തലച്ചോറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അസുഖങ്ങൾ ഉള്ള ഐസിയു രോഗികൾ തിരിച്ചറിയാനാവാത്ത ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാകാം – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ ഗവേഷകരുടെ നിരീക്ഷണത്തിൽ, നോൺ-തലച്ചോറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരിക്കുകൾ അല്ലെങ്കിൽ രോഗം എന്നിവയ്ക്കായി തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ (ICU) ചികിത്സിക്കുന്ന മിക്ക രോഗികളും, ചില കേസുകൾ പരിഹരിക്കപ്പെടാത്ത ചില തലവേദനകളിൽ നിന്ന് അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ട്.

ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ പി.ഒഎസ് ഓസ് എന്ന പ്രസിദ്ധീകരണത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കപ്പെട്ടു .

മസ്തിഷ്ക ക്ഷതം കാരണം പല രോഗികളും സമയം പാടില്ല, മിക്ക ആരോഗ്യപരിചയ ദാതാക്കൾക്കും പരിചരണകർക്കും മസ്തിഷ്കവുമായി ഒരു പ്രശ്നമുണ്ടെന്ന് വിശ്വസിക്കാൻ യാതൊരു തെളിവുമില്ല.

ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു രോഗിയുടെ ഒരു ഉണ്ടായിരുന്നു ചെയ്തിരിക്കാം ട്രോമാറ്റിക് പരിക്ക് മസ്തിഷ്കം ഉൾപ്പെടാത്ത എന്ന്, എങ്കിലും ഇപ്പോഴും കേടുപാടു അവയവങ്ങളുടെ പരിഹരിക്കാൻ സർജന്മാരോ പ്രാപ്തമാക്കാൻ ശ്വസിക്കുന്ന പിന്തുണ ആവശ്യമാണ് അവർ ഹൃദയത്തിൽ അല്ലെങ്കിൽ ശ്വാസകോശം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം അവർ ഗുരുതരമായ അണുബാധ ചുരുക്കാനും, അല്ലെങ്കിൽ അവർ ഒരു തലച്ചോറിനൊപ്പം നേരിട്ട് ഒന്നും ചെയ്യാത്ത ഒരു അവയവം ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് പോലെയുള്ള ശസ്ത്രക്രിയാ നടപടിക്രമങ്ങളിൽ നിന്ന് വീണ്ടെടുക്കാനാകും.

പഠനത്തിനു വേണ്ടി, 20 അത്തരം രോഗികളാണ് ഐ.സി.യു.വി വിട്ടുപോവുകയും, ഓരോ രോഗിക്കും മെമ്മറി, ശ്രദ്ധ, തീരുമാനമെടുക്കൽ, ന്യായവാദം എന്നിവയുൾപ്പെടെ അന്വേഷണത്തിന്റെ രണ്ടോ അതിലധികമോ ചിന്താധാര മേഖലകളിൽ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയാത്ത മാനസിക വൈകല്യങ്ങൾ കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തു. വീണ്ടും, ഇത് മുഖത്ത്, അവർക്ക് വ്യക്തമായ തലച്ചോറിന് പരിക്കില്ല.

ബ്രൌൺ ആൻഡ് മയന്റ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് , ബ്രെയിൻസ്കാൻ എന്നീ പേരുകളിൽ പ്രശസ്ത പാശ്ചാത്യ ന്യൂറോ ശാസ്ത്രജ്ഞനായ അഡ്രിയാൻ ഓവനെയും , അദ്ദേഹത്തിന്റെ സംഘങ്ങളും വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ഓൺലൈൻ ടെസ്റ്റുകൾ വഴി കണ്ടെത്തിയത്, മയക്കുമരുന്ന് പരിക്കേറ്റ രോഗികളിൽ നിന്ന് ബോധവൽക്കരണ ശേഷി പരിശോധിക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ചവയാണ്. തലച്ചോറിന് പരുക്കേറ്റവർക്കുണ്ടാകുന്ന തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ സമയം ചെലവഴിച്ചവർക്ക് ബോധവൽക്കരണം ഉണ്ടാകാം .

മസ്തിഷ്ക ക്ഷീണം സംഭവിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് വളരെയധികം ആളുകൾ സമയം തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ ചെലവഴിക്കുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ, മെമ്മറി, ശ്രദ്ധ, തീരുമാനമെടുക്കൽ, മറ്റ് ഇൻക്രിയാസ്മെന്റ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവയിൽ പലപ്പോഴും അവർക്കത് അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട്,” ഓവൻ വിശദീകരിച്ചു.

“ഈ പഠനത്തിൽ, ICU വിടുന്നതിനു മുൻപ് ഒരു ബ്രെയിൻ ബ്രേക്ക് സ്പെസിഫിക്കേഷൻ ഇല്ലാതെ രോഗികളെ എങ്ങനെയാണ് എങ്ങനെയാണ് വിസ്മയിക്കുന്നത് എന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയാൻ കഴിഞ്ഞു,” ഓവൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മസ്തിഷ്കത്തിൽ നിന്ന് രോഗിയെ വേഗത്തിലാക്കാൻ മഗ്നീഷന്റെ മസ്തിഷ്കവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സന്ദർശനങ്ങൾ പോലും വൈജ്ഞാനിക വൈകല്യങ്ങൾ കുറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും, തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനത്തെ ബാധിക്കുന്ന പല സാഹചര്യങ്ങളും നേരിട്ട് ലഭിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും, പഠനത്തിൻറെ പാഠം പഠനവിധേയമാക്കുന്നതാണ് ഷുളിച്ച് മെഡിസിൻ & ഡെന്റസ്ട്രിയിലെ ഡോ കിമി ഹൊണ്ടാർമാൻ. തലച്ചോറ് ഉൾപ്പെടുന്നു.

ശ്വാസോച്ഛ്വാസം തടസ്സപ്പെട്ടാൽ, നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിൻറെ ഓക്സിജൻ കുറഞ്ഞുവരാൻ ഇടയുണ്ട്.ഒരു ഗുരുതരമായ അണുബാധ ഉണ്ടെങ്കിൽ, അണുബാധയുടെ ഫലമായി ഉണ്ടാകുന്ന വീക്കം മസ്തിഷ്ക പ്രവർത്തനത്തെ ബാധിച്ചേക്കാം.ഒരു പ്രധാന ശസ്ത്രക്രിയക്ക് വിധേയനായെങ്കിൽ മയക്കുമരുന്ന് നിങ്ങളുടെ ശ്വസനത്തെ ബാധിച്ചേക്കാവുന്ന നടപടികൾ ഉണ്ടാവുക, അത് മസ്തിഷ്കത്തിലേക്ക് ഓക്സിജൻ ഒഴുകിയേക്കാം, “ഡോ ഹോണാർമാൻ വിശദീകരിച്ചു.

“ഇവിടെ നാം കാണിച്ചിരിക്കുന്നത്, ഈ സംഭവങ്ങളെല്ലാം അല്ലെങ്കിൽ തലച്ചോറിലെ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന അവധിയുണ്ടാകുമ്പോൾ അവയ്ക്ക് ബോധക്ഷയത്തിൽ വൈകല്യമുണ്ടെന്ന് പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, ആരോഗ്യകരമായ പരിജ്ഞാനം ഫങ്ഷണൽ റിക്കോർഡിനുള്ള സുപ്രധാന അളവുകോലാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ICU സന്ദർശനത്തെത്തുടർന്ന് പോഷകാഹാരക്കുറവുള്ള രോഗികൾക്കും കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം നൽകുന്ന രോഗികൾക്കും വൈദ്യപരിശോധന എങ്ങനെ മാറ്റണമെന്ന് ഡോ. മറാത്ത് സ്ലസറേവ്, ലോസൺ സയന്റിസ്റ്റ് പറഞ്ഞു.

“ചരിത്രപരമായി, ക്ലിനിക്കൽ ഫോക്കസ് നിലനിന്നിരുന്നുള്ളൂ, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ നമുക്ക് നല്ല നിലനിൽപ്പിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ കഴിയും,” ഡോ.

“ഈ സെൻസിറ്റീവ് പരിശോധനകൾ, കാലക്രമേണ രണ്ട് വൈകല്യങ്ങളും തിരിച്ചറിഞ്ഞ് മനസിലാക്കാൻ ഡോക്ടർമാരെ സഹായിക്കും, ഇത് മസ്തിഷ്ക്കത്തെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രക്രിയകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ആദ്യ ചുവട് കൂടിയാണ്,” സ്ലെസെരെവ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)