'ഗെയിം ഓഫ് ത്രോൺസ്' റേറ്റിംഗ്സ് ജയിൽ വയ്ക്കുക – ഹോളിവുഡ് റിപ്പോർട്ടർ

5:00 am റിക്ക് പോർട്ടറുടെ പി.ടി

ഏഴ് സീസണുകളായി റേറ്റിംഗ് ഗ്രാവിറ്റിയെ അവഗണിച്ച്, ഓരോ വർഷവും എച്ച്.ഒ.ബി.

മാളാൾ ബി. പൊളി / എച്ച് ബി ഒ

ഗെയിം ഓഫ് ത്രോൺസ് ടി.വി. ലാൻഡ്സ്കേപ്പിൽ സവിശേഷമായ ഒരു സ്ഥലമേറ്റെടുക്കുന്നു – അതിന്റെ ഉൽപാദനത്തിന്റെ മഹത്തായ അളവ്, പ്രതീകാത്മകമായ എണ്ണം പ്രതീകങ്ങൾ, ഡ്രാഗണുകൾ.

അതുപോലെ തന്നെ ഈ രീതിയിൽ നിലകൊള്ളുന്നു: HBO പരമ്പരയിലെ എല്ലാ സീസണുകളും അവസാനമായി അതിന്റെ പ്രേക്ഷകരെ അവസാനത്തേക്കാൾ വർദ്ധിപ്പിച്ചു.

ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, അത് സംഭവിക്കുന്നില്ല – കുറഞ്ഞത് ഒരു കാലഘട്ടത്തിൽ ഗെയിം ഓഫ് ത്രോൺസ് ഉള്ളതിനാലല്ല. അടുത്തിടെ ടി.വി. ചരിത്രത്തിൽ, നീൽസൻ-കണക്കില്ലാത്ത പ്രദർശനം വർഷങ്ങളോളം സീസൺ-സീസൺ വളർച്ച നിലനിർത്തിയിട്ടില്ല. അവയിൽ പലതും, വാക്കിംഗ് ഡെഡ്, ബ്രേക്കിംഗ് ബാഡ് ആൻഡ് എൻ സി ഐസ് എന്നിവ , അഞ്ച് സീസണുകളിൽ വർഷംതോറും വർധിച്ചു (അല്ലെങ്കിൽ ബ്രേക്കിങ്ങ് ബാഡിന്റെ പിളർ സീസണിന്റെ രണ്ട് സീറ്റുകളിൽ കണക്കാക്കിയാൽ). എന്നാൽ വാക്കിംഗ് ഡെഡ് ആൻഡ് NCIS ഒടുവിൽ കുറഞ്ഞു, ഒപ്പം ബ്രേക്കിംഗ് മോശം അവസാനിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച അവസാനിക്കുന്ന സീസണിലും മഷി, പിക്സലുകളുടെയും സമുദ്രങ്ങൾ ഇതിനകം തന്നെ സംഭവിച്ചതും വിശകലനം ചെയ്തതും വിശദീകരിക്കപ്പെട്ടു. ഒരു ആശ്ചര്യമായിരുന്നില്ല, ആ ഗെയിം ഓഫ് ത്രോൺസ് വീണ്ടും വീണ്ടും ആ കളിക്കാരനെ വലിച്ചെറിഞ്ഞു.

ബാർ ഇപ്പോൾ വളരെ ഉയർന്നതാണ്: സീസൺ ഏഴിന് നീൽസൺ 10.26 ദശലക്ഷം പ്രേക്ഷകർക്ക് പ്രാരംഭ എയർപോർട്ടുകൾക്കായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു, മുൻ സീസണിൽ 7.69 മില്യണിൽ 33 ശതമാനം വർദ്ധനവുണ്ടായി. കഴിഞ്ഞ സീസണുകളിലുണ്ടായിരുന്ന എച്വി ഒബിസി വ്യൂവർഷിപ്പ് കണക്കുകൾ, ഡിവിആർ, ഓൺ ഡിമാൻഡ് കാഴ്ച, സ്ട്രീമിംഗ് എന്നിവ 32.8 മില്ല്യൺ ആണ്. സീസണിൽ 25.7 ദശലക്ഷം സീസണെക്കാളും 28 ശതമാനം കൂടുതലാണ്.

2017 മുതലുള്ള ഗെയിംസ് ഓഫ് ത്രോൺസ് ‘10.26 മില്യൺ ഡോളർ പ്രേക്ഷകരെ ഈ സീസണിൽ നീൽസൺ റേറ്റുചെയ്ത ടി.വി. നെറ്റ്വർക്കുകൾ സ്ഥിരമായി മൾട്ടി-പ്ലാറ്റ്ഫോം ഡാറ്റ പുറത്തിറക്കാത്തതിനാൽ 32.8 ദശലക്ഷം കണക്ഷനുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യാറില്ല. ആഴ്ചയിൽ പല പ്രാവശ്യം ഒരു എപ്പിസോഡിൽ റേഡിയോ എസ്റ്റേറ്റ് ഉണ്ടാവില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ടിവിയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഷോകളിൽ ഒന്നാണ് ഗെയിം ഓഫ് ത്രോൺസ് എന്ന് പറയാൻ സുരക്ഷിതമാണ്.

ഒരു ഷോ കാണുന്നതിന് ഒന്നിലധികം വഴികൾ ലഭിക്കുന്നത് തീർച്ചയായും ഗെയിംസ് ഓഫ് ഹൈ- ടൂൾസിനേക്കാൾ വളരെയേറെ അഭിവൃദ്ധിയാണ്, എന്നാൽ എച്ബിഒയുടെ സ്ട്രീമിങ് പോർട്ടലുകൾ അടുത്തകാലത്തായി വളർന്നിട്ടുണ്ട്, രാത്രിയിൽ ഒരു എപ്പിസോഡ് വായകൾ കാണുന്നവരുടെ എണ്ണം വളരെ സ്ഥിരമായി തുടരുകയാണ്.

ഏഴ് ഋതുക്കളിലായി, ഗെയിം ഓഫ് ത്രോൺസിന്റെ മൊത്തം ഗെയിംസിൻറെ 32 ശതമാനവും എച്ച്.ഒ.ബി. സീസൺ 4 ൽ ഇത് 36 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതലായിരുന്നു. സീസൺ ഒന്ന് മുതൽ 27.1 ശതമാനം വരെ കുറവായിരുന്നു. സ്ട്രീമിംഗ് ഓപ്ഷനുകൾ കൂടുതൽ പരിമിതമായിരുന്നു. ആദ്യ സീസൺ എച്ച്.ബൊ.ബി. ഗോയുടെ ജീവിതത്തിൽ ഒരു വർഷം അരങ്ങേറി. കേബിൾ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (അല്ലെങ്കിൽ ഒരാൾക്കുളള കടമെടുത്ത് പാസ്സ്വേർഡ് ആവശ്യമാണ്), നാലുവർഷം സ്റ്റാൻലിംഗ് സേവനമായ എച്ച്ബിഒ ഇപ്പോൾ പുറത്തിറങ്ങി.

HBO ൽ 49 ദശലക്ഷം വരിക്കാരെ അമേരിക്കയിൽ ഉണ്ട്, അതിനാൽ എത്രമാത്രം ആളുകൾക്ക് എത്തിച്ചേരാൻ കഴിയുമെന്ന് ഒരു പരിധി ഉണ്ട്. എന്നാൽ, അവസാന സീസണിലേക്ക് പോകുന്നത്, ഗെയിംസ് ഓഫ് ത്രോൺസ് ഇതുവരെ കണ്ടില്ല.

സീസൺ റേറ്റിംഗുകളിൽ ഗെയിം ഓഫ് ത്രോൺസ് സീസൺ ചുവടെയുണ്ട്.

സീസൺ പ്രാരംഭകാടിന്റെ കാഴ്ചക്കാർ (ദശലക്ഷങ്ങൾ) മൊത്തം കാഴ്ചക്കാർ * (ദശലക്ഷങ്ങൾ) പ്രാരംഭ പ്രവർത്തനത്തിൽ നിന്ന് ആകെ%
1 2.52 9.3 27.1%
2 3.8 11.6 32.8%
3 4.7 14.4 32.6%
4 6.84 19.1 35.8%
5 6.88 20.2 34.1%
6 7.69 25.7 29.9%
7 10.26 32.8 31.3%

* റീപ്ലേകൾ, ഡിവിആർ, ഓൺ-ഡിമാൻഡ് കാഴ്ച, സ്ട്രീമിംഗ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഉറവിടങ്ങൾ: നീൽസൺ, എച്ച് ബി ഒ

കൂടുതൽ ദൈർഘ്യമേറിയ കാഴ്ച നിരകളും വാർത്തകളും വാർത്തകൾക്കായി THR.com/Ratings- നെ പിന്തുടരുക.

റിക്ക് പോർട്ടർ