവലിക്കാനുള്ള 5 കടഭരണ മാർഗ്ഗങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്.

ഇഎംഐകളിലേക്ക് നിങ്ങളുടെ കുടിശിക മാറ്റിയെടുക്കുക

ഇഎംഐകളായി നിലവിലുള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിനെ സാധാരണയായി മാറ്റാൻ കാർഡ് ഇഷ്യുമാർ അനുവദിക്കുന്നു. ഇഎംഐകളിലേക്ക് പരിധി കവിഞ്ഞ പരിധിക്കപ്പുറം പ്രത്യേകം ഇടപാടുകൾ മാറ്റാൻ അവർ കാർഡുടമകൾക്ക് അനുമതി നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു. 18% മുതൽ 47% വരെ ഫീസ് നിരക്കിനുമേൽ ഫിനാൻഷ്യൽ ചാർജുകൾ (പലിശനിരക്ക്) ഉള്ളപ്പോൾ, ഇഎംഐകളുടെ 12% മുതൽ 24% വരെയുള്ള പലിശ നിരക്ക്. ഇപ്രകാരം, കുടിശ്ശിക അടയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ഇഎംഐസുകളിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്താൽ പലിശ നിരക്ക് കുറയ്ക്കാനാകും. ഇഎംഐകളുടെ കാലാവധി 3 മുതൽ 48 മാസം വരെയാകാം എന്നതിനാൽ, കാർഡുടമകൾ അവരുടെ പ്രതീക്ഷിത പണമിടപാടിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഇഎംഐ സുഗമമാക്കുന്നതിനുള്ള ഓപ്ഷൻ സ്വീകരിക്കുന്നു.

ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബാലൻസ് ട്രാൻസ്ഫർ

നിലവിലുള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ബാലൻസുകൾ മറ്റൊരു ഫിനാൻസ് ചാർജിലേക്ക് (പലിശ നിരക്ക്) മറ്റൊരു ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിന് കൈമാറാൻ ഈ ഓപ്ഷൻ അനുവദിക്കുന്നു. നിലവിലുള്ള ഇഷ്യു നൽകുന്നവർ ഇഎംഐകളായി കുടിശികകൾ മാറ്റാനോ അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന പലിശനിരക്ക് ഈടാക്കാനോ വിസമ്മതിച്ചാൽ ഇത് പ്രത്യേകിച്ചും സഹായകമാകുന്നു. ട്രാൻസ്ഫീ കാർഡ് ഒരു പുതിയ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് അല്ലെങ്കിൽ നിലവിലുള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിലൊന്നാണ്. ട്രാൻസ്ഫറി കാർഡ് ഇഷ്യു നൽകുന്നവർ സാധാരണയായി പ്രൊമോഷണൽ പലിശ കാലയളവ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഈ കാലയളവിൽ അത് കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്ന ബാലൻസിൽ കുറഞ്ഞത് അല്ലെങ്കിൽ 0% പലിശ നിരക്കും നൽകുന്നു. അത്തരം പ്രൊമോഷണൽ കാലാവധിയുടെ കാലാവധി സാധാരണയായി 2 മുതൽ 6 മാസം വരെയാണ്. കുറഞ്ഞതോതിൽ ഫിനാൻഷ്യൽ ചാർജുകൾ കുറയുകയോ അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞ പലിശനിരക്ക് കുറയ്ക്കുകയോ ചെയ്യാം, കാർഡ് കാർഡ് ഉടമയ്ക്ക് ഒരു വിൻഡോ പിരീഡ് നൽകിക്കൊണ്ട് പണം ലാഭിക്കാൻ പണം സ്വരൂപിക്കാനായി പണം സമാഹരിക്കുക. പ്രമോഷണൽ പലിശ കാലാവധി തീരുമ്പോൾ, ട്രാൻസ്ഫർ കാർഡ് സാധാരണ ഫിനാൻസ് ചാർജുകൾ ആകർഷിക്കാൻ ആരംഭിക്കാത്ത ബാലൻസ് ബാലൻസ് ആരംഭിക്കുന്നു. ചില കാർഡ് ഇഷ്യുമാർ, ട്രാൻസ്ഫണ്ടഡ് ബാലൻസ് ഇഎംഐകളായി പരിവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിന് അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ഇവയുടെ കാലാവധികൾ 3 മാസം മുതൽ 48 മാസം വരെയാണ്.

ബാലൻസ് ട്രാൻസ്ഫർ ഓപ്ഷൻ വഴി ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്ത ബാലൻസ് തുകയുടെ 2% വരെ പ്രോസസ് ഫീസ് വരുന്നു. ഇഎംഐ സംവിധാനത്തിൽ മുൻകൂർ തുകയായി 3% വരെ മുൻകൂർ പലിശ ഈടാക്കും. പുതിയ ട്രാൻസാക്ഷനുകൾക്കുള്ള പലിശരഹിത കാലയളവ് മുഴുവൻ ട്രാൻസ്ഫർ ബാലൻസ് തിരിച്ചടയ്ക്കുന്നതുവരെ പിൻവലിക്കപ്പെടും. എന്നിരുന്നാലും, ബാലൻസ് ഇഎംഐ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കൈമാറ്റം ചെയ്താൽ പലിശരഹിത കാലയളവ് സാധുവാകുന്നു.

കുറഞ്ഞ പലിശനിരക്കിൽ പുതിയ വായ്പ നേടുക

വ്യക്തിഗത വായ്പ, സ്വർണ്ണ വായ്പ തുടങ്ങിയവയുടെ പലിശ നിരക്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഫിനാൻസ് ചാർജുകളെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ കുറവാണ്. ഉദാഹരണത്തിന്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഇഷ്യുവർസ് 18% മുതൽ 48% വരെ വായ്പയെടുക്കും. വായ്പ സ്കോർ, പ്രതിമാസ വരുമാനം, തൊഴിൽദാതാവിന്റെ പ്രൊഫൈൽ, മറ്റ് യോഗ്യതാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ എന്നിവ അനുസരിച്ച് വ്യക്തിഗത വായ്പ പലിശനിരക്ക് 11% നും 24% നും ഇടയിലാണ്. വ്യക്തിഗത വായ്പകളുടെ കാലാവധി 5 വർഷം വരെ ഉയരും, അതുവഴി സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ട് കുറയ്ക്കാം. നിലവിലുള്ള ഭവനവായ്പക്കാർക്ക് ഒരു ഉയർന്ന കാലാവധി വായ്പ ലഭിക്കാൻ കുറഞ്ഞ പലിശനിരക്കിൽ കൂടുതൽ വായ്പകൾ ലഭിക്കും. ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഫിനാൻസ് ചാർജുകളെ അപേക്ഷിച്ച് കുറഞ്ഞ വായ്പകൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ വ്യക്തിഗത വായ്പ ലഭ്യമാകാത്തവർക്ക് സെക്യൂരിറ്റികളുമായി ഒരു സ്വർണ്ണ വായ്പയോ വായ്പയോ നേടാൻ കഴിയും.

നിങ്ങളുടെ കുറഞ്ഞ വിളവ് നിക്ഷേപങ്ങൾ നികത്തുക

ബാങ്ക് ഡെപ്പോസിറ്റ്, ഡെറ്റ് ഫണ്ടുകൾ, ബോണ്ടുകൾ തുടങ്ങിയ സ്ഥിര വരുമാന ഉത്പന്നങ്ങളിൽ ബാധകമായ പലിശ നിരക്കിനെ അപേക്ഷിച്ച് നൽകപ്പെടാത്ത ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബാലൻസുകൾക്കുള്ള ഫീസ് ചാർജ് ആണ്. അതിനാൽ, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടത്തിൽ വിൽക്കുന്ന വ്യക്തി കൂടുതൽ കുറഞ്ഞ ലാഭം വീണ്ടെടുക്കുന്നതിലൂടെ കൂടുതൽ പണം ലാഭിക്കും പണമടയ്ക്കാത്ത ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബാലൻസുകൾ നൽകാനുള്ള നിക്ഷേപങ്ങൾ. എന്നിരുന്നാലും, അത് ചെയ്യുമ്പോൾ, അടിയന്തിര ഫണ്ടിലേക്കോ ഹ്രസ്വകാല ലക്ഷ്യങ്ങളെങ്കിലുമായോ മാറ്റിയവയെ തൊടരുത്. പകരം, പുതിയ വായ്പകൾ അല്ലെങ്കിൽ ബാലൻസ് ട്രാൻസ്ഫർ ഓപ്ഷൻ കുറഞ്ഞ പലിശനിരക്കിൽ സ്വീകരിക്കുക.

നിങ്ങളുടെ ദീർഘകാല നിക്ഷേപങ്ങൾ കൈമാറുക

ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടം തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ ദീർഘകാല നിക്ഷേപങ്ങൾ റിഡീം ചെയ്യുന്നത് നിങ്ങളുടെ ദീർഘകാല സാമ്പത്തിക ലക്ഷ്യങ്ങളുടെ നേട്ടങ്ങൾ തടസ്സപ്പെടുത്തിയേക്കാം. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് ഭാവിയിൽ ചെലവേറിയ വായ്പകൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിന് നിങ്ങളെ നിർബന്ധിതരാക്കിയേക്കാം. ദീർഘകാലമായുള്ള മാർക്കറ്റ്-ബന്ധിത നിക്ഷേപങ്ങൾ റിഡംപ് ചെയ്യുക നിങ്ങളെ മാര്ക്കറ്റ് തിരുത്തലിൽ നഷ്ടം ബുക്ക് ചെയ്യാനോ ബുള്ളിലി മാർക്കറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളിൽ കർശനമായ അവസരം നൽകാനോ നിങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിച്ചേക്കാം. അതുകൊണ്ടുതന്നെ, ദീർഘകാലത്തെ സാമ്പത്തിക നിക്ഷേപങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനുപകരം, അവർക്ക് സെക്യൂരിറ്റികൾക്കെതിരെ വായ്പ ലഭ്യമാക്കാൻ അവർക്ക് അനുഗുണമായി ഉപയോഗിക്കാം. അത്തരം വായ്പകളിൽ പലിശനിരക്ക് ഫിനാൻഷ്യൽ ചാർജുകളെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ കുറവാണ്. നിങ്ങളുടെ ദീർഘകാല ഫൈനൽ ലക്ഷ്യങ്ങൾ ത്യജിക്കാതെ തന്നെ നിങ്ങളുടെ ഉയർന്ന ചിലവ് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടം അടയ്ക്കാൻ കുറഞ്ഞ ചെലവുള്ള തുക വർധിപ്പിക്കാൻ സെക്യൂരിറ്റികൾക്കെതിരെ വായ്പ അനുവദിക്കും.

(സ്രഷ്ടാവ് പേയ്മെൻറ് പ്രൊഡക്ട്സിന്റെ മേധാവിയായിരുന്നു, Paisabazaar.com)

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.