സ്മൃതി ഇറാനി ഹിന്ദിയിൽ തിരിച്ചെത്തുമെന്ന് എൻഡിടിവി

വിദ്യാഭ്യാസത്തെക്കുറിച്ച് പരസ്പരവിരുദ്ധമായ വിവരങ്ങൾ നൽകുമെന്ന് പ്രതിപക്ഷം സ്മൃതി ഇറാനിക്ക് പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്

ന്യൂ ഡെൽഹി:

തന്റെ കോളേജ് ഡിഗ്രിയിലെ വർഷങ്ങളായി സ്മൃതി ഇറാനി തന്റെ പ്രസ്താവന കോൺഗ്രസിൻെറ പ്രചാരണത്തിന് പ്രചോദനമാവുകയും ചെയ്തു. “നീ എന്തു പറയുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് നിങ്ങൾ എന്നെ കൂടുതൽ ശല്യപ്പെടുത്തുന്നത്, അമിതിയിൽ ഞാൻ കൂടുതൽ പ്രവർത്തിക്കും,” അവൾ കോൺഗ്രസിൽ വെടിയുതിർത്തു.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ അമേത്തി മണ്ഡലത്തിൽ ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി സ്മൃതി ഇറാനിയുടെ വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യതയെ ചൊല്ലി ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ രാഹുൽ ഗാന്ധിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയിരുന്നു.

“പുതിയ സീരിയൽ വന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് കുയിങ്കി മാന്ത്രിരി ഭി കഭീ ഗ്രാജ്വേറ്റ് തി. ” കോൺഗ്രസ് വക്താവ് പ്രിയങ്ക ചതുർവേദി പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“ദ്വാരം ലൈൻ ‘യോഗ്യത KE സമീപസ്ഥം രൂപ് ബദല്തെ ഹെ, നയെ-നയെ സന്ഛെ മേൻ ധല്തെ ഹെ, ഏക് ഡിഗ്രി ആത്തി Hai, ഏക് ഡിഗ്രി അനുശുചിത് Hai, ബംതെ സത്യവാങ്മൂലം നയെ ഹെ’ (യോഗ്യത മാറ്റുന്നതിൽ, പുതിയ രൂപങ്ങൾ അസംഖാൻ സൂക്ഷിക്കാൻ ചെയ്യും, ഒരു ഡിഗ്രി വരുന്നു , മറ്റൊരു ഡിഗ്രി പോകുന്നു, പുതിയ സത്യവാങ്മൂലങ്ങൾ രൂപപ്പെടണം), “അവൾ പാടി, ഭാഗമായി പാട്ടിന്റെ തലക്കെട്ട്.

പ്രിയങ്ക ചതുർദേവി : ഒരു പുതിയ സീരിയൽ വരുന്നു, ‘ക്യുയിങ്കി മന്ത്രം ബി ഭാബി ഗ്രാജ്വേറ്റ് തി’; അതിന്റെ ഉദ്ഘാടന ലൈൻ ‘യോഗ്യതകൾ ഉണ്ടാകും, അത് നിങ്ങൾക്ക് ശമ്പളം ലഭിക്കില്ല, അത്രയും തന്നെ, അത്രയും നല്ലത്, അത്രയും തന്നെ. pic.twitter.com/o8My3RX9JR

– ANI (@ANI) ഏപ്രിൽ 12, 2019

സ്മൃതി ഇറാനി നേതൃത്വം വഹിച്ച ‘ ക്യുയിങ്കി സാൻസ് ബിർ കബഹി ബാഹുതി ‘ എന്ന സീരിയലിനെ കോൺഗ്രസ് പരാമർശം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. എട്ട് വർഷത്തെ ഒരു മാരത്തണിൽ, അവൾ ഒരു ഗാർഹിക നാമമായി മാറി.

തന്റെ മൂന്നുവർഷ ബിരുദ കോഴ്സ് “പൂർത്തിയാക്കിയിട്ടില്ല” എന്ന് തന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലമായി മന്ത്രി ഇലക്ഷൻ കമ്മീഷനിൽ അറിയിച്ചു.

ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ വിഭാഗത്തിൽ, ഡെൽഹി സ്കൂൾ ഓഫ് ഓപ്പൺ ലേണിംഗ് (കറസ്പോണ്ടൻസ്) സർവ്വകലാശാലയിൽ നിന്നും “ബാച്ചിലർ ഓഫ് കൊമേഴ്സ് പാർട്ട് -1” എന്ന സത്യവാങ്മൂലം സത്യവാങ്മൂലം നൽകി. വർഷം 1994. “മൂന്നുവർഷ ബിരുദം പൂർത്തിയാകാറില്ല,” ബ്രായ്ക്കറ്റിൽ എഴുതിയിരിക്കുന്നു.

2017 ൽ അവർ രാജ്യസഭയിലേക്ക് തന്നെ സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചു.

എന്നാൽ, 2014 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ, അമേഠിയിൽ ആദ്യമായി അമേഠിയിൽ നിന്ന് പോരാടിത്തുടങ്ങിയപ്പോൾ, “ബച്ചലർ ഓഫ് കൊമേഴ്സ് പാർട്ട് -1, ഓപ്പൺ ലേണിംഗ് സ്കൂൾ (കറസ്പോണ്ടൻസ്) സർവ്വകലാശാല 1994,” എന്നു മാത്രമാണ് പറഞ്ഞത്.

2004 ൽ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് കപിൽ സിബലിനെതിരെ ചന്ദ്നി ചൌക്കിനെതിരെ മത്സരിച്ചപ്പോൾ സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ ബി.എ. അല്ലെങ്കിൽ ബാച്ചിലർ ഓഫ് ആർട്ട്സ്, 1996, ഡൽഹി യൂണിവേഴ്സിറ്റി (സ്കൂൾ ഓഫ് കറസ്പോണ്ടൻസ്) പറഞ്ഞു.

കോൺഗ്രസിനും മറ്റ് പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾക്കും വിദ്യാഭ്യാസത്തെക്കുറിച്ച് പരസ്പരവിരുദ്ധമായ വിവരങ്ങൾ നൽകിക്കൊണ്ട് സ്മൃതി ഇറാനിയെ പലപ്പോഴും ആരോപിക്കുന്നു.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.