WWI സൈനികരുടെ കോളറ മാപ്പ് ചെയ്തിട്ടുള്ള – ദി ട്രിബ്യൂൺ

ലണ്ടൻ

ഒന്നാം ലോകമഹായുദ്ധകാലത്ത് ഒരു ബ്രിട്ടീഷ് പട്ടാളക്കാരൻ രോഗബാധിതനായിരുന്ന കോളറയുടെ ജനിതക ഘടകം ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ അടയാളപ്പെടുത്തുകയുണ്ടായി. അത് കാലക്രമേണ ഈ രോഗം എങ്ങനെയുണ്ടാകുന്നുവെന്നത് അനാദരവുമാണ്.

വിബ്രിയോ കോളറയിലെ ഏറ്റവും പഴക്കമേറിയ പൊതു അവലംബം പുതുക്കിപ്പണിയുന്നതിനു മുൻപ് 100 വർഷത്തിലേറെയായി സൂക്ഷിച്ചു.

റോയൽ സൊസൈറ്റി ബി യുടെ ജേണലീസ് പ്രോജസിങ്സ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഫലങ്ങൾ, ഈ വിഭജനം വി കോളറയുടെ വിചിത്രമായ, നോൺ-ടോക്സിജെനിക് സ്ട്രൈൻ ആണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് ഇന്ന് കോളറ പാൻഡെമിക്സിനെ ബാധിക്കുന്ന ബാക്ടീരിയയുടെ വികാസവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

ടോറൈനിക് വി കൊള്രറുവിൽ മലിനമായ ഭക്ഷണത്തെയോ വെള്ളത്തിലോ ഉൾക്കൊള്ളുന്നതിലൂടെ ഉണ്ടാകുന്ന കടുത്ത വയറിളക്കരോഗമാണ് കോളറ. ഈ രോഗം പകർച്ചവ്യാധികളും ആഗോള പാൻഡെമിക്കുകളുമായും അതിവേഗം പ്രചരിക്കുന്നു.

ആറാം പാൻഡെമിക് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു ചരിത്രപരമായ ആഗോള കോളറ പാൻഡെമിക്കാണ് WWI, ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ ‘ക്ലാസിക്കൽ’ വി കോളറയെ സൃഷ്ടിച്ചത്.

ബ്രിട്ടീഷ് പര്യവേഷണ സേനയിലെ വളരെ കുറച്ച് പടയാളികൾ യുദ്ധസമയത്ത് കോളറ കരാർ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

1916-ൽ വി. കോളറയെ പിരിച്ചുവിട്ട ഒരു ബ്രിട്ടീഷ് പട്ടാളക്കാരൻ, ഈജിപ്തിൽ ശാന്തനാക്കപ്പെട്ടു. കോളറിക്കായ വയറിളക്കം മുതൽ ഒറ്റപ്പെട്ടുപോയെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

ബാക്ടീരിയ ശേഖരിച്ച് പിന്നീട് 1920 ൽ ടൈപ്പ് കൾച്ചർമാരുടെ ദേശീയ ശേഖരത്തിൽ നിക്ഷേപിക്കുകയുണ്ടായി.

ബ്രിട്ടനിലെ വെൽംം സാങ്കേർ ഇൻസ്റ്റിറ്റിയൂട്ടിലെ ഗവേഷകർ ഡബ്ല്യൂ ഡബ്ല്യൂഡബ്ല്യുഒ പടയാളിയുടെ ബാക്റ്റീരിയയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിച്ചു. ഏറ്റവും പഴക്കമുതലായ വി. കോളറാം സാമ്പിളാണ് ഇത്.

വി. കൊള്രറയുടെ ഈ പ്രത്യേക തരം വ്യതിയാനം പകർച്ചവ്യാധി കലർപ്പിനു കാരണമാകാത്ത തരത്തിലുള്ളതല്ലെന്നും വി.ഡബ്ല്യൂ.ഐ.യുടെ സമയത്ത് ആറാം പാൻഡെമിക്കിന് കാരണമായ ക്ലാസിക്കൽ വി കോളറയുമായി ബന്ധമില്ലെന്നും കണ്ടെത്തി.

V കൊള്രെറയുടെ ഏറ്റവും പഴക്കമുള്ള സാമ്പിൾ എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നതിന്റെ ജനിതകമാറ്റം ഞങ്ങൾ വേർപെടുത്തിയിട്ടുണ്ട് ഈ ഒറ്റപ്പെടലിന്റെ ജനനേന്ദ്രിയം നോക്കാനുള്ള സ്വാതന്ത്ര്യം, “വെൽക്കം സാജൻർ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ പ്രൊഫസർ നിക്ക് തോംസൺ പറഞ്ഞു. .

“കാലാകാലങ്ങളിൽ വ്യത്യസ്ത തരം വ്യതിയാനങ്ങൾ പഠിക്കുന്നത് ഈ തരം ബാക്റ്റീരിയയുടെ പരിണാമത്തിന് കാരണമാവുകയും മനുഷ്യസ്നേഹത്തിന്റെ ചരിത്രപരമായ റിപ്പോർട്ടുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ ഒറ്റപ്പെടൽ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടാൻ ഇടയാക്കിയെങ്കിലും രോഗത്തെ ബാധിക്കാത്തവയെക്കുറിച്ച് പഠിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ് അതുപോലെ തന്നെ ചെയ്യുന്നവ, “തോംസൺ പറഞ്ഞു.

“അതിനാൽ ഈ ഒറ്റപ്പെടൽ കോളറ ചരിത്രത്തിലെ ഒരു സുപ്രധാന ഭാഗത്തെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്നു, കഴിഞ്ഞ നൂററാണ്ടുകളായിട്ടുള്ള ഇന്നത്തെ നിലയിൽ ഇപ്പോഴും തുടരുന്ന ഒരു രോഗം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“സാഹിത്യത്തിലെ റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുഇഎ സൈനികർ മുതൽ ബാക്ടീരിയകൾ വരെ അസാധാരണമായ എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടെന്നാണ്, നമ്മുടെ ജിയോമിക് വിവരങ്ങൾ ആ ചരിത്ര രേഖകളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതായി കാണുമെന്ന്” വെൽംം സാങ്ങേർ ഇൻസ്റ്റിറ്റിയൂട്ടിൽ നിന്നുള്ള മാത്യു ഡോർമാൻ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ മറ്റ് നിരീക്ഷണങ്ങൾ നടത്തി- സൂക്ഷ്മദർശിനിയിൽ, ബാക്ടീറിയം തകരാറിലായി, ഒരു കൊടിമരം ഇല്ല- ഒരു നേർത്ത വാൽ, ഇത് നീന്തൽ ബാക്ടീരിയയെ സഹായിക്കുന്നു.ഞങ്ങൾ വളരുന്ന കൊടിയിൽ നിർണ്ണായകമായ ഒരു ജീനിൽ ഒരു പരിണാമം കണ്ടെത്തി. സ്വഭാവം, “ഡോർമാൻ പറഞ്ഞു.

പടയാളിയുടെ വയറിളക്കം പോലെയുള്ള പടയാളികളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ, വി കോലറയുടെ വിരസതയില്ലാത്ത രോഗം ബാധിച്ചതായി ഇപ്പോൾ ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

വയറിളക്കം സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഒരു ടോക്സിൻ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് കാരണമായ ജീനുകൾ കണ്ടെത്തിയ സംഘം, പക്ഷേ, ഇത്തരം വയറിളക്കങ്ങൾ കോളറിക്കായി വർഗ്ഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഉറപ്പില്ല.

വി-കൊളറാസിന്റെ ഈ അംപിളിൻ പ്രതിരോധത്തിനു ജീനുകൾ ഉണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

ബാക്ടീരിയയിലെ ആൻറിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധശേഷിയിലുള്ള ജീൻസിസ് ആൻറിബയോട്ടിക്കൽ ചികിത്സകൾക്കു മുൻപ് നിലനിന്നിരുന്നു എന്നതിനാൽ, പ്രകൃതിദത്തമായി ഉണ്ടാകുന്ന ആൻറിബയോട്ടിക്കുകളെ പ്രതിരോധിക്കാൻ ബാക്റ്റീരിയകൾ ആവശ്യമാണെന്നതിന്റെ സൂചനയാണിത്.

NCTC ലെ സാംസ്കാരിക ശേഖരണത്തിന്റെ മേധാവിയായ ജൂലി റസ്സൽ പറഞ്ഞു: “കഴിഞ്ഞ നൂറു വർഷത്തിനിടയിൽ 5,000 ത്തിലധികം ബാക്ടീരിയകൾ വളരുന്നതും പരിപാലിക്കുന്നതും ഈ ബാക്ടീരിയകൾ പഠിക്കുന്ന കാലത്ത് ഒരു ജാലകം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു. കാലാകാലങ്ങളിൽ ബാക്ടീരിയകൾ പരിണമിച്ചുണ്ടായതും ചരിത്രത്തിൽ അവർ വഹിച്ച പങ്കുകളും. ” – പി.ഐ.ടി