ഒഡീഷ ടെലിവിഷൻ ലിമിറ്റഡിന് 350,000 ഇന്ത്യൻ വാഹനങ്ങളിൽ വാഹനമുണ്ടെന്ന് അന്തരീക്ഷം

ന്യൂയോർക്ക് : രാജ്യത്ത് 350,000 കുട്ടികളുള്ള ആസ്ത്മയെ ഗതാഗത മലിനീകരണം ബാധിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്. 2015 ൽ ചൈനയ്ക്ക് ശേഷം ഏറ്റവും വലിയ രണ്ടാമത്തെ ആസ്തിയുള്ളത് 1947 രാജ്യങ്ങളെ വിശകലനം ചെയ്യുന്ന ലാൻസെറ്റ് പഠനത്തിലാണ്.

ലാൻസെറ്റ് പ്ലാനറ്ററി ഹെൽത്ത് പുറത്തുവിട്ട പഠന റിപ്പോർട്ടിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ട്രാഫിക് മാലിന്യ സംസ്കരണം നടത്തിയത് (760,000) ചൈനയിലാണ്.

ചൈനയിൽ രണ്ടാമത്തെ വലിയ ജനസംഖ്യയും നൈട്രജൻ ഡൈ ഓക്സൈഡ് (NO2) എന്ന മൂന്നാമത്തെ വലിയ ജനസംഖ്യയുമാണുള്ളത്, കാരണം ഇത് ട്രാഫിക് മാലിന്യത്തിന്റെ ഒരു സൂചകമാണ്.

അമേരിക്കയിലെ ജോർജ് വാഷിംഗ്ടൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകരാണ് ഇക്കാര്യം കണ്ടെത്തിയത്. ഏറ്റവും കൂടുതൽ കുട്ടികളുള്ള രാജ്യം ഇന്ത്യയാണ് (350,000). യുഎസ് (240,000), ഇൻഡോനേഷ്യ (160,000), ബ്രസീൽ (140,000) എന്നിവ അടുത്ത ഏറ്റവും വലിയ ഭാരം.

“വായു മലിനീകരണം കുറച്ചുകൊണ്ട് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് പുതിയ കുട്ടികളിലെ ആസ്ത്മ രോഗങ്ങളെ തടയാൻ സാധിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തൽ സൂചിപ്പിക്കുന്നു,” ജോർജ്ജ് വാഷിംഗ്ടൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ യുഎസ് അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ സുസൻ സി.

ആഗോളതലത്തിൽ, ഓരോ വർഷവും 170,000 പുതിയ ട്രാഫിക് മലിനീകരണ സംബന്ധിയായ ആസ്ത്മ രോഗബാധകൾ ഓരോ വർഷവും 100,000 കുട്ടികളാണെന്നും ഓരോ വർഷവും ഗുരുതരമായ ആസ്ത്മ രോഗങ്ങളിൽ 13 ശതമാനം ട്രാഫിക് മലിനീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്നും പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

തെക്കൻ കൊറിയയിൽ (31 ശതമാനം) ട്രാഫിക് മാലിന്യ സംസ്കരണം, ആൺകുട്ടികൾ, ആസ്ത്മ എന്നിവയാണ്. 194 രാജ്യങ്ങളിൽ 24-ാം സ്ഥാനത്താണ് യു.കെ, യുഎസ് 25, ചൈന 19, ഇന്ത്യ 58.

ലോകത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന രണ്ടാമത്തെ മലിനീകരണത്തിന്റെ (പ്രത്യേകിച്ച് PM2.5) അളവുകൾ ഇൻഡ്യയിലെ നഗരങ്ങളിൽ NO2 ലെവലിൽ (2010 മുതൽ 2012 വരെ) ഇന്ത്യൻ രാജ്യങ്ങളിൽ യൂറോപ്യൻ, യുഎസ് നഗരങ്ങളിൽ ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.

“വൈദ്യുതി പൊതുഗതാഗതവും സൈക്കിൾ ചവിട്ടിയും വഴി പോകുന്നത് പോലെയുള്ള ശുദ്ധമായ ഗതാഗത രൂപത്തിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് NO2 ലെവൽ കുറയ്ക്കുമെന്ന് മാത്രമല്ല ആസ്ത്മയെ കുറയ്ക്കാനും, ശാരീരിക ക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ഗ്രീൻ ഹൌസ് വാതക ഉദ്വമനം വെട്ടിക്കുമെന്നും” അനനെബർഗ് പറഞ്ഞു.