സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അസം ഖാൻ ഞായറാഴ്ച നടത്തിയ റാലിയിൽ രാംപൂർ എതിരാളിയും ബിജെപിയുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിയുമായ ജയപ്രദയുമായി അശ്ലീല പരാമർശങ്ങളുണ്ടാക്കി കോൺഗ്രസ്, ബി.ജെ.പി പാർട്ടികളിൽ നിന്ന് ശക്തമായ പ്രതികരണങ്ങൾ ഉണ്ടായി.

“ഞാൻ അവളെ (ജയപ്രദ) റാംപൂരിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുന്നു, നിങ്ങൾ ആരെയെങ്കിലും അവളുടെ ശരീരത്തെ തൊടാൻ അനുവദിച്ചില്ലെന്നതിന്റെ സാക്ഷിയാണെങ്കിലും, അവളുടെ യഥാർഥ മുഖം തിരിച്ചറിയാൻ നിങ്ങൾ 17 വർഷം എടുത്തു, എന്നാൽ അവൾ 17 ദിവസങ്ങളിൽ എനിക്ക് അറിയാം അവൾ കാക്കി അധീനതയിലാണ് , ” ഖാൻ ആരോപിച്ചു പറഞ്ഞു .

അഴിച്ചുപണി: കശ്മീരിലെ അഴിമതിയെക്കുറിച്ച് സുഷമ സ്വരാജ് പറഞ്ഞു.

സമാജ്വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അസംഖാൻ ഒരു ഫയൽ ചിത്രം. പി.ഐ.ടി.

സമാജ്വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അഖിലേഷ് യാദവും മറ്റു മുതിർന്ന നേതാക്കളും റാംപൂരിൽ നടത്തിയ പ്രസ്താവനയിൽ പങ്കെടുത്തു.

തന്റെ പ്രസ്താവനയ്ക്ക് മറുപടിയായി ജയപ്രകാ പറഞ്ഞു ,അത്തരം പെരുമാറ്റങ്ങൾക്കും കമന്റുകളോടുമുള്ള അഭിനിവേശം “, സ്ത്രീകൾക്കെതിരായ അത്തരം അനാദരവു പ്രകടനങ്ങൾ നടത്തിയ ഖാൻ ഖാൻ ജനങ്ങൾ പൊറുക്കുകയില്ലെന്ന്. തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കുന്നതിൽ നിന്നും സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അനുവദിക്കരുതെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

“അവൻ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കാൻ അനുവദിക്കരുത് കാരണം ഈ മനുഷ്യൻ വിജയിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ജനാധിപത്യത്തിന് എന്ത് സംഭവിക്കും? സമൂഹത്തിൽ സ്ത്രീകളുടെ സ്ഥാനമില്ല, ഞങ്ങൾ എവിടെ പോകും? ഞാൻ മരിക്കണമോ, നിങ്ങൾ സംതൃപ്തരാകും? റാംപൂരിൽ നിന്ന് ഞാൻ ഭയന്നു പോവാമെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നുണ്ടോ? ഞാൻ പോകില്ല, “ജയപ്രദ പറഞ്ഞു.

ഒരു സ്ത്രീയുടെ ‘എളിമയെ പീഡിപ്പിക്കാൻ’ ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാ നിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 509 പ്രകാരം ഒരു എഫ്.ഐ.ആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, ഖാന്റെ പെരുമാറ്റം സംബന്ധിച്ച് ദേശീയ വനിതാ കമ്മീഷൻ നോട്ടീസ് അയച്ചു. ഖാനിനെതിരായ കർശനമായ നടപടികൾ ആവശ്യപ്പെട്ട് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനിൽ വനിതാസംഘം എഴുതി.

സ്ത്രീകൾക്കെതിരെ അപകീർത്തികരമായ പ്രസ്താവന നടത്തുന്നതിന്റെ സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവിൻറെ നിലപാടിനെതിരെ എൻസിഡബ്ല്യു ചെയർപേഴ്സൺ രേഖാ ശർമ പറഞ്ഞു.

സ്ത്രീകൾക്ക് വൃത്തിഹീനമായി സംസാരിക്കാറുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിനിടയാക്കിയ രണ്ടാമത്തെ പരാമർശം സ്ത്രീ വനിതാ രാഷ്ട്രീയനേതാക്കളാണെന്നും എൻസിഡബ്ല്യു ഡബ്ല്യു മോവോ അംബാസഡർ ആവിശ്യപ്പെടുകയും ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ നോട്ടീസ് അയയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, “അവർ പറഞ്ഞു. ” ഞങ്ങളിതിനെതിരെ കർശന നടപടി സ്വീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഇസിനു കത്തെഴുതിയിട്ടുണ്ട്, കാരണം ഈ പാഠം ഇപ്പോൾ പഠിക്കേണ്ടതാണ്.ഇത് ഉയർന്ന സമയം, അയാൾ അത് നിർത്തിവയ്ക്കണം സ്ത്രീ ലൈംഗിക സാമഗ്രികൾ അല്ല , സ്ത്രീകളെ ഇത്തരം ആളുകൾക്കെതിരായി വോട്ട് ചെയ്യണം എന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. സ്ത്രീകളെ ഇത്തരം രീതിയിൽ കൈകാര്യം ചെയ്യുക. ”

വനിത രാഷ്ട്രീയ നേതാവ് അസംഖാൻ നൽകിയ ലൈംഗിക വികാരത്തെ വ്രണപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് സ്ത്രീയുടെ അന്തസ്സിനെ അപമാനിക്കുന്നതും അനാദരവു കാട്ടിത്തന്നതും സുമോ മോട്ടോയെന്ന് മനസിലാക്കുന്നു. pic.twitter.com/QsCpOnsPr1

– NCW (@NCWI ഇന്ത്യ) ഏപ്രിൽ 15, 2019

ഖാനി തന്റെ അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തെ “കുറ്റബോധം, വിദ്വേഷവും, ദയനീയവുമാണ്,” എന്ന് ഡൽഹി കമ്മീഷൻ വനിതാ ചെയർപേഴ്സൻ സ്വാമി മലിവാൾ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

അസം ഖാനിൽ അപമാനിക്കൽ. എത്ര ക്രൂരവും, വിദ്വേഷവും, ദയനീയവുമായ പ്രസ്താവന! സ്വന്തം മകളുടെയോ സഹോദരിയുടേയോ അവൻ പറയുമോ? നമ്മുടെ രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ഒരു വലിയ സമയം. അയാൾക്കെതിരെ എഫ്.ഐ.ആർ നൽകണം. അവൻ ബാറുകൾ പിന്നിൽ വെക്കണം. https://t.co/Dz7b3cPVZd

– സ്വാതി മല്വാല് (@SwatiJaiHind) ഏപ്രിൽ 15, 2019

സമാജ്വാദി പാർട്ടി നേതാവ് മുലായം സിംഗ് യാദവിനെ ഖാനെതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി സുഷമാ സ്വരാജ് ആവശ്യപ്പെട്ടു. മഹാഭാരതത്തിലെ ഒരു പരാമർശം വരച്ചുകൊണ്ട് ജയപ്രദയെ ജയറാം രചിച്ചുകൊണ്ട് ദ്രുപതിയുടെ ചേരാരാൻ എന്ന ചിത്രവുമായി താരതമ്യം ചെയ്തു.

എനിക്ക് വല്യ സങ്കടം തോന്നുന്നില്ല. നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടപ്രകാരം ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്യേണ്ടതായി വരും. നിങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും ഇഷ്ടപ്പെട്ട കാര്യങ്ങൾ പറയാം. @ യാദവാഖൈഷ്, ശ്രീമതി ജയാ ഭുദുരി, മിസ്സിസ് ദിംപിൾ യാദവ്. pic.twitter.com/FNO5fM4Hkc

– ചൗക്കീടര് സുഷമ സ്വരാജ് (@ സുഷ്മാസ്വാരജ്) ഏപ്രിൽ 15, 2019

സ്ത്രീകൾക്കെതിരായ ഭീകര സംഘത്തിന്റെ ആക്രമണത്തെ പരാമർശിക്കുന്ന ഖാൻ ഭാഷ ഇസ്ലാമിക രാഷ്ട്ര മനസ്ഥിതിയെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുമെന്ന് ബിജെപി രാജ്യസഭാ എംപി സുബ്രഹ്മണ്യം സ്വാമി പറഞ്ഞു . ഖാനിനെതിരെ നടപടിയെടുക്കാൻ ഉത്തർ പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിനെ സ്വാമിക്കെതിരെ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

സമാജ്വാദി പാർട്ടിയുടെ ചിന്തയും സംസ്ക്കാരവും പ്രകടിപ്പിച്ചതായി യോഗി ആദിത്യനാഥ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ബിഎസ്പി മേധാവി മായാവതി ഒരു സ്ത്രീയായിരുന്നിട്ടും ഈ വിഷയത്തിൽ മൗനം പാലിച്ചുവെന്നത് വിസ്മയകരമായിരുന്നു.

സമാജ് വാദി പാർട്ടിയുടെ ചിന്തയും സംസ്കാരവും ഇത് വെളിപ്പെടുത്തുന്നുണ്ട്. യു.പി. മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് അസം ഖാന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ. എസ്പി മേധാവിയുടെയും സഖ്യകക്ഷിയുമായ മായാവതിയുടെ ശബ്ദവും അത്ഭുതകരമാണ്. ഇത് വളരെ ദൌർഭാഗ്യമാണ് … അസം ഖാന്റെ പ്രസ്താവന വളരെ അനാദരവുമാണ്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുറഞ്ഞ മാനസികാവസ്ഥ മനസിലാക്കുന്നു pic.twitter.com/corLRj8XfP

– ANI (@ANI) ഏപ്രിൽ 15, 2019

കേന്ദ്ര മന്ത്രി സ്മൃതി ഇറാനി ന്യൂഡൽഹി പറഞ്ഞു , “അപകീർത്തികരമായ അഭിപ്രായം സ്ത്രീയെ ഉണ്ടാക്കി സമാജ്വാദി പാർട്ടി നേതാക്കൾ നിശബ്ദമായി ഇരിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നു.” രാഷ്ട്രീയക്കാർ സ്ത്രീകൾക്ക് ബഹുമാനിക്കാൻ പാടില്ലെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പാർട്ടി ദേശീയ വക്താവ് അഭിഷേക് മനു സിംഗ്വിയും കോൺഗ്രസ് വക്താക്കളോട് മാപ്പ് പറയുകയും ചെയ്തു. ജയപ്രദയെ എതിർക്കുന്ന അസം ഖാനെതിരെ ശക്തമായ പ്രതിഷേധം ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നുണ്ട്, എതിരാളിയെ വിമർശിക്കുന്നതിൽ മാന്യമായ ഒരു പ്രഭാഷണം നടത്താൻ പാടില്ല, ” ട്വീറ്റ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു .

പ്രസ്താവന #അജമ്ഖന് ന് #ജയപ്രദ വൃത്തികെട്ട കുറഞ്ഞ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പ്രതിനിധാനം. ഇത്തരം പ്രസ്താവനകൾ ഊർജ്ജസ്വലമായ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് നിന്ദ്യമാണ്.

ECI ഉം @addavakhilesh പ്രസ്താവനയും കണക്കിലെടുത്ത് അതിനെതിരെ നടപടിയെടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുക.

– അഭിഷേക് സിംഗ്വി (@ ഡ്രാംസിങ്വി) ഏപ്രിൽ 15, 2019

മറ്റൊരു കോൺഗ്രസ് ദേശീയ വക്താവ് പ്രിയങ്ക ചതുർവേദി ഖാൻ പറഞ്ഞു.

അയാം ഖാന്റെ ജയാപ്രധയെക്കുറിച്ചുള്ള അഭിപ്രായം തികച്ചും യാദൃശ്ചികമല്ല. ഈ വിധത്തിലുള്ള അലംഭാവം എല്ലാവരേയും അപലപിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു.
പ്രശ്നങ്ങളിൽ പൊരുതി, ബിജെപി ഞങ്ങൾക്ക് അവരെ തോൽപിക്കുന്നതിന് മതിയായ കാരണവും, എതിരാളികളെ കുറിച്ച് സെക്സിസ്റ്റ് / മിഥ്യാധാരണപരമായ അഭിപ്രായങ്ങളോട് ചർച്ചകൾ കുറയ്ക്കുന്നില്ല.

– പ്രിയങ്ക ചതുർവേദി (@ priyankac19) ഏപ്രിൽ 15, 2019

തന്റെ പ്രസ്താവനയെക്കുറിച്ച് ലജ്ജിക്കേണ്ടിവരുമെന്നും രാജ്യത്തിലെ എല്ലാ സ്ത്രീകളോടും മാപ്പു പറയണമെന്നും മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ഡൽഹി ഡെൽഹി ചീഫ് ഷീലാ ദീക്ഷിത് പറഞ്ഞു.

ജയാപ്രദായെതിരെ ശബ്ദമുയർത്തിയ ഒരു പ്രസ്താവന നടന്നിട്ടില്ലെന്ന് നേരത്തെ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. താൻ ആരെയും പേരെടുത്തിട്ടില്ലെന്ന് പറഞ്ഞ മുൻ എംപി കുറ്റാരോപിതനാണെങ്കിൽ തുടർച്ചയായ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ നിന്ന് തന്റെ സ്ഥാനാർഥി പിൻവലിയുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

ഡൽഹിയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു മനുഷ്യനെക്കുറിച്ച് ഒരു യഥാർത്ഥ മുഖം അറിയാൻ ആളുകൾ സമയം ചെലവഴിച്ചു, അയാൾ ഒരിക്കൽ അയാൾ 150 തോക്കുകൾ കൊണ്ടുവന്ന് പറഞ്ഞു, അസം കാണുമ്പോൾ അദ്ദേഹം അയാളെ വെടിവെച്ച് കൊല്ലുകയായിരുന്നുവെന്നും എന്റെ നേതാക്കളും ഒരു തെറ്റ് ചെയ്തു. ഇപ്പോൾ, അത് തന്റെ ശരീരത്തിൽ ഒരു ആർ.എസ്.എസ് പാൻറ് വെളിപ്പെടുത്തി ചെയ്തു. ഷോർട്ടുകൾ പുരുഷന്മാർ ധരിക്കുന്ന ചെയ്യുന്നു, “ഖാൻ ന്യൂഡൽഹി പറഞ്ഞു. ” ഞാൻ റാംപൂരിൽ നിന്നുള്ള ഒൻപതു തവണ എംഎൽഎ ആയ ഒരു മന്ത്രിയാണ്, എനിക്ക് എന്താണ് പറയാനുള്ളത് എന്ന് എനിക്ക് അറിയാം.” ഞാൻ ആരെയും പേരെന്നു വിളിച്ച് ആരെയെങ്കിലും പേര് തല്ലി എന്ന് തെളിയിച്ചാൽ, ഞാൻ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നിന്ന് പിൻമാറും “.

പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്ത, വിശകലനം, കമന്ററി, തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പട്ടിക നിങ്ങളുടെ ഗൈഡ് firstpost.com/elections . ട്വിറ്റിലും Instagram- ലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ വരാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ 543 മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പേജ് പോലെ.

അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത തീയതി: ഏപ്രിൽ 15, 2019 15:51:31 IST

സ്വാഗതം

  • 1. നിങ്ങൾ ഡല്ഹി എന്സിആര് അല്ലെങ്കില് മുംബൈ ചില ഭാഗങ്ങളില് ആണെങ്കില് നിങ്ങള്ക്ക് വീട്ടുമുറ്റത്തെ ഡെലിവറിക്കായി സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഡിജിറ്റൽ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഇല്ലാത്തതാണ്.
  • 2. നിങ്ങൾ ഈ വിതരണ മേഖലയ്ക്ക് പുറത്താണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ ആദ്യസ്റ്റെസ്റ്റ് പ്രിന്റ് ഉള്ളടക്കം ഓൺലൈനായി പരിമിത കാലയളവിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും.
  • 3. അഞ്ചു കഥകൾ വരെ നിങ്ങൾക്ക് മാതൃകയാകാം, തുടർച്ചയായി നിങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന് സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.