ഹൃദയാഘാതം, കാൻസർ എന്നിവ കാരണം മരണത്തിന്റെ അപകടം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല. പഠനം – ഡൌൺ ടു ടു മാഗസിൻ

ഭക്ഷണം

ആഹാരത്തിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് ലഭിക്കുന്ന വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും കൃത്രിമ അനുബന്ധങ്ങളെക്കാൾ മികച്ചതാണ്

ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ (സി.ഡി.വി), കാൻസർ എന്നിവ മൂലമുണ്ടാകുന്ന മരണത്തിന്റെ അപകടം കുറയ്ക്കുവാൻ പാടില്ല എന്നാണ് അമേരിക്കയിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ പറയുന്നത്.

ഫ്രീഡ്മാൻ സ്കൂൾ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷ്യൻ സയൻസ് ആൻഡ് പോളിസി, ടഫ്റ്റ്സ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി, ഹിന്ദ ആൻഡ് ആർതർ മാർക്കസ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഏജിംഗ് റിസർച്ച്, ഹിബ്രു സീനിയർ ലൈഫ്, ബോസ്റ്റൺ എന്നിവർ ചേർന്നാണ് പഠനം നടത്തിയത്. 2019 ഏപ്രിൽ 9 ന് ആൻസൽസ് ഓഫ് ഇന്റേണൽ മെഡിസിനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

അമേരിക്കയിലെ ഭക്ഷ്യധാന്യങ്ങൾ മുതൽ പോഷക ആഹാരം തേടാനുള്ള ആഘാതം വിലയിരുത്തുക എന്നതാണ് ഗവേഷണത്തിന്റെ പ്രധാന ലക്ഷ്യം. 30, 899 മുതിർന്നവരുടെ ഒരു സാമ്പിൾ, 20 വയസിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ളവർ, വിറ്റാമിനുകൾ സാമ്പിളുകൾ കഴിക്കുന്നവരായിരുന്നു.

മനുഷ്യശരീരത്തിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും മതിയായ അളവിൽ ഉണ്ടെങ്കിൽ, CVD, അർബുദം, മറ്റ് രോഗങ്ങൾ എന്നിവ മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന മരണങ്ങൾ കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കുമെന്ന് വിവിധ പഠനങ്ങളിലൂടെ തെളിയിച്ചിരിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഈ വിറ്റാമിനുകൾ ലഭിക്കുന്നത് പ്രധാനമാണ്. ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് ലഭിക്കുന്ന വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും കൃത്രിമ അനുബന്ധങ്ങളെക്കാൾ മികച്ചതാണെന്ന് പഠനം തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കാത്സ്യം കൂടുതലായതിനാൽ കാത്സ്യത്തിൻറെ അളവ് കൂടുതലാണ്. 1000 മില്ലിഗ്രാമിൽ അധികമായി കാത്സ്യത്തിൻറെ അളവ് നൽകുന്നത് കാൻസർ മൂലമുണ്ടാകുന്ന മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

“പോഷകാഹാരത്തിനും അതിന്റെ സ്രോതസ്സും ആരോഗ്യപരമായ ഫലങ്ങളിൽ പങ്കു വഹിക്കുന്ന പങ്കെന്താണെന്ന് മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് അത് പ്രയോജനകരമല്ലെന്ന്”, ഫാഫ്മാൻ ഫാങ് ഷാങ്, ഫ്രീഡ്മാൻ സ്കൂൾ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷ്യൻ സയൻസ് അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ, ടൂഫ്സ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പോളിസി പഠനത്തിന്റെ ശരിയായ എഴുത്തുകാരൻ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു .

സപ്ലിമെന്റ് ഉപയോഗം മൊത്തം പോഷകാഹാരത്തിന്റെ അളവ് വർധിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന സമയത്ത്, അനുബന്ധങ്ങളില്ലാത്ത ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പോഷകഗുണങ്ങളുള്ള ഗുണകരമായ സഹകരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങളുടെ ഫലങ്ങൾ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. മരണസംബന്ധമായ ഫലങ്ങൾ വിലയിരുത്തുമ്പോൾ പോഷക സ്രോതസ്സ് തിരിച്ചറിയുന്നതിൻറെ പ്രാധാന്യവും ഈ പഠനം ഉറപ്പു നൽകുന്നു. ”

കാനഡയിലെ ഒൺടേറിയോയിലെ ടോറോണൊ സർവ്വകലാശാല നടത്തുന്ന ഒരു പഠനത്തിൽ വിറ്റാമിൻ ബി 3 (അല്ലെങ്കിൽ നിയാസിൻ) സി.ഡി.ജിയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചിരുന്നു എന്നാണ്. മൾട്ടിവിറ്റാമിൻ (ഫോളിക് ആസിഡ്), വൈറ്റമിൻ ഡി, വിറ്റാമിൻ സി, കാൽസ്യം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ സാധാരണയായി നാല് സാധാരണ നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള സപ്ലിമെന്റുകളെയാണ് പഠനം നടത്തിയത്.

ഞങ്ങൾ നിനക്കു ഒരു ശബ്ദം ഉണ്ടാക്കാം; നിങ്ങൾ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചവർ. സ്വതന്ത്രവും വിശ്വാസയോഗ്യവും നിർഭയവുമായ ജേർണലിസമാണ് ഞങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നത്. ഒരു സംഭാവന നൽകിക്കൊണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ സഹായകമാകും. ഞങ്ങൾ ഒരുമിച്ച് മാറ്റം വരുത്താൻ കഴിയുന്ന വിധം വാർത്തകൾ, കാഴ്ചപ്പാടുകൾ, വിശകലനം എന്നിവ കൊണ്ടുവരാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ കഴിവിന് ഇത് ധാരാളം.

അടുത്ത കഥ