എന്തുകൊണ്ടാണ് ബി-കോശങ്ങൾ പ്രോട്ടീൻ ആൻറിബോഡികൾ ഉണ്ടാക്കുന്നത്? – ETHealthworld.com

വാഷിങ്ടൺ ഡിസി: ബി-കോശങ്ങൾ എന്തിനാണ് പുതിയ ഗവേഷണങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയത്

റൂമറ്റോയ്ഡ് ആർത്രൈറ്റിസ്

ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുക

പ്രോട്ടീൻ

ശരീരത്തിൻറെ ആരോഗ്യകരമായ പ്രോട്ടീനുകളെ ആക്രമിക്കുന്ന ആന്റിബോഡികൾ. ബി-കോശങ്ങളെ വെളുത്ത രക്തകോശങ്ങൾ എന്ന് പറയുന്നു.

ഈ ഗവേഷണം ജേർണൽ ആർട്ടിറീസ് ആൻഡ് റുമാറ്റോളജിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

“ഞങ്ങളുടെ അറിവ് ഏറ്റവും മികച്ചത്, മനുഷ്യന്റെ സ്വയം രോഗപ്രതിരോധവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ആൻറിജൻ നിർദ്ദിഷ്ട ബി സെല്ലുകളെക്കുറിച്ചുള്ള മുഴുവൻ വിവരങ്ങളും ട്രാൻസിറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ആദ്യ പഠനമാണ്”, ഗവേഷകൻ വരദരാജൻ പറഞ്ഞു.

“ഈ വിവരങ്ങളിൽ RA, മറ്റ് ഓട്ടോ ഓട്ടോമ്യൂൺ ഡിസോർഡേഴ്സുകളിൽ B സെല്ലുകളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഒന്നിലധികം സാങ്കൽപ്പികങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു അടിസ്ഥാന ഡാറ്റയായി വർത്തിക്കുന്നതും മയക്കുമരുന്ന് കണ്ടെത്തലുകളെ സഹായിക്കുന്നതും ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.”

ഒരു പുതിയ രോഗകാരി ശരീരത്തിൽ നേരിടുന്നത് ഉടൻ തന്നെ ആൻറിബോഡിയ ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ ബി-കോശങ്ങൾ സജീവമാകുന്നു. ഓരോ വ്യക്തിക്കും 10 മുതൽ 100 ​​ദശലക്ഷം വരെ ബി ഘടകങ്ങൾ ഉണ്ട്, ഓരോന്നും സ്വന്തമായി പ്രതിരോധ ശേഷിയുണ്ട്.

ആന്റിബോഡികൾ സ്വാഭാവികവഴികളാണ്. സ്വയം ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി ആർഎൻഎസിൽ ഈ ആന്റിബോഡികൾ ശരീരത്തിന്റെ തന്നെ പ്രോട്ടീനുകളെ ആക്രമിക്കുന്നു.

1000 B- സെല്ലുകളിൽ കുറവ് ഓട്ടോറക്ടീവ് ആകുന്നു. അവയെ കണ്ടെത്താനായി, ജനസംഖ്യ തിരിച്ചറിയുന്നതിനും ഒറ്റപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഗവേഷകർ ഒരു രീതി രൂപകല്പന ചെയ്തു. ഓരോ സെല്ലും നിർമ്മിക്കുന്ന എല്ലാ ആർ.എൻ.എ.കളെയും കുറിച്ച് പഠിക്കാൻ അവർ ആർഎൻഎ ശ്രേണികളെ ഉപയോഗിച്ചു.

“ഈ ക്ലാസ് ഓഫ് വെളുപ്പ് രക്തകോശങ്ങളെക്കുറിച്ച് പ്രത്യേകമായ എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു, ഓട്ടോമാറ്റിക്ഡൈഡുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഓട്ടോമാറ്റിക് ബി കോശങ്ങൾ, അത് ആരോഗ്യകരമായ പ്രോട്ടീനുകൾക്കെതിരായി പൊരുതാൻ സഹായിക്കും,” വരദരാജൻ പറഞ്ഞു.

റുമാറ്റോയ്ഡ് ആർത്രൈറ്റിസ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള വീക്കം, പ്രോട്ടീൻ മാറ്റങ്ങൾ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പല വഴികളാണ് കണ്ടത്. ആർഐ രോഗികളുടെ ബി സെല്ലുകളിൽ രണ്ട് പ്രത്യേക വ്യത്യാസങ്ങൾ കണ്ടെത്തി – പ്രോട്ടീൻ ഇന്റർലേക്കിൻ 15 റിസെക്ടർ സബ്ബുറ്റ് ആൽഫാ (IL-15Ra), ഉയർന്ന അളവിൽ amphiregulin മോളിക്യൂൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നു.

“ഈ പ്രോട്ടീന് അവരെ മോശം അഭിനേതാക്കളാക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു, ഈ രോഗത്തെ കുറച്ചു നേരത്തേക്ക് ആളുകൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നുണ്ട്, ഈ രോഗം വർദ്ധിക്കുന്നതിലും ഈ ലക്ഷ്യം നേടിയെടുക്കുന്നതിലും പുതിയ വെളിച്ചം വീശുന്നു,” – വരദരാജൻ പറഞ്ഞു. (ANI)