മാംസം, മറ്റ് മൃഗങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പ്രോട്ടീൻ എന്നിവ മരണകാരണങ്ങളാൽ അപകടത്തിലാകാം – എൻഡിടിവി

Meat And Other Animal-Based Protein May Put Men At Greater Risk Of Death

മീറ്റ് പ്രേമികളെ ശ്രദ്ധിക്കുക. ഒരു പുതിയ പഠനത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ വിശ്വസിക്കപ്പെടുമെങ്കിൽ, മൃഗങ്ങളിൽ പ്രോട്ടീനിലെ സമ്പന്നമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ മരിക്കുന്നത് ആദ്യകാല മരണം വരെ സംഭവിക്കുന്നു. ‘അമേരിക്കൻ ജേണൽ ഓഫ് ക്ലിനിക്കൽ ന്യൂട്രീഷനിൽ’ പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. കൂടുതൽ സന്തുലിതമായ ഭക്ഷണമുള്ള പുരുഷൻമാർക്ക് 20 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള മരണത്തിന്റെ വലിയ അപകടസാധ്യതയാണ് രോഗനിർണയത്തിനുള്ളത്.

പ്ലാൻറ് അധിഷ്ഠിത ഭക്ഷണത്തിന്റെ സാധ്യതകളെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്ത നിരവധി പഠനങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഈ പഠനം വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്, പ്രോട്ടീൻ സ്രോതസുകളിൽ മൃഗങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ മരണത്തിന്റെ 23 ശതമാനം കൂടുതലാണ്. ഗവേഷണത്തിലെ പങ്കാളിയിൽ പ്രധാനമായും ചുവന്ന മാംസം ഉൾപ്പെടുന്നു. പഠനത്തിൽ പങ്കെടുത്ത പുരുഷന്മാരുടെ ശരാശരി പ്രായം 53 വയസായിരുന്നു.

ഡയറ്റററി പ്രോട്ടീന്റെ ഉയർന്ന അളവിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്നവർ ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം, കാർഡിയോവസ്വലർ രോഗം അല്ലെങ്കിൽ ക്യാൻസർ മൂലമുണ്ടാകുന്ന ക്യാൻസർ എന്നിവ കണ്ടെത്തുന്നതിൽ കൂടുതൽ മരണ സാധ്യതയാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. എന്നിരുന്നാലും, ഈ രോഗങ്ങളില്ലാതെ പുരുഷന്മാർക്ക് സമാനമായ ഒരു ബന്ധം അവർ കണ്ടെത്തിയില്ല.
തുടർന്നുള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ മരണനിരക്ക്, മരണനിരക്ക്, ഭക്ഷണ പ്രോട്ടീൻ, പ്രോട്ടീൻ സ്രോതസ്സുകളുടെ അസോസിയേഷനുകൾ എന്നിവ പഠിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. മറ്റു ജീവിതശൈലി ഘടകങ്ങൾക്കും ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾക്കും ടീമിനെ നിയന്ത്രിക്കാനായി. പ്ലാൻറ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയ പ്രോട്ടീൻ ധാരാളം കഴിക്കുന്നത് ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിനു പിന്നിലുണ്ടെന്ന കാര്യം അവർ ഉറപ്പുവരുത്തി.

“എന്നിരുന്നാലും, പോഷകാഹാരക്കുറവിന്റെ അപകടസാധ്യതയുള്ള വൃദ്ധജനങ്ങളോട് ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ പൊതുവൽക്കരിക്കപ്പെടാൻ പാടില്ല. പ്രോട്ടീൻറെ അളവ് കൂടുതലായതിനാൽ, ഹെലി വെർച്ചാനെൻ എന്ന ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.