ദില്ലി ഹൈക്കോടതി വിധിക്ക് ശേഷം യൂട്യൂബർ വിരുദ്ധ വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങൾ – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

PewDiePie, T- സീരീസ് എന്നിവ YouTube- ലെ മികച്ച സ്ഥലത്തേക്ക് നീങ്ങുകയാണ്. ദില്ലി ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവിനെത്തുടർന്ന്, പ്യൂഡീ പിപി YouTube- ൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് വീഡിയോകൾ പിൻവലിച്ചതോടെയാണ് ഇപ്പോൾ ഓൺലൈനിലെ ഒരു യുദ്ധം.

ടി-സീരീസിനെതിരെ പി.വി.ഡി.പിയുടെ നിരുപമ നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവിട്ടു. ‘അഭിനന്ദനങ്ങൾ’ , ‘ബിച്ച് ലസാഗ്ന’ , ബാർ ആൻഡ് ബെഞ്ച് റിപ്പോർട്ടുകൾ . ഈ വീഡിയോകൾ വീണ്ടും പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ അപ്ലോഡ് ചെയ്യുന്നില്ലെന്ന് YouTube- ന് ഓർഡർ നൽകിയിരിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ YouTube- ലെ വീഡിയോകളിൽ ഒന്നിനായി തിരയുന്നെങ്കിൽ, അവർ ഇന്ത്യയിൽ ലഭ്യമല്ലാത്തത് നിങ്ങൾ കാണും.

ടി-സീരീസ് വാദിച്ചു, വിരുദ്ധ ട്രാക്കുകളിൽ ഇന്ത്യക്കാർക്കെതിരായ അപകീർത്തികരമായ പ്രസ്താവനകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇതെല്ലാം “നല്ല രസകരമായത്” ആയിരുന്നു എന്നും അത്തരത്തിലുള്ള വീഡിയോകളൊന്നും തന്നെ അപ്ലോഡുചെയ്യില്ലെന്നും പീറ്റ്ഡിയെ പറഞ്ഞു. യൂട്യൂബർ മുന്നോട്ട് പോയി, മാർച്ച് 31 ന് ‘അഭിനന്ദനങ്ങൾ’ അപ്ലോഡ് ചെയ്തു. ഈ പാട്ടിൽ, PewDiePie ടി-സീരീസിലെ ഒരേയൊരു പൈറേറ്റഡ് സംഗീതത്തിൽ ആരോപണ വിധേയമായി ടി-സീരീസിനെ മുൻ YouTube ചാനലാക്കി മാറ്റുന്നതിൽ “അഭിനന്ദിക്കുന്നു”.

പാട്ടുകൾ “ആവർത്തിച്ചുള്ള അഭിപ്രായങ്ങൾ, അശ്ലീലവും അശ്ലീലവും വംശീയവുമായ സ്വഭാവമുള്ളതാണ്,” റിപ്പോർട്ടനുസരിച്ച് ഹൈ ഗാർഡ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഇപ്പോൾ ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയിൽ ഈ വിഷയം നിലവിലുണ്ട്. അടുത്ത വിചാരണ ജൂലൈ 15 ന് നടക്കും.

ടി-സീരീസ് തന്റെ വരിക്കാരുടെ എണ്ണത്തിനടുത്ത് എത്തിച്ചതിനു ശേഷം YouTube- ലെ PewDiePie- ന്റെ മികച്ച സ്ഥാനം ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. സ്വീഡിഷ് യൂ ട്യൂബർ തന്റെ സ്ഥാനത്ത് നിലനിർത്താൻ കാമ്പയിൻ തുടങ്ങിയിട്ട്. ഈ വർഷം ആദ്യം പെയ്ഡ് ഡീഇയുടെ വരിക്കാരുടെ എണ്ണവും ടി സീരീസ് മറികടന്നു . ഇന്ത്യൻ മ്യൂസിക് ലേബൽ മാർച്ചിൽ തന്നെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കാലം സിംഹാസനം നടത്തിയിരുന്നു.

നിലവിൽ മൊബൈലിൽ ചാനൽ വഴി മൊത്തം 93 ദശലക്ഷം വരിക്കാരാണ് ഉള്ളത്.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 11, 2019 17:36 IST