ഇപ്പോൾ ഇൻസ്റ്റഗ്രാം ഇപ്പോൾ പൊരുത്തപ്പെടാത്ത 'അനുചിതമായ' ഉള്ളടക്കത്തെ കുറിക്കുന്നു – ടെക്ക്ക്രഞ്ച്

ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം ഇന്ന് വളരെ കുറച്ച് വിവാദം ലഭിക്കാൻ തുടങ്ങുംവിധം ധാരാളമായി അടിച്ചുമാറ്റിയ മോഡുകളും പൂമ്പാറ്റകളും നിറഞ്ഞതാണ്. ഇപ്പോൾ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പറയുന്നു, “ഞങ്ങൾ അനുചിതമായ പോസ്റ്റുകൾ പ്രചരിപ്പിക്കുക തുടങ്ങി, എന്നാൽ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം കമ്മ്യൂണിറ്റി മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾക്കെതിരെ പോകരുത്.” ഒരു പോസ്റ്റ് ലൈംഗികമായി സൂചനയാണെങ്കിൽ, എന്നാൽ ലൈംഗിക പ്രവൃത്തി അല്ലെങ്കിൽ നഗ്നത ചിത്രീകരിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അത് തുടർന്നും നേടാനാകും താഴ്ത്തി. സമാനമായി, ഒരു മെമി വിദ്വേഷ ഭാഷണം അല്ലെങ്കിൽ ഉപദ്രവിക്കൽ എന്നിവയല്ലെങ്കിൽ, മോശം രുചിയിൽ, അശ്ലീലമായ, അക്രമാസക്തമായ അല്ലെങ്കിൽ ദ്രോഹകരമായ രീതിയിൽ കണക്കാക്കപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ, അത് കുറച്ച് കാഴ്ചപ്പാട് നേടാൻ കഴിയും.

പ്രത്യേകിച്ചും, “പിന്തുടരുന്നവരുടെ അല്ലെങ്കിൽ ഹാഷ്ടാഗ് പേജുകളിലെ വിശാലമായ കമ്മ്യൂണിറ്റിയ്ക്കായി ഈ തരം ഉള്ളടക്കം ദൃശ്യമായേക്കില്ല”, പുതിയ സ്രഷ്ടാക്കളെ നേടുന്നതിന് സ്രഷ്ടാക്കളുടെ കഴിവിനെ വളരെ ഗുരുതരമായി പകരും. കമ്പനിയുടെ മെനോലോ പാർക്ക് ഹെഡ്ക്വാർട്ടേഴ്സിലെ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം പുറത്തുവിട്ടത്. ഫെയ്സ്ബുക്കിൽ നിന്നുള്ള ‘സമഗ്രത’ പ്രഖ്യാപനങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് വാർത്ത പുറത്തുവന്നത്.

“പോസ്റ്റ് ചെയ്ത യഥാർത്ഥ മീഡിയ ഞങ്ങളുടെ കമ്യൂണിറ്റിക്ക് ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ ഞങ്ങൾ മെഷീൻ പഠനത്തിന് ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു,” ഡിസ്ക്കവറിക്ക് ഇൻസ്റ്റഗ്രാം ഉൽപ്പന്നത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ അഭിപ്രായപ്പെട്ടതായി റൂബൻ പറഞ്ഞു. നയപരമായ ലംഘനങ്ങൾ വേട്ടയാടൽ നടക്കുന്ന സമയത്ത് ബോർഡർലൈൻ ഉള്ളടക്കം ലേബൽ ചെയ്യുന്നതിന് ഉള്ളടക്ക ഉള്ളടക്ക മോഡറേറ്റർമാരെ ഇപ്പോൾ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നു, തിരിച്ചറിയാൻ ഒരു അൽഗോരിതം പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം ആ ലേബലുകളെ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു.

ഫീഡിൽ നിന്ന് ഈ പോസ്റ്റുകൾ പൂർണ്ണമായി നീക്കംചെയ്യപ്പെടില്ല, ഇപ്പോൾ പുതിയ നയം, Instagram ന്റെ ഫീഡ് അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റോറി ബാർ ഇതിനെ ബാധിക്കില്ലെന്നതിന് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം എന്നെ അറിയിക്കുന്നു. ഫേസ്ബുക്ക് സി.ഇ.ഒ മാർക്ക് സക്കർബർഗിന്റെ നവംബർ മാനിഫെസ്റ്റോ, ഫേസ്ബുക്കിൽ ഈ “ബോർഡർലൈൻ ഉള്ളടക്കം” വ്യാപകമായി കുറയ്ക്കുന്നതിന്റെ ആവശ്യത്തെ വിശദീകരിച്ചു. ന്യൂസ് ഫീഡിൽ താഴ്ന്നത് കാണിക്കണമെന്നാണ്. ആ നയം ഭാവിയിൽ എളുപ്പത്തിൽ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം വികസിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. ഇത് അവരുടെ നിലവിലുള്ള ആരാധകരിലേക്ക് എത്തുന്നതിന് സ്രഷ്ടാക്കളുടെ കഴിവ് കുറയ്ക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, ഇത് സ്പോൺസേർഡ് തപാൽ വഴി ധനസമ്പാദനത്തിനുള്ള കഴിവുകൾ അല്ലെങ്കിൽ നേരിട്ട് ട്രാഫിക്ക് പോലെയുള്ള പണം കൈപ്പറ്റിയ പാട്രോണിനെ പോലെയുള്ള പണം ഉണ്ടാക്കുന്നു.

ഫെയ്സ്ബുക്കിന്റെ ഹെൻട്രി സിൽവർമാൻ വിശദീകരിച്ചു, “ഉള്ളടക്കം ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റി സ്റ്റാൻഡേർഡുകളുടെ അടുത്തെത്തുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ അതിനെ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനിടയ്ക്ക് കൂടുതൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇടപെടുന്നു. ഇത് ഫെയ്സ്ബുക്കിന് മാത്രമുള്ളതല്ല, മറിച്ച് മനുഷ്യ പ്രകൃതം അന്തർലീനമാണ്. “നയം രൂപകൽപ്പനയ്ക്ക് ഈ പ്രചോദനത്തെ നേരിടാൻ ബോർഡർലൈൻ ഉള്ളടക്ക നയം ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ഞങ്ങളുടെ അപ്ലിക്കേഷനുകളിലൊന്നിൽ നിന്ന് എന്തെങ്കിലും അനുവദനീയമായതിനാൽ   വാർത്താ ഫീഡിന്റെ മുകളിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാൻ അല്ലെങ്കിൽ അത് ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെടണം അല്ലെങ്കിൽ പരസ്യപ്പെടുത്താൻ കഴിയണം എന്നാണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്, ഫേസ് ബുക്കിൻറെ ന്യൂസ് ഫീഡ് ഇൻറഗ്രിറ്റി തലവൻ ടെസ്സ ലിയോൺസ് പറഞ്ഞു.

ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഇൻസ്റ്റഗ്രാം എന്നിവയിൽ ആരോടും ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത ക്ലിക്ക് ക്യായ്റ്റ്, വ്യാജ വാർത്തകളും പീഡനങ്ങളും വരുമ്പോൾ ഇത് എല്ലാവർക്കും അർഥമാക്കും. എന്നാൽ ലൈംഗികതയല്ല, പക്ഷേ അത് വളരെ നിസ്സാരമല്ലാത്തതും എന്നാൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം, അല്ലെങ്കിൽ മെനുകൾ അല്ലെങ്കിൽ തമാശയല്ലാത്ത ചില ആളുകൾക്ക് ഇടർച്ചയുണ്ടാക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള തമാശകൾ എന്നിവയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഇത് ഫേസ്ബുക്ക്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം എന്നിവരുടെ സെൻസറിംഗിൽ ശ്രദ്ധേയമാണ്.

ബോർഡർലൈൻ ഉള്ളടക്കം എന്താണെന്നതിനെക്കുറിച്ച് സ്രഷ്ടാക്കൾക്ക് നിലവിൽ മാർഗനിർദേശങ്ങളില്ല – ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം നയങ്ങളോ സേവന നിബന്ധനകളോ അല്ലെങ്കിൽ ശുപാർശ ചെയ്യാത്ത ഉള്ളടക്കത്തെക്കുറിച്ചോ എന്തൊക്കെയാണ് യോഗ്യത നൽകുന്നതെന്നോ ഒന്നുമില്ല. ഇന്നത്തെ പരിപാടിയിൽ ഷെയർ ചെയ്ത വിവരങ്ങൾ മാത്രമാണ് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം നൽകിയത്. അക്രമകരമായ, ഗ്രാഫിക് / ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന, ലൈംഗിക സൂചനകൾ, തെറ്റിദ്ധാരണകൾ, സ്പാം ഉള്ളടക്കം “നോൺ-ശുപാർശ ചെയ്യാനാകാത്തത്” എന്ന് കണക്കാക്കാം, അതിനാൽ പര്യവേക്ഷണം അല്ലെങ്കിൽ ഹാഷ്ടാഗ് പേജുകളിൽ ദൃശ്യമാകില്ല.

[അപ്ഡേറ്റ്: ഞങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ശേഷം, യൂസേഴ്സ് അതിന്റെ ചെയ്തത് സഹായ കേന്ദ്രം അതിന്റെ ബോർഡർലൈൻ ഉള്ളടക്കം നയം സംക്ഷിപ്ത കുറിപ്പ്, എന്നാൽ വിഷ്വൽ ഉദാഹരണങ്ങൾ, ലൈംഗികപരമായ ഉള്ളടക്കം പുറമെ ബാധിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള വിഭാഗങ്ങൾ, അല്ലെങ്കിൽ ഉള്ളടക്കം വേണ്ട കാര്യങ്ങൾ സൂചനയാണ് പരാമർശങ്ങളും അങ്ങനെ “അനുചിതമായ.” ഔദ്യോഗികമായി, അത് ഇപ്പോഴും ഇരുണ്ട ഉപയോക്താക്കളെ ഉപേക്ഷിക്കുന്നു.]

ആപ്ലിക്കേഷൻ നയം കുറച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അവരുടെ ഫീഡ് കുറച്ചും സ്റ്റോറികൾ അവരുടെ പോസ്റ്റുകളിൽ ഒന്നിനുശേഷവും എത്തിച്ചേരുമെന്ന് ഒരു ക്രിയേറ്റർ അയച്ച ഒരു അക്കൗണ്ട് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം നിഷേധിച്ചു.

രണ്ടര മില്യണിലധികം അനുയായികളുമായി ഒരു സ്ത്രീ സ്രഷ്ടാവ്, രണ്ട് ആഴ്ചമാത്രമാവട്ടെ, അവരുടെ ഉള്ളടക്കത്തെ അതിശയിപ്പിക്കുന്ന തന്ത്രപ്രധാനമായ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാറിലേക്ക് കുറച്ചുകൂടി കുറച്ചുമാറ്റി. ഇത് വെറുക്കുന്നു, ‘ഹേയ്, നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോയെ 3 നിങ്ങളെ പിന്തുടരുന്നവരെ പോലെ കാണിക്കുന്നതെങ്ങനെ? അത് നിങ്ങൾക്ക് നല്ലതാണോ? . . . ഇത് ടിൻ ഫാൾ ഹട്ടിയുടെ ശബ്ദമാണെന്ന് എനിക്കറിയാം. . . നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പോസ്റ്റ് എടുത്താലോ ഒരു കഥയോ ലഭിക്കുമ്പോൾ, രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ ഒരു ടൈമർ സജ്ജമാക്കാൻ കഴിയും ദേവൻ * mn f * cking മിനിറ്റ് ആ ടൈമർ എത്തുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ഇടപഴകൽ പെട്ടെന്ന് ഒരു മാറ്റം കാണും. അവർ പര്യവേക്ഷണ പേജിൽ നിങ്ങളെ തിരികെ കൊണ്ടുവരുന്നു, നിങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നവരെ നേടാൻ തുടങ്ങുന്നു. “

നിങ്ങൾക്ക് കാണാനാകുന്നതുപോലെ, സൃഷ്ടാക്കൾ ആവേശഭരിതരാണെന്നതിനെക്കുറിച്ചറിയാൻ, Instagram- നെ കുറിച്ചു വികാരഭരിതരായിരുന്നു. ഫീഡ് / സ്റ്റോറീസ് കുറയ്ക്കൽ സംബന്ധിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാംസ് വിൽ റൂബൻ പറഞ്ഞു: ഇല്ല, അത് സംഭവിക്കുന്നില്ല. ആരെയെങ്കിലും പിന്തുടരുന്നതിന് നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫീഡുകളും ഉപരിതലങ്ങളും വേർതിരിച്ചറിയുകയും, ജനങ്ങൾക്ക് ഉള്ളടക്കം ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പേജുകളും പര്യവേക്ഷണം നടത്തുകയും ചെയ്യുക. “

ബോർഡർലൈൻ ഉള്ളടക്ക ഡെമോഷനുകൾ എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം ഫീഡ്, സ്റ്റോറികൾ എന്നിവയിലേക്ക് വ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നുവെന്നോ, ശുപാർശചെയ്യപ്പെടുന്നതോ, ശുപാർശചെയ്യാത്തതോ അല്ലെങ്കിൽ ലംഘിക്കുന്നതോ ആയ ഉള്ളടക്കം എങ്ങനെ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന ചോദ്യമാണ് ഇപ്പോൾ. കൃത്രിമ ബുദ്ധിയിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന മറ്റൊരു കാര്യം, അൽഗോരിമിക് ദക്ഷതയ്ക്ക് വേണ്ടി ഫെയ്സ്ബുക്ക് ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ കൈവിട്ടുപോകുന്നതായി തോന്നിയേക്കാവുന്ന മറ്റൊരു സാഹചര്യമായി മാറുന്നു – എന്നാൽ ഈ സമയം കുറച്ചുമാത്രം അധികം ഉള്ളടക്കം നീക്കംചെയ്യാനോ അല്ലെങ്കിൽ അത് കുറക്കാനോ കഴിയുമായിരുന്നു.

സ്പഷ്ടമായ നയങ്ങളുടെ അഭാവം, പ്രതികൂലമായ തീരുമാനമെന്താണെന്ന് നിർണയിക്കാനുള്ള, എന്നാൽ അധിക്ഷേപമല്ലാത്ത, 1.7 ബില്ല്യൻ ഉപയോക്താവിനും, ഈ ഉള്ളടക്കം അനുവദിക്കുന്ന ഒമ്പത് വർഷത്തേക്കും, ന്യായമായതും സ്ഥിരതയുള്ളതുമായ എൻഫോഴ്സ്മെന്റിനെക്കുറിച്ചുള്ള പരാതികളും സംവാദങ്ങളും ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനുള്ള ആത്മവിശ്വാസം.