കെസിപി – ലേകർമാർക്ക് 'തങ്ങൾക്ക് നഷ്ടമായത്' ട്രേഡ് ഡെഡ്ലൈനിൽ – ഇഎസ്പിഎൻ

10:59 AM IST

  • ഡേവ് മക്മമീമിൻ ഇഎസ്പിഎൻ സ്റ്റാഫ് റൈറ്റർ

    അടയ്ക്കുക

    • ESPN നായുള്ള ലേക്കറും NBA റിപ്പോർട്ടറും.
    • ESPNLosAngeles.com for Lakers & NBA 2009-14 മുതൽ, 2014-18 മുതൽ ESPN.com- നും NBA.com ൽ NBA.com- ന് വേണ്ടി കാവ്യേളേഴ്സും 2005-09 മുതൽ.

എൽ സെഗ്ൻഡോ, കാലിഫ് – ഒരു സീസണിൽ റിയർവ്യൂ മിറർക്ക് നേരെ നോക്കി, ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് ലേക്കറിലുള്ള നിരവധി അംഗങ്ങൾ ലോക്കർ റൂമിൽ ആന്റണി ഡേവിസിന്റെ മേൽനോട്ടത്തിൽ സംഘടിപ്പിച്ച ട്രേഡ്-ഡെഡ്ലൈൻ വർക്കുകളെ കുറിച്ച് പരസ്യമായി സംസാരിച്ചു.

കോച്ച് ലൂക്ക് വാൽട്ടണും ജനറൽ മാനേജർ റോബ് പെലിങ്കയുമായി നടത്തിയ അഭിമുഖത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു കോർട്ട്വയൽ കാൾഡ്വെൽ-പോപ് . “അവർ ആശങ്കാകുലരാണ്.

“അതിനുശേഷം ഞാൻ സുഖം പ്രാപിക്കുന്നു, എല്ലായിടത്തും ഇളകിപ്പോയി, ശാന്തമാക്കി, ബാസ്ക്കറ്റ്ബോൾ കളിക്കാൻ തുടങ്ങി, പുറം ചർച്ചയിൽ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല”.

ലേബർ ജേക്കബ് അവിടെ നിന്നും ഡേവിസിനെ കളിക്കുന്നതുവരെ ലെബ്രോൺ ജെയിംസ് പരസ്യമായി പറഞ്ഞിരുന്ന കാലം മുതൽ 9-15 വരെ പോയി. ഇൻഡ്യൻ പേസേർസിലെ 42 പോയിന്റ് നഷ്ടം ഉൾപ്പെടെ, ഒരു കരാർ പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ അവശേഷിക്കുന്നു.

ന്യൂ ഓർലീൻസ് പെലിക്കൻസുമായി ലാക്കേറിന്റെ ഇടപെടലുകൾ ഒരു ഹോട്ട് ബട്ടൺ പ്രശ്നമായി മാറി. ലേകേർസ് ടീം പ്രസിഡന്റ് മാജിക് ജോൺസൺ ചൊവ്വാഴ്ചയാണ് രാജി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. പെലികന്മാർ നല്ല വിശ്വാസത്തോടെ ചർച്ചകൾ നടത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. ആഴ്ചകൾക്കു ശേഷം, ലേകാർസിന്റെ ഉടമ ജെനിയു ബസ്, ഡേവിസ് “വ്യാജ വാർത്ത” എന്ന പേരിൽ ലോ ഓഫറായ റോബർട്ട് ട്രേഡ് പാക്കേജുകളെക്കുറിച്ച് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

യുവാക്കളിൽ നിന്ന് ഒരു വർഷത്തെ കരാറിലും ജെയിംസിൽ വച്ച് ഏറ്റവും വലിയ താരങ്ങളിലൊരാളും, ഒരു യുവ സംരംഭം തുടങ്ങുന്നതിനു തികച്ചും അസാധാരണമായ ഒരു ഫിറ്റ് ആയിരുന്നില്ല.

“ഇത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, ഞാൻ ഊഹിക്കുന്നു,” ലേക്കാർ ജേക്കബ് ജോഷ് ഹാർട്ട് തിരിച്ചെഴുതി പറഞ്ഞു. “സോഷ്യല മീഡിയാ, സോഷ്യൽ മീഡിയ, എല്ലാം ട്രേഡ്സ്, ട്രേഡ് ഡുഡ്ലൈൻ വാര്ഡ്, ഞാൻ ഊഹിക്കുന്നു എല്ലാം ഇതൊക്കെ നമ്മുടെ പേരുകൾ, പരസ്പരം പേരുകൾ കാണാം, അതൊരു ഭാഗമാണ് വർദ്ധിപ്പിച്ചത്.

“തീർച്ചയായും LA, ഞങ്ങൾ കാരണം ബ്രോൺ, എഡി എഡ് ചെയ്തത് എന്ത് ചെയ്തു, അങ്ങനെ ഞാൻ അങ്ങനെ ചെയ്തു … അങ്ങനെ, ഞാൻ അതു അരോചകമാണ് ഊഹക്കച്ചവടം ചെയ്തു മാധ്യമങ്ങൾ അലോസരപ്പെടുത്തുന്ന ചെയ്തു സോഷ്യൽ മീഡിയ എന്നാൽ പരസ്പരം യാതൊരു നിരാശയുമുണ്ടായിരുന്നില്ല, ഞങ്ങൾക്കും ഫ്രണ്ട് ഓഫീസിനും ഇടക്ക് യാതൊരു നിരാശയും ഇല്ല, ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ഒരു കൂട്ടായ യൂണിറ്റാണ്, ഞങ്ങൾ അതിനെക്കുറിച്ച് പ്രൊഫഷണലായി ശ്രമിച്ചു. . ”

സീസൺ അവസാനിപ്പിക്കാൻ ലഖകർ ചില അവസരങ്ങൾ നൽകി. കഴിഞ്ഞ 10 മത്സരങ്ങളിൽ 6-4 പോയിന്റ് നേടിയെങ്കിലും അവരുടെ പോസ്റ്റ്സോസൺ അവസരങ്ങൾ നീണ്ടുകിടന്നു.

ടീം മാനേജർ രജോൺ റൊൻഡോ , ടീമിന്റെ വ്യക്തമായ നേതാക്കളിലൊരാളായ ടോൾസ്റ്റോറൗണ്ടിൽ ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു.

“ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ, റോഡ്, റോഡ് ഗതാഗതം, റോഡ് യാത്ര എന്നിവയിൽ കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകൾ വിശ്വസിക്കുകയോ, എല്ലാ നഗരങ്ങളിലും ഞങ്ങൾ ഡിന്നർ ചെയ്യേണ്ടിവരും, റോഡിലുടനീളം എല്ലാ സമയത്തും കുറച്ച് കാർഡുകൾ പ്ലേ ചെയ്യുക,” Rondo പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ ബന്ധം തികച്ചും ശക്തമായിരുന്നു, വർഷാവസാനത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ അത് എങ്ങനെ സംഭവിച്ചു എന്നതിന്റെ ഭ്രാന്തുതന്നെയാണ്”.

പരിക്കേറ്റതിനെത്തുടർന്ന് ആ കാലഘട്ടത്തിലെ പകുതിയോളം ലീഡ് നേടി. ജെയിംസ്, ഹാർട്ട്, ബ്രാൻഡൻ ഇൻഗ്രാം , ലോൺസോ ബോൾ , കൈൽ കുസ്മ , ടൈസൺ ചാൻഡലർ എന്നിവർ അവരുടെ കാലമെല്ലാം ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളാൽ അപ്രത്യക്ഷമായി. 2008 ൽ അധികം മത്സരങ്ങൾ നഷ്ടമായ ശേഷം, 2018 ലെ ക്യാമ്പിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന പരിക്ക് കാരണം ലക്കേർമാർ അത്ലറ്റിക് പരിശീലകനായിരുന്ന മാർക്കോ നൂനസ് വഴങ്ങി.

ഡേവിസ് ചർച്ചകൾക്കു ശേഷം പരിക്കേറ്റവരെ ചാരൽ കൊന്നു.

“ഇത് പരുക്കേറ്റതും ട്രേഡ് കിംവദന്തികളും ആയിരുന്നു,” സെന്റർ പറഞ്ഞു. “ഞാൻ ഇവിടെ ഇരിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഞാൻ സത്യസന്ധമായിരിക്കില്ല, ഇത് സീസണിൽ വലിയ ഘടകങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്നു … ഞങ്ങൾ ഇതിനകം ഒരു യുവ യൂണിറ്റ് ആയതിനാൽ ഞങ്ങൾക്ക് പരുക്കേറ്റതാണ് … ആ മുറിവുകൾ, പരസ്പരം എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലാകുന്നില്ല.

എന്നിരുന്നാലും, ഈ സീസണിൽ ലേകറുമായി വന്ന ട്രാക്കുകൾ എല്ലാം – അവരുടെ നിയന്ത്രണത്തിൽ നിന്നുപോലും ദൗർഭാഗ്യകരമായ കാര്യങ്ങൾ പോലും – അത് വിലമതിക്കുന്നു.

“നല്ലത് അല്ലെങ്കിൽ മോശമാണെങ്കിലും ഞങ്ങൾ എല്ലാദിവസവും മാധ്യമങ്ങളിലാണ്, പക്ഷെ നിങ്ങൾ പറഞ്ഞത് പോലെ, നിങ്ങൾ സഹപാഠികളോടും ലോക്കർ റൂമിലേക്കോ ഉള്ളതുകൊണ്ട് ഞാൻ പറയുന്നു, എല്ലാ കാര്യങ്ങളും, “ബാൽ പറഞ്ഞു. “പുറത്തു വരുന്ന ശബ്ദത്തെ കൂടുതൽ അർഥമാക്കുന്നില്ല, ആരെങ്കിലും വരണമോ വരാമോ എന്ന് ആരെങ്കിലും ആഗ്രഹിക്കുന്നെങ്കിൽ, ഞാൻ അത് പറയും, അത് എല്ലാവരുടേയും കാര്യമൊന്നുമല്ല.

“ഇവിടെ താമസിച്ചു വളരുകയാണ്, ഇവിടെ LA എങ്ങനെ കളിക്കുന്നുവെന്ന് എനിക്കറിയാം, അതിനാൽ ഞാൻ വന്നപ്പോൾ എനിക്ക് അതിശയിക്കാനായില്ല. നിങ്ങൾ ജോലി ചെയ്യുന്നതുവരെ ആരാധകർ നിങ്ങളെ സ്നേഹിക്കുന്നു.”

2019-20 സീസണിൽ ഫ്രാഞ്ചൈസിയിൽ തിരിച്ചെത്താനുള്ള തന്റെ ആഗ്രഹം പ്രഖ്യാപിച്ച സെന്റർ JaVale മക്ഗീ , ഒരു ലൈക്കർ എന്ന നിലയിൽ ജീവനെ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

“ഇവിടെ കോടതിയിലും ഓഫീസിലും അവസരങ്ങൾ ഉണ്ട്,” മക്ഗീ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ടിവി ഗെയിമുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നിരിക്കാം, അവർ ഒരു നഷ്ടപ്പെട്ട സീസണിൽ നിന്നാണ് – അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ ഒരു നഷ്ടപ്പെട്ട സീസണിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്, അത് എത്രത്തോളം ആകർഷണീയമാണ്, “അവർ വിജയിക്കുകയോ നഷ്ടപ്പെടുകയോ ചെയ്യുന്നു, അത് വെറുതെ മറ്റൊന്നുമല്ല, അവസരം പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ ആഗ്രഹിക്കാത്ത ആരും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്, കാരണം അവരുടെ ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രം ഭയങ്കരമായത്”.