ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്: സ്മൃതി ഇറാനി സത്യവാങ്മൂലം പറയുന്നു, സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ യാലെയെക്കുറിച്ച് പരാമർശമില്ല

ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി സ്മൃതി ഇറാനി തന്റെ പത്രികയിൽ നിന്ന് പിൻവാങ്ങിയതായി സത്യവാങ്മൂലം നൽകിയിരുന്നു. ഉത്തർപ്രദേശിലെ അമേത്തിയിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കെതിരെ ഇറാനി മത്സരിക്കുന്നുണ്ട്.

1991 ൽ അവർ സെക്കണ്ടറി സ്കൂൾ പരീക്ഷയും 1993 ൽ സീനിയർ സെക്കൻഡറി പരീക്ഷയും കരസ്ഥമാക്കിയതായി ഇറാനി പറഞ്ഞു. ഉയർന്ന വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യതയുള്ള വിഭാഗത്തിൽ ഇറാനിയുടെ രൂപം ഓപ്പൺ ലേണിംഗ് സ്കൂൾ (ബാസ്ക്കറ്റ് ഓഫ് കൊമേഴ്സ് പാർട്ട് -1) ദൽഹി യൂനിവേഴ്സിറ്റി ബ്രാക്കറ്റിൽ “മൂന്നുവർഷ ബിരുദം പൂർത്തിയാക്കിയിട്ടില്ല”. റിപ്പോർട്ടുകൾ ഈ ആദ്യമായി ഇറാനി അവൾ “പൂർത്തിയായിട്ടില്ല” അവളുടെ മൂന്നു വർഷത്തെ ഡിഗ്രി കോഴ്സ് ചെയ്തു എന്നു നിർദേശിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും എന്നു പറഞ്ഞു.

ഇറാനിയുടെ വിദ്യാഭ്യാസ രേഖകൾ വളരെക്കാലം സ്കാനറിലാണ്. 2004, 2011, 2014 വർഷങ്ങളിലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ താൻ സമർപ്പിച്ച സത്യവാങ്മൂലങ്ങളിൽ അർഹത നേടിയ വിവരം ഇറാനിക്ക് നൽകിയിരുന്നു. 2004 ൽ ചാരൺ ചൗക്ക് മണ്ഡലത്തിലെ ഇറാനി നാമനിർദ്ദേശം സത്യവാങ്മൂലം നൽകിയത് 1996 ൽ ആർട്ടറിയിൽ ബാച്ചിലേർസ് ഡിഗ്രി പൂർത്തിയാക്കി. എന്നാൽ 2014 തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ, ഇറാനിയുടെ രേഖ ബിരുദം, കൊമേഴ്സ്യൽ പാർട്ട് -1, സ്കൂൾ ഓഫ് ഓപ്പൺ ലേണിംഗ് (കറസ്പോണ്ടൻസ്) സർവ്വകലാശാല 1994 ൽ പ്രസ്താവിച്ചു.

2014 ൽ നടന്ന ഒരു ചടങ്ങിൽ യുലി സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് ഒരു ഡിഗ്രി ഉണ്ടെന്ന് ഇറാനി അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു.

തന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യതയെക്കുറിച്ച് വിരുദ്ധ പ്രസ്താവനകൾ നടത്താൻ കോൺഗ്രസ് പലപ്പോഴും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. 2015 ൽ ഒരു ഫ്രീലാൻസ് എഴുത്തുകാരൻ അഹമ്മദ്ഖാൻ മന്ത്രിക്ക് നേരെ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു. ഒരു വിചാരണ കോടതി തള്ളിക്കളഞ്ഞു. മന്ത്രിയെ ശല്യം ചെയ്യാൻ ഖാൻ ശ്രമിച്ചുവെന്നാണ്. ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയിൽ വിചാരണക്കോടതി വിധിയെ ചോദ്യം ചെയ്തതിൽ ഖാൻ ഉണ്ടായിരുന്നു.