ആമസോണുമായി നിങ്ങളുടെ സംഭാഷണങ്ങൾ ട്രാൻസ്ക്രൈബുചെയ്യുന്നു

നിങ്ങൾക്കൊരു ആമസോൺ എക്കോ സ്മാർട്ട് സ്പീക്കർ ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ വിർച്വൽ അസിസ്റ്റന്റ് എലലക്കുമായി സംസാരിക്കുമ്പോൾ ആമസോണിൽ ഒരാൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നത് നിങ്ങൾക്ക് തോന്നുന്നുണ്ടോ?

ഒരു ബ്ലൂംബർഗ് റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം

, ആമസോണിലെ ഒരാൾ യഥാർഥത്തിൽ അലക്സിനൊപ്പം നിങ്ങളുടെ ചാറ്റുകൾ റെക്കോർഡിംഗ് കേൾക്കുമ്പോൾ കേൾക്കുന്നുണ്ട്. അലക്സാറുമായുള്ള നിങ്ങളുടെ ആശയവിനിമയത്തിന്റെ റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ കേൾക്കുന്നതിനു മാത്രമല്ല, അത് എഴുതിത്തരുന്നതിനായി പേഴ്സണൽ ജീവനക്കാർക്ക് പേമെന്റ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് ജീവനക്കാർ ഈ റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ ട്രാൻസ്ക്രൈസ് ചെയ്യാനും, അഭിപ്രായങ്ങൾ ചേർത്ത്, ഒരു സോഫ്റ്റ്വെയറിലേക്ക് വിവരങ്ങൾ ലോഡ് ചെയ്യാനും ചുമതലപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് എങ്ങനെ സംസാരിക്കുന്നു എന്നറിയാൻ അലക്സിനെ മനുഷ്യർ എങ്ങനെ സംസാരിക്കുന്നു എന്നതിനാണ് ഇത് സഹായിക്കുന്നത്. ഡിജിറ്റൽ അസിസ്റ്റന്റ് ഉപയോക്താവിൻറെ കമാൻഡുകൾക്ക് കൂടുതൽ കൃത്യമായി പ്രതികരിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. പ്രവർത്തനവും ഉപയോക്തൃ അനുഭവവും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ അൽഗോരിതങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ അലക്സാണ്ട് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തപ്പോൾ, ഈ പ്രക്രിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട മനുഷ്യ ആമസോൺ ജീവനക്കാരും ഉണ്ട്.

കമ്പനിയുടെ അൽഗോരിതങ്ങൾ മൂടി വയ്ക്കാത്ത ചില കാര്യങ്ങൾ ആകാസണിനെ സഹായിക്കുന്നതിന് ആമസോൺ ഉപയോഗിച്ച ട്രാൻസ്ക്രിപ്ഷനുകൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു. സ്ലാംഗ്, വിദേശ ഭാഷകൾ, പ്രാദേശിക എക്സ്പ്രഷനുകൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് അലക്സിനുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ട്. ആപ്പിളും Google- ഉം സിരി ഉപയോഗിച്ച് ഉപയോക്താക്കളുടെ റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ ട്രാൻസ്ക്രൈസ് ചെയ്തു

ഗൂഗിൾ അസിസ്റ്റന്റ്

, യഥാക്രമം. ആപ്പിളിന്റെ റെക്കോർഡിങ്ങുകളിൽ ഒരു പ്രത്യേക ഉപയോക്താവുമായി അവയെ ബന്ധിപ്പിക്കുകയും സിരിയുടെ ശബ്ദ തിരിച്ചറിവിനെ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഗൂഗിൾ അസിസ്റ്റന്റിനെ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കമ്പനിയെ സഹായിക്കുന്നതിന് ചില ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് വികലമായ ഓഡിയോ ചില ജീവനക്കാർ ഗൂഗിൾ കേൾക്കുന്നുണ്ട്. ഈ റെക്കോർഡിങ്ങുകളിൽ അവർക്ക് പ്രത്യേക ഉപയോക്താക്കളെ കൂട്ടിക്കെട്ടുന്നത് വിവരങ്ങളില്ല.

അവർ ഒപ്പിട്ട കരാറില്ലാത്തതിനാൽ അവർ അജ്ഞാതരായി സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു, എക്കോയുമായുള്ള എക്കോ ഉപയോക്താക്കളുടെ സംഭാഷണങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധിക്കുന്ന ആളുകൾ ഫുൾ ടൈം ആമസോൺ ജീവനക്കാരും കൺസൾട്ടുകളും. ബോസ്റ്റൺ, കോസ്റ്ററിക്ക, ഇൻഡ്യ, റൊമാനിയ തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ ഓഫീസുകളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഓരോ ജീവനക്കാരനും ഒമ്പത് മണിക്കൂർ ദൈർഘ്യമുള്ള ദിവസത്തിൽ 1000 ഓഡിയോ ക്ലിപ്പുകൾ കേൾക്കാനേ കഴിയൂ. ഈ ജോലി ചെയ്യുന്നത് പതിവുപോലെ തന്നെ, ചിലപ്പോൾ കേൾക്കുന്നവർ ഷവർ ഓഫ്-കീയിൽ പാടുന്ന ഒരാൾ പോലുള്ള കാര്യങ്ങൾ കേൾക്കും. വ്യക്തമായി മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒരു വാക്കുമുണ്ടെങ്കിൽ, ആന്തരിക സിസ്റ്റം ഒരോ ഫയലുകൾക്കും ഓഡിയോ ഫയലുകൾ പങ്കിടാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

ബുക്കറസ്റ്റിലെ Alexa Data Services- ന്റെ സമീപകാല ജോലി പോസ്റ്റുചെയ്യൽ, അത് എന്തൊക്കെയാണെന്ന് അന്വേഷിക്കുന്നു. “ഓരോ ദിവസവും ഓരോ വ്യത്യസ്തമായ വ്യത്യസ്ത വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ചും വ്യത്യസ്ത ഭാഷകളെക്കുറിച്ചും സംസാരിക്കുന്ന ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളോട് അവൾ സംസാരിക്കുന്നു, അവൾക്ക് എല്ലാം അറിയാവുന്നതിന് ഞങ്ങളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ് നിങ്ങൾക്ക് ഇത്രയും വലിയ ഡാറ്റ കൈകാര്യം ചെയ്യാത്തത്, ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ ഞങ്ങൾ വലിയ അളവിലുള്ള സംസാരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു, ലേബൽ ചെയ്യുന്നു, കേളിംഗ് ചെയ്യുന്നു, വിശകലനം ചെയ്യുന്നു. ”

നിങ്ങൾ ഊഹിച്ചതുപോലെ, ചിലപ്പോൾ റെക്കോർഡുചെയ്ത സംഭാഷണങ്ങളിൽ ടേപ്പുകൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നവരെ അസ്വസ്ഥരാക്കുന്ന എന്തും ഉൾപ്പെടുന്നു. റൊമാനിയയിലെ രണ്ടു തൊഴിലാളികൾ ലൈംഗിക ആക്രമണമാണെന്ന് കരുതിയിരുന്ന ശബ്ദങ്ങൾ കേട്ടു. ആമസോണിന് ഒരു റെക്കോർഡിംഗ് സമയത്ത് ജീവനക്കാരെ പിൻതുടരേണ്ട നടപടിക്രമങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് ആമസോൺ അവകാശപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ആമസോൺ ഇടപെടാൻ പാടില്ലെന്ന് തൊഴിലാളികൾ പറയുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താവിന്റെ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളുടെ സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും ഞങ്ങൾ ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നു ഉപഭോക്തൃ അനുഭവത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഞങ്ങൾ വളരെ ചെറിയ അലെക്സസ് വോയിസ് റിക്കോർഡിങ്ങുകൾ മാത്രമേ ഉദ്ധരിക്കുകയുള്ളൂ ഉദാഹരണമായി, ഈ വിവരം ഞങ്ങളുടെ സംഭാഷണ തിരിച്ചറിയലിനും പ്രകൃതി ഭാഷയ്ക്കും പരിശീലനം നൽകുന്നു മനസ്സിലാക്കുന്ന സംവിധാനങ്ങൾ, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ അഭ്യർത്ഥനകൾ നന്നായി മനസ്സിലാക്കാൻ അലക്സാറിന് കഴിയും, ഒപ്പം എല്ലാവർക്കുമായി സേവനം നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക.

ഞങ്ങളുടെ കർശനമായ സാങ്കേതികവും പ്രവർത്തനപരവുമായ സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങളും ഞങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തിന്റെ ദുരുപയോഗം തടയുന്നതിന് നമുക്ക് ഒരു തരത്തിലും സഹിഷ്ണുതയില്ലാത്ത നയമുണ്ട്. ഈ വർക്ക്ഫ്ലോയുടെ ഭാഗമായി വ്യക്തി അല്ലെങ്കിൽ അക്കൌണ്ട് തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്ന വിവരങ്ങൾ നേരിട്ട് ആക്സസ് ചെയ്യാൻ ജീവനക്കാർക്ക് കഴിയില്ല. എല്ലാ വിവരങ്ങളും ഉയർന്ന രഹസ്യാത്മകതയോടെ പരിഗണിക്കുന്നു, ഇത് സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ആക്സസ്, സേവന എൻക്രിപ്ഷൻ, ഞങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണ പരിതസ്ഥിതി പരിശോധനകൾ എന്നിവ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് മൾട്ടി ഫാക്ടർ പ്രാമാണീകരണം ഉപയോഗിക്കുന്നു. “- ആമസോൺ

ആമസോൺ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സ്നാങ്, പ്രാദേശിക എക്സ്പ്രഷനുകൾ, വിദേശ ഭാഷകൾ എന്നിവയെ സഹായിക്കുന്നതിന് ട്രാൻസ്ക്രിപ്ഷനുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു

പുതിയ സവിശേഷതകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനായി എക്കോ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ശബ്ദ റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ആമസോൺ തടയാൻ കഴിയും. പക്ഷെ, ഒഴിവാകാൻ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നവർ ഇപ്പോഴും അവരുടെ റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ ട്രാക്കുചെയ്യുന്നു, അലെക്കസിന്റെ കഴിവുകൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയും. ട്രാൻസ്ക്രൈബറുകളിലേക്ക് അയച്ച രേഖകൾ ഉപയോക്താവിൻറെ പൂർണ്ണനാമവും വിലാസവും ഇല്ലെന്ന് ബ്ലൂംബെർഗ് കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ, അവർ ഉപയോക്താവിന്റെ ആദ്യനാമവും അക്കൗണ്ട് നമ്പറും ഉപയോക്താവിന്റെ എക്കോ ഉപകരണത്തിന്റെ സീരിയൽ നമ്പറും ഉൾപ്പെടുത്തി.

ആമസോണിന്റെ റിംഗ് ഡോർബെൽ ക്യാമറ യൂണിറ്റിലെ ജീവനക്കാർ ഫോട്ടോഗ്രാഫറേയും ക്യാമറയുടേയും കാറുകളെ തിരിച്ചറിയുന്നുവെന്ന് മറ്റൊരു റിപ്പോർട്ട് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. റിങ്ങിന്റെ സോഫ്റ്റ്വെയറുകൾ ഇത് എങ്ങനെ ചെയ്യാമെന്ന് മനസിലാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിനാണ് ആമസോൺ പറയുന്നത്.