എച്ച് 1 ബി വിസ നിഷേധിക്കാനാവില്ല: ഇൻഫോസിസ് – എക്കണോമിക് ടൈംസ്

ബെംഗളൂരു:

ഇൻഫോസിസ്

വളർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ജോലിക്കാരന്റെ ഭാഗത്തെക്കുറിച്ച് കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നു

കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക്

കമ്പനിയുടെ വൈകല്യത്തെ നേരിടുമ്പോൾ മതിയായ H-1B വിസകൾ ലഭിക്കുമെന്നും അത് നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള “പുതിയ മൂല്യനിർണ്ണയ”

ജീവനക്കാർ

.

ഇന്ത്യൻ ഐടി കമ്പനികൾ

ഒരു യുഎസ് പോസ്റ്റിൻറെ സാധ്യത വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് തൊഴിലാളികൾക്ക് ദീർഘനേരം കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരുന്നു. എന്നാൽ, യുഎസ് വിസാ ചട്ടങ്ങൾ കർശനമാക്കിയത്, മാസ്റ്റർ ബിരുദമുള്ള അപേക്ഷകർക്ക് മുൻഗണന നൽകുന്നതിനാണ്, അവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും അമേരിക്കൻ ടെക്ക് കമ്പനികളെയാണ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത്. ഇതുകൂടാതെ, പുതിയ വിസകൾ അപേക്ഷിക്കുന്നതിനും നിലവിലുള്ളവ വിപുലീകരിക്കുന്നതിനും ഇരു ഐടി കമ്പനികളും നിരവധി ഭരണപരമായ നിയന്ത്രണങ്ങൾ നേരിടുന്നു.

ഇൻസ്പൊസിസ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിസ റിസർവേഷനുകൾ 2018-ൽ നേരിട്ടത് – 2,042 എണ്ണം – യുഎസ് ചിന്താ സെൻറർ ഫോർ ഇമിഗ്രേഷൻ സ്റ്റഡീസ്.

ടാറ്റ കൺസൾട്ടൻസി സർവീസസ്, ഇൻഫോസിസ്,

വിപ്രോ

,

കോഗ്നിസന്റ്

യുഎസ് ഭീഷണി, ടെക് മഹീന്ദ്ര, എച്ച്സിഎൽ ടെച്ച് എന്നീ കമ്പനികളുടെ നഷ്ടം മൂന്നിരട്ടിയായി. കഴിഞ്ഞ 30 കമ്പനികളിലൊന്നിൽ യുഎസ് ഭീഷണി മുഴക്കിയിരുന്നു.

ആറു കമ്പനികൾ H-1B വർക്ക് പെർമിറ്റുകളുടെ 16% അല്ലെങ്കിൽ 2,145, 2018 ൽ ആമസോൺ നേടിയ 2,399 വിസകളേക്കാൾ കുറവാണ്.

നാലാം ത്രൈമാസത്തിൽ ഇൻഫോസിസിന്റെ അറ്റാദായത്തിൽ 18 ശതമാനം കുറവായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ കാലയളവിൽ 16.6 ശതമാനവും മൂന്നാം പാദത്തിൽ 17.8 ശതമാനവും ആയിരുന്നു അറ്റാദായത്തിൽ വർധന. ഇന്ത്യയിലുള്ള മൂന്നു-അഞ്ച് വർഷത്തെ അനുഭവ ജീവനക്കാർക്കും രണ്ട് വർഷത്തെ പരിചയമുള്ള ബ്രാക്കറ്റിനുമുള്ള ജീവനക്കാരുടെ നഷ്ടം കമ്പനിയുടെ ചീഫ് ഓപ്പറേറ്റിങ് ഓഫീസർ യു.ബി. പ്രവീൺ റാവു പറഞ്ഞു.

ടിൻട്രാൻ അവന്യൂവിലെ മുത്തശ്ശിയിലെ പ്രാദേശിക ആർമിസ്

കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ത്രൈമാസങ്ങളിൽ ഇൻഫോസിസിന്റെ കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക് ഉയർന്നതാണ്.

കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സമ്പാദ്യമായിരുന്നു ഇത്. കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന മൂല്യവർദ്ധന കണക്കിലായിരുന്നു ഇത്. “ഇപ്പോൾ, വിസ നിയന്ത്രണങ്ങളുമായി നടക്കുന്നില്ല. നാം ഒരു പുതിയ മൂല്യനിർണ്ണയം സൃഷ്ടിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ”

ആമസോൺ പോലുള്ള കമ്പനികളുടെ ലോക്കൽ ഓപ്പറേഷനുകൾ, ഡെലോയ്റ്റ്, ടെസ്കോ, വാൾമാർട്ട് തുടങ്ങിയ ആഗോള ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനികളുടെ ക്യാപ്റ്റീവ് പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് അഞ്ചു വർഷത്തെ പരിചയക്കുറവും, പ്രത്യേകിച്ച് പുതിയ ഡിജിറ്റൽ, ക്ലൗഡ് വൈദഗ്ധ്യവും, ഇന്ത്യൻ കമ്പനികളും കഴിവതും നഷ്ടപ്പെടുന്നു.

ഇൻഫോസിസ് കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക് തടയാനുള്ള നടപടികൾ ആരംഭിച്ചതായി റാവു പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ചില ഫലങ്ങളൊന്നും വരുത്തില്ല. കമ്പനിയുടെ നാഴികക്കല്ലായ ഇൻക്രിമെന്റുകളും ഡിജിറ്റൽ സ്കിൽ സർട്ടിഫിക്കേഷനുകളുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി പ്രോത്സാഹനങ്ങളും ആരംഭിച്ചു. എന്നാൽ, അറസ്റ്റ് ചെയ്യൽ മണ്ടത്തരവും വർദ്ധനയും വർദ്ധനയും നൽകുന്നത് മാത്രമായിരുന്നില്ല.

“ഞങ്ങൾ ചിലവ് മാനേജ്മെൻറിൽ നിന്ന് കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക് പിടിച്ചു നിർത്താം, പക്ഷേ ഒരു വലിയ അളവോളം ഇത് അവസരങ്ങൾ നൽകുമെന്നതിനാണ് കൂടുതൽ കൂടുതൽ വിശ്വസിക്കുന്നത്, ഞങ്ങൾ ചെയ്യുന്ന ഈ സംരംഭങ്ങളിൽ ചിലതിനെ കുറിച്ചുള്ള പുതിയ വിവരണത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ, അവരുടെ കരിയറിലെ പുരോഗമനത്തിലും, പറഞ്ഞു.

പ്രോജക്ടുകളിലെ ജോലിക്കാരെ അക്രമാസക്തമായ ഭ്രമണപദ്ധതി ആസൂത്രണം ചെയ്തും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകൾക്കും പദ്ധതികൾക്കും തൊഴിലവസരങ്ങൾ നൽകും. “ഇൻഫോസിസിന്റെ കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക് പ്രശ്നങ്ങൾ എച്ച് 1 ബി എന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതലാണ്,” മുംബൈ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ബ്രോക്കറേജിലെ ഒരു വിദഗ്ദ്ധൻ പറഞ്ഞു. “വിസയുടെ നിയന്ത്രണങ്ങൾ വ്യാവസായിക തലത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളാണ്, എന്നാൽ ടിസിഎസ് എന്ന കൊഴിഞ്ഞുപോലും വളരുന്നില്ല.”

മൂന്നാം പാദത്തിൽ ടിസിഎസ് ഐടി സേവന മേഖല 11.2 ശതമാനത്തിൽ നിന്നും 11.3 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. ജീവനക്കാരുടെ ഉയർന്ന പഠനത്തിന് പോകുന്ന പോലെ ആദ്യ കോണിലാണ് കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക് സാധാരണയായി ഉയരുന്നു.