2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രി സുഖ്റാമിന്റെ മകൻ അനിൽ ശർമ വെള്ളിയാഴ്ച ഹിമാചൽ പ്രദേശ് മന്ത്രിയായി സ്ഥാനമേറ്റു. മാർച്ച് മാസത്തിൽ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനു മുന്നോടിയായി സുഖ്റാമിനെ കോൺഗ്രസ്സിന്റെ അനുചരൻ ആഷായ ശർമക്കൊപ്പം ചേർന്നു. അനിൽ അദ്വാനിക്ക് സംഭവിച്ച ഊഹാപോഹങ്ങൾ ഈ വളർച്ചയ്ക്ക് കാരണമായി. ഹിമാചൽ പ്രദേശ് സർക്കാരിൽ നിന്ന് വിരമിക്കണോ വേണ്ടയോ എന്ന് തീരുമാനിക്കാൻ ബി.ജെ.പി അധ്യക്ഷൻ സത്പാൽ സിങ് സത്തിയുടെ അഭിപ്രായം തേടിയിരുന്നു.

ആം ആദ്മി പാർട്ടിക്ക് ഡൽഹിയിൽ പാർട്ടിയുടെ പിന്തുണയുണ്ടെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പി.സി. ചാക്കോ പറഞ്ഞു. മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളിലും മറ്റു പാർട്ടികളിലും സഖ്യമുണ്ടാക്കാൻ ആം ആദ്മി ആഗ്രഹിച്ചു.അതേസമയം, ഓരോ സംസ്ഥാനവും വ്യത്യസ്തമാണ്, നാളെയോ അതിന്നോ പിറ്റേന്ന് ഞങ്ങൾ സീറ്റുകൾ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് അവർ കോൺഗ്രസുമായി ഡൽഹിയിൽ സഖ്യമുണ്ടാക്കാൻ തയ്യാറാണെങ്കിൽ, , “ചാക്കോ പറഞ്ഞു.

ഡൽഹിയിൽ കോൺഗ്രസുമായി കൂട്ടുകൂടുന്നതിന് താത്പര്യമില്ലെന്ന് ആം ആദ്മി നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ മുഖ്താർ അബ്ബാസ് നഖ്വീ, നിർമലാ സീതാരാമൻ എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ബി.ജെ.പി. പ്രതിനിധി സംഘം നിരവധി തവണ പരാതികൾ ഉയർത്തി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ സമീപിച്ചു. രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ റഫേൽ രേഖകൾ സമ്മതിക്കാനുള്ള ഉത്തരവിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ വാക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ചാണ് നഖ്വി ഹാജരായത്. സുപ്രീംകോടതി വിധി പ്രഖ്യാപിച്ചത്, ചൗക്കിദർ ഒരു നിരപരാധിയാണ് .

റാബ്റി ദേവി, വെള്ളിയാഴ്ച, നെവ്സ്൧൮ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ ജനതാദൾ (യു) നേതാവ് പ്രശാന്ത് കിഷോർ നിതീഷ് കുമാർ അവന്റെ പാർട്ടി വീണ്ടും ൽ മഹഗഥ്ബംധന് അവരുടെ വഴി കഴിയുന്നോരു വഴി ഒരു ഡീൽ നല്കല്, ലാലു പ്രസാദ് പ്രതീക്ഷ സന്ദർശിച്ചു പോലെ അഞ്ച് തവണ അറിയിച്ചു ബിഹാർ.

ബി.ജെ.പി.ക്കൊപ്പം ജെഡിയു യുമായി ചേർന്നതിന് ശേഷം നിതീഷ്കുമാറിനെ പ്രധാനമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി പ്രഖ്യാപിക്കാൻ നിതീഷ് കുമാർ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു, പക്ഷേ, എന്റെ മുഴുവൻ ജോലിക്കാരും ഇത് കണ്ടില്ല.

ഒഡീഷയിലെ കിയോഞ്ജറിൽ സംസാരിച്ച ബി.ജെ.പി തലവൻ അമിത് ഷാ ബിജെപിക്ക് പ്രിയങ്കരിയായ നവീൻ പട്നായിക്കിനെതിരെ ഒഡീഷയിൽ സംസാരിക്കാൻ പറ്റാത്തതാണ്. നവീൻ ബാബു 19 വർഷത്തോളം ഒഡീഷയെ ഭരിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ഒഡീഷയിൽ തന്റെ ജനങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും സംസാരിക്കാൻ കഴിയില്ല.

തമിഴ്നാട്ടിലെ നാഗ്പൂരിലെ തമിഴ്നാട് ഭരിക്കാൻ തമിഴ്നാടിനെ അനുവദിക്കില്ലെന്നും തമിഴ് നാട്ടിൽ നിന്ന് തമിഴ്നാട് ഭരിക്കുമെന്നും എം.കെ.സ്റ്റാലിൻ മുഖ്യമന്ത്രിയായിരിക്കുമെന്നും രാഹുൽ പറഞ്ഞു. തമിഴ്നാട്. ”

അഹമ്മദാബാദിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു നരേന്ദ്രമോദിയുടെ വാക്കുകൾ. മുൻപ്രധാന പ്രസംഗങ്ങളിൽ ആവർത്തിച്ച് പറഞ്ഞതിനെത്തുടർന്ന് വോട്ടർമാർ തങ്ങളുടെ പട്ടാളമോ അല്ലെങ്കിൽ രക്തസാക്ഷികളുടെ പേരിലോ അവരുടെ ബാലറ്റുകൾ വലിച്ചെറിയാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഗാന്ധി കുടുംബത്തിന്റെ “തുഗ്ലക്ക് റോഡിന്റെ” വസതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു കുംഭകോപത്തിന്റെ പഴഞ്ചൻ സ്ലാമുമായി അദ്ദേഹം ജലമന്ത്രാലയത്തിന്റെ മുൻ വാക്യം ആവർത്തിച്ചു. മധ്യപ്രദേശിൽ അധികാരത്തിൽ വന്ന ദിവസങ്ങളിൽ ഗർഭിണികൾക്കായി കോൺഗ്രസ് പണം മോഷ്ടിച്ചതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി മഹാരാഷ്ട്രയിലെ അഹ്മദ്നഗർ മണ്ഡലത്തിൽ നടത്തിയ റാലിയിൽ കോൺഗ്രസ്-എൻസിപി സഖ്യം. കോൺഗ്രസിന്റെയും എൻ.സി.പി.യുടെയും വാഗ്ദാനങ്ങൾ പാലിച്ചു കഴിഞ്ഞു, എൻ ഡി എ, വാഗ്ദാനം ചെയ്ത വാഗ്ദാനങ്ങളിൽ നല്ലൊരു പങ്കു വഹിക്കുന്നു, കോൺഗ്രസ്-എൻസിപി സർക്കാറിൽ പൂനെയിൽ കഴിഞ്ഞ അഞ്ചു വർഷത്തിനിടയിൽ ബി.ജെ.പി അധികാരത്തിൽ വന്നതിനുശേഷം സ്ഫോടനങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ നിർത്തി, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

റാഫേൽ കേസിൽ സുപ്രീംകോടതി വിധിക്കെതിരെ രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കെതിരേ ബി.ജെ.പി എം.പി മീനാക്ഷി ലേഖി സമർപ്പിച്ച ഹർജിയിലാണ് വിധി. സുപ്രീംകോടതി, ചൗക്കിദാർ ചൂർ ഹായ് (വി വിധിയിൽ) പറഞ്ഞു. റാഫേൽ കേസിൽ വിധി പ്രസ്താവിക്കുന്നതിനെതിരെ നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് രമേശ് ചെന്നിത്തല സുപ്രീംകോടതിയെ അറിയിച്ചു.

ഏപ്രിൽ 15 ന് ഹർജി പരിഗണിക്കാൻ സുപ്രീംകോടതി അനുമതി നൽകി.

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ രണ്ടാംഘട്ട തെരഞ്ഞെടുപ്പിനു ശേഷം സുപ്രീംകോടതി, 30 മേയ് മൂന്നിന് വെളിപ്പെടുത്തിയ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളോട് സുപ്രീം കോടതി വിധി പ്രഖ്യാപിക്കുകയുണ്ടായി. അത്തരം ബോണ്ടുകളിൽ അവർ എത്രമാത്രം പണം സ്വരൂപിച്ചുവെന്നും അവർ ചോദിച്ചു. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോണ്ടുകളുടെ പ്രശ്നം ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ ആവശ്യമാണെന്ന് സുപ്രീംകോടതി നിരീക്ഷിച്ചു.

ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അവസാനം വരെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോൻഡുകൾ തുടരുന്നതിന് കേന്ദ്രം അപേക്ഷ നൽകിയിരുന്നു. 27 മെയ് 27 ന് നടന്ന വോട്ടെടുപ്പിന്റെ ഫലം പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് ശേഷവും കോടതി ഒരു നല്ല സമയപരിധി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കേന്ദ്ര സർക്കാർ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ചെയ്തു മറിച്ച് പേരുകളിലാണ് എടുത്ത സുപ്രീം കോടതിയിൽ സർക്കാർ സുതാര്യത വേണ്ടി വലഞ്ഞു പേരുകൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഇലക്ടറൽ ചങ്ങല, വോട്ടെടുപ്പ് ബാറ്റിംഗ് അഞ്ജാതരായ അജ്ഞാതാവസ്ഥക്ക് നിലനിർത്താൻ കുറവില്ലാതെ കൂടെ, രാഷ്ട്രീയ ഫണ്ടിംഗ് മേൽ.

അതേസമയം, തെരഞ്ഞെടുപ്പിൻറെ ആറു ഘട്ടങ്ങളിലായി, വലിയതും ചെറുതുമായ പാർട്ടികളുടെ നേതാക്കൾ, പ്രചാരണപരിപാടിക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആകാംക്ഷയുള്ളവരാണ്.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി മഹാരാഷ്ട്രയിലെ അഹമ്മദ് നഗറിലും (11 മണിക്ക്), കർണാടകയിൽ ഗംഗാവതി (3 മണി), കേരളത്തിൽ കോഴിക്കോട് (6.30) എന്നീ റാലികൾക്കുമെതിരേ നടപടിയെടുക്കും. ഒഡീഷയിലെ കിയോഞ്ജർ റാലിയിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അമിത് ഷാ.

കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയും തെക്ക് തന്നെ. തമിഴ് നാട്ടിലെ കൃഷ്ണഗിരി ജില്ലയിൽ രാവിലെ 11 മണിക്ക് പൊതു റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. തുടർന്ന് സേലം ജില്ലയിൽ (ഉച്ചയ്ക്ക് ഒരു മണിക്ക്), തേനി ജില്ല (3.45), മധുര ജില്ല (5.30) എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് രാഹുൽ പങ്കെടുക്കുക.

ഉറവിടങ്ങൾ, നെവ്സ്൧൮ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു ആശങ്കകൾക്കും തിരുവനന്തപുരം മണ്ഡലത്തിലെ ബൂത്ത് ലെവൽ കോ-ഓർഡിനേഷൻ അഭാവം കേരള പ്രദേശ് കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റി പാർട്ടി കേന്ദ്ര തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മിറ്റി ആയി ഉയർത്തി എന്ന് പറഞ്ഞു. ബിജെപി നേതാവ് കുമ്മനം രാജശേഖരനും ഇടതുപക്ഷത്തിന്റെ സി.ദിവാകരനുമെതിരെ ശശി തരൂരിനെതിരെ മത്സരിക്കുന്ന തിരുവനന്തപുരം.

ഡൽഹിയിൽ ആം ആദ്മി പാർട്ടിയിൽ സഖ്യമുണ്ടാക്കാൻ കോൺഗ്രസ് ഒരു പ്രസ്താവനയുമായി രംഗത്തെത്തും.

പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്ത, വിശകലനം, കമന്ററി, തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പട്ടിക നിങ്ങളുടെ ഗൈഡ് firstpost.com/elections . ട്വിറ്റിലും Instagram- ലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ വരാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ 543 മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പേജ് പോലെ.

അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത തീയതി: ഏപ്രിൽ 12, 2019 15:51:07 IST

ടാഗുകൾ: അമിത് ഷാ ഇൻ കിയോഞ്ജർ

,

ബിജെപി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിന്

,

ബി ജെ പിയുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ബിജെപി

,

ഒഡീഷയിലെ ബിജെപി

,

ഒഡീഷയിലെ ബിജെപി റാലി

,

കോൺഗ്രസ് ആം ആദ് അലയൻസ്

,

കോൺഗ്രസ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചരണം

,

2019 ലെ കോൺഗ്രസ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം

,

2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം

,

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

അഹമ്മദ്നഗർ

,

നരേന്ദ്ര മോഡി ഗംഗാവതിയിൽ

,

നരേന്ദ്ര മോഡി കർണാടകയിൽ

,

നരേന്ദ്രമോഡി കേരളത്തിൽ

,

നരേന്ദ്ര മോഡി കോഴിക്കോട്

,

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ നരേന്ദ്ര മോഡി

,

NewsTracker

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി കൃഷ്ണഗിരിയിൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി മധുരയിൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി തമിഴ്നാട്ടിൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി തേനിയിൽ

,

ശശി തരൂർ

സ്വാഗതം

  • 1. നിങ്ങൾ ഡല്ഹി എന്സിആര് അല്ലെങ്കില് മുംബൈ ചില ഭാഗങ്ങളില് ആണെങ്കില് നിങ്ങള്ക്ക് വീട്ടുമുറ്റത്തെ ഡെലിവറിക്കായി സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഡിജിറ്റൽ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഇല്ലാത്തതാണ്.
  • 2. നിങ്ങൾ ഈ വിതരണ മേഖലയ്ക്ക് പുറത്താണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ ആദ്യസ്റ്റെസ്റ്റ് പ്രിന്റ് ഉള്ളടക്കം ഓൺലൈനായി പരിമിത കാലയളവിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും.
  • 3. അഞ്ചു കഥകൾ വരെ നിങ്ങൾക്ക് മാതൃകയാകാം, തുടർച്ചയായി നിങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന് സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.