'രണ്ട്-ഹിറ്റ്' മോഡൽ കാർഡിയോളജിയിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ആവശ്യമില്ലാത്ത പരിഹാരത്തിനായി സഹായിക്കുന്നു – ANI News

ANI | അപ്ഡേറ്റുചെയ്തു: ഏപ്രിൽ 12, 2019 12:59 IST

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി (യുഎസ്എ): രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന മയക്കുമരുന്ന് കലർന്ന ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ ഒരു ഇരട്ട-ഹിറ്റ് എന്ന മോഡൽ ഉപയോഗിച്ചതായി പുതിയ പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി. ഒരു മാസത്തെ പഞ്ച് രോഗമാണ്.

ജീവചരിത്രം എന്ന പ്രസിദ്ധീകരണത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനമനുസരിച്ച്, ആശുപത്രി പ്രവേശനത്തിൻറെ പകുതിയും ഹൃദയസംബന്ധമായ തകരാറുകൾ മൂലം ഒരു തരത്തിലുള്ള രോഗം ബാധിക്കുന്നതല്ല. രണ്ട് തരം ഹൃദയാഘാതങ്ങളുണ്ട് – ഒന്ന് എച്ച്.എഫ്.ഇ.ഇ. എഫ് (എഫ്.എഫ്.ഇ.എഫ്) എന്നറിയപ്പെടുന്നു, അത്തരം ഔഷധങ്ങൾ, ഉപകരണങ്ങൾ, ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് തുടങ്ങി പല ചികിത്സകളുണ്ട് – എച്ച്എഫ്എഫ്ഇഎഫ് – ഓപ്ഷനുകൾ ഒന്നുമില്ല, “UT Southwestern Chief കാർഡിയോളജി ഡിവിഷൻ, ആന്തരിക മെഡിസിൻ, മോളിക്യൂലർ ബയോളജി പ്രൊഫ. ഡോ ജോസഫ് ഹിൽ എന്നീ വിഭാഗങ്ങൾ. ഹൃദയാഘാതം കുറച്ച എജക്ഷൻ ബിരുദം (HFrEF) വ്യത്യസ്തമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. സിഎഫ്ളിഎൽ എച്ച്എഫ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന എച്ച്.എഫ്.ഇ.ഇ.എഫ്. ൽ ഹൃദയമിടിത്തൊടിക്ക് വേണ്ടത്ര കാൻസൽ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നില്ല. അതിനാൽ ശരീരത്തിലെ ഓക്സിജൻ സമ്പന്നമായ രക്തത്തെ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് പുറന്തള്ളുന്നു. HFPEF ന്റെ മുൻഗഡയുടെ മുൻഗഢി മാതൃകകൾ NO അല്ലെങ്കിൽ നൈട്രിക് ഓക്സൈഡ് സിൻഹാസ എന്ന എൻസൈമിയുടെ അളവ് ഉയർത്തുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു.
എന്നിരുന്നാലും, HFPEF ൽ NO എൻസൈമുകളിൽ വളരെ കൂടുതലാണ്. ഈ ലക്ഷ്യം ഒരു സ്ട്രൈക്ക് – ഒരു മെഡിക്കൽ ഇൻഹൈട്ടിയർ ഉപയോഗിച്ച്, ഉദാഹരണത്തിന് – പ്രശ്നം പരിഹരിക്കും. ഡോ. ഹിൽ പറയുന്നത്, FDA- അംഗീകരിച്ച മരുന്നുകൾ ഇതിനകം തന്നെ ഈ NO- സിൻട്രസിസൈസ് എൻസൈമിനെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് പുതിയ ചികിത്സാരീതികൾ വളരെ വേഗത്തിൽ വികസിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.
ഡോക്ടർ ഹിൽസ് ടീം HFpEF ന്റെ നിലവിലുള്ളതും, ഫലപ്രദമല്ലാത്തതുമായ മോഡലുകൾ നോക്കി, മനുഷ്യരിൽ രോഗികൾക്ക് വൈദ്യശാസ്ത്രപരമായി കാണപ്പെടുന്ന യാഥാർഥ്യങ്ങൾ കൃത്യമായി മിഴിവരുത്തുന്നില്ലെന്ന് നിഗമനം. രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന മയക്കുമരുന്നായിട്ടുള്ള ഉയർന്ന കൊഴുപ്പ് ഭക്ഷണരീതിയും അവയെ ഒരു രണ്ടു പഞ്ച് പോലെയുള്ള ഒരു “രണ്ടു-ഹിറ്റ്” മോഡൽ നൽകുന്നുണ്ടെന്ന് അവർ കണ്ടെത്തി.
അടുത്തതായി, ഫലം പരിശോധിച്ചു സെല്ലുലാർ തലത്തിൽ അവയുടെ മാതൃകയിൽ മനുഷ്യ കോശങ്ങളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുക. പുതിയ മാനസികരോഗങ്ങളുടെ പുരോഗതിയെ മുന്നോട്ടുകൊണ്ടുപോകാത്ത കൃത്യമായ ഒരു ജൈവ ഇമേജിനൊപ്പം അവർ ശാസ്ത്രജ്ഞരെ സഹായിച്ചു എന്ന് അവർ മനസ്സിലാക്കി.
HFpEF ഫീൽഡിൽ അംഗീകൃത ഗവേഷണ ഗവേഷണം പ്രസക്തമായ പരീക്ഷണങ്ങളുടെ അഭാവമാണ് ഈ സങ്കീർണമായ ഡിസോർഡറിൻറെ പര്യാപ്തതയെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്ന മോഡലുകൾ എച്ച്എഫ്ഇഇഎഫ് മോഡലുകളുടെ പുരോഗതി ചികിത്സാപരമായ തന്ത്രങ്ങൾ സംബന്ധിച്ചുള്ള കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ട അറിവുകൾക്കും ചികിത്സാ തന്ത്രങ്ങൾക്ക് പുതിയ ആശയങ്ങളിലേക്കും നയിക്കുമെന്നതിന്റെ ഒരു ഉദാഹരണമാണ് ഈ പഠനത്തിന് പിന്നിലുള്ള ഒരു പ്രോഗ്രാം ഓഫീസർ ഡോ. ബിഷോ അധികാരി പഠിക്കുക.
ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷങ്ങൾ അമിത വണ്ണവും പ്രമേഹവുമാണ്. ഈ രണ്ട് അവസ്ഥകൾ HFpEF- യിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് ഗവേഷണ സംഘം വിശ്വസിച്ചു – രോഗാവസ്ഥയെ തകിടം മറിയുകയും തന്മാത്രകളുടെ അളവിലുള്ള മാറ്റങ്ങൾ പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്തു. ഹൃദ്രോഗമുണ്ടാകുമ്പോൾ ഹൃദയസ്തംഭനത്തിൻറെ രണ്ട് രൂപങ്ങളിൽ ഒന്ന് മാത്രം വർദ്ധിക്കുന്നത് അത് ലോകമെമ്പാടും വ്യാപിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ് നമ്മൾ അതിന്റെ നട്ടെല്ലുകൾ നൃത്തം, രോഗികളുടെ പ്രമേഹം, രക്തം ചികിത്സ സമ്മർദ്ദം, മറ്റ് വ്യവസ്ഥകൾ എന്നിവ ഈ മാതൃക ഉപയോഗിച്ച് നമ്മൾ അടിസ്ഥാന കാരണങ്ങളിലേക്കു കടന്നാൽ മാത്രമേ നമുക്ക് പ്രശ്നത്തിന്റെ വേരുകൾ ലഭിക്കൂ, “ഡോ. ഹിൽ പറഞ്ഞു.

UT Southwestern ഗവേഷകർ നിലവിൽ രണ്ട് ഹിറ്റ് മോഡലുകളുടെ മുൻവിധിയിലുള്ള മാനദണ്ഡങ്ങൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള മാനസികാരോഗ്യപരിശോധനകളിലേക്ക് നീങ്ങുക. കാലാകാലങ്ങളിൽ, എല്ലാ ഹൃദ്രോഗചികിത്സകൾക്കും ചികിത്സ ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കും എന്ന് അവർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. (ANI)