ഇസ്രായേൽ ഗവേഷകർ മനുഷ്യകൃഷിയിൽ നിന്നും 3D ഗ്ലോബുകൾ പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നു – ഗ്ലോബ്സ്

10 വർഷത്തിനുള്ളിൽ, ടെൽ അവീവ് സർവ്വകലാശാലയിലെ പ്രൊഫസർ താൽവീർ എല്ലാ അവയവങ്ങളും രോഗിയുടെ സ്വന്തം ടിഷ്യുവിൽ നിന്ന് അച്ചടിക്കുന്നു, അങ്ങനെ ശരീരം അതിനെ തിരസ്കരിക്കില്ല, അവയവം ദാതാക്കളെ അനാവശ്യമായി ക്രമീകരിക്കുന്നു.

ടെൽ അവിവ സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകർ ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ 3 ഹൃദയങ്ങൾ ടിഷ്യുയിൽ നിന്ന് അച്ചടിച്ചു. ഇസ്രയേലി ഗവേഷണ ടീമിനെ ടെൽ അവീവ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് മോളിക്യുലർ സെൽ ബയോളജി ആൻഡ് ബയോടെക്നോളജിയിലെ പ്രൊഫ. “കോശങ്ങൾ, രക്തക്കുഴലുകൾ, വെന്ററിക്സ്, മുറികൾ എന്നിവകൊണ്ടുള്ള ഹൃദയമുൾപ്പടെയുള്ള ആരെയും വിജയകരമായി എപ്രത്യേകിച്ച് അച്ചടിച്ചെടുത്തതും പ്രിന്റ് ചെയ്തതും ആദ്യമായാണ്. കഴിഞ്ഞ കാലങ്ങളിൽ ഹൃദയത്തെ ഒരു ഹൃദയത്തിന്റെ ഘടനയെ 3D- അച്ചടിച്ച് കൈകാര്യം ചെയ്തു. പക്ഷേ, കോശങ്ങളോ രക്തക്കുഴികളോടു കൂടിയതോ അല്ല. “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു:” നാം വികസിപ്പിച്ച മാർഗ്ഗം ഭാവിയിൽ നമുക്ക് ആവശ്യമുള്ള വലുപ്പത്തെ രോഗിയുടെ മനുഷ്യ ടിഷ്യു, അതായത് ശരീരം അതിനെ തള്ളിക്കളയില്ല എന്നർഥം. “ഈ രീതി ഉപയോഗിച്ച് ഏതെങ്കിലും മനുഷ്യ അവയവത്തെ രോഗിയുടെ ടിഷ്യു ഉപയോഗിച്ച് അച്ചടിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. 10 വർഷക്കാലം അത്തരം നടപടികൾ പതിവായി ആരംഭിക്കുന്നതും അവയവ ദാനങ്ങൾ ഇനി ആവശ്യമില്ല.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ അടുത്ത ലക്ഷ്യം 3D ഹൃദയത്തെ പമ്പിങ് കഴിവുപയോഗിച്ച് നൽകുകയും, പിന്നീട് ലബോറട്ടറി എലികളുടെയും മുയലുകളിലേയും പറിച്ചുനടാൻ ഹൃദയങ്ങളെ വികസിപ്പിക്കുകയാണ്.

പ്രൊഫ. ഡിവിർ, ടെൽ അവീവ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഫാക്കൽറ്റി ഓഫ് ലൈഫ് സയൻസസിലെ പ്രൊഫ. അസ്സഫ് ഷാപീറ, ഡോക്ടറൽ വിദ്യാർത്ഥിയായ നാദവ് മൂർ എന്നിവരോടൊപ്പം പ്രവർത്തിച്ചു. “അഡ്വാൻസ്ഡ് സയൻസ്” എന്ന പേരിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

ഗ്ലോബ്സ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്, ഇസ്രായേൽ ബിസിനസ് വാർത്ത – en.globes.co.il – ഏപ്രിൽ 15, 2019

ഗ്ലോബ്സ് പബ്ലിഷിംഗ് ഇറ്റണോറ്റ് (1983) ലിമിറ്റഡ് © പകർപ്പവകാശം 2019

അഭിപ്രായങ്ങൾ

Heart, photo: Shutterstock/ASAP Creative

ഹാർട്ട്, ഫോട്ടോ: ഷട്ടർസ്റ്റോക്ക് / എഎസ്എപി ക്രിയേറ്റീവ്