ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന് 5 കമ്പനികളിൽ നിന്ന് ബിഡ്ഡുകൾ ലഭിക്കുന്നു

മുംബൈ, ശനി, 24 മെയ് 2009 (15:20 IST) PRO PRO അഞ്ച് കമ്പനികളുടെ ഓഹരി പങ്കാളിത്തം (ഐഒസി)

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്

ഒരു രക്ഷാ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി വായ്പയെടുപ്പിലൂടെ അവർ വില്പനയ്ക്ക് വെച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു. രണ്ടുപേരും ഇക്കാര്യത്തെക്കുറിച്ച് ബോധവാന്മാരായിരുന്നു. ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സ് ഇയോഐ സമർപ്പിച്ച പലിശ രണ്ടു ദിവസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്.

നിക്ഷേപകരുടെ പേരുകൾ മനസിലാക്കാൻ ET ന് കഴിഞ്ഞില്ല. എന്നാൽ ഇയോ-ഇസ അഥവാ “ഇവോ ഗേറ്റ്” ഒന്നുകിൽ “ഗുരുതരമായതല്ല”, അല്ലെങ്കിൽ ലേലം പുനർജ്ജീവിപ്പിക്കുവാനുള്ള നിർണായകമായ വിശദാംശങ്ങൾ ഇല്ല എന്നായിരുന്നു. ബിഡ്ഡിംഗ് പ്രക്രിയയുടെ ആദ്യ ഘട്ടമാണിത്, കൂടാതെ ഇഒഎസുകളും നോൺ ബൈൻഡിംഗാണ്.

“ബിഡ്ഡിംഗ് പ്രക്രിയയുടെ ഭാഗമായി ഞങ്ങൾ ചില ഇഒഎസുകളിൽ നിന്നും അപേക്ഷ നൽകിയിട്ടുണ്ട്, കൂടുതൽ സമയം നൽകണമെങ്കിൽ കൂടുതൽ പങ്കാളികളാകാൻ ആഗ്രഹമുണ്ടെന്ന്,” ഒരു വക്താവ് പറഞ്ഞു.

എസ്ബിഐ

പ്രക്രിയയെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന കാപിറ്റൽ മാർക്കറ്റുകൾ. “ഈ പ്രക്രിയയിൽ കൂടുതൽ പങ്കാളിത്തം അനുവദിക്കുന്നതിന്, വെബ്സൈറ്റുകളിൽ ലഭ്യമായ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ട താൽപ്പര്യങ്ങളെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന സമയപരിധി വിപുലീകരിക്കാൻ ആഭ്യന്തര കന്പനികൾ സമ്മതിക്കുന്നു.”

1

സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള വായ്പകൾ ഇത്തിഹാദിന് 24% ഓഹരികളാണ് നൽകുന്നത്. കാറിഫോർണിയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് നിക്ഷേപം വർധിപ്പിക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം. ഇത്തിഹാദ് നിയന്ത്രണം ഒഴിവാക്കാനുള്ള നിയമത്തിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാൽ, നിക്ഷേപകർക്ക് 25% വരെ കവിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന 20% ഓഹരികൾക്കായി തുറന്ന ഓഫർ വേണം.

ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പല്ല

ജെറ്റിൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്തുമെന്ന കാര്യത്തിൽ ഇത്തിഹാദിന്റെ ബോർഡ് തീരുമാനമെടുക്കേണ്ടിവരും.

അതേസമയം, സാമ്പത്തിക ദുരന്തങ്ങളുമായി ജെറ്റ് തുടരുകയാണ്. ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേഷൻ (ഐ.ഒ.സി) വൈകുന്നേരം 3 മണി മുതൽ വൈകീട്ട് 8:30 വരെ സപ്തംബർ ഒൻപത് മണിക്ക് ശേഷമാണ് സർവീസ് നിർത്തിവെച്ചത്. ജെറ്റ് എയർപോർട്ടിലെ ഒരു കാർഗോ ഏജന്റ് ബോയിംഗ് 777 വിമാനത്തിന്റെ വണ്ടിയോടിച്ച കപ്പൽ വിമാനം തകർന്നു.

മുംബൈയിൽ നിന്ന് ഏപ്രിൽ 9 ന് പുറപ്പെടുന്ന വിമാനം വൈകിട്ട് 10 ന് മുംബൈയിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടും. “അതിഥികൾ പുനരാരംഭിക്കുന്നു.”

ചൊവ്വാഴ്ച മുതൽ ജെറ്റ് വിമാനത്തിൽ 22 വിമാനങ്ങൾ പറക്കുകയായിരുന്നു. വിമാനത്തിൽ 26 വിമാനങ്ങൾ പറന്നുയരുന്നതായി ജെറ്റ് ഈ വാദത്തെ വിമർശിച്ചു.

ബുധനാഴ്ച വൈകീട്ട്, എയർലൈൻസിന്റെ സ്ഥാപകൻ

നരേഷ് ഗോയൽ

കൂടുതൽ ഷെയറുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരു കരാർ ഒപ്പിട്ടു. 51% ഹോൾഡിംഗിൽ 41.1% ഓഹരികൾ സ്വന്തമാക്കിയത് ഇദ്ദേഹമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഗോയൽ എയർലൈനിന്റെ 9.9 ശതമാനം ഓഹരികൾ നിലനിർത്താനുള്ള അനുമതി നൽകി, അത് നൽകപ്പെടുകയാണ്, അതായത് ഇതിനാവശ്യമായ പണം നൽകേണ്ടതില്ല എന്നാണ്. ഫലത്തിൽ, അയാൾ വിമാനത്തിൽ ഒരു സാന്നിദ്ധ്യം തുടരും എന്നാണർത്ഥം.

ബ്ളോക്കിൽ കൂടുതൽ

ഒരു പുനരുദ്ധാരണ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി ബ്ലോക്കിലെ കൂടുതൽ ഓഹരി ഷെയറുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ ഗോയൽ നീക്കം നടത്തും. ഇത് 31.2 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് ഉയരും. റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ സർക്കുലർ റദ്ദാക്കിയ സുപ്രീംകോടതി വിധിക്കെതിരെ 50 ശതമാനം ഓഹരികൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിനായാണ് വായ്പ അനുവദിച്ചത്. കടംവാങ്ങലിനു വേണ്ടി കടക്കെണിയിലകപ്പെട്ടതാണ് ദുരന്തം. ദുരന്തത്തെത്തുടർന്ന് ജാമ്യമില്ലാതിരുന്നതായുള്ള ആരോപണത്തെത്തുടർന്നാണ് ഇവരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തത്.

ടാറ്റാ ഗ്രൂപ്പിന് ശക്തമായ എതിരാളിയുണ്ടെന്ന് ഊഹിക്കപ്പെടുന്നു. ഈ പ്രക്രിയയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ താത്പര്യമില്ല. വിസ്താര, എയർ എസ്സിയ ഇന്ത്യ എന്നീ രണ്ട് ബ്രാൻഡുകളുടെ നിർമ്മാണത്തിൽ നിക്ഷേപം നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. മറ്റൊരു എയർലൈനിന്റെ ബിസിനസ്സ് മനസിലാക്കാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. പകരം, ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഉപേക്ഷിക്കുന്ന റൂട്ടുകൾ ഉയർത്തുന്നത് കൂടുതൽ പ്രയോജനകരമാകും.

എസ്ബിഐ, ഇത്തിഹാദ്, ടാറ്റാ സൺസ്, ഐഒസി എന്നിവരുടെ ചോദ്യങ്ങൾക്കു മറുപടിയില്ല.

ജെറ്റ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വിമാനങ്ങൾ, കാലതാമസം വരുത്തിയ ശമ്പളം, വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കില്ല, സ്റ്റാഫ് ഓഫീസർ. ഫണ്ട് ഇൻഫ്യൂഷൻ ഇല്ലാത്തതിനാൽ ഏപ്രിലിനു ശേഷം എയർലൈൻ നിലനില്ക്കില്ലെന്ന് മാനേജ്മെന്റ് കണക്കാക്കുന്നു. വ്യോമയാന മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കാലതാമസം ഈ ദുരന്തം തന്നെയാണ്. ഇത് പുനരുൽപ്പാദന സാധ്യതയെ ബാധിക്കുമെന്ന് കരുതുന്നു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് പ്രതിസന്ധിക്ക് പരിഹാരം കാണാൻ ബാങ്കുകൾ സമ്മർദം ചെലുത്തുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ, കാലതാമസത്തിന്റെ പുരോഗതി തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നത് വൈകിയാണെന്നും വ്യോമയാന മന്ത്രാലയ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. “എയർലൈന് പുറപ്പെടാനുള്ള വഴി കണ്ടെത്താൻ വൈകിയാൽ മാത്രമേ വിമാനക്കമ്പനിക്ക് റിട്ടേൺ നേടാനാകൂ.”

കാലാവധി നീട്ടുന്നതിനു പുറമേ, ബിഡ് ആവശ്യകതയ്ക്കായി ബ്രെണ്ടറുകൾ വ്യക്തമാക്കും. നിക്ഷേപകന് എത്രമാത്രം ഓഹരി വാങ്ങണമെന്നും എത്രത്തോളം കടം വാങ്ങണം എന്നതും വ്യക്തമാക്കണം. പുതിയ ഉടമസ്ഥൻ ജെറ്റ് നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുക്കുകയും അതിന്റെ ചുമതലകൾ ഏറ്റെടുക്കുകയും ചെയ്യും.

കടം വാങ്ങുന്നതിനെ ജെറ്ററിന് നൽകാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ ലേലമാർ കമ്പനിയുടെ ലേല നടപടികൾ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. വിശദീകരണമനുസരിച്ച്, ഫണ്ട് ഇൻഫ്യൂഷൻ വായ്പയായിരിക്കും. ഏറ്റെടുക്കലിലൂടെയോ അല്ലെങ്കിൽ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനിലൂടെയോ ഓഹരികൾ ഏറ്റെടുക്കാൻ കഴിയും.

(മിഹിർ മിശ്രയിൽ നിന്നുള്ള വിവരണങ്ങൾ)